• 0 Lượt chia sẻ
  • 160K Lượt đọc
  • 408 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 273 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Thế các mẹ không có mẹ nào cho con ăn bột nấu với sữa à? Trong khoảng tầm 4-6 tháng thì bột sữa vẫn rất tốt cho các con (nấu chín bột gạo hơi loãng một chút tuỳ tháng của bé, khuấy đều tay đến lúc còn ấm nóng thì cho sữa vào khuấy tiếp), trộm vía con tớ hồi tháng thứ 4 được ăn lên hẳn những 1kg nhờ bột sữa đấy, sang tháng thứ 5 hãy hầm nước xương, nước thịt cho ngọt cho chúng ăn bột mặn, nhưng cũng đừng nấu đặc, và cũng đừng ham hố nhiều chất quá kẻo khó ăn.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Proud-of-you
    Bạn ơi, Nếu bạn muốn được thực hành nấu bột dưới sự hướng dẫn trực tiếp của bác sỹ của viện dinh dưỡng thì nhớ ngày 22/4/2006 đăng ký tham gia tại CLB Mummybear nhé. Chi tiết gọi tới 04.943.8972
    Chị cho em hỏi chút nha. CLB tổ chwcs tại địa điểm và thời gian nào. Chị cho em biết nhé. Cám ơn chị nhiều.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Proud-of-you]Bạn ơi, Nếu bạn muốn được thực hành nấu bột dưới sự hướng dẫn trực tiếp của bác sỹ của viện dinh dưỡng thì nhớ ngày 22/4/2006 đăng ký tham gia tại CLB Mummybear nhé. Chi tiết gọi tới 04.943.8972[/QUO
    chi oi, cho em biết cụ thể như thế nào đi?muốn đăng ký tham gia tại câu lạc bộ mummy bear thì thế nào?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Bột gạo của Xuân Hồng hay Tùng Anh đều đã được sấy sau khi xay, quấy sôi rồi để liu diu chừng 10 phút là bột chín hoàn toàn, sau đó cho thêm thức ăn - rau và dầu mỡ nữa là bé măm ngon lành rồi
    Hai đứa nhà mình giai đoạn ăn bột đều làm thế, trộm vía hệ tiêu hóa rất tốt, mình chả có gì phàn nàn cả :3:
    be nhà chị đã lên được bao nhiêu cân rồi? Bé nhà em dạo này còi, ông nội thì bảo là cho ăn chưa đủ chất, mỗi lần nấu em toàn nầu thức ăn gần 1 lạng đây!
    • 234 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Địa điểm: 73 Triệu Việt Vương, Hai Bà Trưng, Hà nội
    Thời gian: 17h - 16h30'
    • 234 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

à nói đến nấu bột tớ nhớ đến dầu ăn> Hôm trước quen đứa bạn làm ở công ty Tiếng Vang có bán cho nhân viên gói dầu ăn thử olive của Thụy Sĩ tốt lắm các mẹ ạ> Tớ khuân về để dùng dần vì tính ra là mua được rẻ dến nửa giá đấy mà dầu olive mà nấu bột thì khỏi chê> Có mẹ nào muốn mua tích trữ giống tớ thì gọi điện cho tớ tớ mua hộ cho hoặc nếu mẹ nào mới tập nấu ăn tớ cho free 1 ít
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Proud-of-you; 05/04/2006 vào lúc 03:09 PM.
    • 200 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Có mẹ nào muốn mua tích trữ giống tớ thì gọi điện cho tớ tớ mua hộ cho hoặc nếu mẹ nào mới tập nấu ăn tớ cho free ! ít[/QUOTE]
    Bạn ơi gọi điện cho bạn thế nào bây giờ. Mình cũng muốn mua mà.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 234 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ gọi cho mình vào buổi tối nhé: 5744189 (Oanh) Gía mua 50 - 100gói là 2.500đ/g. Trên 100 gói là 2.200đ/g
    • 200 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Proud-of-you
    Mẹ gọi cho mình vào buổi tối nhé: 5744189 (Oanh) Gía mua 50 - 100gói là 2.500đ/g. Trên 100 gói là 2.200đ/g
    Sao dầu ăn lại đóng vào túi hả bạn, túi nhỏ như túi dầu trong gói mì tôm à?
    :Rose::Rose::Rose:
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Mình mới đăng ký làm thành viên của diễn đàn và đang muốn học hỏi các bạn. Mình muốn hỏi một số vấn đề như sau: baby nhà mình được 6 tháng 6 ngày rồi, nhưng không chịu bú bình, cũng không chịu uống sữa ngoài- chắc là do ngọt quá, chỉ chịu ăn bột thôi (mỗi lần ăn trộm vía được 1 bát ăn cơm 210ml quấy bột đặc).Hôm trước mình cũng vừa đi mua sữa Humana về dự định cho ăn vì nghĩ là sữa nhạt thế chắc cu cậu chịu ăn nhưng cũng không được. Vậy các bạn cho mình hỏi mình định quấy bột mặn (cá, thịt, tôm, rau củ) rồi cho thêm sữa Humana vào có được không nhỉ? Và quấy như thế nào? Tỷ lệ bột và sữa ra sao?
