Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

có nên cho bé 4 tháng tuổi ăn bột Hipp?

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 58.9K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Bé nhà mình được 4 tháng 2 ngày. 10 ngày trước mình có cho bé đi viện nhi TW, bác sĩ kết luận bé bị còi xương và thiếu máu.Bé nhà mình rất còi, 3 tháng 20 ngày nặng 5.2 kg thôi. Bác sĩ cho men tiêu hóa vibilac, fe, canxi và vitamin d về uống. 1 tuần đầu bé nhanh đói và ti nhiều, nhưng mấy ngày hôm nay bé ăn rất ít,không chịu ti bình (trước đó bé ti bình rất ngoan). Mình đang định cho bé ăn bột Hipp cho trẻ 4 tháng nhưng cú phân vân không biết có ảnh hưởng đến đường tiêu hóa của bé không? Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với. Thanks các mẹ nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 208 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng 4m2d đây. 3m 5,5kg, 4m 5,8kg đây. Bé mình lười ăn, lại 7-10 ngày ị 1 lần, uống Neopeptine. Mình định đến 5m thì ăn bột. bj ăn sữa ngoài thôi, mà cũng đc ít lắm.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em đươc 3m5 ma cũng đc có 5.5 be ăn ngu tốt sữa mẹ cung nhiều mà sao tăng chậm quá.giờ sữa mẹ cung nhiều có nên cho bé uống sưa ngoài không các chị nhỉ.bé đầu lòng nhà e lên không co kinh nghiệm j cả.mẹ bé lại đưt cổ gà nữa cứ rối tung hết lên em lo qua.

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi ! bé 4 tháng cho ăn bột Hip đc rùi. biết đâu thay đổi khẩu vị bé lại ăn đc. Ban đầu chỉ ăn 1 thía sữa với 30ml nước thôi để bé làm quen với bột. Thời gian này cho besuoongs nc hoa quả đc rùi nhung chỉ vai thìa thôi. Bé nhà các chị tăng cân chậm quá. Ku nhà em trộm vía 3m 7.5kg 4m 8.2kg rùi.

• 130 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

Bột Hipp dành cho bé 4 tháng tuổi có các loại : Bột ăn dặm sữa khởi đầu, Bột gạo nhũ nhi, Bột kiều mạch, Bột dinh dưỡng sữa đào mơ tây, Bột dinh dưỡng sữa, chuối đào và 2 vị bột dinh dưỡng "chúc ngủ ngon" là yến mạch, gạo, sữa và "chúc ngủ ngon" táo tây. Trong đó bột gạo nhũ nhi và bột kiều mạch là loại bột cần cho thêm sữa vào khi cho bé ăn. Các vị kia đã có sữa nhưng bạn vẫn có thể thêm sữa nếu muốn.

Ngoài bột Hipp thì bột Blendine, Gerber và Henz cũng có loại bột dành cho bé từ 4 tháng tuổi đó bạn. Trong trường hợp bé biếng ti sữa quá thì mẹ dặm thêm bột vào cho con nhưng tập cho bé quen từ từ từng ít một thôi.

Nếu mẹ vẫn chưa muốn cho bé ăn bột thì có thể thêm bột lắc sữa ( Blendine hoặc Nestle) hoặc bạn tìm Nesquick pha vào sữa để đổi vị cho bé cũng được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cac me oi be nha e gan dk 4thang roi ma e da cho be an bot an dam hipp hon 1 tuan nay roi.chang bit co anh? hg? den da.day be k.trom.vja be nha em an tot moi~ lan an het lung bat" bot.thay cac me tren djen~ dan noi" the nen cung hoi lo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Be nha Minh được 4 thang 7 ngay. Minh thu cho an bot Hipp Nhung chau lo chịu an. Cu thay be bat, cam thia La khóc. Ko biet nem cho be an nản de be thịch thu khi an?

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình tròn 4th mình cũng cho ăn bột Hipp. Mỗi ngày tí ti thôi. Còn chủ yếu sữa mẹ và mình cũng đang tập cho con ăn thêm mỗi ngày vài chục ml sữa ngoài để con dần quen và có thể chống đói những lúc mẹ đi vắng. Mình nghĩ sữa là chủ yếu nhưng tùy từng bé có thể bổ sung nếu cần tất nhiên nên cho ăn từ từ từng tí một thôi.
    Win-Men yêu yêu!

• 698 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Bé nhà mình 1 tuần nữa là tròn 5 tháng mình cũng vừa mua 1 hộp bột Hip về để mai bắt đầu tập cho bé ăn thêm.Định để thêm đc ngày nào thì để nhưng mấy hôm nay tự dưng mẹ ít sữa nó cứ nhàu nhàu thế là quyết định cho ăn tí tí để làm quen.
    Tạ Tũn Nb 3,7kg. 1month 5,2kg. 1month15days 5,8kg. 2month 6,3kg.2month15days 6,9kg.3month 7,4kg.6month 8,8kg.7month 9,2kg.

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bs khuyên rằng đối với những bé bú hoàn toàn sữa mẹ thì 6 tháng hãy cho ăn dặm, còn bé bú sữa công thức thì có thể tập ăn dặm từ 4 tháng
    Có nhiều loại bột cho bé 4 tháng ăn dặm lắm nếu bé không dùng hipp thì mua thử Humana rẻ hơn nữa thì mua ridelac (VN) cho bé thử xem, cũng nguyên tắc muôn thuở là cho bé tập ăn bằng bột ngọt trước, pha loãng bột hơn một tý khi bé bắt đầu quen rồi hãy pha đặc.
    Em bé của mình cũng ăn dặm lúc 4 tháng ( Humana) mình cũng cho ăn từ từ mỗi lần một ít, mẹ không có sữa thấy bé bú sữa ngoài lại bú ít nên đành cho bé ăn dặm từ từ.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4