• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

bé trai tròn 3 tháng tuổi cân nặng hơn 6kg có bị thiếu cân không ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 46.2K Lượt đọc
  • 39 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình dẫn bé đi chích ngừa và cân ký thì bé được 6kg , mình rất lo là tháng này con lên đc có ~500g thôi , tháng trước cháu đc 5kg5 , lúc sinh cháu đc 3kg6 , m.n giải đáp thắc mắc giùm mình vs ! thank
    Chỉnh sửa lần cuối bởi toanminho; 01/05/2013 vào lúc 10:59 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo mình đc biết bé trai ba tháng theo chuẩn là 6,4 kg. Song con bạn 6,0 chưa phải lo lắng vì vẫn nằm trong thang an toan chưa bị suy dinh dưỡng đâu. Cố gắng ăn ngủ tốt để có sữa cho con chứ 3h sáng dạy mở mạng thì làm sao đủ chất và lượng sữa cho con. Bạn để ý dấu hiệu ăn dặm cho con, nếu thấy cần thì tròn bốn tháng cho con ăn dặm bạn ạ. Thân!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình 3.5 tháng mà chỉ được có 6.5kg bé ngày ị 3-4 lần xì xoẹt.mình rất lo có phải bị đi ngoài không.mà từ bé phân bé lúc nào cũng vậy.mình cũng lo sữa mẹ không đủ.bé bú hay phát ra tiếng là sao đây
    • 111 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ôi, giống bé nhà mình thế, sinh 3,5kg mà 3 tháng có 6,3kg, dạo này còn lười ăn sút cân nữa chứ, buồn hết cả người
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đồng cảnh ngộ, sinh 3,2kg, bây giờ 3 tháng 10 ngày cũng mới đc có 6,2 kg thôi. Bé dạo này đang có dấu hiệu bỏ bú mẹ nữa, lười ăn khủng khiếp, mình cũng đau hết cả đầu vì bé đây. hix
    • 124 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tinh mình sinh 3kg lúc 3 tháng 5kg giờ gần 6 tháng mà chỉcos 6kg. Biếng ăn biếng ngủ cũng rầu gần chết. Uống sữa 30-60ml mà lè ra lè vô cả tiếng đồng hồ chưa xong
    • 54 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bé nhà mình chào đời đc 3.4 kg. Tròn 3 tháng đc 5.6 kg, bé trai nhé. Còi hơn cả con các mẹ ở đây, mình đã tập cho bé ăn bọt hip, vì bé lười uống sữa ct còn sữa mẹ thì lại quá ít.
    • 1,436 Bài viết

• 1,196 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tsttqana Xem bài viết
    Bé nhà mình chào đời đc 3.4 kg. Tròn 3 tháng đc 5.6 kg, bé trai nhé. Còi hơn cả con các mẹ ở đây, mình đã tập cho bé ăn bọt hip, vì bé lười uống sữa ct còn sữa mẹ thì lại quá ít.
    Hi, nhà này cùng cảnh ngộ với mình quá, 16/5 này là con 3 tháng (bé trai) mà giờ cũng chỉ được 5,5kg lúc sinh bé nhà mình được 2,9kg. Tháng đầu trộm vía con tăng 1,7kg thế mà 2 tháng này thì lẹt đẹt quá, híc. Theo như mình biết thì bé tăng từ 0,5kg/tháng trở lên vẫn được coi là tăng cân nên mình cũng k áp lực quá. Trộm vía con còi nhưng 2m21d đã bắt đầu lẫy rùi, hi.
    Người yêu của lính
    Nam mô Địa tạng vương bồ tát ma ha tát đại chứng minh
    • 14 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con mình 3 tháng mà cũng được có 6kg đây, sinh ra là 2,8kg. Nhưng e không đặt nặng chuyện cân nặng của con lắm. Chỉ cần tháng nào con cũng lên kg và không ốm đau bệnh tật, cháu nhanh nhẹn là đc. mẹ nó không phải lo nhé
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ đừng quá lo lắng vấn đề cân nặng. Hàng tháng bé lên kg đều là được (>400g là vẫn ổn). Quan trọng là bé khỏe, vui cười, năng động. Trẻ con béo tốt nhưng lại cục mịch và chậm chạp thì đâu có tốt, trẻ tuy roi roi nhưng nhanh nhẹn,chắc khỏe. Bé bú ít thì các mẹ nên tự bổ sung dinh dưỡng cho bản thân để sữa mẹ có chất lượng và đầy đủ chất cho con. Lượng không bằng chất đâu các mẹ ạ. Các mẹ vào www.babycenter.com để tìm hiểu thêm về dinh dưỡng cho con nhé.
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Cu nhà mình cũng 3 tháng 6kg1 đẻ 3kg2 này
    Mình nghĩ k bé đâu vì t nhà mình tvia nhìn n mẩy mà ko bị gầy ý chắc cân này số chung cả r dày bé 5-6 tháng mói co 6kg ý dÁy moi là bé