    Giúp mình với nhé.
    Thanks.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit2310
    Chào cả nhà,
    Mình mới đăng ký làm thành viên của diễn đàn và đang muốn học hỏi các bạn. Mình muốn hỏi một số vấn đề như sau: baby nhà mình được 6 tháng 6 ngày rồi, nhưng không chịu bú bình, cũng không chịu uống sữa ngoài- chắc là do ngọt quá, chỉ chịu ăn bột thôi (mỗi lần ăn trộm vía được 1 bát ăn cơm 210ml quấy bột đặc).Hôm trước mình cũng vừa đi mua sữa Humana về dự định cho ăn vì nghĩ là sữa nhạt thế chắc cu cậu chịu ăn nhưng cũng không được. Vậy các bạn cho mình hỏi mình định quấy bột mặn (cá, thịt, tôm, rau củ) rồi cho thêm sữa Humana vào có được không nhỉ? Và quấy như thế nào? Tỷ lệ bột và sữa ra sao?
    Giúp mình với nhé.
    Thanks.
    Chào bạn,
    Bột Humana thì mình ko biết nhưng Bột Hipp thì có thể pha thêm tí sữa tùy ý để bé có thể dễ ăn hơn
    /URL]
    • 44 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1111
    Chào bạn,
    Bột Humana thì mình ko biết nhưng Bột Hipp thì có thể pha thêm tí sữa tùy ý để bé có thể dễ ăn hơn
    Không, ý mình định hỏi là có cho sữa Humana hoặc Hipp vào bột mặn được không ý (bột gạo quấy với thịt và rau). Trộm vía bé su su xinh quá, mẹ 1111 cho tớ hỏi cái, su su nhà mình đã chuẩn bị mọc răng chưa nhỉ?
    • 518 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với, là cho sữa thì cho như thế noà, cho vào thời điểm nào?Cứ đong sữa như mình đong pha sũa bình thường và đổ thẳng bột sữa vào bột đúng không? Có mẹ nào có kinh nghiệm thì giúp với
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tit2310
    Không, ý mình định hỏi là có cho sữa Humana hoặc Hipp vào bột mặn được không ý (bột gạo quấy với thịt và rau). Trộm vía bé su su xinh quá, mẹ 1111 cho tớ hỏi cái, su su nhà mình đã chuẩn bị mọc răng chưa nhỉ?
    Cám ơn mẹ nó nhé, Su su chỉ được dáng vẻ bên ngoài ấy thôi chứ bên trong thì ẹ lắm, chỉ mới 7.3kg thôi chán lắm. Mình ko cho bé dùng sữa Hipp, nhưng thức ăn đóng lọ Hipp thì có, mình vẫn cho thêm sữa vào trong lọ thức ăn và cũng như bột ngọt, mặn đấy bạn ạ. Su su chắc là chuẩn bị mọc răng, cứ thấy mím môi hoài, thế bé của bạn mọc răng chưa nhỉ, chắc là rồi, mấy cái nhỉ?
    /URL]
    • 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Em mua gạo Huyết rồng (gạo lức) vể rang rồi xay nhuyễn, pha nước nấu chín cho thịt xay vào, rây qua. Sau đó nấu tiếp đến khi sôi cho tí đường phổi vào đến khi đường tan thi tắt bếp, trộn chút dầu oliu vào (Em chưa dám cho mắm muối vì nghe nói bé 6 tháng mới được ăn mặn mà Yupi nhà em mới được 5 tháng thôi). Người lớn ăn khen ngon và Yupi cũng thích ăn lắm. Một ngày Yupi chỉ ăn một bữa vào lúc 9 h sáng thôi. Bé ăn đường có sao không các chị? em sợ tiểu đường lắm nên chỉ cho ít thôi. Ráng đợi đến 6 tháng rồi nấu theo thực đơn trong sách chắc cũng yên tâm phần nào. Trộm vía Yupi nhà em hơi biếng ăn nhưng cũng được 9kg rồi, đọc trên diễn đàn em cũng thấy yên tâm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Anh Khoa
    Em mua gạo Huyết rồng (gạo lức) vể rang rồi xay nhuyễn, pha nước nấu chín cho thịt xay vào, rây qua. Sau đó nấu tiếp đến khi sôi cho tí đường phổi vào đến khi đường tan thi tắt bếp, trộn chút dầu oliu vào (Em chưa dám cho mắm muối vì nghe nói bé 6 tháng mới được ăn mặn mà Yupi nhà em mới được 5 tháng thôi). Người lớn ăn khen ngon và Yupi cũng thích ăn lắm. Một ngày Yupi chỉ ăn một bữa vào lúc 9 h sáng thôi. Bé ăn đường có sao không các chị? em sợ tiểu đường lắm nên chỉ cho ít thôi. Ráng đợi đến 6 tháng rồi nấu theo thực đơn trong sách chắc cũng yên tâm phần nào. Trộm vía Yupi nhà em hơi biếng ăn nhưng cũng được 9kg rồi, đọc trên diễn đàn em cũng thấy yên tâm
    Me Anh Khoa oi, con nhà tớ cũng bằng con nhà bạn đấy, từ tháng này tớ đã cho bé nhà tớ ăn bột mặn rồi. Bạn tham khảo cuốn sách Nuôi con mau lớn ý. Ở đấy họ dạy cách nấu các món ăn dặm cho bé. Con nhà tớ còi lắm nhưng từ khi ăn bột thi ai cung bảo là cứng cáp hơn. Trong sách nói là cho ăn 2 bữa bột nhưng bé nhà tớ ăn bột rất thích nên tớ cho ăn 3 bữa ( ăn ít thôi ), còn lại thì uống sữa và ăn hoa quả. Con bạn đã cho ăn chuối chưa? Em bé nhà tớ thích ăn chuối lắm, ăn được gần nửa quả đấy. Bạn đừng cho bé ăn đường, nếu nấu bột ngọt bạn hãy cho sữa thêm vào, ăn đường ko tốt. Dùng dầu oliu hoặc dầu gấc để nấu đều tốt. Nấu bột mặn bạn đừng cho muối mà cho 1 chút nước mắm, nêm nhạt thôi. Lúc đầu mới ăn thì em bé chưa thích đâu nhưng giờ em bé nhà tớ ăn quen rồi, cứ ăn thun thút ý. Bạn biết cách gì chăm con hay thi cho mình tham khảo với nhé.
