• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 410K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 263 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylele Xem bài viết
    Vậy ak, chém miệng chứ bé nhà mẹ nó tăng cân vây La cũng mừng rồi đó...Hihi. Mà 3 hôm ni bé nhà em bị ho trong cổ họng mình thây đơm bé nhiêu llăm ăn đc miếng nào ho Cái La trớ ra hết sạch luôn... Khổ ...Đa khó khăn sẵn rồi bây h càng khổ hơn nè. Gân Tết gần nhất rồi mà bé còn bị ốm nữa... Thương quá, muốn đưa b đi chơi đâu cũng thây sợ nè Huhuhu....
    thế mẹ nó cho bé đi khám chưa ? mẹ nó thử cho bé uống thêm sữa non gôdhealth xem , em cũng cho bé nhà em uống từ khi mới sinh đó, trộm vía bé nhà em ko hay ốm vặt ,chỉ thinh thoảng bị ngạt mũi thôi.chúc bé nhà mẹ nó sớm khỏe đẻ được đi chơi tết nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 730 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà mình dc 3 tháng mỗi ngày ăn đc khoảng 800ml.Thế là nhiều hay ít hả các mẹ.Mình xem sách của bọn Tây trẻ con toàn ăn 5oz-8oz 1 bữa ngày 5-6 bữa vậy là dc khoảng 1,2 lít sữa/ ngày ở trẻ 4 tháng.Mình đang lo con mình ăn thế có quá ít k?
    • 730 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gigi27 Xem bài viết
    Các mẹ ơi em sắp sinh nhưng có thắc mắc này mong mẹ nào biết chỉ em với.
    Em được cho hộp sữa similac organic cho bé sơ sinh, nhưng em đọc thì thấy 1 muỗng sữa pha với 60ml. Nhưng bé sơ sinh lúc mới sinh chỉ uống 20-30ml đúng không ạ.
    Vậy khi pha sữa em chỉ lấy 1/2 muỗng sữa pha với 30ml nước hay thế nào ạ????
    Thanks các mẹ
    Bạn ơi bé nhà mình vừa trong bụng mẹ ra đã tu hết 60ml sữa rồi đấy.Yên tâm.Nếu con ăn ít bạn có thể chia tỉ lệ muỗng sữa thích hợp bằng mắt thường .K có gì là đáng lo cả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi baixue111; 18/01/2012 vào lúc 12:50 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 nguyên tắc giúp mẹ luôn dồi dào sữa cho con bú

9 NGUYÊN TẮC GIÚP MẸ LUÔN DỒI DÀO SỮA CHO CON BÚ...

• Sau khi bú bao nhiêu phút thì bé ợ hơi ???

Các mẹ ơi cho em hỏi tí , các bé nhà các mẹ bao nhiêu lâu thì ợ hơi sau khi bú ah? Bé nhà em được 18 ngày , bú mẹ hoàn toàn . Mỗi lần cho bú xong em đều vác lên vai hoặc cho ngồi để ợ hơi, nhưng bé rất lâu ợ . Có lúc thì ợ liền, có lúc thì 10ph vẫn ko thấy ợ ( mỗi lần như vậy khi nằm ngủ, bé lại bị...

• Bé trai bao nhiêu tuổi thì có thể mặc underwear?

Chào các mẹ. Con trai của tớ 6 tuổi hiện đang học lớp 1. Tớ cho cháu mặc underwear từ khi lên 4 tuổi. Khi bắt đầu đi học lớp 1, cháu vẫn mặc như thế. Nhưng gần đây, cháu nhất định ko chịu mặc nữa, hỏi ra mới biết, giống underwear của các bạn gái, nên anh chàng kiên quyết không. Các mẹ nuôi con...

• Nuôi con bằng sữa mẹ: Cuộc chiến không cân sức

Việc nuôi con bằng sữa mẹ là một “cuộc chiến” với “thù trong, giặc ngoài” đầy uy lực mà “vũ khí”...

• Trang sức của người nội trợ hiện đại

Giữa bộn bề cuộc sống nhiều gánh nặng lo toan, liệu người phụ nữ hiện đại có thể làm tròn bổn phận...

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hienbuon Xem bài viết
    thế mẹ nó cho bé đi khám chưa ? mẹ nó thử cho bé uống thêm sữa non gôdhealth xem , em cũng cho bé nhà em uống từ khi mới sinh đó, trộm vía bé nhà em ko hay ốm vặt ,chỉ thinh thoảng bị ngạt mũi thôi.chúc bé nhà mẹ nó sớm khỏe đẻ được đi chơi tết nhé!
    Thanks...mẹ nó nhiêu Hi, bé nhà em hôm ni hắt xì suốt mọi người trong nhà bảo bé sổ mũi vây La gần lành rồi nên thôi cứ ở nhà chăm bé thôi,mà gôdhealth La sữa hay thuốc hả mẹ nó? Tết đén rồi chắc gd mẹ nó bận rôn Ko khí vui vẻ lắm rồi hè, Chuc cả gd ăn Tết vui vẻ_âmcung_hạnhphuc Hi....<3

http://www.webtretho.com/forum/f80/b...n-2-a-1887442/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod5; 05/05/2014 vào lúc 05:53 PM.