• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

cách chế biến bột ngọt cho trẻ ăn dặm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi chút xíu. Cách chế biến bột ngọt ăn dặm cho bé thì làm ntn ạh? chẳng là em mới sinh con lần đầu nên cũng ko co kinh nghiệm trong vụ này,mà ku nhà e cug đc 4 tháng rùi,em đang tính cho bé tập ăn dần đây. Mong các mẹ trợ giúp em với,thanks các mẹ nhìu nhìu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 184 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thữ tập bé Ăn dặm kiểu Nhật đi rất tốt và hữu ít . ngày mai mình bắt đầu bắt tay vào làm nè
    _ Con là tất cả cũa mẹ
    _ Vì con mẹ có thể làm tất cả

• NB : 2kg 8 - 50 cm
    • 1 month : 4kg
    • bé ngủ nghiêng và đang tập lật
    • 1 months 16 days : 4kg 6
    • 31/12/2012 : bé đã lật cứng , ngóc đầu đc 20'
    • 2 months : 5kg 1 - 57 cm
    • 2 months 20 days : 5kg 8
    • 3 months 2 days : 5kg 8 - 58 cm ( tháng này bệnh )

• 2,069 Bài viết

• 653 Được cảm ơn

néu con đang bú me,mình khuyên bạn cho con bú hoàn toàn hết 6 tháng đầu. không có lí do gì để bắt con ăn từ 4 tháng đâu bạn, chưa kể nguy cơ ảnh huơng rhệ tiêu hóa lâu dài ccủa con sau này. bạn nên cho ocn bú đến 6 tháng, ăn dặm cũng chưa muộn. cu tý nhà mình bắt đầu ăn dặm với bột gạo xay, sau đó thêm rau, dần dần theo thời gian, thêm thịt, cá, v..v.. mình không dùng các loại bột hip hay bột sữa mà cho con tạp ăn bằng bột gạo xay.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnguyet271087 Xem bài viết
    néu con đang bú me,mình khuyên bạn cho con bú hoàn toàn hết 6 tháng đầu. không có lí do gì để bắt con ăn từ 4 tháng đâu bạn, chưa kể nguy cơ ảnh huơng rhệ tiêu hóa lâu dài ccủa con sau này. bạn nên cho ocn bú đến 6 tháng, ăn dặm cũng chưa muộn. cu tý nhà mình bắt đầu ăn dặm với bột gạo xay, sau đó thêm rau, dần dần theo thời gian, thêm thịt, cá, v..v.. mình không dùng các loại bột hip hay bột sữa mà cho con tạp ăn bằng bột gạo xay.
    Cảm ơn mẹ Ku Tý nhé. Từ hum đó đén giờ em cũng chưa cho ăn đâu ạh,em mới tham khảo định cho bé ăn sơm,nhưng đọc nhìu thông tin nên em cũng tạm ngưng(trộm vía sữa em vẫn đủ cho con dùng mà). Chắc em cũng đợi đến 6 tháng cho ăn bột gạo xay,chứ cũng ko muốn cho con ăn bột ăn sẵn như mẹ Ku Tý đấy. Mà tùng hợp lắm nhé chít nhà em cung có cân nặng đến tháng thứ 4 gần như 95% là giống Ku Tý àh.hihi
    Chúc Ku Tý hay ăn chóng nhớn nha
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh.2012 Xem bài viết
    bạn thữ tập bé Ăn dặm kiểu Nhật đi rất tốt và hữu ít . ngày mai mình bắt đầu bắt tay vào làm nè
    Bạn quynhanh.2012 ơi,bạn cho con tập ăn kiểu nhật ntn vậy? có thể coppy link lên cho mình tham khảo với đc ko?
    Cảm ơn bạn nhìu
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình 3 tháng 17 ngày rồi . cũng đang tính 4 tháng cho bé ăn dặm đây.
    • 1,148 Bài viết

• 638 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vjp_Bu0n Xem bài viết
    Bé nhà mjk bú sữa mẹ hoàn toàn.giờ 5t đc 8kg.bé gái.định cho bé 6t tập ăn nhưng giờ mn ăn kơm hay ăn j đó là đòi ăn.với luôn cả bát ý nên giờ đang cho ăn bột ngọt cho wen hok biết có sao k nhỉ.
    Nếu bé có biểu hiện thèm ăn thì có thể cho bé ăn dặm bằng bột ngọt được rồi đấy mẹ Vjp ạ, vì sự phát triển của các bé khác nhau mà. Có bé 4 tháng đã tập ăn, có bé 6 tháng mới bắt đầu làm quen với bột ngọt, không sao cả.
    Chúc bé hay ăn chóng lớn nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)