    • 1,651 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình thấy bé < 1 tuổi không nên cho ăn gạo lức thì phải, vì gạo đó rất khó tiêu. GẠo ở dạng thô chỉ thích hợp cho người lớn, còn với trẻ nhỏ <1 tuổi thì cần ăn thức ăn tinh hơn.
    • 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

TKS hienbeo nhiều lắm. Con tớ mới thử ăn bột tự nấu nhưng cu cậu cứ khóc hoài nên tớ lại cho ăn Bledina rùi, chán lắm cơ, nhà thì cứ bảo ăn như gà công nghiệp í. Mà cu nhà tớ rất mau chán, bột phải thay đổi vị thường xuyên, bóc một lần mấy gói luôn, chỉ sợ hết hạn sử dụng.
    Con nhà tớ rất thích ăn chuối, chuối Đà lạt là ăn gần hết 1 trái luôn đó, nước cam cũng rất thích nhưng lại rất ghét sữa, bây giờ mà chỉ tự bú được 30ml thôi, cứ phải vật lộn cho ăn uống. Thôi tất cả vì con em chúng ta vậy. Chúc gà con nhà cậu mau lớn nhé.
    • 157 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienbeo
    Me Anh Khoa oi, con nhà tớ cũng bằng con nhà bạn đấy, từ tháng này tớ đã cho bé nhà tớ ăn bột mặn rồi. Bạn tham khảo cuốn sách Nuôi con mau lớn ý. Ở đấy họ dạy cách nấu các món ăn dặm cho bé. Con nhà tớ còi lắm nhưng từ khi ăn bột thi ai cung bảo là cứng cáp hơn. Trong sách nói là cho ăn 2 bữa bột nhưng bé nhà tớ ăn bột rất thích nên tớ cho ăn 3 bữa ( ăn ít thôi ), còn lại thì uống sữa và ăn hoa quả. Con bạn đã cho ăn chuối chưa? Em bé nhà tớ thích ăn chuối lắm, ăn được gần nửa quả đấy. Bạn đừng cho bé ăn đường, nếu nấu bột ngọt bạn hãy cho sữa thêm vào, ăn đường ko tốt. Dùng dầu oliu hoặc dầu gấc để nấu đều tốt. Nấu bột mặn bạn đừng cho muối mà cho 1 chút nước mắm, nêm nhạt thôi. Lúc đầu mới ăn thì em bé chưa thích đâu nhưng giờ em bé nhà tớ ăn quen rồi, cứ ăn thun thút ý. Bạn biết cách gì chăm con hay thi cho mình tham khảo với nhé.
    Mẹ Hienbeo cho mình hỏi mẹ mua sách Nuôi con mau lớn ở địa chỉ nào ở HN vậy? Sách đó có hướng dẫn cho mình cách nấu bột cho em bé không, mình đang muốn tìm cuốn sách có hướng dẫn thực đơn ăn dặm và cách nấu cụ thể. Mẹ nào biết có cuốn sách nào như thế không thì chỉ cho mình với nhé, Thanks!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MAMI- BONG
    Mẹ Hienbeo cho mình hỏi mẹ mua sách Nuôi con mau lớn ở địa chỉ nào ở HN vậy? Sách đó có hướng dẫn cho mình cách nấu bột cho em bé không, mình đang muốn tìm cuốn sách có hướng dẫn thực đơn ăn dặm và cách nấu cụ thể. Mẹ nào biết có cuốn sách nào như thế không thì chỉ cho mình với nhé, Thanks!
    MAmy cua be Bong oi, cho Em hoi mua dầu gac o dau vay, e van cho be nha em an dau an binh thương...