• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 10 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 529 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

bé nhà em đươc 4 tháng 3 tuần tuổi nhưng không chịu ăn dặm, em định pha bột Hipp ăn dặm 4 tháng với sữa NaN cho con uống thử để con quen dần nhưng không biết pha thế nào.
    Các mẹ chỉ cho em với!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên cho bé ăn bột tắc kè thường xuyên không?

Các bố các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi với: mình có người nhà mang tắc kè tươi nguyên con từ Campuchia về, xong đem ra hiệu thuốc Bắc làm thành bột tắc kè. Mình đọc trên báo thấy nói thịt tắc kè rất bổ nhưng mình không biết bé nhà mình mới 16 tháng thì có ăn bột tắc kè thường xuyên được không?...

• Sai lầm nghiêm trọng khi chọn núm ty cho bé!

Núm ty, bình sữa là những đồ dùng không thể thiếu khi cho con tập bú bình. Việc lựa chọn loại núm...

• có nên cho bé 4 tháng tuổi ăn bột Hipp?

Chào các mẹ! Bé nhà mình được 4 tháng 2 ngày. 10 ngày trước mình có cho bé đi viện nhi TW, bác sĩ kết luận bé bị còi xương và thiếu máu.Bé nhà mình rất còi, 3 tháng 20 ngày nặng 5.2 kg thôi. Bác sĩ cho men tiêu hóa vibilac, fe, canxi và vitamin d về uống. 1 tuần đầu bé nhanh đói và ti nhiều, nhưng...

• “Nóng” với thời trang chăn ga gối

Là một sản phẩm chuyên dùng trong phòng ngủ, gần đây, chăn ga gối không chỉ là sản phẩm vải sợi đơn...

• 9 nguyên tắc giúp mẹ luôn dồi dào sữa cho con bú

9 NGUYÊN TẮC GIÚP MẸ LUÔN DỒI DÀO SỮA CHO CON BÚ...

• 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ban doc tren bia hop bot Hipp co huong dan cach pha day. Thay vi dung sua Hipp pha thi dung sua NAN. Be nha minh cung dung Hipp ma dau ra tao qua. Hic!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của bản thân em thì chị cứ pha sữa như bình thường (chị muốn dùng sữa gì thì pha sữa đó) rồi sau đó cho bột gạo của Hipp dành cho bé 4 tháng vào, cho từ từ vào đến độ đặc vừa phải để bé bú không bị mệt do mút nhiều. Nhưng chị nhớ dùng núm vú size lớn hơn size núm vú bé bú sữa không có bột nhé thì bột mới xuống được. Còn vì sao em nói chị dùng bột gạo vì bộ đó là bột gạo tinh dùng để pha chung với sữa (khi bé mới bắt đầu ăn dặm) hặc pha với rau thịt (khi bé bắt đầu ăn mặn) chứ chị không nên dùng bột ăn dặm khởi đầu để pha vì trong bột này đã có sữa và bột ngô, em nghĩ nếu mình pha thêm sữa nữa vị sẽ ngọt bé bú quen rồi sau này chị cho bé bú sữa không vị nhạt hơn bé sẽ không chịu bú đâu ạ. Hipp cũng có những bột mặn dành cho bé 4 tháng đấy, chị thử chưa, biết đâu bé nhà chị lại chịu ăn cái đấy, Heizn cũng có ạ. Bé nhà em cũng 4 tháng 3 tuần. Em có chút ý kiến thế thôi, chị tham khảo thêm nhé, chúc bé ăn giỏi hơn cho mẹ đỡ lo.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 270 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuavabe Xem bài viết
    bé nhà em đươc 4 tháng 3 tuần tuổi nhưng không chịu ăn dặm, em định pha bột Hipp ăn dặm 4 tháng với sữa NaN cho con uống thử để con quen dần nhưng không biết pha thế nào.
    Các mẹ chỉ cho em với!
    Mình cho con uống Hipp nên cũng mua bột ăn dặm Hipp luôn, mấy hôm đầu pha theo hướng dẫn trên vỏ hộp nhưng toàn bị vón,hic hic nên giờ đong định lượng nước rùi pha bột riêng, pha sữa riêng rùi mới đổ chung vào.k bị vón nữa, cu tí ăn không xúc kịp luôn.
    • 270 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heorom Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của bản thân em thì chị cứ pha sữa như bình thường (chị muốn dùng sữa gì thì pha sữa đó) rồi sau đó cho bột gạo của Hipp dành cho bé 4 tháng vào, cho từ từ vào đến độ đặc vừa phải để bé bú không bị mệt do mút nhiều. Nhưng chị nhớ dùng núm vú size lớn hơn size núm vú bé bú sữa không có bột nhé thì bột mới xuống được. Còn vì sao em nói chị dùng bột gạo vì bộ đó là bột gạo tinh dùng để pha chung với sữa (khi bé mới bắt đầu ăn dặm) hặc pha với rau thịt (khi bé bắt đầu ăn mặn) chứ chị không nên dùng bột ăn dặm khởi đầu để pha vì trong bột này đã có sữa và bột ngô, em nghĩ nếu mình pha thêm sữa nữa vị sẽ ngọt bé bú quen rồi sau này chị cho bé bú sữa không vị nhạt hơn bé sẽ không chịu bú đâu ạ. Hipp cũng có những bột mặn dành cho bé 4 tháng đấy, chị thử chưa, biết đâu bé nhà chị lại chịu ăn cái đấy, Heizn cũng có ạ. Bé nhà em cũng 4 tháng 3 tuần. Em có chút ý kiến thế thôi, chị tham khảo thêm nhé, chúc bé ăn giỏi hơn cho mẹ đỡ lo.
    Bột mà mẹ nó nói là Bột gạo nhũ nhi của Hipp đúng không?
    • 16 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Phantom Xem bài viết
    Bột mà mẹ nó nói là Bột gạo nhũ nhi của Hipp đúng không?
    Đúng rồi chị ạ, nếu pha với sữa em dùng bột gạo nhũ nhi, còn nếu dùng bột ăn dặm khởi đầu thì em ko pha thêm sữa nữa. Hôm đầu em cũng pha theo hướng dẫn mà thấy bột lỏng lắm, thế là em tự pha theo cảm quan, thấy sền sệt là được
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

