• 8 Lượt chia sẻ
  • 35.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào các mẹ!
    bé nhà em mới đc hơn 20 ngày tuổi, những ngyaf đầu bé rất ngoan,nhưng đợt này bé nhà em tối hay khóc gắt,quấy cả đêm.khi ngủ bé hay bị giật mình nữa.em nghe mấy chị bảo bé bị thiếu canxi,nhưng không biết nên bổ sung canxi như thế nào cho bé.Mong được sự giúp đỡ của các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bé hay quấy khóc ban đêm

Các chị ơi tình hình là bé nhà em mới được hơn 1 tháng thôi nhưng ban đêm khi ngủ quấy khóc quá. Bé chỉ thiếp một chút rồi lại khóc tiếp, cả nhà thay nhau đi rong suốt. Em có đưa bé đi khám bác sĩ bảo thiếu vitamin D, em đã cho bé uống rồi nhưng vẫn không ăn thua. Các chị có cách nào không chỉ cho...

• Bé hay quấy khóc khi đi phải đi mẫu giáo

Các chuyên gia cho em hỏi làm thế nào để bé đi mẫu giáo không khóc, có những bé đi học khóc mất 1 đến 2 tháng liền rất thương. Khi ở nhà bé cũng quấy hơn rất nhiều. Làm thế nào để tâm lý các bé được ổn định và làm quen với việc đi học một cách nhanh nhất. Cảm ơn các chuyên gia @};-

• sữa giả nổi lo của nhiều mẹ

Trên thi trường có rất nhiều loại sữa phân vân lắm e mới chọn dc cho con nhãn hiệu abbott grow...

• Bé tập ăn dặm^^

Chào các mẹ thông thái!cho mình hỏi xíu về việc cho bé ăn dặm đúng cách.hic.Bé kem nhà mình đc gần...

• Sữa công thức sinh học Biomil- Plus 1

Đã mẹ nào dùng sữa Biomil- Plus 1 của Bỉ chưa? chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, mình nghe thấy bảo...

