Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Kinh nghiệm tập cho bé từ bú mẹ chuyển qua bú bình.

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 245K Lượt đọc
  • 1.35K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé không chịu bú bình vì bạn bế bé và cho bú phải không? vì bé ngửi thấy mùi của bạn nên bé sẽ không chịu bú đâu. Bạn đưa cho ở xa hoặc người nhà bế và cho bé bú thử xem ?
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C da mua cha c? Cho e xin cai ten cu the voi. Be nha e cug k chi bu binh. Cu the luoi day ra day vao n
    ghich thoi
    • 88 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Mình nhiều sữa. cho bé bú sữa công thức thì tiếc sữa mẹ, lại tốn tiền. Bé dùng hết 1 hộp nhỏ sữa công thức là mình dừng luôn. cho bé bú mẹ hoàn toàn. Đến tháng thứ 4 đi làm, bé nhà mình kiểu gì cũng không chịu bú bình. Mình áp dụng các chiêu đều không được. Cuối cùng phải đầu hàng bé, và chọn giải pháp xúc thìa. Ngày 5,6 lần xúc thìa, cộng với xúc bột, cháo, nước quả. vậy là cả ngày xúc mỏi hết tay, chán, lại thêm cái vụ cứ quay ngoắt hay gạt sữa đi , thế là rơi vãi suốt.
    đến bé 2, mình quyết định: duy trì cho bé 1 ngày 1 bình sữa công thức ngay từ đầu. Ngày nào cũng thế. Mình dùng bình Chuchu bayby, núm ti silicon khá mềm mại, an toàn nên yên tâm . thế là bé 2 ngay từ tháng thứ 2 đã tự cầm bình sữa để bú. Mẹ sung sứong biết bao nhiêu.
    • 200 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cac me oi con minh cung vay dc 3 thang 10ngay roi . Kg chiu bu bjnh doi binh doi num vu du kieu nhung kg an thua gi ca . Co phai do sua bd kg chiu kg?
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang căng thẳng vụ bú bình. Bé nhà mình cho tập bú bình từ 1 tháng tới giờ 3 tháng rồi vẫn không chịu bú. Đổi hết loại bình sữa này tới bình sữa khác, gần đây là bình comotomo vẫn ko bú, mình stress kinh luôn.
    comment by WTT mobile view
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngay như hôm nay em ý ăn từ 12h đêm trước tới giờ gần 10h sáng hôm sau rồi mà bà cho ăn bình em vẫn khóc ré lên, tay thì gạt bình đi, mình bực để em ý nằm một mình một phòng.
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết
    Có phải là loại comoto hay cotomo của Nhật phải ko mẹ nó? Nhìn cái bình trông yêu yêu,mà thấy nhiều mẹ phản hồi là cho con dùng hiệu quả lắm thì phải. Các mẹ bên Nhóm các bà mẹ đang cho con ăn dặm trên FB (hơn 10.000 thành viên) đang xôn xao vụ này.
    Con nhà mình cũng đang dùng bình này mà vẫn chưa chịu đây nhưng được cái mẹ xả được tí bực mình. Lúc con mãi ko chịu bú bình mà mẹ mệt mỏi quá, bực tức quá vì vừa phải bế đi lại, vừa phải dỗ dành đưa bình vào miệng con thì bóp cho cái bình một cái xả bực tí.
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hexiaojie Xem bài viết
    Muốn nhiều sữa bạn cho con ti mẹ càng nhiều càng tốt, ngậm ti thôi cũng giúp mẹ kích thích tiết sữa. Nếu như ko đủ sữa con đòi ti liên tục mẹ chịu khó 1 vài hôm con ti liên tục như vậy + ăn + uống+ ngủ nghỉ 2-3 hôm sau sữa lại về đủ cho con ngay. Mình rất nhiều sữa cho bé bú theo nhu cầu, từ tháng thứ 2 sang tháng thứ 3 đột nhiên bé bú nhiều hơn hẳn, đây là giai đoạn "lớn nhanh đột ngột", mất 1-2 hôm bé ti cạn sữa nên phải tăng cữ lên thì vài hôm sau sữa lại về theo nhu cầu cho bé bú. Bé bú mẹ là tốt nhất, đừng ép con bỏ ti mẹ mà ti sữa ngoài, tội bé lắm. Ép con ti sữa ngoài + ăn bột dặm quá sớm mẹ đã gián tiếp làm giảm lượng sữa của mình, cũng gián tiếp tước bỏ đi quyền bú sữa mẹ của con. Có 1 bác sĩ nhi ở nước ngoài đã nói với mình như thế này " Ăn uống thì con có thê ăn ca đời, nhưng những dòng sữa ngọt ngào của mẹ thì chỉ có hạn trong những năm đầu đời thôi" vì vậy đừng vội cho con uống sữa bò và ăn dặm sớm các mẹ nhé
    Mình tập cho con bú bình bằng sữa mẹ vắt ra mà con ko chịu bú bình mới nản chứ. Còn sữa mẹ và bú sữa mẹ trực tiếp dù có tốt đến đâu mẹ cũng ko ở nhà mãi vơi con được
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó cố lên, chị hai mình hồi xưa sinh cháu được 3 tháng cũng tất tả đi làm lại, cũng may mắn có người mách nên mua máy hút sữa vắt sữa mẹ vừa tập cho cháu vừa ti mẹ vừa ti bình.
    Chắc mẹ nó phải kiếm 1 đầu ti nào mềm như ti mẹ để cháu tập làm quen ấy