TO: cả nhà
    Mình tưởng ăn dặm là tập cho bé ăn thìa và dùng lưỡi đẩy thức ăn vào họng thì phải đút thìa cho bé ăn chứ nhỉ, ai có kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ đi.
    • 802 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

Ui may quá gặp topic này. Mình cũng vừa mới bắt đầu cho con ăn bột ăn dặm của Hipp cho bé 4 tháng tuổi. Bữa đầu tiên pha theo hướng dẫn trên vỏ hộp thấy loãng quá, ăn thử thấy nhạt nhẽo mình pha bột với sữa Hipp, bé ăn được 2 ngày rồi, có vẻ thích nhưng mà ko thấy bé đi ị, mình đang lo quá cứ nghĩ là mình làm thế là sai lỡ con bị sao. Lên đây thấy các mẹ cũng cho con ăn như vậy mình yên tâm phần nào. Bây giờ chỉ lo giải quyết vụ táo bón của con nữa thôi.
    • 465 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchaupooh Xem bài viết
    TO: cả nhà
    Mình tưởng ăn dặm là tập cho bé ăn thìa và dùng lưỡi đẩy thức ăn vào họng thì phải đút thìa cho bé ăn chứ nhỉ, ai có kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ đi.
    E cũng nghĩ như mẹ này. Dù bột pha có loãng đi nữa thì e cũng nghĩ là dùng thìa đút cho bé chứ lại cho vào bình sữa ạ? Bé nhà e k chịu bú bình nên cái vụ này với e hơi khó , hic
    • 270 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bôngchíp Xem bài viết
    Ui may quá gặp topic này. Mình cũng vừa mới bắt đầu cho con ăn bột ăn dặm của Hipp cho bé 4 tháng tuổi. Bữa đầu tiên pha theo hướng dẫn trên vỏ hộp thấy loãng quá, ăn thử thấy nhạt nhẽo mình pha bột với sữa Hipp, bé ăn được 2 ngày rồi, có vẻ thích nhưng mà ko thấy bé đi ị, mình đang lo quá cứ nghĩ là mình làm thế là sai lỡ con bị sao. Lên đây thấy các mẹ cũng cho con ăn như vậy mình yên tâm phần nào. Bây giờ chỉ lo giải quyết vụ táo bón của con nữa thôi.
    Mình đọc được đâu đó trên đây có chị dậy là 3 tuần đầu tiên khi cho con ăn dặm thì xay carot cho ăn trước khi ăn bột với lượng tăng dần,để tráng sạch bao tử nên làm theo. Trộm vía cu tí nhà mình ăn tì tì, nên ngày nào cũng output đều đặn,đẹp đẽ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,507 Bài viết

