• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 94.5K Lượt đọc
  • 137 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

E định hết tháng thứ 3 là cho con ăn dặm..bột ăn dặm ngọt nào ngon và dễ ăn hả các mẹ ??
    Ăn ngọt mấy tháng thì ăn mặn ạ?

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,030 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Nên để tầm 4,5 tháng trở lên hẵng bắt đầu tập ăn dặm.
    Bắt đầu bằng 1 ít nước cà rốt, rồi trái cây.
    Khi được 5 tháng bắt đầu tập cho bé ăn bột ngọt. Em có thể mua bột ngọt của Hipp, tương đối dễ ăn lại thơm nữa.
    Sau khi bé đã quen với bột ngọt thì em có thể mua bột đóng lọ cho bé > 4 tháng nhưng k phải bột ngọt (cũng của Hipp, vd như bột rau bina- bắp ngọt- gà tây , đại loại thế chị k nhớ chính xác thành phần). Hipp thì loại bột này có khoảng 5-6 vị gì đó nên có thể thay đổi cho bé được.
    Bột mặn tự nấu (ninh nước thịt, rau củ quả) thì bé trên 6 tháng là bắt đầu có thể ăn được rồi.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 184 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

mình thì cho con ăn của milupa, bác mình ở Anh nói là hãng này okie nhất Anh
    • 419 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

em thì cho cu ăn bột của vinamilk
    Sự thật phủ phàng...bàng hoàng chấp nhận!
    Khốn nạn công khai còn hơn giả nai mà phát tởm.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy cho bé ăn bột ăn dặm của Dealac anpha dành cho bé từ 4 - 6 tháng cũng rất tốt
    :Kiss:Chút ...Chút có con thật tuyệt vời, con yêu của mẹ ah :Rose:
    • 2,324 Bài viết

• 1,662 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtuyet07 Xem bài viết
    Mình thấy cho bé ăn bột ăn dặm của Dealac anpha dành cho bé từ 4 - 6 tháng cũng rất tốt
    Dialac cũng có loại bột cho bé 4 tháng hà mẹ nó? Bột có thơm ngon không? Siêu thị có bán không?
    • 340 Bài viết

• 319 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết chỗ mua hoặc xay bột cho bé không? Mình đang ở quận 7 tphcm mà không biết ở đâu bán bột. Bé nhà mình được hơn 5 tháng rồi mình muốn nấu bột cho bé ăn
    • 2,064 Bài viết

• 873 Được cảm ơn

bé nhà tớ toàn sài bột Hipp thôi,
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suonchuangot Xem bài viết
    bột Hipp chỉ có loại 4m+ thoi đúng k mẹ nó,ko có loại trên 3 tháng nhỉ.mình định 3 tháng rưỡi cho con ăn bột mà,vì bh bà làm nc cháo cho ăn đặc lắm,có khi hơn cả bột ý,nên chắc ăn bột cũng quen r
    • 285 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Bột lúa mì sữa của Nestle thơm ngon dễ ăn lắm. Con mình ăn Redielac của Vinamilk, rồi Hipp nhưng đều ko chịu ăn mấy. Giờ bé đang tạm hài lòng với lúa mì sữa này.
    • 386 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Nestle có bột gạo lức cũng ngon lắm các mẹ ui. Tớ toàn ăn ké của con. Hì hì...
    Mình cũng muốn hỏi chổ nào bán bột gạo hay bột đậu xay sẳn nhỉ? Mình cũng muốn nấu bột cho con ăn, tập từ từ cho bé ăn mặn. Mình ở Q7. Mẹ nào biết chổ xay bột hay bán bột xay sẳn thì chỉ mình với. Thanks các mẹ.
    BI:
    * NB: 3kg4- 52cm * 27d: 4kg7 * 2m13d: 6kg4 - 60cm * 3m3d: 6kg8 - 61cm * 3m14d: 7kg - 62,5cm * 4m4d: 7kg5 - 64cm * 6m11d: 8kg4 - 69,5cm * 9m14d: 10,2kg - 74cm * 11m: 10,7kg- 77cm * 12m: 11,4kg * 13m: 11,8kg _9m: Ngày đầu tiên đi học...:RaisedEye
    • 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

2 bé nhà em toàn xơi bột của VINAMILK, người Việt dùng hàng Việt ạ Thấy con cũng chịu măm, output ok nên cũng chưa có ý định thử loại bột nào khác
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

mình của thử của Hipp với nes lúa mỳ sữa,nhưng thấy con ăn Nes lâu tiêu và đầy bụng quá,có hôm cho ăn,ăn xong chớ 2 lần liền,mà có hôm ăn ko bị chớ nhưng đến chiều tối chẳng thấy đòi ăn,mà trộm vía ăn của Hipp bao nhiu cũng xơi,mà vẫn đói nhanh,nên chắc bh mình chỉ dùng Hipp thôi,công nhận của Nes thơm thật nhưng lúa mì sữa chắc hơi ngấy,vì Hipp vị hoa quả nên kick thích tiêu hóa dễ ăn hơn thì phải
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Nestly hàng Vn thì bé 6th mới dùng đc chứ nhỉ. Vinamilk thì chỉ có vị sữa cho bé 4th, pha thêm với sữa thì ngậy hơn.
    Trc tớ cho con ăn bột của vinamilk, milupa, bledina...
    • 2,696 Bài viết

• 1,951 Được cảm ơn

nhà e dùng hipp 4 tháng và nes 6 tháng:Laughing:

:Rose:
    0m : 3.3 kg -> 12m : 14kg - 81cm (7 cái răng)
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    Nestly hàng Vn thì bé 6th mới dùng đc chứ nhỉ. Vinamilk thì chỉ có vị sữa cho bé 4th, pha thêm với sữa thì ngậy hơn.
    Trc tớ cho con ăn bột của vinamilk, milupa, bledina...
    mẹ nó cho mình hỏi Vinamilk ăn có ngon k thế ? và 4m thì có những vị j
    • 30 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi, em gọi là chị nhé. Vì em mới có bé đầu 4 tháng thui.
    Chị chỉ em chỗ mua bột Hipp ở Sai Gon nhé.
    Cảm ơn chị
    • 71 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

vinamilk 4 tháng chỉ có sữa ngũ cốc thôi nàng ạ,bé nhà mình có vẻ ưa cái này nhất.mình thấy nó cũng thơm thơm dễ ăn.vinamilk k có nhiều vị để chọn.bột mặn cũng chỉ có 2 hay 3 loại để thay đổi thôi.
    ....::chip s2 bobby::...

chip_luv_vip
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 853 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suonchuangot Xem bài viết
    mẹ nó pha hip hoa quả cho con loãng như công thức trên vỏ hộp hay là pha sền sệt cho con ăn.
    • 603 Bài viết

• 386 Được cảm ơn

cái cậu Hieu bentley trộm vía bụ thế nhờ, bh mới để ý mới 3m đã 8kg rùi,chả bù thằng bé nhà mình 5 tháng mới đc 7,6kg :-s
    Mọi người cùng em giúp đỡ cho 2 bà cháu ở Vĩnh Phúc nhé, bé 2 tuổi mà phải cùng bà đi lang thang khắp Hà Nội để nhặt vỏ chai...
    http://www.webtretho.com/forum/f343/...36/index9.html
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7