Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Em be sơ sinh ngủ nhiều, không đòi ăn, không khóc thì có sao không? Các mẹ giúp em với. Gấp! gấp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hi các mẹ! Em mới sinh em bé được 12 ngày. Em sinh thiếu tháng, mới có 36 tuần đã sinh rồi.hic! Em bé được 2.9kg. Từ lúc sinh đến giờ em bé hầu như không khóc, không đòi ăn, chỉ ngủ thôi, ăn cũng ít nữa, bỉm ướt cũng không thấy khóc. Bố chồng em bảo trẻ con mà khóc thì mới thông minh mà em chẳng thấy con em chẳng khóc gì hêt.hic
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vantu; 26/04/2011 vào lúc 10:04 PM.

• 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi đừng lo lắng như vậy, mẹ nó mới sinh cần giữ sức khỏe nhé. Bé nhà mình sinh đủ tháng nặng 2,5kg. Bé nhà mẹ nó sinh thiếu tháng mà 2,9kg thế thì không ảnh hưởng gì nhiều đâu. Bé nhà mình lúc mới sinh cũng ko khóc nhiều, ngủ nhiều nữa. Mẹ chồng lên chăm mà cứ lo vì bé cứ ngủ mà ko đòi bú. Nhưng về sau bé chịu bú và bú nhiều lắm. Nên mẹ nó đừng lo lắng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 90 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mẹ nó mới sinh 12 ngày mà ngồi máy tính là ko tốt đâu. Nếu có thể hãy hỏi tư vấn qua điện thoại nhé. CHúc bé nhà mẹ nó hay ăn chóng lớn nhé.

• 1,272 Bài viết

• 5,222 Được cảm ơn

mẹ nó ơi có khi bị hơi vàng da đấy, trẻ con bị bệnh vàng da (jaundice) hoặc người mất nước (dêhyderated) cũng đều có thể bị mệt quá mà dẫn đến ngủ li bì, ăn ít. Càng ăn ít lại càng mất nước lại càng mệt và bị vàng da, càng ngủ li bì. Đi chiếu điện 2 ngày là hết thôi, trẻ sinh hơi sớm 1 chút hay bị thế lắm

• 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trẻ mới sinh thì thường ngủ nhiều lắm, vẫn quen với khoảng thời gian trong bụng mẹ mà. Khi trong bụng mẹ bé ngủ nhưng vẫn ăn, vẫn tè, vẫn vẫy chân tay... Bạn đừng lo lắng nhé, nếu bé không chịu dậy ăn thì căn cữ bú để đánh thức bé, có thể lau mặt này, thay tã, mở cửa sổ cho ánh sáng vào nhà và bạn trò chuyện, hay hát cho bé nghe. Sau khi làm vậy mà bé tỉnh thì cho bé bú. Còn nếu bé vẫn không tỉnh thì bạn cứ bế bé lên và cho bú, trong trường hợp để ti mẹ vào miệng mà bé vẫn không bú thì bạn lại đặt bé và chờ 15' đến nửa tiếng sau lại làm như vậy. Rồi mỗi ngày bé mỗi lớn và sẽ quen dần thôi. Ngoài ra, bạn để ý các dấu hiệu khác của bé như vàng da... để sớm có biện pháp cho phù hợp. Cuối cùng giống như mẹ Jenny_Ta nói, bạn không nên sử dụng máy tính nhiều nhé. Chúc 2 mẹ con khỏe, bé con nhanh lớn để chuyện trò với mẹ cho mẹ đỡ lo lắng nhé.

• 1,260 Bài viết

• 642 Được cảm ơn

Ko sao cả. Nếu bé ngủ nhiều thì cứ 3 đến 4h lại đánh thức bé dậy cho ăn. Trẻ con mới sinh hầu như là ngủ. Mà mẹ cũng nghỉ cùng để giữ sức nhé. Kiêng ngồi, đi lại, xem ti vi. Giữ để về sau có sức khỏe tốt. Ít nhất là 1 tháng.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 122 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là bé có thể hơi bị vàng da ( Jaundice) . Mẹ nó cho bé phơi nắng sớm nhiều 1 chút nhé, bố trí nằm cạnh cửa thông thoáng, có ánh nắng, cứ mỗi 3h đánh thức con dậy cố gắng cho con bú. Nếu con bú ít quá hoặc kg bú thì hút sữa ra ly nhỏ cho bé uống từng chút một. Nhưng nếu vàng quá ( phải ra ngoài sáng mới nhìn chuẩn, vì da bé sơ sinh thường đỏ, nhưng khi miết tay, ấn tay thì hiện ra vàng) thì nên đưa đi khám để còn chiếu đèn trị liệu nha,

Con mình ngày xưa bị vàng da ( khá nặng ) cũng ngủ li bì, kg chịu ăn uống gì, mỗi lần đánh thức con là như đánh vật con mới bú được 1 tẹo, toàn phải vắt ra cho uống bằng cốc nhựa dành cho trẻ sơ sinh, vừa uống con vừa ngủ li bì, sợ lắm. Chiếu đèn 4,5 ngày luôn mà vẫn vàng cả tháng sau mới hết hẳn.

Bây giờ thì trộm vía nghìn lần, con sắp 2t, cao gần 90cm, nặng 13,5kg thôi nhưng nói líu lo cả ngày. Yêu lắm luôn.

Chúc 2 mẹ con vui khỏe nha.

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nha. Em sẽ cố gắng đánh thức bé dậy ăn thôi.hôm trước các bác sỹ kiểm tra trước khi ra việ n thì nói bé binh thường nhưng ăn hơi ít, phải chịu khó cho bé ăn. Em sẽ làm như các mẹ nói để xem tình hình thế nào.

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ah em bé nhà em rất hay bị nấc, có sao không các mẹ?lúc bé nấc em hay cho be uống nước thì 1 lúc mới hết.

• 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em bé nhà mình lúc mới sinh cũng ngủ nhiều, chỉ có 2kg6, không chịu ăn, đánh thức bé dậy cho ăn rất khó, chưa ăn xong lại ngủ. Bác sĩ bảo phải đánh thức bé và cho bé ăn, không bé ngủ sẽ rất đói. Nên mẹ nó cứ kêu bé dậy cho ăn nhé 3-4h 1 lần. Vì lúc trước mình không nghe lời bác sĩ (bé đang ngủ đánh thức dậy thấy tội tội) nên con mình tháng đầu tiên lên có 700gr a`:Sad:. À, ăn xong mẹ nó nhớ cho con ợ hơi nhé, vì đầy hơi trong bụng em bé thấy no nên cứ ngủ đấy.
    Lúc trước bé nhà mình cũng hay bi nấc, mà càng lớn thấy càng ít đi, giờ 9 tháng thỉnh thoảng mới nấc; không sao đâu mẹ nó đùng lo nhé, thỉnh thoảng cho bé uống dặm them nước nhé.
    Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2