• 352 Được cảm ơn

Theo tớ thì không nên cho bé ăn nhiều carốt vì sẽ bị táo đấy. Bé nhà mình đang đựoc 3 tháng 20 ngày, đang bú mẹ , mình đang tập cho con uống nước rau luộc ( rau ngót, rau muống...) vào buổi 10 giờ, uống thêm 1 bữa sữa ngoài vào lúc chiều , uống nước quýt pha loãng vào lúc 5giờ và đêm thì mới cho ăn hipp 4 tháng trước khi đi ngủ + bú mẹ nữa.

Mà công nhận pha theo công thức nó loãng ơi là loãng , nhưng tớ kệ. Nó bảo sao mình nghe vậy mà chỉ pha có 30ml cho con ăn thôi, cho ăn ít một vậy.
    • 83 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

May quá gặp được topic này. Con mình hôm nay cũng đụơc 3 tháng rồi, mẹ đang bối rối vụ ăn dặm mà chưa biết làm thế nào. Các mẹ chỉ tận tình cho mình cách cho ăn, giờ ăn cho mình với. Có mẹ nào tự nấu cho con ăn không hay cứ cho ăn bột Hipp. m nghe nói ăn bột hip bé sẽ bỏ sữa mẹ không biết có đúng không nữa
    • 270 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaomit2003 Xem bài viết
    May quá gặp được topic này. Con mình hôm nay cũng đụơc 3 tháng rồi, mẹ đang bối rối vụ ăn dặm mà chưa biết làm thế nào. Các mẹ chỉ tận tình cho mình cách cho ăn, giờ ăn cho mình với. Có mẹ nào tự nấu cho con ăn không hay cứ cho ăn bột Hipp. m nghe nói ăn bột hip bé sẽ bỏ sữa mẹ không biết có đúng không nữa
    Bé mà thích ăn bột thì sẽ bú ít đi vì ăn bột no lâu mà, bé nhà tớ 4 tháng mới bắt đầu cho ăn mà tớ vẫn thấy hơi sớm, nhưng con zai cứ nhìn thấy mọi người ăn là thèm (tội nghiệp), lúc đầu cũng cho ăn bột Hipp pha với sữa, cu cậu thích ăn nên ít ti lắm, giờ 5 tháng tớ mới chuẩn bị cho ăn bột ninh với các loại rau củ rùi xuơng thịt đây.Mẹ nó chuẩn bị thôi chứ 3 tháng cho ăn tớ nghĩ hơi sớm.
    • 270 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi skylibra Xem bài viết
    Theo tớ thì không nên cho bé ăn nhiều carốt vì sẽ bị táo đấy. Bé nhà mình đang đựoc 3 tháng 20 ngày, đang bú mẹ , mình đang tập cho con uống nước rau luộc ( rau ngót, rau muống...) vào buổi 10 giờ, uống thêm 1 bữa sữa ngoài vào lúc chiều , uống nước quýt pha loãng vào lúc 5giờ và đêm thì mới cho ăn hipp 4 tháng trước khi đi ngủ + bú mẹ nữa.

