Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Chế độ ăn hàng ngày cho trẻ ăn dặm 5 tháng tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 37.6K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, con em được 5 tháng 10 ngày rồi. Hiện tại bé được khoảng 7,5kg.Vì em phải đi làm và bé không chịu ăn sữa ngoài nên em cho bé ăn dặm từ lúc 4 tháng.Từ đó đến nay bé ăn bột ăn liền của Hipp (loại bột gạo nhũ nhi và bột Đào-Mơ tây). Trộm vía bé ăn khá tốt. Hàng ngày em cho bé ăn như sau:
    - Sáng: 6h - 7h bú mẹ (sau đó mẹ đi làm)
    - 9h: Bà nội cho ăn bột Hipp (khoảng 50ml)
    - 11h: bú mẹ
    - 13h: Bú mẹ (sau đó mẹ đi làm)
    - 15h-16h: Bà cho ăn bột Hipp (khoảng 50ml)
    - 17h: Bú mẹ
    - 19h: Bú mẹ nếu đói
    - 20h: Ăn bột Hipp (Khoảng 30ml)
    - 21h-22h: Bú mẹ và Ngủ
    - Đêm bú theo nhu cầu (khoảng 2-3 lần)
    Em xin hỏi là chế độ ăn như vậy có hợp lý không?
    Cho bé ăn như vậy có nhiều bột quá không? Bé ăn bột no lâu nên nhiều hôm mẹ về bé không bú mấy. Em định cắt bữa tối nhưng không ăn thì đêm bé ngủ không yên vì đói.
    Em muốn nấu bột cho bé ăn nhưng ban ngày lúc ở nhà thì lại muốn cho con bú nên định cho con ăn bột nấu vào buổi tối có được không?
    Nếu bây giờ nấu bột thì có ăn được bột mặn không? Vì bé đã ăn bột ngọt khá lâu rồi.
    Em đã đọc rất nhiều thông tin ở đây cũng như trên mạng nhưng cũng rất băn khoăn không biết thế nào vì sợ con mình còn bé mà ăn nhiều bột quá, nhưng không ăn thì cũng không biết làm thế nào. Nhờ các mẹ thông thái nhiều kinh nghiệm giúp em với?
    Em xin cảm ơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 101 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình nữa nhé,bé nhà mình được 5,5thangs. Cũng đang ăn bột ngọt của hipp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 95 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

các mẹ muốn xin tài liệu ăn dặm của mẹ Tintin thì pm cho mẹ ấy nhé, topic loãng mất rồi

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhhachau Xem bài viết
    Chào các mẹ, con em được 5 tháng 10 ngày rồi. Hiện tại bé được khoảng 7,5kg.Vì em phải đi làm và bé không chịu ăn sữa ngoài nên em cho bé ăn dặm từ lúc 4 tháng.Từ đó đến nay bé ăn bột ăn liền của Hipp (loại bột gạo nhũ nhi và bột Đào-Mơ tây). Trộm vía bé ăn khá tốt. Hàng ngày em cho bé ăn như sau:
    - Sáng: 6h - 7h bú mẹ (sau đó mẹ đi làm)
    - 9h: Bà nội cho ăn bột Hipp (khoảng 50ml)
    - 11h: bú mẹ
    - 13h: Bú mẹ (sau đó mẹ đi làm)
    - 15h-16h: Bà cho ăn bột Hipp (khoảng 50ml)
    - 17h: Bú mẹ
    - 19h: Bú mẹ nếu đói
    - 20h: Ăn bột Hipp (Khoảng 30ml)
    - 21h-22h: Bú mẹ và Ngủ
    - Đêm bú theo nhu cầu (khoảng 2-3 lần)
    Em xin hỏi là chế độ ăn như vậy có hợp lý không?
    Cho bé ăn như vậy có nhiều bột quá không? Bé ăn bột no lâu nên nhiều hôm mẹ về bé không bú mấy. Em định cắt bữa tối nhưng không ăn thì đêm bé ngủ không yên vì đói.
    Em muốn nấu bột cho bé ăn nhưng ban ngày lúc ở nhà thì lại muốn cho con bú nên định cho con ăn bột nấu vào buổi tối có được không?
    Nếu bây giờ nấu bột thì có ăn được bột mặn không? Vì bé đã ăn bột ngọt khá lâu rồi.
    Em đã đọc rất nhiều thông tin ở đây cũng như trên mạng nhưng cũng rất băn khoăn không biết thế nào vì sợ con mình còn bé mà ăn nhiều bột quá, nhưng không ăn thì cũng không biết làm thế nào. Nhờ các mẹ thông thái nhiều kinh nghiệm giúp em với?
    Em xin cảm ơn.
    bé nhà mình cũng được 5,5 tháng rồi.thực đơn 1ngày của bé như sau:
    -6h:160ml sữa CT
    -9h30:50ml cháo nhuyễn trộn sữa CT+100ml sữa CT
    -12h30:160ml sữa CT
    16h:50ml cháo nhuyễn trộn sữa CT+100ml sữa CT
    19h30:160ml sữa CT
    22h30-23h:160ml sữa CT
    trước mình cũng cho bé dùng bột ăn dặm HENZ nhưng bé không thich lắm,sau đó mình ninh cháo cho bé ăn thì bé thích lắm.đầu tiên thì loãng thôi rồi đặc dần.giờ bé ăn đăc ngon lành rồi.đó là kinh nghiệm của mình,bạn thử áp dụng xem sao.hi.trộm vía bé giờ năng9,8kg cao 80cm rui đó.
    Sinh 2,9kg - 1tháng 4,5kg - 2tháng 6kg - 3tháng 7,2kg 68cm - 4tháng 8,3kg - 5tháng 9,2kg 79cm - 6tháng 10kg :LoveStruc:

