• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chuyện là thế này, con em mới bắt đầu ăn dặm từ đầu tháng và có vẻ thik (em cho ăn bột hipp và các loại hoa quả xay trộn sữa). Nhưng vấn đề là con thik ăn bột nên bỏ sữa. Em tính pha sữa vớt bột tinh gạo hipp cho con ăn cả ngày được không các mẹ? Tất nhiên là pha loãng thôi, gọi là có tí bột. Liệu ăn thế có quá nhiều không? Con em được 4tháng 23 ngày. Ngày con ăn khoảng < 800ml cả bột lẫn sữa, thế có ít không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 73 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em cũng cho bé tí nhà em ăn dặm từ hồi 4 tháng vì mẹ tí đi làm, cũng ăn dặm bột hipp dành cho bé 4 tháng, tí nhà em cũng thích ăn hơn uống sữa, ngày nào nghỉ ở nhà em lại cặm cụi nấu bột với ít sữa bù vào lượng sữa tí lười uống, giờ thì tí nhà em ăn cũng được nhiều thứ thêm như khoai tây, lang, bí đỏ, carot... nhưng mỗi thứ ăn ít một khoảng 1/2 bát bột/ bữa thôi. bé nhà chị ăn như thế là nhiều hơn tí nhà em rồi. miễn là bé ở nhà khỏe và luôn tỏ ra vui vẻ chơi đùa là ổn chị ạ
    • 169 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lịch ăn của con mình như sau:
    Đêm : 150ml sữa CT + ti mẹ
    6h : 150ml bột hipp
    9h30: 80ml sữa CT hoặc nước hoa quả
    12h30: 150ml bột hipp hoặc hoa quả xay nhuyễn trộn sữa CT
    15h30 : 80ml sữa CT
    18h30: 150ml sữa CT
    21h : 60ml sữa CT + ti mẹ
    vì mẹ đi làm nên đành phải cho con ăn như thế, nhưng chả mấy khi ăn đủ được đâu ạ :Crying::Crying::Crying::Crying::Crying::Crying: