Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Lựa chọn bột Hipp thế nào cho bé 5,5 tháng ăn dặm?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.24K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,787 Bài viết

• 2,010 Được cảm ơn

Mình muốn cho bé con nhà mình ăn dặm bột Hipp nhưng ko biết nên lựa chọn loại bột gì cho con ăn dặm. Mọi người ai có kinh nghiệm thì giúp lựa chọn cho bé với! Bé gái, nặng 8kg.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dinh dưỡng nào cho trẻ biếng ăn vậy các mẹ !

Khuya qua bé nhà em lại ho nhiều vì buổi chiều con bé đòi ăn gà rán .. thế mà bé ko tiêu dẫn đến...

• Tắm thế nào cho bé bị viêm da, và da nhạy cảm

Các mẹ ơi, có con nào bị viêm da, hay mẩn ngứa như con nhà mình không nhỉ? Chăm sóc bằng cách nào đây? Có ai có kinh nghiệm gì hay không? Hôm nay đọc được bài này trên Tiền Phong thấy có sản phẩm sữa dê này dùng được cho trẻ viêm da cơ địa, nhưng chưa dám thử :21: ...

• làm thế nào cho bé ngủ 1 mình????

Nhóc bin mới được có 1 tháng hà nhưng mà bà ngoại cháu cưng quá nên giờ Bin ko chịu ngủ 1 mình. Trước khi ngủ thì phải bế, em lừa Bin ngủ say rồi nhẹ nhàng đặt xuống mà nó vẫn biết. Hum nào ngủ say quá thì ngủ được khoảng 1 tiếng, dậy ko thấy ai là nhè mồm ra gào. Mọi người có cách nào chỉ em cho...

• Sai lầm kinh điển khi bảo quản sữa mẹ

Những sai lầm phổ biến trong việc hút và bảo quản sữa mẹ dưới đây sẽ giúp những bà mẹ hiểu đúng hơn...

• Những lưu ý khi cho trẻ dùng sữa chua

NHỮNG LƯU Ý KHI CHO TRẺ DÙNG SỮA CHUA THỜI ĐIỂM THÍCH HỢP Phần lớn các bác sĩ nhi khoa...

• 579 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Tớ đang cho con ăn 2 bữa Hipp, một bữa ban ngày, một bữa tối là loại Good Night, tất cả đều vị Táo tây - Fine apple. theo kinh nghiệm bản thân thì đây là vị dễ ăn nhất cho các bé bắt đầu ăn dặm mẹ nó ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình chưa cho con ăn dặm nên không biết vị nào của hip là dễ ăn hết,nhưng mình cũng cho bé uống trà hip vị táo tây rất thơm ngon và dễ uống.
    không như vị hoa thì là mùi khó chịu lắm.Bột hip cho bé ăn dặm có rất nhiều loại mùi vị khác nhau như mùi chuối chẳng hạn cũng rất thơm bạn tha hồ lựa chọn cho bé.
    • 638 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Ăn loại 4 tháng

Nếu bé đã tập ăn thô thì loại 6 tháng cũng đc
    あいじょう Khánh Giang
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,069 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

theo kinh nghiệmc ủa mình, nên tìm xem mẹ nào ( người quen) đang cho con ăn bột hipp, xin thử 1 ít về cho con ăn 1-2 bữa xem sao. chứ nhiều bé ko hứng thú với bột hipp chút nào ( điển hình là con nhà tớ) nên nhiều mẹ mua thử về con ăn dựoc 1, 2 bữa lại bỏ lại, mà mở hộp ra chỉ đựoc 1 thời gian ngắn, ko dùng nữa là hỏng. rồi lại nghĩ con chắc ko thích vị đó, laik mua thử vị khác. cứ như vậy chả biết mua bao nhiêu cho vừa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình chọn loại hipp tinh chất lõi gạo,loại này nhạt nên mình pha chung được với sữa nữa
    • 638 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Mình dâu tây mẹ nó à,,,gọi con là còi hay cún dâu tây,đáng yêu lắm cơ
    あいじょう Khánh Giang
    • 204 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Bé nhà mình bắt đầu ăn bằng loại bột ăn dặm khởi đầu của Hipp, có 45% là sữa nên bé dễ ăn. Sau đấy có thể ăn xen lẫn loại Chuối đào và bột Goodnight vị táo (thành phần sữa trong 2 loại này ít hơn 1 chút xíu).

• 599 Bài viết

• 340 Được cảm ơn

Cho mình hỏi các mẹ pha bột này có pha thêm sữa ko, mình thấy trong hộp ghi là pha với sữa. Mình mua về mà chưa pha loại này cho bé!