Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

các sis co con tang can nhanh cho bi quyết nhe

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me meo lươi dóc thay nhiue be so sinh tang can khoang 1,5 den 2kg mót thang không biết các me cham sóc nhu the nao ma gio qua. CÁc me cho bi wquyet nhe. ah the không biết các me co cho con an liên túc không?? Sách thi noi la khoang 2 den 3 tiêng thhi cho be an mót lan nhung ma me Meol lươi thi thay chua day hai tiêng con da doi an roi phai lam sao day???

Ca ngay cho con an nen không co thoi gian lam gi nua??? Ai co bi quyết hay thi cho y kiên nhe. Meo lươi xin da ta
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các mẹ có con gái cần chú ý!

Giả danh con, mẹ bắt "dâm tặc" qua Net 15:11' 24/05/2005 (GMT+7) Một bà mẹ yêu con đã đóng giả cô con gái 14 tuổi của mình trên mạng Internet và giúp cảnh sát tóm cổ gã đàn ông định "chài" cô bé quan hệ. Richar H. Johanson, năm nay 36 tuổi, ngụ tại Short Hills, New Jersey đã phải...

• Sau khi nâng mũi Sline có bị đau mỗi khi thay đổi thời tiết không ạ?

Thưa bác sĩ, em thấy mọi người bảo sau khi nâng mũi xong, những ngày trở trời lại đau mũi, chỗ mình...

• sữa giả nổi lo của nhiều mẹ

Trên thi trường có rất nhiều loại sữa phân vân lắm e mới chọn dc cho con nhãn hiệu abbott grow...

• Cả nhà giúp em .. Bé bị trào ngược

Bé gái nhà e đc 1m13day lúc mới sinh đc 3k2 1 thág đc 3k8 , lúc sinh đc 2 tuần bé hay nôn trớ nên...

• Các mẹ có con học TT Eveil cho mình hỏi

Các mẹ thân mến, Cho mình hỏi có mẹ nào có con đang học ở TT Eveil hiện nay, cho mình một số thông tin với: Hiện nay TT còn tiếp tục mở lớp mới định kỳ không nhỉ? Gồm những khoá gì? Minh muốn tìm khoá Kỹ năng giao tiếp và Tiếng Anh cho con trai học lớp 1. À, cho mình luôn thể địa chỉ và số ĐT...

• 974 Bài viết

• 268 Được cảm ơn

em bé nhà mình tháng đầu tiên lên 1,8kg ,theo kinh nghiệm của mình thì khoảng 1 tiếng bạn nên cho bé bú ( đấy là sơ sinh đấy nhé ) ,bạn có thể cứ để bé ngủ rồi lấy tay vân vê tai bé ( hơi mạnh tay một tí cũng đc , chứ bạn cứ sờ sờ thì cũng không dạy bú đâu ) cho bé mở miệng bú ,bé vẫn ngủ và bú, chứ theo sách thì 3tieng mới bú 1 lần ,mà sơ sinh ngủ nhiều lắm ,mẹ mà không làm cách đấy thì bé cứ ngủ li bì ,con sẽ bị bú ít ,lên cân ít. D ấy là kinh nghiệm của mình bạn xem có áp dụng đc không nhé ,chúc bé ăn ngoan chóng lớn
    tình yêu ,ý nghĩa cuộc đời mẹ ,đó là con ,bé cưng.
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThucAnh2005
    em bé nhà mình tháng đầu tiên lên 1,8kg ,theo kinh nghiệm của mình thì khoảng 1 tiếng bạn nên cho bé bú ( đấy là sơ sinh đấy nhé ) ,bạn có thể cứ để bé ngủ rồi lấy tay vân vê tai bé ( hơi mạnh tay một tí cũng đc , chứ bạn cứ sờ sờ thì cũng không dạy bú đâu ) cho bé mở miệng bú ,bé vẫn ngủ và bú, chứ theo sách thì 3tieng mới bú 1 lần ,mà sơ sinh ngủ nhiều lắm ,mẹ mà không làm cách đấy thì bé cứ ngủ li bì ,con sẽ bị bú ít ,lên cân ít. D ấy là kinh nghiệm của mình bạn xem có áp dụng đc không nhé ,chúc bé ăn ngoan chóng lớn

Cam on chi da chi bi quyết. Tiên day chi cho em hoi lươn la moi lan be an dước bao nhiue va be dang ngu cho bu thi liue be co bi óc sua không?

