• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.57K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ oi giúp mình với có con mẹ nào bị như con mình chưa? Bé nhà mình còn 10 ngày nữa là đầy 6 tháng mà giờ bé nặng có 6,5kg và cao 61cm như vậy bé có bị còi không? dạo này bé ăn hay bị nôn lắm kể cả ăn bột hay sữa và thường nôn ngay khi đang ăn ( mỗi ngày 1 lần). Còn nữa đêm nào bé cũng thức chơi thường 2 tiêng khoảng từ 12 h dến hơn 2h đêm có hôm thì từ 2h đến 4 h sáng. Làm các nào để cải thiện tình trạng này không các mẹ giúp mình với, giờ minh đi làm mà con cứ thức đêm thì mẹ mệt lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cuộc chiến để được nuôi con bằng sữa mẹ

Bầu ngực căng tức, con khóc, Nga vừa nhổm dậy định cho bú thì mẹ chồng đã ào tới với bình sữa pha...

• Cuckoo - đồng hành cùng phụ nữ hiện đại

Cuộc sống hiện đại đòi hỏi người phụ nữ đóng nhiều “vai” cùng lúc trong 1 ngày. Vừa phải lo cho gia...

• Bé ăn hay bị nôn trớ

Các mẹ có kinh nghiệm xin chỉ giúp em, Cu Bin nhà em rất hay bị nôn trớ. nhiều khi ăn xong bé cứ đực mặt ra, tròn mắt rồi ộc ra hết, mà em cho bé ăn cũng không quá no đâu. Lần trước hỏi bác sỹ viện Nhi thì họ bảo không sao nhưng em lo quá. Mỗi khi em dùng mật ong đánh tưa lưỡi cho bé cũng vậy, các...

• Em bé ăn nhiều bị nôn

Mình có cháu dạo này về quê thấy nó bị suy dinh dưỡng còi thấp,thật buồn. Bé cái gì cũng ăn nhưng ăn nhiều là bị nôn ko hiều sao nữa. Xin các chị cho lời khuyên. Ngoài ra bé đã bị ốm và bị giật phải đi viện. Đi khám tại viện nhi Trung ương thì đc kê đơn thuốc về uống. Từ đó đến nay đã được 3tháng...

• Sai lầm nghiêm trọng khi chọn núm ty cho bé!

Núm ty, bình sữa là những đồ dùng không thể thiếu khi cho con tập bú bình. Việc lựa chọn loại núm...

• 71 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bé nhà chị như thế là còi rồi.bé nhà em 4 tháng được 7kg mà e còn thấy còi dí còi dị.
    còn chuyện bé hay trớ thì chị nên cho bé uống thuốc đi.có 1 đợt bé nhà e cũng hay trớ quá phải cho bé đi khám mà bác sỹ kê đơn uống 1 lần đã thấy đỡ rồi.
    bé hay thức đêm thì ban ngày chị cho bé ngủ ít thôi.để bé chơi nhiều 1 chút thì đêm sẽ ngủ ngon ngay.
    • 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chips2bobby Xem bài viết
    bé nhà chị như thế là còi rồi.bé nhà em 4 tháng được 7kg mà e còn thấy còi dí còi dị.
    còn chuyện bé hay trớ thì chị nên cho bé uống thuốc đi.có 1 đợt bé nhà e cũng hay trớ quá phải cho bé đi khám mà bác sỹ kê đơn uống 1 lần đã thấy đỡ rồi.
    bé hay thức đêm thì ban ngày chị cho bé ngủ ít thôi.để bé chơi nhiều 1 chút thì đêm sẽ ngủ ngon ngay.
    Cám ơn mẹ đã chia sẻ nhưng cho mình hỏi chú mẹ ây cho bé uống thuốc gì vậy?
    • 71 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

motilium chị ơi.cho bé uống trước khi ăn khoảng 15 phút là được.e cho bé nha e uống thấy ok lắm.
    ....::chip s2 bobby::...

chip_luv_vip
    • 825 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

chị hàng xóm nhà mình bảo ra hiệu thuốc hỏi thuốc chống chớ cho trẻ sơ sinh là có đấy,mỗi ngày uống vài giọt
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà mẹ tuenhi1712 đã hết bị nôn trớ khi đang ăn chưa vậy? Bé nhà mình 7 tháng cũng bị giống như con bạn, mình cũng đang lo không biết làm sao đây. Có mẹ nào có con bị như vậy mà đã khắc phục được thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình 2 ngày nữa là 3 tháng. Hôm qua cân được 6kg4. Mình thấy với số ký của bé bạn có vẻ cũng hơi bị ít đó!
    Hồi bé nhà mình 1 tháng hơn cũng hay bị ói lắm. Mình đi khám bs cũng cho uống Mutium. Mình cho con uống thấy lúc con bớt ói, có khi lại ói, bởi vậy mình cũng không cho con uống thường xuyên nữa. Chủ yếu mình cho bé hong nắng vào buổi sáng để bé hấp thụ được canxi, đó cũng là cách để bé khỏe và bớt ói hơn. Mình nghĩ bé nhà bạn 6 tháng vẫn có thể hong nắng, bạn thử hong nắng thường xuyên xem sao nha!!!
    Chúc bé nhà bạn mau ăn chóng lớn, ngoan ngoãn cho mẹ bớt mệt nha!!!
    MẸ TÍ XỊ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi có sữa physioalac có dòng chống nôn chớ cho bé đấy.Sữa đấy mình nghe nói trong bênh viện Việt Pháp
    bác sỹ hay khuyên cho bé uống lắm.Bạn qua cửa hàng ơ đầu phố Sơn Tây, cái cửa hàng to nhất màu đỏ ấy ở đấy có bán sữa này đấy.Chúc bé của các mẹ ăn mau chõng lớn nhé
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chips2bobby Xem bài viết
    motilium chị ơi.cho bé uống trước khi ăn khoảng 15 phút là được.e cho bé nha e uống thấy ok lắm.
    c ơi e muốn hỏi là cho bé uống motilium thì liều lượng thế nao ? có phải cho đi khám bác sĩ đã không, con e được gần 2 tháng rưỡi mà trớ nhiều lẵm.
    • 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

thanks các mẹ nhé, bé nhà mình đã hết Nôn rồi. Trộm vía dạo này bé lại ăn tốt rồi mỗi bữa bà nội cho ăn hết 1 bát con bột.