Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Kinh nghiệm tập cho bé từ bú mẹ chuyển qua bú bình.

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 238K Lượt đọc
  • 1.34K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé không chịu bú bình vì bạn bế bé và cho bú phải không? vì bé ngửi thấy mùi của bạn nên bé sẽ không chịu bú đâu. Bạn đưa cho ở xa hoặc người nhà bế và cho bé bú thử xem ?

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C da mua cha c? Cho e xin cai ten cu the voi. Be nha e cug k chi bu binh. Cu the luoi day ra day vao n
    ghich thoi
    • 88 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình nhiều sữa. cho bé bú sữa công thức thì tiếc sữa mẹ, lại tốn tiền. Bé dùng hết 1 hộp nhỏ sữa công thức là mình dừng luôn. cho bé bú mẹ hoàn toàn. Đến tháng thứ 4 đi làm, bé nhà mình kiểu gì cũng không chịu bú bình. Mình áp dụng các chiêu đều không được. Cuối cùng phải đầu hàng bé, và chọn giải pháp xúc thìa. Ngày 5,6 lần xúc thìa, cộng với xúc bột, cháo, nước quả. vậy là cả ngày xúc mỏi hết tay, chán, lại thêm cái vụ cứ quay ngoắt hay gạt sữa đi , thế là rơi vãi suốt.
    đến bé 2, mình quyết định: duy trì cho bé 1 ngày 1 bình sữa công thức ngay từ đầu. Ngày nào cũng thế. Mình dùng bình Chuchu bayby, núm ti silicon khá mềm mại, an toàn nên yên tâm . thế là bé 2 ngay từ tháng thứ 2 đã tự cầm bình sữa để bú. Mẹ sung sứong biết bao nhiêu.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 201 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Cac me oi con minh cung vay dc 3 thang 10ngay roi . Kg chiu bu bjnh doi binh doi num vu du kieu nhung kg an thua gi ca . Co phai do sua bd kg chiu kg?