Chi cho be an moi tiêng mót lan nhu vay keo dai cho den khi be may thang??

Con cua em trung binh cu 1,5 den 2 tiêng bu mót lan dước khoang 60ml nhung ma phai dung ngước day de vo lung cho o hoi neu không se bi óc sua.

Ah chi cho be bu sua me hay sua formula??? THeo em dước biết thi sua me se không co du chát sát nen phai supplement chát sát cho be va me phai ương prenatal vitamin dung không???
    • 997 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

hồi nhóc nhà em mới sinh thì em ko có 1 thời gian cố định nào hết, bé cứ ngủ dậy đòi ăn thì em lại cho ăn, tức là ăn theo nhu cầu của bé. Trộm vía bé nhà em dễ ăn nên tháng đầu được >5kg, tháng thứ 2 hình như đâu được 7 kg :1:
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ_nhóc
    hồi nhóc nhà em mới sinh thì em ko có 1 thời gian cố định nào hết, bé cứ ngủ dậy đòi ăn thì em lại cho ăn, tức là ăn theo nhu cầu của bé. Trộm vía bé nhà em dễ ăn nên tháng đầu được >5kg, tháng thứ 2 hình như đâu được 7 kg :1:
    Vay ah chi da qua nhi. Con cua em sinh 3,5 kg mót thang duoc 4,5 kg. Ah ma be cua em ky lam cho an xong 60ml ma con doi them cho be an them thi be lai bi oi ra mác du em da cho be o hoi. Con cua các sis co vay không an xogn roi ma chan tay cu dáp loan xa, miengthi cu ha ma ngu it lam vay la be con doi phai không các sis. Co ai giong con cua cua không???
    • 997 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoiusa
    Vay ah chi da qua nhi. Con cua em sinh 3,5 kg mót thang duoc 4,5 kg. Ah ma be cua em ky lam cho an xong 60ml ma con doi them cho be an them thi be lai bi oi ra mác du em da cho be o hoi. Con cua các sis co vay không an xogn roi ma chan tay cu dáp loan xa, miengthi cu ha ma ngu it lam vay la be con doi phai không các sis. Co ai giong con cua cua không???
    hì bé háu ăn nên vậy thôi, có 1 dạo con của em cũng đòi ăn mà ăn no quá là ói sạch, mình cứ kệ bé rồi cho bé nghỉ 1 lúc rồi lại cho bé ăn tiếp,
    • 437 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Me meo lươi dóc thay nhiue be so sinh tang can khoang 1,5 den 2kg mót thang không biết các me cham sóc nhu the nao ma gio qua. CÁc me cho bi wquyet nhe. ah the không biết các me co cho con an liên túc không?? Sách thi noi la khoang 2 den 3 tiêng thi cho be an mót lan nhung ma me Meol lươi thi thay chua day hai tiêng con da doi an roi phai lam sao day???