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

quấy khóc là do tuổi của bé đấy.bé nhà mh hồi đó cũng vậy. Còn giật mình có lẽ bạn chưa quấn chặt cho bé.Nếu thiếu canxi thì chỉ phơi nắng thôi. Còn uống thuốc thì bé lười ăn lắm
    [COLOR=red]Mong con lớn khôn từng ngày. Bố mẹ yêu susu bé bỏng nhiều lắm! [COLOR]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chèm chặt cho bé rồi mà bé vẫn giật mình ạ, thấy bé ngủ mà hay giật mình thế cũng lo
    • 88 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhly2013 Xem bài viết
    chèm chặt cho bé rồi mà bé vẫn giật mình ạ, thấy bé ngủ mà hay giật mình thế cũng lo
    Mẹ khanhly ơi, bé nhà mình đợt trước 2 tháng cũng vậy đó, sang tháng thứ 3 ( trộm vía) đỡ hẳn và giờ không bị giật mình nữa.
    Trước kia, khi bé mới ra đời thì còn quấn tã tay cho chặt, nhưng sau đó bé cứ gồng mình khi đang ngủ nên Mẹ thương bỏ tay ra ngoài. Từ đó là con cứ ngủ 15 - 20 phút đang rất say tự nhiên mở mắt to và tay nẩy lên giật mình rồi thức giấc ( có lúc khóc nữa). Sau đó Mẹ vẫn chỉ biết nằm cạnh giữ tay con nhưng vẫn bị. Cuối cùng là chèn 2 gối người lớn 2 bên cạnh tay, cảm giác con ngủ ngon hơn - có lẽ nghĩ mình đang có người nằm bên cạnh. Giờ thì 3 tuần nay con yêu nằm võng ngủ ngon rồi ( trộm vía), có thức dậy nhưng ko bị giật mình.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ
    bé nhà mình hn được 3 tháng 10 ngày rùi, nhưng tình hình ngủ nghê ban đêm chán lắm. Cách đây đúng 1 tháng bé hay quấy đêm, giật mình sợ thiếu canxi, mình đã cho đi khám ở viện DD, được kê Vit D B.O.N, uống buổi sáng, đêm ngủ ngon luôn (trộm vía) và bs cũng kê thêm thuốc bổ khac có đủ canxi, kẽm, mangan, maggie... Nhưng được hơn 10 ngày, sau đó lại vẫn khóc đêm (khoảng tầm 1, 2h sáng). Tuy là khóc ít hơn, nhưng cũng khiến mình thấy lo lắng vì trong thời gian này vẫn đang uống thuốc bs kê cho. Tình trạng này kéo dài đến hn, mình tham khảo và có cho bé uống Colic Kiddy (vì thấy nhiều mẹ khen lắm), nhưng ống được 5 ngày rùi mà không thấy cải thiện gì cả, mình đang stress lắm, vì lo cho bé mà chưa hiểu ng/nhân gì khiến bé như vậy...
    Mẹ nào đã ở trường hợp này rùi có thể share k/nghiệm cho mình với... help me!!!!
    Thanks các mẹ trc nhé
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà em khi đang ngủ cũng nẩy tay lên, nhưng bé không khóc, xong lại ngủ tiếp.nhưng đến đêm thì bé hay thức và khóc khoảng 2 -3 tiếng.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng nghĩ là bé nhà em bị thiếu canxi, nhưng hiện tại chưa cho bé đi khám đc nên không biết bổ sung canci cho bé như thế nào,chỉ tập trung bổ sung cho mẹ, và buổi sáng phơi nắng cho bé.thấy lo lắm các mẹ ạ
    • 172 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Từ 0-6 tháng bé phát triển rất nhanh về chiều dài lẫn cân nặng nên nhu cầu về dinh dưỡng rất cao. Mẹ kết hợp cho uống canxi (bác sĩ kê đơn nhé, đừng tự mua uống) và phơi nắng cho bé. Canxi có vitamin D từ ánh nắng mặt trời (vào lúc đầu ngày, ko để nắng quá cao nhé) thì mới phát huy được tác dụng, còn ko thì vô ích thôi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic... Trong thời gian uống thuốc bs viện DD kê cho, mình vẫn kết hợp tắm nắng cho bé (dù bs cũng nói ko cần tắm nắng cũng đc), thế mà chỉ được 10 ngày, sau đó thì...vẫn khóc 1-3 lần/đêm... Chán quá, ko bít làm ntn bi giờ
    • 172 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Từ 0-6 tháng bé phát triển rất nhanh, nhu cầu về dinh dưỡng rất cao nên thiếu hụt canxi, dinh dưỡng làm bé quấy khóc rất hay xảy ra. Nếu thiếu canxi mẹ phải kết hợp cho bổ sung thêm nhưng phải theo liều lượng của bác sĩ nhé, và nhất là nhớ phơi nắng cho bé thường xuyên. Canxi có vitamin D từ ánh nắng mặt trời (nắng đầu ngày) thì mới phát huy được tác dụng.
    • 172 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbonkute Xem bài viết
    hic... Trong thời gian uống thuốc bs viện DD kê cho, mình vẫn kết hợp tắm nắng cho bé (dù bs cũng nói ko cần tắm nắng cũng đc), thế mà chỉ được 10 ngày, sau đó thì...vẫn khóc 1-3 lần/đêm... Chán quá, ko bít làm ntn bi giờ
    Mẹ xem bé làm sao mà quấy, đói, ị, tè ướt tã...hoặc có thể bé bị đau bụng, bé sơ sinh hay bị đau bụng ko rõ nguyên do, sau thời gian sẽ tự hết, hoặc do thay đổi nhịp sinh hoạt nữa...
    • 1,132 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongbonkute Xem bài viết
    Bạn ơi! Có nhiều nguyên nhân khiến bé quấy khóc về đêm. Có thể do ban ngày bé ngủ nhiều nên đêm không muốn ngủ, hoặc do đói quá hay ăn quá no bị đầy bụng, tã ướt nên ngứa ngáy khó chịu, nóng quá hoặc lạnh quá... hoặc do bé thiếu canxi...Nếu bạn đã loại trừ được hết các nguyên nhân trên thì bạn thử kiểm tra xem bé có bị giun kim không vì giun kim thường xuống lỗ hậu môn đẻ trứng về ban đêm khiến bé bứt rứt khó chịu nên khó ngủ và quấy khóc nhiều.
    • 124 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beyeu Xem bài viết
    Bạn ơi! Có nhiều nguyên nhân khiến bé quấy khóc về đêm. Có thể do ban ngày bé ngủ nhiều nên đêm không muốn ngủ, hoặc do đói quá hay ăn quá no bị đầy bụng, tã ướt nên ngứa ngáy khó chịu, nóng quá hoặc lạnh quá... hoặc do bé thiếu canxi...Nếu bạn đã loại trừ được hết các nguyên nhân trên thì bạn thử kiểm tra xem bé có bị giun kim không vì giun kim thường xuống lỗ hậu môn đẻ trứng về ban đêm khiến bé bứt rứt khó chịu nên khó ngủ và quấy khóc nhiều.
    Ý kiến này mình ủng hộ vì hồi trong tháng con mình cũng thế. Có điêu gần 1 tháng nay bé bị lại nhưng ko phải do các nguyên nhân trên mà kiểu như bé buồn ngủ nhưng ko ngủ dc. Cả nhà mình stress kinh khủng. Mình mệt mỏi nhiều lúc còn nghĩ quẩn nữa. Các mẹ co cao kiến gi giúp mình với
    • 1,132 Bài viết