Mà công nhận pha theo công thức nó loãng ơi là loãng , nhưng tớ kệ. Nó bảo sao mình nghe vậy mà chỉ pha có 30ml cho con ăn thôi, cho ăn ít một vậy.
    Trộm vía e bé nhà bạn nhìn iu thế, mối bữa mình chỉ cho ăn khoảng 5 thìa thui, vì ăn nhiều sợ vàng da, nhưng mà k thấy cu tí bị táo bón gì hết, ngày nào cũng đi đều đặn 1 lần, chẳng biết sao nữa, đau đầu vì vụ ăn dặm của con thế k bít?
    Ah, thế mẹ nó làm nước rau luộc ntn vậy?rau gì tốt nhỉ? tks nhé.
    • 517 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Phantom Xem bài viết
    Bé mà thích ăn bột thì sẽ bú ít đi vì ăn bột no lâu mà, bé nhà tớ 4 tháng mới bắt đầu cho ăn mà tớ vẫn thấy hơi sớm, nhưng con zai cứ nhìn thấy mọi người ăn là thèm (tội nghiệp), lúc đầu cũng cho ăn bột Hipp pha với sữa, cu cậu thích ăn nên ít ti lắm, giờ 5 tháng tớ mới chuẩn bị cho ăn bột ninh với các loại rau củ rùi xuơng thịt đây.Mẹ nó chuẩn bị thôi chứ 3 tháng cho ăn tớ nghĩ hơi sớm.
    mẹ ĐỪNG NINH XƯƠNG LẤY NƯỚC NẤU CHÁO CHO CON VÌ NHƯ THẾ CON SẼ BỊ CÒI XƯƠNG ĐẤY. Lấy rau củ quả thôi nhé
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bé nhà mình ăn Hipp out put bón, sợ ko dám cho ăn nữa đành quay lại với của vinamilk vậy. uống trà Hipp thấy nhóc mê lắm. táo tội nghiệp nhóc.
    • 260 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng ăn Hipp nhưng không táo, đúng là pha theo công thức loãng ơi là loãng, mình có bà chị cho kinh nghiệm là luộc khoai tây lấy nước pha sữa hay bột cho con vì khoai tây nhiều canxi, Mình cho ăn bột pha nước khoai tây, ku cậu chén tỳ tỳ. Nhưng tuần chỉ 3 lần dùng nước khoai tây thôi nhé. Mình đang tập cho con ăn lòng đỏ trứng gà, 1/4 qủa một lần, tuần 2 lần. Các mẹ có kinh nghiệm gì hay chia sẻ tiếp nhé. Con mình đươc 4 tháng 21 ngày được 8kg, dài 68cm là bình thường chứ nhảy???

lắng đọng
    • 106 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

mình mua cái hộp bột hipp trái cây đào-chuối, theo các mẹ thì nên sử dụng như thế nào. Con mình được 4tháng 20ngày, mình đang tập ăn dặm cho bé, có nên pha bột với nước hay pha bột đấy với sữa.Theo các mẹ như thế nào thì tốt, con mình tiêu hóa cũng ko được tốt, 4tháng được có 6,5kg, bú mẹ hoàn toàn, ko chịu ăn sữa ngoài.
    • 7,214 Bài viết

• 2,501 Được cảm ơn

Mình thì toàn pha bột với sữa thôi! Cứ pha độ đặc theo cảm quan thôi, thường là pha 2 muỗng bột với 4 muỗng sữa! pha cho sánh sánh vừa phải! Chứ theo công thức thì đúgg là loãng thật!
    Mà mình dùng bột có sữa của Hipp ý!
    mỗi ngày có 1 cữ mình vừa dùng bột ( hơn 1 muỗng) pha cùng nước gạo cho con ăn!
    haiz, trai nhí của mình thì lười ăn số 1 luôn, nên cũng chả đc cảm giác nhìn con ăn thun thút như các mẹ
    • 1,936 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Nay gặp topic này hay quá, Sóc nhà mình mới 3m3w nhưng mình đã cho con thử măm bột ngọt rồi
    ban đầu cũng định tầm 5-6m mới cho con ăn dặm cơ, nhưng dạo này thấy con lười ti, ti ko no đã lăn ra ngủ,
    được 1 lúc lại oe oe thức giấc đòi ăn, mình thử cho con ăn vài thìa bột, sau đó cho nàng ti mẹ thêm
    và thấy nàng lăn ra ngủ ngon lành, trộm vía con, thế là con thích ăn đồ đặc rồi đây

Có điều, mình chả biết định lượng bột thế nào cho đều, sợ nay đặc mai loãng lắm
    mà cũng sắp đi làm rồi, ở nhà để mọi người pha còn lo hơn, có mẹ nào biết có muỗng nhỏ xíu để đong bột bán ở đâu ko nhỉ?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4