Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Có mẹ nào dùng cốc nấu cháo pigeon cho bé ăn dặm chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 17.6K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 248 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Bé nhà mình hiện nay đã hơn 4 tháng, mình định cho bé ập ăn dặm nên định mua cốc nấu cháo bằng inoc hay bằng thủy tinh dùng trong nồi cơm điện lúc nấu cơm cùng gia đình cho tiện nhưng không biết có thuận tiện ko hay mua rồi về để đó thì uổng quá. Mẹ nào dùng rồi thì cho mình xin ý kiến nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 946 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Đây cũng là vấn đề mình đang muốn tìm hiểu. À, nếu mình kg nấu trong nồi cơm điện mà nấu kiểu cách thủy (lấy nồi lớn để nước vào, cho cốc nấu cháo vào đó rồi nấu) có được kg ạ vì đôi lúc giờ nấu cơm gia đình kg trùng với giờ ă của bé. cám mẹ cho ý kiến nhé. thanks

• 207 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

lần đầu nghe thấy chuyện "đại tiện" này, Ko biết bình luận gì

ơ, nhưng sao phải khổ thế nhỉ, các mẹ bận đế thế cơ à ?
    Trưa nay ngồi nhớ không đâu
    Nhớ hòn sỏi nhỏ xưa rơi đáy hồ
    Vui tay em ném ngày xưa
    Cho tôi những phút vẩn vơ êm đềm...

• 946 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T_IB_O Xem bài viết

Nuôi con ít nhiều thì cũng vất vả mà mẹ nó, còn phải đi làm nữa chứ, nếu dùng nồi nấu cháo thì nhờ người thân khi nấu com gia đình thì cho vào hộ luôn .Mà dù bận hay kg bận gì nhưng nếu áp dụng được những gì hiện đại để đỡ tốn thời gian, cuộc sống thoải mái hơn thì cũng tốt chứ sao.

• 3,960 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maybien Xem bài viết
    Đây cũng là vấn đề mình đang muốn tìm hiểu. À, nếu mình kg nấu trong nồi cơm điện mà nấu kiểu cách thủy (lấy nồi lớn để nước vào, cho cốc nấu cháo vào đó rồi nấu) có được kg ạ vì đôi lúc giờ nấu cơm gia đình kg trùng với giờ ă của bé. cám mẹ cho ý kiến nhé. thanks
    Tớ dùng cốc nấu cháo này được 2 tuần thấy rất tiện nhé, cháo nấu cho con cũng thơm hơn nấu bằng nồi bình thường nữa. Tớ thì thích dùng cốc inox hơn vì mẹ hậu đậu lắm, k cẩn thận vỡ như chơi :cool:. Còn nấu như kiểu mẹ này thì k được đâu, tớ xem hướng dẫn sử dụng đi kèm cốc người ta ghi rõ là k được làm như thế, chỉ nấu trong nồi cơm thôi. Giờ ăn của bé nhà tớ cũng k trùng với cả nhà, tớ nấu vào bữa chiều, để vào tủ lạnh sáng hôm sau con ăn cũng vẫn thơm nguyên mùi gạo mẹ nó ạ.
    Con là Chi Bống

:Rose::Rose::Rose:"Trở thành người như thế nào là tự do của con. Trở thành người tốt hay người xấu là tự do tuyệt đối của con. Con có toàn quyền lựa chọn cuộc đời cho mình. Ba mẹ yêu thương con không phải vì con ngoan mà vì con là con của ba mẹ, bởi vậy, ngay cả khi con trở thành một người xấu, một kẻ dối trá hay thậm chí trộm cướp thì tình yêu ba mẹ dành cho con vẫn không thay đổi. Nhưng ba muốn con biết rằng ba mẹ sẽ rất hạnh phúc và tự hào nếu con trở thành một người chính trực và biết yêu thương.":Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,960 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T_IB_O Xem bài viết