• 634 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Moc.anh Xem bài viết
    Ý kiến này mình ủng hộ vì hồi trong tháng con mình cũng thế. Có điêu gần 1 tháng nay bé bị lại nhưng ko phải do các nguyên nhân trên mà kiểu như bé buồn ngủ nhưng ko ngủ dc. Cả nhà mình stress kinh khủng. Mình mệt mỏi nhiều lúc còn nghĩ quẩn nữa. Các mẹ co cao kiến gi giúp mình với
    Nếu vậy, bạn thử kiểm tra xem bé có bị giun kim không bằng cách cứ chập tối bắt bé chổng mông lên rồi vạch đít bé ra xem có giun kim vòng quanh đít không?
    Để cho bé hết hẳn giun kim thì bôi thuốc hàng ngày thuốc mỡ Calomel.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình 9 tháng. Ngủ toàn khóc đêm. Người lăn lộn lung tung. Có mẹ nào có kinh nghiệm giúp mình với ạ
    • 1,875 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

trẻ bé sơ sinh mà cũng có giun kim rồi hả các mẹ?
    • 180 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

mẹ để ý xem bs có đói và bị ướt ko. như vậy bé hay khóc, bé hay giật mình ban nagyf mình đừng nên nhắc tên tật của bé nhiều quá quấn chặt cho bé ngủ ít giật mình hơn
    • 70 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bé nhà em hồi trong tháng thì ngoan lắm,ăn rồi ngủ thôi,đã ngủ rồi thì ai muốn làm gì thì làm,lay mãi cũng không dậy,nhưng được cái đút bình vào miệng là ti liền.Còn bây giờ đã được 7 tuần rồi thì lại dở chứng,lúc đang cho bú thì ngủ,đặt xuống lại mở mắt ra nhìn,ru mãi mới chịu nhắm mắt,nhưng cũng không ngủ thẳng giấc mà cứ chập chờn.Bởi vậy tới tối là quấy khóc vì quá giấc,2 hôm nay ba mẹ phải thay phiên nhau hết ẵm rồi vỗ mông mãi tới 2-3h sáng,khó khăn lắm bé mới ngủ.Lúc nào cho bé ngủ e cũng quấn tã cho chặt nhưng bé vẫn giật mình,ban đêm ngủ được 5-10 phút là giật mình...bé lại hay đổ mồ hôi nữa mặc dù mẹ thì thấy lạnh run.Hai tuần nay bé thở khò khè,đi Nhi Đồng 4 lần,hút đờm 2 lần rồi mà vẫn chưa hết,thấy con ăn ko ngon,ngủ không yên mà xót ruột quá! Hỏi bs cái vụ đổ mồ hôi và hay giật mình,bs nói bình thường và cho bổ sung vitamin d theo yêu cầu của mẹ.Giờ chẳng biết làm sao cho con hết khò khè,ngày nào cũng nhỏ nước muối sinh lý rồi hút ra mà vẫn chẳng hết.Mà hình như nhiều bé sơ sinh bị như vậy lắm,đi khám toàn gặp người đồng cảnh ngộ.Mình nghẹt mũi còn ngủ không được,huống gì các thiên thần nhỏ,buồn dễ sợ
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé em thì từ nhỏ đến bây h đã là 5 tuổi ở đầu giường ngủ của bé dưới nệm em để cây dao nho nhỏ, dao mình đã dùng qua rồi ấy. Lúc bé còn nằm củu bà vú em đặt 1 cái nhánh cây gì tên em quên rồi( cây này chồng bà đi lặn ở dưới biển mới có). Bé thướng không quấy khóc về đêm ngoại trừ đòi bú thôi. Đến nay cây dao vẫn nằm dưới nệm giường bé đấy. Bố mẹ em bảo dao ở đầu giường sẽ tránh được ma quỷ quấy ban đêm. Mà cũng đúng cho dù mình chẳng tin, có dao hay nhánh cây đo ban đêm bé ngủ yên lắm nhé, ngoại trừ những ngây bé bệnh hay quấy thôi.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng dc 1thasng rồi .lúc đầu ngoan lam the ma 2tuaafn sau bé khó chịu đến mệt.ngủ k chịu ngủ mặc dù rât bùn ngủ .khổ ghê.dêm cũg k ngu dc voi con.cứ đạp chân tay k chju ngu.giũ chân tay thì bé khóc k biếtl làm sao
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2