Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

làm sao để bé vừa bú bình vừa bú mẹ vậy?mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp mình với nhe!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.03K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị sinh be thứ 2 rồi!mình rất muốn tập chi bé nhà mình vừa bú mẹ vừa bú bình nữa,nhưng không biết làm cách nào.Vì hồi mình sinh bé lớn nhà mình,mình không có nhiều sữa nên đành phải cho con bú hoàn toàn bằng sữa bột.lúc đó sữa mẹ chỉ là phụ thôi.Nên khi bé được 3 tháng là bé đã không ti mẹ nữa rồi.Lúc đó mình cho con uống hoàn toàn sữa bột.nhưng khổ nỗi là bé ko chịu bú lúc thức các mẹ a.chỉ khi nào bé lim dim ngủ thì bé mới bú thôi.Cứ dòng dã như vậy cho đến khi bé được hơn 1 tuổi,lúc này thì lại chuyển sang đút bằng thìa cho đến bây giờ bé đươc gần 3 tuổi rồi.các mẹ có thấy ai nuôi con vất vả như em ko?????hic....Vì vậy lần này mình muốn hỏi mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp mình với.chứ như bé lớn thì Choáng quá.lần này có lẽ là sẽ nhiều sữa thôi.....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị sinh bé thứ 2,Mình rất muốn tập cho bé vừa bú mẹ vừa bú bình.Lần trước mình sinh bé lớn,vì ít sữa nên mình cho con uống sữa bột là chính.Đến khi bé được 2 tháng là mình hết sữa.Lúc này là bé uống sữa bột hoàn toàn.Nhưng khổ nỗi là bé ko chịu bú bình lúc thức mà chỉ khi nào bé lim dim ngủ thì bé mới bú thôi.Cứ như vậy cho đến khi bé được hơn 1 tuổi,lúc này thì chuyển sang đút bằng thìa.Cho đến bây giờ bé đươc gần 3 tuổi rồi.Có mẹ nào nuôi con vất vả như mình ko các mẹ?hic.....Vì thế lần này mình rất muốn cho con vừa bú bình vừa bú mẹ.Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với nhé.Chứ như bé lớn nhà mình thì thì khổ lắm.

• 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ oi!Giúp mình với nào.........

• 815 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

chị thừ mua núm ti silicon thử xem, nó mềm hơn núm cao su nên chắc bé sẽ thik hơn

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà e cũg thế đấy, bt vẫn bú mẹ và bú bình vì e hay vắt ra mà, nhưng bú mẹ nhiều qá, bỏ bình luôn, thay mấy núm vú kô đc, chả b' làm tnào nữa

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào bạn. Tom nhà mình cũng thế, ngày trước mọi người nói sữa mẹ là tốt hơn cả nên mình chỉ cho bú mẹ, đến lúc ít lên cân cho ăn thêm sữa ngoài bé chẳng chịu bú bình gì cả, mình phải kiên nhẫn tập mất một thời gian mới chịu đấy, bây giờ thì ok rồi. mà mình thử tất cả các loại núm vú nhưng chỉ có bình nalo siliver là bé chịu bú, giờ cũng thế nhỡ ra mà bú bình khác là cũng nhất định không nghe. bạn cứ cho bé vừa bú bình vừa bú mẹ xen kẽ là bé sẽ không bỏ bú mẹ đâu. chúc bạn thành công.

• 40 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

em cho con bú sữa mẹ hoàn toàn nhưng ngày nào cũng cho con uống chè hipp bằng bình và đôi khi vắt sữa ra bình cho con bú... giờ thấy con bú cả bình và cả ti mẹ . em làm cách đấy thấy con k chê cái gì cả ... bình cũng bú mà ti cũng bú.
    Bill : NB : 3,6kg 1 M : 5,3kg 2M : 6,8kg

• 406 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Hơ,bé nhà e cái gì cũng xơi,đói là xơi hết.Em cũng cho bé vừa ti mẹ, vừa ti sữa ngoài,e cũng cho uống trà hipp nữa nhưng mà dùng thìa đút cho nhanh,thế là nàng ta quen hết k từ chối,chỉ là mỗi bữa ăn k nhiều,tí lại ăn..tí lại ăn.Mình nghĩ là mẹ nó tập cho con ngay từ đầu ấy,mấy ngày đầu là vừa cho bú mẹ,vừa mút ti bình luôn sau thành thói quen luôn.

• 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cảm ơn mẹ dannhien151 nhé.Mình cũng định là cho con bú hoàn toàn sữa mẹ đấy.nhưng mình cũng tập cho bé bú thêm sữa ngoài nữa.Chẳng may mà mình ko có đủ sữa cho con,lúc đó lớn rồi mà tập cho bé bú bình thì mệt lắm.Tuy sắp có bé thứ 2 rồi nhưng vẫn vụng về lắm mẹ nó ạ.

• 5,677 Bài viết

• 12,235 Được cảm ơn

Bé nhà em khi sinh ra do em chưa có sữa nên bé bú bình, sau đó 3 ngày em có sữa thì bé lại phải nắm cách ly, nên trong tháng đầu hoàn toàn bé bú bình (sữa mẹ vắt ra + sữa hộp), em không tập cho bé bú mẹ được do bé quấy khóc quá, và 1 phần em bị bệnh nên không thể ngồi lâu (em bị trĩ), qua tháng thì em có nằm cho bé ngậm vú mẹ những lúc bé đã hơi no, và mẹ cũng đã vắt hết sữa (còn lại 1 chút ít trong ngực rỗng thôi), bé nút nút riết thành quen, giờ bé nhà em có thể vừa bú bình vừa bú mẹ, hi nên em cho bé bú luôn cả sữa mẹ và sữa ngoài (do em phải điều trị thuốc thang nên sữa mẹ chất không nhiều nữa)..^^
    NB: 3kg - 50cm/ 1m: 3.8kg - 52cm/ 2m: 4.8kg - 57cm/2m24d: 5.5kg - 60cm/ 3m9d: 5.8kg - 60cm/ 3m25d: 6kg - 60cm/ 4m: 6.4kg - 62cm/ 5m: 7.2kg - 66cm/ 6m: 8.1kg - 68cm/ 7m: 9kg - 71cm/ 8m: 9.7kg - 73cm/ 9m: 10.7kg - 77cm/ 10m: 11.3kg - 77.5cm/ 11m: 12.1kg - 79cm/ 12m: 12.5kg - 80cm/ 21m: 13.5kg - 90cm

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2