• 0 Lượt chia sẻ
  • 79.3K Lượt đọc
  • 555 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chi oi, co chi nao co kinh nghiệm trogn việc nuôi con ma con bi tang cham ko? Hai be nha em thang vua roi tang can it qua. Dang le trong thoi gian nay hai be nha em tang binh quan 1 thang phai dước 800 den 900 gram nhugn hai be nha em chi tang dước 600 gram thoi. Vi em it sua nen hai be khogn the du sua nen em cho be anh sua ngoai nhugn be cuogn quét khogn chiu an sua binh. Mót tre binh thuogn thi 3 thang rươi phai an dước it nhát 400ml den 700ml một ngay nhung voi hai be nha em thi mót ngay gioi nhát la 200ml sua thoi. Em buôn qua, các chi co cách nao chi dan cho em voi.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 244 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hvan
    Các chi oi, co chi nao co kinh nghiệm trogn việc nuôi con ma con bi tang cham ko? Hai be nha em thang vua roi tang can it qua. Dang le trong thoi gian nay hai be nha em tang binh quan 1 thang phai dước 800 den 900 gram nhugn hai be nha em chi tang dước 600 gram thoi. Vi em it sua nen hai be khogn the du sua nen em cho be anh sua ngoai nhugn be cuogn quét khogn chiu an sua binh. Mót tre binh thuogn thi 3 thang rươi phai an dước it nhát 400ml den 700ml một ngay nhung voi hai be nha em thi mót ngay gioi nhát la 200ml sua thoi. Em buôn qua, các chi co cách nao chi dan cho em voi.
    Mình nghĩ nguyên nhân là bé ăn được ít quá. Đối với con mình thì khi mới sinh đến khoảng 2 tháng tuổi mỗi ngày ăn 8 bữa cách 3 tiếng. Sau đó hạ dần xuống 7 và 6 bữa. Nhưng khi đó bé cung đã ăn được 170ml (hạ 7 bữa) và hơn 200ml (hạ xuống 6 bữa) mỗi bữa rồi. Bé nhà mình nuôi hoàn toàn sữa ngoài. Nếu bé không chịu bú bình thì bạn thử xúc thìa, hơi lâu nhưng dần sẽ quen và nhanh hơn. Hiện nay minh thấy có loại bình sữa có gắn thìa ở đầu đấy, chắc là cho ăn= bình này sẽ nhanh hơn mình xúc bằng cốc+thìa. Kiên nhẫn cho bé ăn đủ ở từng bữa, mới đầu thì lâu nhưng về sau sẽ nhanh thôi. Mình cũng chẳng có kinh nghiệm gì ghê gớm tất cả chỉ là 2 chữ "kiên nhẫn". mà bé nhà bạn hiện nay ăn được ít như vậy thì mỗi ngày vẫn nên cho ăn 8 bữa. Chúc bạn thành công! :1:
    LienTK- HN

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha minh cung tang can cham lam, tu thang thu 5 den thang thu 9, moi thang be chi tang co 200gram thoi. Be bu me, thi luc me di lam be ko chiu bu binh, ma minh dút bang thia thi mót ngay chi khoang 240ml sua thoi, nen be cung cham cao, va tang can it nua. nhung an chao thi dc lam, ma minh nghe noi la tươi be van can sua nhiêu, nhung ep be ương thi chang dc bao nhiêu. cho ương sua nhiêu thi oi, nen minh chia nho bua an, moi cu chi co 60ml sua thoi, the ma cung chang dc bao nhiêu ca, vi bon cu sua va hai cu chao la 6 cu roi, ma con thoi gian be ngu nua. toi den thi be chang chiu an gi, co me nao co kinh nghiem thi chi giúp minh va me be Phương voi
    thát la gian nan
    các me oi giup voi

