• 6 Lượt chia sẻ
  • 142K Lượt đọc
  • 1.22K Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ! cu ti nhà mình trộm vía cũng rắn rỏi lắm nhưng nhìn con mình stres lắm vì thấy con người ta cứ tăng cân ầm ầm hihi. các mẹ đã cho con ăn bột chưa?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 147 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Con bạn sinh ra mấy kg? 5th 6,5kg cũng k còi lắm đâu, miễn bé cứng cáp là được. Bạn có thể cho bé ăn dặm được rồi. À bé nhà bạn sinh ngày nào vậy? Có khi gần ngày với bé nhà mình.hihi

• 380 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thấy thường trẻ nào cứng cáp thì không được bụ đâu bạn ạ. Mà bụ quá lại có nguy cơ còi xương thể bụ nữa cơ vì xương phát triển không tương xứng với thịt

• 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé nhà em đã gần 6 tháng roi. Hồi 5 tháng cũng được có 6.5kg thôi nhưng rất rắn rỏi và không bệnh hoạn gì. So với bảng cân nặng chuẩn ở Từ Dũ thì số ký như thế là chưa đạt mức TB. Em cho ăn dặm từ lúc 5 tháng vì thấy lên cân chậm quá. Từ khi ăn dặm thi bè rất thích ăn, đưa muỗng vào là nuốt ngay nhiều lúc mẹ chưa kịp đút đã khóc. Mới tập ăn thi ăn có vẻ tốt nhưng bắt đầu làm biếng bú, phải dụ và đút bằng muỗng. Em nghe nói giai đoạn này bú vẫn là chính nên hơi lo nếu bé không chịu bú thi có khả năng suy dinh dưỡng. Các mẹ cho bé ăn trái cây mềm như chuối chín, đu đủ nạo bằng muỗng hoặc bơ xay trộn với sữa bột loại bé vẫn thường dùng ấy. Em có hỏi thi bác sĩ nhi ở Từ Dũ nói 5 tháng thi ăn quả bơ được rồi nhưng hạn chế dùng đường nhé chỉ trộn vớii sữa mà bé đang bú thôi và cho ăn 1 ít xem tình hình thế nào đã vì tùy từng bé mà thích nghi. Bé nhà em mấy hôm ăn bơ thi đi tiêu rất tốt mặc dù đang trong thời gian ăn dặm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ms. Lee; 16/07/2009 vào lúc 03:29 PM. Lý do: lỗi đánh máy

• 1,383 Bài viết

• 1,758 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh 08/02/2009, được 2,8kg. Hồi 4.5 tháng bé được 6.9 kg, gần 2 tuần nay bé bị đi tước, ko biết có sụt đi kg nao ko? Nhưng nhìn bé có vẻ tọp tọp...hic. Nhưng được cái bé cũng khá cứng cáp, 3.5 tháng bé lật nhoay ngoáy, giờ thì cứ thích đứng thôi. Vừa đứng vừa nhún nhẩy nữa chứ, ngủ thì cứ thích nằm úp, lạ quá ha!hihihi

• 1,378 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Heee! Chào các mẹ/
    Cu Bom nhà minh cũng sanh 12/2/2009 đây. nhưng giờ 5 tháng đã được 9.1kg rui (trộm vía), trông thích lắm nhưng ko quá to và xộ xệ đâu nhé! Trộm vía, bé rất chắc, tay chân rắn rỏi lắm.
    mình cho ăn bột dăm từ 3.5tháng luôn, vì mẹ phải đi làm, trộm vía lần nữa nhưng chưa bao giờ ốm và táo bón cả đâu! Yêu cu Bom lăm!!!!!!!!rooling::Angel:

• 106 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me hoang gia Xem bài viết
    Heee! Chào các mẹ/
    Cu Bom nhà minh cũng sanh 12/2/2009 đây. nhưng giờ 5 tháng đã được 9.1kg rui (trộm vía), trông thích lắm nhưng ko quá to và xộ xệ đâu nhé! Trộm vía, bé rất chắc, tay chân rắn rỏi lắm.
    mình cho ăn bột dăm từ 3.5tháng luôn, vì mẹ phải đi làm, trộm vía lần nữa nhưng chưa bao giờ ốm và táo bón cả đâu! Yêu cu Bom lăm!!!!!!!!rooling::Angel:
    Trộm vía bé nhà bạn thế? rooling:rooling:

Bé nhà mình cũng sinh 12.2 này. Sinh 3,1 mà giờ được 7kg. Tuy nhiên cũng tạm hài lòng bị bé bị đau bụng một thời gian dài, uống thuốc điều trị 3 tháng rồi chưa đỡ, hic. Hôm nay mình mmới bắt đầu tập bé ăn bột ngọt. bé có vẻ thích ăn.hi

:Smiling:

• 380 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePhongBu Xem bài viết
    quen mat 3,5 thang chau da moc rang hien tai dang tiep tuc len 2 cai rang nua, bay gia suot ngay u o, da ngoi dua rat vung
    Trộm vía bé này quá nhở? Đến 18 tuổi khôg khéo bé phải cao 2.5m í
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranmaihuong; 19/07/2009 vào lúc 09:56 PM.

• 173 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_thuy_hien Xem bài viết
    Mình cũng đang nuôi cu Tôm được 5 tháng rồi, chẳng hiểu sao lần này lại ít sữa đến thế nên đành cho Tôm ăn sữa ngoài từ lúc mới đẻ luôn, cứ một bữa sữa ngoài lại một bữa sữa mẹ. Bốn tháng rưỡi mình đi làm nên Tôm gần như ăn hoàn toàn sữa ngoài luôn, minh cung cho ăn thêm bột ăn liền của Hipp nữa, "trộm vía" Tôm hợp sữa Friso Gold hay sao ý, bây giờ 5 tháng được 8,5kg rồi đấy. Có mẹ nào cũng đang như mẹ Tôm không thì cùng trao đổi kinh nghiệm nhé
    Ôi, thích nhỉ, trộm vía. Cu nhà em cũng 5 tháng, ăn hoàn toàn sữa ngoài và cũng là Friso Gold mà được có hơn 6kg, huhu. Em đang bị mọi người ép phải cho cháu ăn bột mặn cho lên cân mà không biết có trì hoãn được không đây

• 1,318 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim152 Xem bài viết
    Ôi, thích nhỉ, trộm vía. Cu nhà em cũng 5 tháng, ăn hoàn toàn sữa ngoài và cũng là Friso Gold mà được có hơn 6kg, huhu. Em đang bị mọi người ép phải cho cháu ăn bột mặn cho lên cân mà không biết có trì hoãn được không đây
    Đừng cho ăn bột mặn sớm. Tớ cho ăn 3 bữa bột ngọt mà cũng chả lên cân hơn. Giờ tấp tểnh 2 bữa bột mặn cũng chả hơn gì. (Mỗi bữa chỉ nửa bát bột. Cả ngày thì nửa bát)
    Ăn bột thì bỏ sữa. Ăn sữa đo nó tăng lạng theo tuần. Ăn bột thấy vẫn cứ như thế. Chậm ơi là chậm. :Sad:
    Sữa là nhất. Đừng tưởng ăn bột thì nó cứ ng cáp hơn đâu bạn ạ.
    Răng chả có, chả nhai chả tiết nước bọt. Lấy gì mà tăng cân, cứng cáp hơn. Ăn bột cho no bụng lâu đói, ngủ lâu hơn thôi bạn ạ.
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)