• 423 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mama_khoi Xem bài viết
    bé nhà mình cũng được 5,5 tháng rồi.thực đơn 1ngày của bé như sau:
    -6h:160ml sữa CT
    -9h30:50ml cháo nhuyễn trộn sữa CT+100ml sữa CT
    -12h30:160ml sữa CT
    16h:50ml cháo nhuyễn trộn sữa CT+100ml sữa CT
    19h30:160ml sữa CT
    22h30-23h:160ml sữa CT
    trước mình cũng cho bé dùng bột ăn dặm HENZ nhưng bé không thich lắm,sau đó mình ninh cháo cho bé ăn thì bé thích lắm.đầu tiên thì loãng thôi rồi đặc dần.giờ bé ăn đăc ngon lành rồi.đó là kinh nghiệm của mình,bạn thử áp dụng xem sao.hi.trộm vía bé giờ năng9,8kg cao 80cm rui đó.
    Trời bé nhà bạn cùng ngày sinh với bé nhà mình mà cân nặng chiều cao như bé 1 tuổi vậy. Bé nhà mình ăn mỗi bữa có 100ml mà nửa tiếng mới xong. Công nhận nhìn avatar trộm vía chân dài quá

• 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghien Xem bài viết
    Trời bé nhà bạn cùng ngày sinh với bé nhà mình mà cân nặng chiều cao như bé 1 tuổi vậy. Bé nhà mình ăn mỗi bữa có 100ml mà nửa tiếng mới xong. Công nhận nhìn avatar trộm vía chân dài quá
    bé nhà bạn đã ăn dặm chưa vậy?được bao nhiêu kí rùi.ngày ăn mấy bữa vậy
    Sinh 2,9kg - 1tháng 4,5kg - 2tháng 6kg - 3tháng 7,2kg 68cm - 4tháng 8,3kg - 5tháng 9,2kg 79cm - 6tháng 10kg :LoveStruc:

• 49 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng muốn xin 1 ít tài liệu để nghiên cứu. cho em xin 1 bản với nhé.
    [SIZE="5"] CÁI BỐNG LÀ CÁI BỐNG BANG
    KHÉO SẢY, KHÉO SÀNG CHO MẸ THỔI CƠM
    MẸ BỐNG ĐI CHỢ ĐƯỜNG TRƠN
    BỐNG RA GÁNH ĐỠ CHẠY CƠN MƯA RÒNG[/SIZE
    ]
    [SIGPIC]

• 423 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mama_khoi Xem bài viết
    bé nhà bạn đã ăn dặm chưa vậy?được bao nhiêu kí rùi.ngày ăn mấy bữa vậy
    Đợt vừa rồi viêm phế quản ho giảm cân, giờ chác chỉ đc 7.7 kg thui.Tớ thử cho ăn mà nó không hợp tác, mua bột Hipp về chỉ đc 3,4 thìa là khóc, nước cháo pha sữa cũng chỉ đc 50ml đầu hợp tác mút bình, 50ml sau đút thì phun phì phì, ăn cháo trắng theo ADKN cũng chỉ đc mấy thìa rồi khóc. Cu nhà tớ ăn sữa mẹ hút ra từ lúc mới sinh đến giờ,4 tháng đầu mỗi tháng tăng 1kg, tháng thứ 5 đc 0.5kg, tháng thứ 6 đc 0.3kg thì ốm giảm 0.5kg rồi. Hồi 2 tháng đầu cứ 2 tiếng 1 bữa hút 1 mạch 90 đến 120ml, sau đó từ tháng thứ 3 đến giờ thì cứ ăn lắt nhắt 30m 40ml 1 lần, hầu như ăn cả ngày chẳng thành bữa gì cả. Bà ngoại thì cứ bảo trẻ con phải ăn theo nhu cầu, hic mà tớ nuôi đứa thứ 2 rồi đấy. Thằng đầu còi cọc ốm suốt.

• 596 Bài viết

• 2,121 Được cảm ơn

Để mẹ TinTom không phải gửi mail nhiều lần, các mẹ chịu khó vào link sau down về nhé, khá đầy đủ rồi đấy

http://www.mediafire.com/?toj6aj1atvooxg4

• 178 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mấy bạn xin tài liệu nhớ PM, nếu k thì mod khóa top đấy.

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5