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

me be Phuogn oi, minh da co gang thu bang cách xúc thia roi nhugn con em thi con do chu con thi thi qua la một van de nan giai. Ban biết ko, be chi nha minh ko an thi no dung tay de hất, lay chan de dạp va dau thi quay sang trai quay sang phai mon thi hét len de phan doi.Moi lan cho no an la minh va no danh vật voi nhau nhu hai cau thu ay. Me bực minh thì cau ầm ĩ lên, con con thi chong doi vi khogn thích an, noi chung la sau khi van nhau xong thi me cung mệt con cung mệt chang an uống gi nua ca. Con em thi no phan doi bang cách nhe nhang hon la me cu cho vao con nuốt hay khogn la việc cua con. No cu de tran hết ca mom roi sua chay ra ngoai, neu chua hét thi no dung lưỡi de day ra. Minh chi lua lúc no ngu cho dước mỗi lan khoang 30ml thoi. Chan lam. Nhugn được cai neu bu me thi ok, khogn sao ca ma sua me chi du buôi sang con den chiêu chung no co bu thi cung khogn du minh thi dau hét ca dau ti con no thi co ra sức mút. No cung chua du thnag de an them bót hoac nhugn thu khác. Buồn qua. Co me nao biết thuốc gi kinh thích an uống danh cho be dươi 6 thang ko?

• 861 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thu hiên
    minh chia nho bua an, moi cu chi co 60ml sua thoi, the ma cung chang dc bao nhiêu ca, vi bon cu sua va hai cu chao la 6 cu roi, ma con thoi gian be ngu nua. toi den thi be chang chiu an gi,
    Theo mình thì ăn 60ml bé chưa đủ no đâu, bạn đừng tính đấy là 1 cữ. Sau 1 tiếng lại bón tiếp cho bé xem sao. Bé nhà bạn có bú bình lúc ngủ không? Rất nhiều bé phải áp dụng cách này đấy. CHờ bé ngủ ngà ngà say thì đút bình vào, bé sẽ ăn đấy. Ăn cách này không tốt, nhưng còn hơn là bé không ăn gì. Bé nhà mình mà bú lúc ngủ thì vừa nhanh và vừa nhiều nên toàn phải ru cho bé ngủ vào đúng giờ ăn thôi.

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui, con nhà mình cũng khủng khiếp lắm. Bé 7 tháng 7 ngày mà chỉ được 7kg thôi. Ngày ăn 3 bữa bột(1 ngọt+2mặn) và chỉ uống được 180cc sữa trong ngày thôi. Mình phải cho ăn nhiều bột vì bé chẳng chịu uống sữa mà lại còn phải đổ thìa nữa. Gần đây, cho ăn be cứ ngọ ngoậy, kêu la và ngậm nữa. Đang nằm ăn bé còn lật úp hoặc cong hết cả người lên. Mình bó tay rồi chẳng biết làm thế nào bây giờ. Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với.........hu...hu...!

• 18 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ôi con nhà mình cũng thế, 2 bé còn vài ngày nữa là đầy tháng nhưng mà ăn ít lắm, vừa bú mẹ vừa bú bình vì sữa mẹ không đủ mà. hôm được 2 tuần cân được có thêm 2 lạng thôi. Mình buồn quá mất, không biết làm thế nào cho các chị ý ăn thêm.

• 264 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Bé nhà mình lúc dưới 1 tuổi cũng khó ăn lắm, mình thì không có sữa chỉ cho bé ăn sữa ngoài thôi mà chỉ ăn lúc vừa thiu thiu ngủ được 5phut, mới ngủ hoặc ngủ sâu quá rồi cũng không ăn nữa. Sau đó bé có bị bệnh về tiêu hoá phải vào bệnh viện, bác sỹ cho uống thêm Bio Baby (hoặc là Bio Vita- cũng là 1), thấy bé thích ăn hẳn lên nên cho uống hết hơn 1 hộp, thế là đỡ hơn cho đến bây giờ. Còn mấy chị cùng cơ quan mình con cũng khó ăn thì thấy rủ nhau lên Trung tâm dinh dưỡng (mẹ nào ở TPHCM thì biết- ở đường Lê Văn Sỹ) mua lọ bột gì đó cho vào sữa hay bột em bé sẽ thấy ngon miệng hơn các mẹ thử xem có được không, nhưng phải kiểm tra và hỏi kỹ là bé bao nhiêu tháng thì mới được dùng nhé.

• 124 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các mẹ có con còi ơi, sang đây tham khảo nhé...
    Làm thế nào để bé tăng cân...???
    Vic đã có em bé rồi nhé!
    Em tên là Đốm đấy... :LoveStruc:
    ------------------
    Mẹ Víc & Đốm - Hà Nội

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình lúc sinh ra được 3,6kg mà 5 tháng tuổi mới đựơc có 7,1kg thôi mẹ các bé ơi, liệu tăng cân thế có chậm không?