• 1 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 529 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

bé nhà em đươc 4 tháng 3 tuần tuổi nhưng không chịu ăn dặm, em định pha bột Hipp ăn dặm 4 tháng với sữa NaN cho con uống thử để con quen dần nhưng không biết pha thế nào.
    Các mẹ chỉ cho em với!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 110 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ban doc tren bia hop bot Hipp co huong dan cach pha day. Thay vi dung sua Hipp pha thi dung sua NAN. Be nha minh cung dung Hipp ma dau ra tao qua. Hic!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 16 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của bản thân em thì chị cứ pha sữa như bình thường (chị muốn dùng sữa gì thì pha sữa đó) rồi sau đó cho bột gạo của Hipp dành cho bé 4 tháng vào, cho từ từ vào đến độ đặc vừa phải để bé bú không bị mệt do mút nhiều. Nhưng chị nhớ dùng núm vú size lớn hơn size núm vú bé bú sữa không có bột nhé thì bột mới xuống được. Còn vì sao em nói chị dùng bột gạo vì bộ đó là bột gạo tinh dùng để pha chung với sữa (khi bé mới bắt đầu ăn dặm) hặc pha với rau thịt (khi bé bắt đầu ăn mặn) chứ chị không nên dùng bột ăn dặm khởi đầu để pha vì trong bột này đã có sữa và bột ngô, em nghĩ nếu mình pha thêm sữa nữa vị sẽ ngọt bé bú quen rồi sau này chị cho bé bú sữa không vị nhạt hơn bé sẽ không chịu bú đâu ạ. Hipp cũng có những bột mặn dành cho bé 4 tháng đấy, chị thử chưa, biết đâu bé nhà chị lại chịu ăn cái đấy, Heizn cũng có ạ. Bé nhà em cũng 4 tháng 3 tuần. Em có chút ý kiến thế thôi, chị tham khảo thêm nhé, chúc bé ăn giỏi hơn cho mẹ đỡ lo.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 266 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuavabe Xem bài viết
    bé nhà em đươc 4 tháng 3 tuần tuổi nhưng không chịu ăn dặm, em định pha bột Hipp ăn dặm 4 tháng với sữa NaN cho con uống thử để con quen dần nhưng không biết pha thế nào.
    Các mẹ chỉ cho em với!
    Mình cho con uống Hipp nên cũng mua bột ăn dặm Hipp luôn, mấy hôm đầu pha theo hướng dẫn trên vỏ hộp nhưng toàn bị vón,hic hic nên giờ đong định lượng nước rùi pha bột riêng, pha sữa riêng rùi mới đổ chung vào.k bị vón nữa, cu tí ăn không xúc kịp luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 266 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heorom Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm của bản thân em thì chị cứ pha sữa như bình thường (chị muốn dùng sữa gì thì pha sữa đó) rồi sau đó cho bột gạo của Hipp dành cho bé 4 tháng vào, cho từ từ vào đến độ đặc vừa phải để bé bú không bị mệt do mút nhiều. Nhưng chị nhớ dùng núm vú size lớn hơn size núm vú bé bú sữa không có bột nhé thì bột mới xuống được. Còn vì sao em nói chị dùng bột gạo vì bộ đó là bột gạo tinh dùng để pha chung với sữa (khi bé mới bắt đầu ăn dặm) hặc pha với rau thịt (khi bé bắt đầu ăn mặn) chứ chị không nên dùng bột ăn dặm khởi đầu để pha vì trong bột này đã có sữa và bột ngô, em nghĩ nếu mình pha thêm sữa nữa vị sẽ ngọt bé bú quen rồi sau này chị cho bé bú sữa không vị nhạt hơn bé sẽ không chịu bú đâu ạ. Hipp cũng có những bột mặn dành cho bé 4 tháng đấy, chị thử chưa, biết đâu bé nhà chị lại chịu ăn cái đấy, Heizn cũng có ạ. Bé nhà em cũng 4 tháng 3 tuần. Em có chút ý kiến thế thôi, chị tham khảo thêm nhé, chúc bé ăn giỏi hơn cho mẹ đỡ lo.
    Bột mà mẹ nó nói là Bột gạo nhũ nhi của Hipp đúng không?

• 16 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Phantom Xem bài viết
    Bột mà mẹ nó nói là Bột gạo nhũ nhi của Hipp đúng không?
    Đúng rồi chị ạ, nếu pha với sữa em dùng bột gạo nhũ nhi, còn nếu dùng bột ăn dặm khởi đầu thì em ko pha thêm sữa nữa. Hôm đầu em cũng pha theo hướng dẫn mà thấy bột lỏng lắm, thế là em tự pha theo cảm quan, thấy sền sệt là được

• 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

TO: cả nhà
    Mình tưởng ăn dặm là tập cho bé ăn thìa và dùng lưỡi đẩy thức ăn vào họng thì phải đút thìa cho bé ăn chứ nhỉ, ai có kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ đi.

• 803 Bài viết

• 666 Được cảm ơn

Ui may quá gặp topic này. Mình cũng vừa mới bắt đầu cho con ăn bột ăn dặm của Hipp cho bé 4 tháng tuổi. Bữa đầu tiên pha theo hướng dẫn trên vỏ hộp thấy loãng quá, ăn thử thấy nhạt nhẽo mình pha bột với sữa Hipp, bé ăn được 2 ngày rồi, có vẻ thích nhưng mà ko thấy bé đi ị, mình đang lo quá cứ nghĩ là mình làm thế là sai lỡ con bị sao. Lên đây thấy các mẹ cũng cho con ăn như vậy mình yên tâm phần nào. Bây giờ chỉ lo giải quyết vụ táo bón của con nữa thôi.

• 465 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhchaupooh Xem bài viết
    TO: cả nhà
    Mình tưởng ăn dặm là tập cho bé ăn thìa và dùng lưỡi đẩy thức ăn vào họng thì phải đút thìa cho bé ăn chứ nhỉ, ai có kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ đi.
    E cũng nghĩ như mẹ này. Dù bột pha có loãng đi nữa thì e cũng nghĩ là dùng thìa đút cho bé chứ lại cho vào bình sữa ạ? Bé nhà e k chịu bú bình nên cái vụ này với e hơi khó , hic

• 266 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bôngchíp Xem bài viết
    Ui may quá gặp topic này. Mình cũng vừa mới bắt đầu cho con ăn bột ăn dặm của Hipp cho bé 4 tháng tuổi. Bữa đầu tiên pha theo hướng dẫn trên vỏ hộp thấy loãng quá, ăn thử thấy nhạt nhẽo mình pha bột với sữa Hipp, bé ăn được 2 ngày rồi, có vẻ thích nhưng mà ko thấy bé đi ị, mình đang lo quá cứ nghĩ là mình làm thế là sai lỡ con bị sao. Lên đây thấy các mẹ cũng cho con ăn như vậy mình yên tâm phần nào. Bây giờ chỉ lo giải quyết vụ táo bón của con nữa thôi.
    Mình đọc được đâu đó trên đây có chị dậy là 3 tuần đầu tiên khi cho con ăn dặm thì xay carot cho ăn trước khi ăn bột với lượng tăng dần,để tráng sạch bao tử nên làm theo. Trộm vía cu tí nhà mình ăn tì tì, nên ngày nào cũng output đều đặn,đẹp đẽ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7