Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

có nên cho bé 4 tháng tuổi ăn bột Hipp?

Đến trả lời mới nhất
  • 15 Lượt chia sẻ
  • 73.9K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Bé nhà mình được 4 tháng 2 ngày. 10 ngày trước mình có cho bé đi viện nhi TW, bác sĩ kết luận bé bị còi xương và thiếu máu.Bé nhà mình rất còi, 3 tháng 20 ngày nặng 5.2 kg thôi. Bác sĩ cho men tiêu hóa vibilac, fe, canxi và vitamin d về uống. 1 tuần đầu bé nhanh đói và ti nhiều, nhưng mấy ngày hôm nay bé ăn rất ít,không chịu ti bình (trước đó bé ti bình rất ngoan). Mình đang định cho bé ăn bột Hipp cho trẻ 4 tháng nhưng cú phân vân không biết có ảnh hưởng đến đường tiêu hóa của bé không? Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với. Thanks các mẹ nhiều.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 217 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng 4m2d đây. 3m 5,5kg, 4m 5,8kg đây. Bé mình lười ăn, lại 7-10 ngày ị 1 lần, uống Neopeptine. Mình định đến 5m thì ăn bột. bj ăn sữa ngoài thôi, mà cũng đc ít lắm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em đươc 3m5 ma cũng đc có 5.5 be ăn ngu tốt sữa mẹ cung nhiều mà sao tăng chậm quá.giờ sữa mẹ cung nhiều có nên cho bé uống sưa ngoài không các chị nhỉ.bé đầu lòng nhà e lên không co kinh nghiệm j cả.mẹ bé lại đưt cổ gà nữa cứ rối tung hết lên em lo qua.
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ ơi ! bé 4 tháng cho ăn bột Hip đc rùi. biết đâu thay đổi khẩu vị bé lại ăn đc. Ban đầu chỉ ăn 1 thía sữa với 30ml nước thôi để bé làm quen với bột. Thời gian này cho besuoongs nc hoa quả đc rùi nhung chỉ vai thìa thôi. Bé nhà các chị tăng cân chậm quá. Ku nhà em trộm vía 3m 7.5kg 4m 8.2kg rùi.
    • 134 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Bột Hipp dành cho bé 4 tháng tuổi có các loại : Bột ăn dặm sữa khởi đầu, Bột gạo nhũ nhi, Bột kiều mạch, Bột dinh dưỡng sữa đào mơ tây, Bột dinh dưỡng sữa, chuối đào và 2 vị bột dinh dưỡng "chúc ngủ ngon" là yến mạch, gạo, sữa và "chúc ngủ ngon" táo tây. Trong đó bột gạo nhũ nhi và bột kiều mạch là loại bột cần cho thêm sữa vào khi cho bé ăn. Các vị kia đã có sữa nhưng bạn vẫn có thể thêm sữa nếu muốn.

Ngoài bột Hipp thì bột Blendine, Gerber và Henz cũng có loại bột dành cho bé từ 4 tháng tuổi đó bạn. Trong trường hợp bé biếng ti sữa quá thì mẹ dặm thêm bột vào cho con nhưng tập cho bé quen từ từ từng ít một thôi.

Nếu mẹ vẫn chưa muốn cho bé ăn bột thì có thể thêm bột lắc sữa ( Blendine hoặc Nestle) hoặc bạn tìm Nesquick pha vào sữa để đổi vị cho bé cũng được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cac me oi be nha e gan dk 4thang roi ma e da cho be an bot an dam hipp hon 1 tuan nay roi.chang bit co anh? hg? den da.day be k.trom.vja be nha em an tot moi~ lan an het lung bat" bot.thay cac me tren djen~ dan noi" the nen cung hoi lo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Be nha Minh được 4 thang 7 ngay. Minh thu cho an bot Hipp Nhung chau lo chịu an. Cu thay be bat, cam thia La khóc. Ko biet nem cho be an nản de be thịch thu khi an?

