• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Bé 4 tháng rưỡi ăn sữa mẹ hoàn toàn bị sụt cân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.8K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

• 38 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang stress quá. Con em được 4 tháng rưỡi và bú mẹ hoàn toàn (mẹ vắt sữa ra bình), mỗi ngày ăn trung bình đc 700-800ml (chỉ ăn trong lúc ngủ). Hôm tròn 4 tháng em cân cho bé đc 8,1 kg và dài 68cm. Vậy mà hôm qua bé đc 4 tháng rưỡi, cân đi cân lại chỉ có 7,9 kg. Bé ko bị tướt, ko ốm, vẫn ăn, chơi và ngủ ngoan. Em tính cho bé ăn thêm 1 bữa sữa CT hoặc lấy nước cháo pha sữa CT cho cháu hoặc cho cháu ăn bột ngọt. Nhưng liệu ăn sữa CT, bé có chán sữa mẹ ko? mà sữa em thì vẫn đủ cho con hàng ngày. Em đang phân quá đi mất. Có bé nào giống bé nhà em ko?
    Ông em yêu em,
    Bà em yêu em,
    Bác em yêu em,
    Mẹ em yêu em,
    Bố em yêu em,
    Anh em yêu em,
    Chị em yêu em,
    Cả nhà ai cũng yêu em hết, Mỳ Tôm bò 2 trứng của mẹ ạ!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 455 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Bạn thử cho ăn thêm Gallia Calisma xem. Con nhà mình cũng ăn sữa mẹ theo kiểu hút ra nhưng từ lúc sinh ngày nào cũng ăn thêm 100-200 sữa này. Hai tháng trong được 6.6kg. Chẳng biết do sữa mẹ tốt hay sữa CT tốt. Gallia Calisma ngậy, thơm và nhạt như sữa mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ui, đúng lúc ông ngoại cháu vừa đi công tác ở Pháp về mua 2 hộp Gallia calisma xong. mình đang phân vân ko biết chọn sữa CT gì thì có bạn tự vấn!!! many thks mẹ nó!!!
    Mấy hôm nay 2 mẹ con đc về nhà ông bà ngoại ở nên đc ông bà chăm, thấy sữa mẹ hút ra cũng đặc hơn và trộm vía 1 tỉ lần là con ăn cũng ngoan hơn. Chắc sang tuần tớ sẽ cho con dặm thêm 1 bữa sữa Gallia.
    Ông em yêu em,
    Bà em yêu em,
    Bác em yêu em,
    Mẹ em yêu em,
    Bố em yêu em,
    Anh em yêu em,
    Chị em yêu em,
    • 719 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Gallia calisma là sữa của j vậy các mẹ?Sao mình nghe tên lạ vậy?????
    Tạ Tũn Nb 3,7kg. 1month 5,2kg. 1month15days 5,8kg. 2month 6,3kg.2month15days 6,9kg.3month 7,4kg.6month 8,8kg.7month 9,2kg.
    • 459 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trộm vía cân nặng của bé nhà bạn là vượt chuẩn rồi đấy bạn còn lo lắng gì nữa , bé nhà mình 4 tháng rưỡi nặng chưa được 7 kg ( ngày cũng ăn 500ml sữa công thức + ban đêm bú mẹ hoàn toàn ), sữa của bạn tốt nên bé mới phát triển tốt như thế đấy còn mình sữa loãng và ko tốt đẻ 2 bé đều to 3,6kg nhưng nuôi cứ còi đi , bạn cứ cho con bú hoàn toàn 6 tháng đi sang tháng sau thì cho ăn dặm thêm bột ngọt ngày 1 bữa thôi, tháng thứ 7 thì cho ăn bột mặn + cho uống sữa công thức vì lúc đó sữa mẹ ko đủ cho bé ăn. Trẻ con tăng giảm vài lạng là chuyện bình thường bắt đầu từ tháng thứ 5 trẻ tăng cân chậm thậm chí còn ko tăng nữa, bé bị đi tướt là do mọc răng thôi và bạn chú ý đừng nghe các cụ ngày xưa pha nước cháo với sữa cho bé ăn để chóng lớn nhé, tập 1 mình cũng làm như thế bé bị rối loạn tiêu hóa đến BV bị bs mắng như tát nước vào mặt vì tội dốt, bs phân tích hệ tiêu hóa của trẻ còn non nớt và chưa hoàn thiện cho ăn nhiều chất quá sẽ dẫn đến việc bé bị tiêu chảy và ảnh hưởng tới hệ tiêu hóa sau này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nghe mẹ bongngo nói xong làm mình cảm thấy yên tâm quá. Mình cũng phân vân ghê gớm với việc có nên cho con ăn dặm sớm ko. Đợt trước mình ở nhà bà nội, cả ngày mẹ đi làm, bà nội lại ko cho bé ăn đc, con mình cứ phải ngủ mới chịu ăn cơ. Giờ mình chuyển về nhà bà ngoại, bà ngoại kiên trì cho bé ăn nên trộm vía cũng đỡ đỡ.Trộm vía trộm vía. Mình cũng muốn cho con ăn sữa mẹ hoàn toàn đến 6 tháng. và hy vọng sữa mình cũng đủ nhiều và đủ tốt cho con ăn đc đến 6 tháng.
    Ông em yêu em,
    Bà em yêu em,
    Bác em yêu em,
    Mẹ em yêu em,
    Bố em yêu em,
    Anh em yêu em,
    Chị em yêu em,