Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 386K Lượt đọc
  • 1.82K Trả lời

63 Người đang theo dõi

• 1,864 Bài viết

• 486 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Diệu Kỳ Xem bài viết
    Oh vào đây mới biết hóa ra cũng nhiều bé có chung tình trạng 60ml như bé nhà mình, mình thì đang lo cuống lên ép con ăn nhìn nó đến là khổ sở.
    Mẹ Diệu Kỳ ơi, hồi Sâu 2 tháng cũng bú cỡ đó à, từ từ mới tăng đô được ko cần ép bé nhiều quá! Đến 3 tháng thì Sâu bú được 90ml, 4 tháng 150ml, 6 tháng 180ml, bây giờ thì bú 210ml nhưng mình đang giảm đi chút để dành bụng cho bé ăn cháo! Nếu bé bú ít thì mình cho bé bú thời gian of các cữ ngắn lại thì con vẫn đủ tiêu chuẩn 1 ngày thôi à!:Rose:

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 804 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    Mẹ Diệu Kỳ ơi, hồi Sâu 2 tháng cũng bú cỡ đó à, từ từ mới tăng đô được ko cần ép bé nhiều quá! Đến 3 tháng thì Sâu bú được 90ml, 4 tháng 150ml, 6 tháng 180ml, bây giờ thì bú 210ml nhưng mình đang giảm đi chút để dành bụng cho bé ăn cháo! Nếu bé bú ít thì mình cho bé bú thời gian of các cữ ngắn lại thì con vẫn đủ tiêu chuẩn 1 ngày thôi à!:Rose:
    Nhưng mà em nghe nói bú lắt nhắt thế bé cũng mệt vì hệ tiêu hóa phải làm việc nhiều (không biết có phải vì thế không mà bé nhà em chậm lên cân lắm chị ạ huhu):Straightf:

• 347 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Ôi con của tớ ăn được 120ml/lần từ hồi 2 tháng thế mà bây giờ gần 4 tháng rồi vẫn chỉ 130ml/lần là kịch kim hix, trộm vía cũng chịu khó ăn thế mà hấp thụ kém hay sao mà 3,5 được có 5,7kg .Buồn hết cả người

• 635 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

trùi ui ... con mình nhé sanh được 2,2kh khi được 34 tuần ... nằm lồng kính bé bú chỉ có 30ml/l thôi ...mà 1 tiếng bú 1 lần ... đến 4 tháng cũng chỉ bú 120ml/l mình cũng đau đầu khi tính 150ml/kg thì toàn thấy bé thiếu thôi. 1 tuổi bé cũng chỉ bú 120ml/l 2 tiếng 1 lần không bú hơn ( trộm vía thấy con 6 tháng đầu tháng nào cũng tăng 1.5kg là thấy mừng... giờ bé không thua kém những bé sinh cùng tháng và giờ cũng chỉ bú 200ml (bé 19.5 tháng) ngày 6 bình ... tự dưng bé bú nhiều như vậy chứ trước cứ lẹt đẹt ngày 700 là mừng lắm rồi ....

• 89 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con mình 5th rùi mà mỗi lần bú cũng khoang 90,100ml thui.1ngày cũng có 6lần thôi.nhưng bé lên cân đều (5th được 8kg2).cho con ăn theo nhu cầu của bé thui,không ép được đâu các mẹ .mà mình cho bé bú mẹ hoàn toàn đấy,đến 6th mới bắt đầu cho bé ăn

• 317 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

be nha em 14 ngay tuoi.be bu me cac bua lat vat khi be co nhu cau va 3 bua bu sua ngoai,moi bua bu binh la 60-70ml/ lan.co ve be an it qua cac me nhi? (mod oi,may em loi font TV a)

• 487 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mới có 14 ngày bú thế là nhiều rồi mẹ nó ơi, con mình 4-5 tháng mới bú được 60ml/ lần nhưng trộm vía bé vẫn lên cân đều, tuy không bụ nhưng cũng vừa người, trộm vía phát nữa

• 338 Bài viết

• 516 Được cảm ơn

Con em 2 ngày nữa là tròn 4th, mà bây giờ vẫn cứ đều đều mỗi lần 60ml. Có lần cho ăn bực quá em còn phát cho nó cái vào đít vì k chịu ăn. Nói chung nó k bao giờ thấy đói hay sao ấy.Mẹ đi làm cả ngày, trưa k cần về cho bú, tối về k thèm bú, đêm k thèm bú, ngủ 1 mạch đến khoảng 4-5h sáng mới bú mẹ. Lúc sinh đc 3,2kg, hôm 3,5th đi cân đc 6,2kg, bây giờ chắc tăng hơn đc ít, dài 62cm rùi. Chả biết có thiếu chất k, nhưng trộm vía bé khoẻ, nhanh nhẹn và cứng cáp, 2,5th đã biết lẫy ngon lành.
    Mọi nguời thường khi con đc 4th thì cho ăn dặm thêm, nhưng con em ăn ít thế chắc chưa cần cho ăn dặm các mẹ nhỉ?
    Yêu bố nó và SR nhất trên đời:Kiss::Rose:

• 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Theo như chỉ số cân nặng của các bé thì hình như con em ít cân nhất, còn mấy ngày nữa là 4 tháng mà được có 5.6kg. Em cho bé bú mẹ hoàn toàn nên mỗi lần chỉ ăn 30ml sữa bổ sung dinh dưỡng của Úc, ngày ăn nhìu lắm là 2 lần. Hic. Tuần sau em đi làm rùi, kiểu này lo quá các mẹ ạ

• 76 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé mà vừa bú mẹ vừa ăn thêm sữa ngoài thì chỉ có cách nhìn phân và xem bé đái nhiều hay ít thôi. Bạn cũng không phải lo lắng nhiều đâu, bé đói thì bé sẽ đòi, còn bé không đói mình muốn ép cũng không được. Cứ cho bé ti theo nhu cầu, để ý xem bé có lên cân là ok.