Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Các mẹ ơi bé tròn 2 tháng tuổi bú mẹ không lên cân nên dùng kèm sữa ngoài nào cho tốt ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em bé nhà em tháng đầu bú mẹ kèm dùng NAN Nga 2 hộp 400g thì tăng được 1kg2. Tháng thứ 2 em chuyển sang bú mẹ kèm 1 hộp Aptamil 800g Đức thì thấy bé hầu như không lên cân mấy. Bé nhà em ngày ăn khoảng 700ml sữa thì có khoảng 150ml là sữa ngoài ạ. Em biết sữa mình loãng, ít chất béo nên cho con kèm sữa ngoài (tầm 2 cữ 1 ngày) với mong muốn con tăng cân tốt hơn. Các mẹ tư vấn giúp em xem em có thể kèm cho con dòng sữa nào tăng cân tốt mà bé vẫn uống kèm sữa mẹ được không ạ? Em nghe nói sữa tăng cân tốt thì lại ngọt, nóng và tanh. Sữa mẹ của e thì lại nhạt, mát và loãng. Em sợ hai loain khác hẳn nhau thì bé không chịu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 189 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Hic, bé nhà bạn tốt hơn bé nhà mình nhiêu, tháng đầu bé nhà mình bú sưa mẹ với 2 hộp nan nga mà tăng đc có 800g, bây giờ là 1thangs 20 ngày mà chỉ tăng thêm đc 400g, mình lo lắm vì bé nhà mình phàm ăn, ăn nhiều, liên tục mà cân nặng thì cứ lẹt đẹt thế này, thêm 10 ngày nữa chắc cũng chỉ thêm đc 200g thôi. Có bé nào giống bé nhà mình k, cứ kiểu này mình stress mất
    Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    • 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình cũng lo lắm bạn ơi. Thêm cả việc sợ bố mẹ chồng phàn nàn là không biết nuôi con với cả so sánh "con nhà chị A, nhà anh B....blah blah" nữa í. Khổ lắm. Các mẹ có dòng sữa nào hợp không ạ huhu. Em nghe nói Similac neo tăng cân tốt lắm. Bé uống ngày có 2 bình thôi chắc không lo táo đâu nhỉ. Chị bạn e thì cứ rủ uống sữa dê vitacare. Ca ngợi lắm. E hơi loạn
    • 189 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Bạn mình cũng cho con uống similac, 2 tháng mà con đc 6kg, thấy mà thèm. Mình đang định mua similac hoặc friso, bé nhà mình chắc k hợp nan nga rồi

Gửi từ ứng dụng Web Tre Tho trên iPhone
    • 106 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

cac' me. cho be' a(n sua~ similac advance loai hop nhua. xach tay cua My y..hoac s26 gold cua Uc dam bao len 2 lag 1 tuan la it..con e 4 thag' .e doi ty? loai. sua~ roi .ket cuc trung thanh voi 2 loai tren ma output tot..e vote cho s26 va similac advance..( em ghet sua noi hoac sua nhap khau vi vai ly do ko tien noi nen toan xai hag xach tay nhug fai co uy tin)..cac me thu xem ^^
    Tommy(Gia Huy Tran) newborn 10/5/2011 ....3500g..1month 4300g..2 months 5200..3 months 6200g..4 months 7000g..5 months 8000g............
    12 months 10kg.................18 months 12kg
    Helen(Gia An Tran) newborn 21/11/2012...4000g..1month 4700g..2months 5300g..3months 6000g..4months 6700g..5months 7700 ( eat sweetsoup ^^ )..6month ??
    • 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Bạn meyeube oi thế b dùng là kèm sữa mẹ hay hoàn toàn sữa công thức vậy bạn? Mình nghe 2 loại sữa trên cũng hấp dẫn ghê. Loại nào bé dễ uống và giá cả ntn b nhỉ? Hình như toàn hộp to 800g đúng k bạn
    • 145 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

bé ngủ nhiều sẽ nhanh tăng cân lắm ban
    CÁC MẸ NÊN ĐỌC KINH ĐỊA TẠNG VÀ NIỆM PHẬT THƯỜNG XUYÊN ĐỂ BÉ KHỎE-MẸ KHỎE
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

híc. mình cũng đang trong tình trạng "xì trét" lắm đây. nàng nhà mình lúc oe oe thì được 3.46kg, sau 1 tháng lên đc 5kg (2 tuần mới sinh thì ăn sữa enfa, sau đó tuyệt nhiên hok chịu ăn 1 giọt nào ), giờ bé đc 2m3d, nặng 5.6kg, dài 6.1kg. nhưng dạo này bé có vẻ bú ít ddi (khoảng 10p/1l), hok chịu ăn sữa ngoài. mình mún con ăn thêm sữa ngoài cho con thêm dinh dưỡng và nhanh tăng cân, rùi sau còn đi làm nữa. nhưng bé hok chịu ăn, đút đc vài muỗng là khóc rùi ói hết. mà nàng nhà mình hay trớ lắm. huhu. có mẹ nào có cách giúp bé thích ăn sữa ngoài hok?chỉ mình với. mình nghe nói có loại sữa humma chông nôn ói, mẹ nào đã dùng thử chưa? mách mình với !!!!!!!!!
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bạn nên đến bác sĩ dinh dưỡng để khám và tư vấn. Không nên đổi nhiều loại sữa cho con vì bé còn bé quá. Sữa neo sua là loại sữa cao năng lượng dùng cho trẻ suy dinh dưỡng,
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chi cho be uong sua Hipp thu xem,be nha e uong thi moi thang len khoang 1kg thoi,chu con ban e moi thang len 2kg do.Nay be 3th dc 7kg. Con e thang dau uong Dielac optimum voi sua me len dc 1,8kg ma bon qua nen e doi qua Hipp do. Hop 800g la 410k
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3