• 0 Lượt chia sẻ
  • 86.2K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 2,677 Bài viết

• 1,948 Được cảm ơn

E định hết tháng thứ 3 là cho con ăn dặm..bột ăn dặm ngọt nào ngon và dễ ăn hả các mẹ ??
    Ăn ngọt mấy tháng thì ăn mặn ạ?

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4,017 Bài viết

• 757 Được cảm ơn

Nên để tầm 4,5 tháng trở lên hẵng bắt đầu tập ăn dặm.
    Bắt đầu bằng 1 ít nước cà rốt, rồi trái cây.
    Khi được 5 tháng bắt đầu tập cho bé ăn bột ngọt. Em có thể mua bột ngọt của Hipp, tương đối dễ ăn lại thơm nữa.
    Sau khi bé đã quen với bột ngọt thì em có thể mua bột đóng lọ cho bé > 4 tháng nhưng k phải bột ngọt (cũng của Hipp, vd như bột rau bina- bắp ngọt- gà tây , đại loại thế chị k nhớ chính xác thành phần). Hipp thì loại bột này có khoảng 5-6 vị gì đó nên có thể thay đổi cho bé được.
    Bột mặn tự nấu (ninh nước thịt, rau củ quả) thì bé trên 6 tháng là bắt đầu có thể ăn được rồi.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình thì cho con ăn của milupa, bác mình ở Anh nói là hãng này okie nhất Anh

• 406 Bài viết

• 216 Được cảm ơn

em thì cho cu ăn bột của vinamilk
    Sự thật phủ phàng...bàng hoàng chấp nhận!
    Khốn nạn công khai còn hơn giả nai mà phát tởm.

• 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy cho bé ăn bột ăn dặm của Dealac anpha dành cho bé từ 4 - 6 tháng cũng rất tốt
    :Kiss:Chút ...Chút có con thật tuyệt vời, con yêu của mẹ ah :Rose:

• 2,324 Bài viết

• 1,661 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtuyet07 Xem bài viết
    Mình thấy cho bé ăn bột ăn dặm của Dealac anpha dành cho bé từ 4 - 6 tháng cũng rất tốt
    Dialac cũng có loại bột cho bé 4 tháng hà mẹ nó? Bột có thơm ngon không? Siêu thị có bán không?

• 340 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chỗ mua hoặc xay bột cho bé không? Mình đang ở quận 7 tphcm mà không biết ở đâu bán bột. Bé nhà mình được hơn 5 tháng rồi mình muốn nấu bột cho bé ăn

• 2,056 Bài viết

• 872 Được cảm ơn

bé nhà tớ toàn sài bột Hipp thôi,

• 824 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suonchuangot Xem bài viết
    bé nhà tớ toàn sài bột Hipp thôi,
    bột Hipp chỉ có loại 4m+ thoi đúng k mẹ nó,ko có loại trên 3 tháng nhỉ.mình định 3 tháng rưỡi cho con ăn bột mà,vì bh bà làm nc cháo cho ăn đặc lắm,có khi hơn cả bột ý,nên chắc ăn bột cũng quen r

• 262 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Bột lúa mì sữa của Nestle thơm ngon dễ ăn lắm. Con mình ăn Redielac của Vinamilk, rồi Hipp nhưng đều ko chịu ăn mấy. Giờ bé đang tạm hài lòng với lúa mì sữa này.