Tớ ở nhà cả ngày với con đây, k bận đến mức k thể nấu nồi cháo cho con được nhưng con mới ăn dặm mỗi ngày nấu có tí thôi, nấu bằng cái này tiện cực. Với cả thời gian mình phải đi nấu nướng dành để chơi với con k thích hơn sao, có tiện nghi tội gì k hưởng nhỉ!
    Con là Chi Bống

:Rose::Rose::Rose:"Trở thành người như thế nào là tự do của con. Trở thành người tốt hay người xấu là tự do tuyệt đối của con. Con có toàn quyền lựa chọn cuộc đời cho mình. Ba mẹ yêu thương con không phải vì con ngoan mà vì con là con của ba mẹ, bởi vậy, ngay cả khi con trở thành một người xấu, một kẻ dối trá hay thậm chí trộm cướp thì tình yêu ba mẹ dành cho con vẫn không thay đổi. Nhưng ba muốn con biết rằng ba mẹ sẽ rất hạnh phúc và tự hào nếu con trở thành một người chính trực và biết yêu thương.":Rose::Rose::Rose:

• 1,575 Bài viết

• 2,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba Chép Xem bài viết
    Tớ dùng cốc nấu cháo này được 2 tuần thấy rất tiện nhé, cháo nấu cho con cũng thơm hơn nấu bằng nồi bình thường nữa. Tớ thì thích dùng cốc inox hơn vì mẹ hậu đậu lắm, k cẩn thận vỡ như chơi :cool:. Còn nấu như kiểu mẹ này thì k được đâu, tớ xem hướng dẫn sử dụng đi kèm cốc người ta ghi rõ là k được làm như thế, chỉ nấu trong nồi cơm thôi. Giờ ăn của bé nhà tớ cũng k trùng với cả nhà, tớ nấu vào bữa chiều, để vào tủ lạnh sáng hôm sau con ăn cũng vẫn thơm nguyên mùi gạo mẹ nó ạ.
    Chị cũng đang định mua cái cốc thủy tinh nhưng họ hết hàng, sau thấy chị Như willyjudy bên có cái cốc inox lại thấy hay hơn, ko sợ vỡ. Bé nhà em ăn dặm từ khi nào?

• 946 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Vậy là nên mua loại bằng inox hả các chị. Phải cái này kg ạ. Dung tích thế nào? Dùng cho 2 bé có đủ kg nhỉ?
    http://www.medepconxinh.com/index.ph...=139&Itemid=35

http://www.hanghieuchobe.com/index.p...mart&Itemid=71
    Chỉnh sửa lần cuối bởi maybien; 02/05/2010 vào lúc 12:07 PM.

• 225 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Có mình nữa đây này. Mình cũng mới bắt đầu cho con ăn dặm, lúc đầu con chỉ ăn có vài thìa nên dùng cốc inox đặt trong nồi cơm điện thì cực kỳ tiện. Chỉ cần cho nước và gạo (con mới ăn thì cho tỷ lệ 1:10) vào cốc inox rồi đặt vào giữa nồi cơm điện. Khi cơm chín là cháo cũng chín. Để cháo chín nhừ thì ủ thêm 15-20ph nữa, lấy ra nghiền nát rồi rây qua lưới (có kèm trong bộ cốc inox luôn), thế là con đã có cháo ăn vừa ngon mà mẹ thì vừa nhàn.

• 3,960 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoahoa75 Xem bài viết
    Chị cũng đang định mua cái cốc thủy tinh nhưng họ hết hàng, sau thấy chị Như willyjudy bên có cái cốc inox lại thấy hay hơn, ko sợ vỡ. Bé nhà em ăn dặm từ khi nào?
    Em về quê nội ứ có internet để vào đây hóng. Em mới cho con ăn dặm thôi chị ạ. Nhà chị có 2 bé sợ cái cốc inox chỉ dùng được tầm 1-2 tháng thôi chị ạ, loại to chỉ có cốc thủy tinh thôi.
    Con là Chi Bống

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3