• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.13K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình vừa đọc thấy thông tin bé hay ra mồ hôi khi bú hoặc ngủ là do thiếu canxi. Không biết là có chính xác không nữa?
    Bé nhà mình còn 1 ngày nữa là đầy tháng, khi ti hoặc ngủ cũng hay ra mồ hôi ở đầu và lưng lắm. Mình lo quá, không biết mẹ ăn gì để có thêm nhiều canxi cho bé? (trộm vía, bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sai lầm nghiêm trọng khi chọn núm ty cho bé!

Núm ty, bình sữa là những đồ dùng không thể thiếu khi cho con tập bú bình. Việc lựa chọn loại núm...

• Rau quả lý tưởng cho bé tập ăn dặm

Bé được 5 - 6 tháng là mẹ bắt đầu nghĩ đến việc cho con ăn dặm. Nhưng cho con ăn gì, nấu nướng ra...

• Chống say xe cho bé bằng cách nào?

Mình đã tìm trong mục lục nhưng ko có bài nào về vấn đề này. Đang mùa du lịch nên mình đoán có nhiều mẹ quan tâm và có kinh nghiệm vụ chống say xe cho các bé. Bé nhà mình mới 20 tháng nhưng đi ô tô xa xa 1 chút là bé say. Bình thường mình hay dụ bé ngủ thì bé sẽ không bị say, nhưng sắp tới nhà mình...

• Hỏi cách làm sữa chua ngon nhất

Dạo trước mình đọc trên mạng cách làm sữa chua nhưng mình làm theo nó không ngon lắm. Các mẹ có...

• Cần bổ xung Lutein cho bé như thế nào?

BTC tư vấn cho mình với. Mình muốn bổ xung thêm Lutein cho bé nhà mình, bé được 22 tháng, nhưng mình ko biết nên bắt đầu như thế nào? Bổ xung từ sữa hay từ các thực phẩm bên ngoài? Và liều lượng như thế nào là vừa đủ với lứa tuổi của bé. Tư vấn cho mình nhé.

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đứa trẻ nào khi bú cũng thế cả bạn à, còn khi ngủ mà ra mồ hôi có thể là do dạo này thời tiết oi bức nên thế thôi, mà thân nhiệt của bọn trẻ bao giờ cũng nóng hơn mình. Nhưng mình nghĩ bạn nên uống thêm canxi đi, vì khi mới sinh xong lại cho con bú hoàn toàn nữa nếu mẹ không bổ sung thêm canxi không những lo con thiếu canxi mà khéo mẹ còn không đủ canxi cho chính mình nữa.
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Hiếu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mình vừa đọc thấy thông tin bé hay ra mồ hôi khi bú hoặc ngủ là do thiếu canxi. Không biết là có chính xác không nữa?
    Bé nhà mình còn 1 ngày nữa là đầy tháng, khi ti hoặc ngủ cũng hay ra mồ hôi ở đầu và lưng lắm. Mình lo quá, không biết mẹ ăn gì để có thêm nhiều canxi cho bé? (trộm vía, bé nhà mình bú mẹ hoàn toàn)
    Bạn có thể hỏi thêm BS của bạn xem sao, chứ riêng mình sau sinh BS cho thêm Tonicancium-adults, uống mỗi ngày 1 ống vào buổi sáng trước khi ăn sáng đó bạn ạ. Chúc bạn khỏe !:Smiling:
    • 1,118 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Dưới sáu tháng mà lại bú mẹ hoàn toàn thì mẹ nó phải ăn uống nhiều thức ăn có canxi cho con bú, mẹ ăn con bú mà hì..hì... Ngay khi bé nhà mình được 1 tháng, bác sĩ khuyên nên cho bé uống thêm thuốc bổ canxi và vitamin D, tăng cường tắm nắng cho bé để tránh tình trạng thiếu canxi đấy!
    • 705 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Bé con nhà mình lúc hơn 2 tháng bị rụng tóc và ra nhiều mồ hôi, bác sĩ phải cho uống sterogyl ngayf 2 giọt và Kiddi 3ml/lần/ngày để tăng cường vitamin D và quan trọng la phải chăm cho bé tắm nắng bạn ạ, giờ thì bé được hơn 4 tháng và cũng đã đỡ ra mồ hôi rồi, bạn thử áp dụng xem sao nhé
    • 189 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng ra mồ hôi rất nhiều, khi đi khám bác sĩ bảo thiếu canxi và cho tonicanxium về uống 1ống/ngày và khuyên tắm nắng thường xuyên. Mình không có cách nào cho bé uống được, đút cho bé uống bé cứ phun ra, bé bú mẹ nên cũng không thể pha vào sữa cho bé bú được. Còn tắm nắng thì nhiều lúc thắng nắng quá da bé đỏ lên và nóng hừng hực nên mình lại bế bé vào, không lúc nào tắm đủ 15' cả. Không biết phải tắm nắng tới bao nhiêu tuổi nhỉ?
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng cho bé bú sữa mẹ hoàn toàn. Cách của mình thế này: Cho một chút xíu nước vào thìa, nhỏ vitamin D vào, ngửa đầu bé ra sau một chút, rồi cho bé uống. Bạn có thể vắt sữa ra bình rồi hòa vào, cho bé ti. Nhưng theo mình cách này ko ổn lắm vì làm mất vị sữa, bé phải gắng ti nhiều (thay vì chỉ một vài giọt nước khi cho uống trực tiếp), lâu dài có thể bé sẽ sợ ti bình. Còn khi tắm nắng, mình cho bé phơi 5 phút thì dừng, cho thân nhiệt bé hạ xuống một chút thì lại tắm tiếp. Có thể dùng khăn xô bình thường ấp một chút vào người bé để giảm nhiệt nhanh hơn.