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tháng được có 5,4kg thui. Lúc sinh có 2,4kg, 2 tháng đầu mỗi tháng lên 1,2 kg. Tháng thứ 3 ốm suốt nên lên chỉ có 600gr. Stress lắm vụ cân nặng của con.
    • 529 Bài viết

• 1,593 Được cảm ơn

con mình, 3 tháng 5k9 hơn thua 1 vài lạng ko có ý nghĩa nhiều. miễn là bé vẫn vui chơi, mạnh khỏe là đc. đừng để mấy con số đó áp lực lên mình và bản thân con nhé.
    thà rằng yêu em mà đau khổ - còn hơn cả đời ta ko biết em
    • 171 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà em thì 3m 7d rồi mà chỉ có 5kg thôi hồi bé được 1,5m đã 5kg hơn tháng rưỡi nay bé ko tăng cân.Bé hay bị đàm và trớ sữa tội lắm. Lười bú mà ban ngày lại ít ngủ nữa, ngủ buổi ngày chỉ được trung bình khoảng 1,5h là cùng. Nhưng trộm vía con vẫn chơi vui vẻ cười nói chuyện trồ trồ. Cũng do em càng ngày càng ít sữa giờ bé bú sữa mẹ ko ra giờ cũng lơ lơ rồi. Em đang ko biết làm sao các mẹ ạ.
    Đến thời điểm bây giờ là bé tròn 3,5m
    Mời các mẹ vào xem hàng mới BABY GAP - OLD NAVY giá rẻ đây !!!!!!....
    http://zaodich.com/forum/f2758/thoi-.../#post27969277
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đồng ý với mẹ Bean2012, quan trọng là sức khỏe của con thôi. Miễn bé ăn ngoan ngủ ngoan là được. cu Ben nhà mình lúc sinh được 2.7kg nhưng trộm vía con, chỉ ăn với ngủ thôi.....hôm nay 3 tháng 20 ngày mà 7kg rồi!(sữa mẹ hoàn toàn nhé...)
    • 108 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Cân nặng bao nhiêu phải phụ thuộc vào khi sinh ra con được bao nhiêu kg chứ nhỉ? Trung bình trong 2 tháng đầu con phải lên được 1,2kg là chuẩn, còn những tháng sau mỗi tháng lên khoảng từ 5 lạng đến 7 lạng là được mà.
    • 84 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

con em 5thang mà mới được có hơn 6kg này.buồn quá.
    • 312 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

đối với bé trai 3th cân nặng bt là 6,4kg SDD khi 5kg nên con chị tròn 3th mà được 6kg không bị thiếu cân đâu ạ ,chị dừng lo lắng..
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà e 2 tháng đã được 6,5 kg, 3 tháng lại còn có 6kg. giờ gần 5 tháng rồi ko biết có được 7,5kg nữa ko nè. Mấy cái vụ cân nặng này đôi khi cũng làm các mẹ stress lắm, chỉ sợ con còi thui à.
    Cuộc sống đó có bao nhiêu mà hững hờ
    • 213 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

Ui ! Con nhà e cũng 3 tháng 6kg nè . Khi sinh đc co 2,5kg thui . Tháng đầu tăng đc 1,5kg , các tháng tiếp theo đều đều cứ tăng 1kg /tháng . Ko còi đâu . E cũng chỉ cần con khỏe mạnh , ăn ngoan , chơi vui thế là ok . Cân nặng vẫn tăng đều là ổn . Ko fai lo nghĩ j đâu mẹ nó ah ! Mẹ chồng e cứ chê cháu ko bằng nhà ng ta . Nhg e mặc kệ . Con mình cơ mà . Khỏe mạnh , phát triển đều đều , ko ốm đau là mẹ hạnh phúc ! Hơ hơ
    Mr Sóc yêu ( 13/2/2013) NB : 2,5kg , 1m : 4kg , 2m : 5kg , 3m : 6kg , 4m : 7kg , 5m : 8,1kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2