Ca ngay cho con an nen không co thoi gian lam gi nua??? Ai co bi quyết hay thi cho y kiên nhe. Meo lươi xin da ta
    Mình cũng được mọi người nói là cứ 2 tiếng phải đánh thức con dậy cho bú kẻo em bé đói vì em bé nhà mình lắm lúc ngủ 3 tiếng liền hoặc hơn. Tuy nhiên khi mình thắc mắc với bác sĩ nhi thì ông tư vấn là không phải lo về chuyện bú cuả trẻ sơ sinh. KHi nào bé đói, có nhu cầu ăn bé sẽ khóc để báo cho mẹ biết. Và chuyện nuôi con theo...kim đồng hồ (đánh thức bé dậy bắt bú) là...chuyện cổ tích rồi???. Nuôi con theo khoa học bây giờ là để em bé bú và ngủ theo nhu cầu. CÒn việc lên cân thì cũng tùy từng bé, đưá lên ký ít, đưá lên nhiều, bạn đừng lo. Còn nếu bạn thấy lo lắng về sự phát triển cuả em bé thì tốt nhất là cho em bé đi khám bác sĩ nhi.
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Alexmum]Mình cũng được mọi người nói là cứ 2 tiếng phải đánh thức con dậy cho bú kẻo em bé đói vì em bé nhà mình lắm lúc ngủ 3 tiếng liền hoặc hơn. Tuy nhiên khi mình thắc mắc với bác sĩ nhi thì ông tư vấn là không phải lo về chuyện bú cuả trẻ sơ sinh. KHi nào bé đói, có nhu cầu ăn bé sẽ khóc để báo cho mẹ biết. Và chuyện nuôi con theo...kim đồng hồ (đánh thức bé dậy bắt bú) là...chuyện cổ tích rồi???. Nuôi con theo khoa học bây giờ là để em bé bú và ngủ theo nhu cầu. CÒn việc lên cân thì cũng tùy từng bé, đưá lên ký ít, đưá lên nhiều, bạn đừng lo. Còn nếu bạn thấy lo lắng về sự phát triển cuả em bé thì tốt nhất là cho em bé đi khám bác sĩ nhi.[/QUOT

Thanks sis for replying,

Vâng em cung biết la nươi con theo nhu cau cua no vá con cua em cung không co problem gi ve van de len can ca. Nhung ma em hoi lo lang vi thay dua con dau cua em hoi nho con nen dua thu hai em chác la bi am anh. Em thay co nhiue sis trong day co con len can rát nhiue nen em thác mác không biết các sis co bi quyết gi không???
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hom nay Me Meo lười đưa con di khám 5 tuần be nang dước 9lbs 15. Lúc bé sinh nặng 3,5 kg ( 70 %). Mẹ mèo buồn quá vì chỉ tiêu la 4,5 kg ma chưa đạt được.
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hom nay Me Meo lười đưa con di khám 5 tuần be nang dước 9lbs 15. Lúc bé sinh nặng 3,5 kg ( 70 %). Mẹ mèo buồn quá vì chỉ tiêu la 4,5 kg ma chưa đạt được.
    Moi de day me Meo lươi thát la ngo ngan chi tiêu la 5kg thi ghi la 4,5 thiet la ngo ngan... Co me nao biết la bang ay thang 1,5 thang thi be can bao nhiue sua moi ngay không? Thanks for your input.
    • 893 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Mình ko rõ bạn cho bé bú sữa mẹ cùng sữa formula hay chỉ formula, nếu bạn cho bé dùng sữa Formula ko, thì từ 0 đến 2 tháng, lượng sữa khoảng 60- 120ml (2-4 ounces), 8 lần/ngày. Từ 2-3 tháng từ 120-210 ml(4-7 ounces)/ lần, 6-8 lần/ngày. Tuỳ thuộc vào bé, có bé rất háu đói, có bé chỉ bú bình thường. Thường bé bú sữa mẹ thì sẽ nhanh đói hơn bé dùng sữa formula, nên nếu bạn cho bé dùng formula, nên có khoảng cách thời gian cho bé kịp tiêu hoá thường khoảng 3-4 tiếng/1 lần.
    Theo mình nghĩ ko cần thiết phải đúng giờ cho bé bú nhưng cũng ko nên cho bé bú nhiều quá, bé đầy bụng ko tiêu hoá kịp sẽ khiến bé bị đầy hơi, khó chịu và hay khóc. Bạn cho bé dùng formula thì nên cho bé uống thêm nước vì Formula nhiều sắt rất dễ gây táo bón.