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình tròn 4th mình cũng cho ăn bột Hipp. Mỗi ngày tí ti thôi. Còn chủ yếu sữa mẹ và mình cũng đang tập cho con ăn thêm mỗi ngày vài chục ml sữa ngoài để con dần quen và có thể chống đói những lúc mẹ đi vắng. Mình nghĩ sữa là chủ yếu nhưng tùy từng bé có thể bổ sung nếu cần tất nhiên nên cho ăn từ từ từng tí một thôi.
    Win-Men yêu yêu!
    • 717 Bài viết

• 760 Được cảm ơn

Bé nhà mình 1 tuần nữa là tròn 5 tháng mình cũng vừa mua 1 hộp bột Hip về để mai bắt đầu tập cho bé ăn thêm.Định để thêm đc ngày nào thì để nhưng mấy hôm nay tự dưng mẹ ít sữa nó cứ nhàu nhàu thế là quyết định cho ăn tí tí để làm quen.
    Tạ Tũn Nb 3,7kg. 1month 5,2kg. 1month15days 5,8kg. 2month 6,3kg.2month15days 6,9kg.3month 7,4kg.6month 8,8kg.7month 9,2kg.
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bs khuyên rằng đối với những bé bú hoàn toàn sữa mẹ thì 6 tháng hãy cho ăn dặm, còn bé bú sữa công thức thì có thể tập ăn dặm từ 4 tháng
    Có nhiều loại bột cho bé 4 tháng ăn dặm lắm nếu bé không dùng hipp thì mua thử Humana rẻ hơn nữa thì mua ridelac (VN) cho bé thử xem, cũng nguyên tắc muôn thuở là cho bé tập ăn bằng bột ngọt trước, pha loãng bột hơn một tý khi bé bắt đầu quen rồi hãy pha đặc.
    Em bé của mình cũng ăn dặm lúc 4 tháng ( Humana) mình cũng cho ăn từ từ mỗi lần một ít, mẹ không có sữa thấy bé bú sữa ngoài lại bú ít nên đành cho bé ăn dặm từ từ.
    • 50 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn để ý xem con bạn có biểu hiệm muốn ăn chưa?như bé hay nhìn người lớn ăn, bú ít và chăm tăng ccan. Bạn thử cho bé ăn ít để xem phản ứng thế nào? mình cho con mình dùng bột nestle bé ăn rất ngon (trộm vía)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc topic nay mình mới biết, trước cứ nghe lời các cụ cho bé ăn dặm từ rõ sớm, lại còn khởi đầu bằng bột mặn nữa chứ, cũng may mà bé nhà mình không làm sao cả,trộm vía.
    • 39 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bé nhà mình giờ đã bước sang tháng thứ 6, từ tầm 4tháng rưỡi mình cũng thử cho cháu ăn dặm bột ngọt của Hipp. Mình đọc hướng dẫn trên vỏ hộp giấy có ghi là pha 40g bột với 120ml nước (40- 50 độ C). Mình làm theo đúng hướng dẫn và cho bé ăn. Bé khá là hợp tác. Mỗi ngày chỉ cho ăn một bữa bổ sung này thôi. Mình ko biết thế có đúng ko? Vì thấy nhiều mẹ cho con ăn thử ít lắm, chỉ tầm 30-60ml thôi
    • 1,139 Bài viết

• 636 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menhimcon2012 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Bé nhà mình được 4 tháng 2 ngày. 10 ngày trước mình có cho bé đi viện nhi TW, bác sĩ kết luận bé bị còi xương và thiếu máu.Bé nhà mình rất còi, 3 tháng 20 ngày nặng 5.2 kg thôi. Bác sĩ cho men tiêu hóa vibilac, fe, canxi và vitamin d về uống. 1 tuần đầu bé nhanh đói và ti nhiều, nhưng mấy ngày hôm nay bé ăn rất ít,không chịu ti bình (trước đó bé ti bình rất ngoan). Mình đang định cho bé ăn bột Hipp cho trẻ 4 tháng nhưng cú phân vân không biết có ảnh hưởng đến đường tiêu hóa của bé không? Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với. Thanks các mẹ nhiều.
    Chào bạn, mình nghĩ là bạn nên tắm nắng thường xuyên cho bé để bổ sung vitamin D. Bé nhà bạn có thể tập ăn dặm được rồi, bạn nên thử các loại bột ngọt trước cho bé mau quen nhé, vì bột ngọt gần giống với sữa mẹ.
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit_Mit_Mit_xinh Xem bài viết
    Bé nhà mình giờ đã bước sang tháng thứ 6, từ tầm 4tháng rưỡi mình cũng thử cho cháu ăn dặm bột ngọt của Hipp. Mình đọc hướng dẫn trên vỏ hộp giấy có ghi là pha 40g bột với 120ml nước (40- 50 độ C). Mình làm theo đúng hướng dẫn và cho bé ăn. Bé khá là hợp tác. Mỗi ngày chỉ cho ăn một bữa bổ sung này thôi. Mình ko biết thế có đúng ko? Vì thấy nhiều mẹ cho con ăn thử ít lắm, chỉ tầm 30-60ml thôi
    Be nha minh hom nay duoc 4 thang 3 ngay....minh cung dang muon tap cho be an dam bang bot ngot Hipp day....thay cac me cho an it it nhung tren huong dan cua hop bot thi minh lai thay ghi cho an nhieu hon....munh moi co be dau tien nen cung khong co kinh nghiem gi....cac me tu van giup minh voi...Be nha minh sinh 3k41 thang duoc 4k82 thang 5k83 thang 6k34 thang 6k9Be nha minh may thang sau tang can cham qua....be bu sua ngoai hoan toan vi minh tu dung het sua tu luc 2 thang,hix....khong biet nhu vay be cua minh co coi khing nhi??Mimh type bang ipad nen khong go duoc dau....mod dung xoa bai cua minh nhe!!
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé của mình 5 tháng thì bắt đầu ăn bột hipp, bé rất thích ăn, nhưng lại ghét bú sữa lắm bỡi vậy 5 tháng mà có 6 kg hà. Từ lúc ăn bột đến nay được 6 tháng thì tăng thêm 600gr. Mình cho bé ăn bột ăn đặm sửa khỡi đầu đó, mình thấy trong thành phần só sửa nửa. Mẹ nào cò con tăng cân chậm thì cho ăn thử xem sau.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Be nha minh trom via tu 4m an dam bang bot Hipp gao sua be rat thich an. moi lan an minh deu pha them sua cong thuc vao bot va pha dac hon sua 1 teo cho be lam quen.Be an moi bua dc 3 thia bot + 2 thia sua cong thuc. Ban cung thu nhu vay xem sao.
    • 51 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hi các mẹ, mình mới mua 01 hộp Hipp thấy có chương trình 18 vỏ nắp hộp nhựa lấy 01 lều bóng đại dương cao cấp, nếu mẹ nào cần nắp hộp thì mình sẽ đưa cho. Còn nếu không thì các mẹ để lại nắp hộp cho mình nhé, mình thấy thích cái lều này để cho các bé chơi quá, nếu để không thì cũng lãng phí nắp hộp đi
    Cảm ơn các mẹ!
    YM: miumiu82neu@yahoo.com
    • 84 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bé nhà e ăn hoàn toàn sữa công thức từ khi sinh ra nên 4thang là e cho ăn dặm rồi.Bột hipp có nhiều vị lắm c ạ.nhưng bé mới ăn thì chỉ nên cho ăn vị gạo sữa thôi,đến khi bé quen thì chị đổi sang các vị hoa quả cho bé đỡ chán.hiện tại e mua 2 loại cho bé nhà e ăn,1 loại là ăn sáng,1 loại là ăn tối.mới đầu c pha ít thôi cho bé ăn thử,nếu thấy bé thích ăn thì c pha số lượng theo hướng dẫn.thỉnh thoảng c cũng nên đổi loại bột cho bé cảm thấy lạ miệng hơn. Chúc bé hay ăn chóng lớn.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha minh cung 4thang ne.nhung neu be nao tang 200gr moi tuan thi cu tu tu ban a
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2