Sữa mẹ / Dinh dưỡng cho bé 0 - 6 tháng

Bé 3-6 tháng tuổi ăn được / uống được nước hoa quả gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 167K Lượt đọc
  • 546 Trả lời

33 Người đang theo dõi

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghue Xem bài viết
    trà hipp làm cho bé tiêu hóa tốt,bạn ra các hàng bán sữa cũng có đấy,mình cho bé nhà mình uống từ khi 1tháng đấy
    Bạn Hoanghue cho mình hỏi trà hipp có mùi vị thế nào, có dễ uống không vì bé nhà mình chỉ ăn được những đồ ngọt còn những đồ có vị chua thì bé không ăn được. Cảm ơn bạn
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jinghe Xem bài viết
    Bạn Hoanghue cho mình hỏi trà hipp có mùi vị thế nào, có dễ uống không vì bé nhà mình chỉ ăn được những đồ ngọt còn những đồ có vị chua thì bé không ăn được. Cảm ơn bạn
    Trà Hipp thường là trà hoa quả, uống như nước quả vậy, thường có dạng như cốm, bạn pha với nước, khá ngọt, có bé thích, có bé không. Bạn qua các cửa hàng baby hay siêu thị là có bán đó.
    • 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Pig Xem bài viết
    Chao cac me tren WTT,me Pig moi gia nhap vao day doc thay nhieu van de huu ich qua, dung nhung dieu minh dang thac mac vi lan dau co baby ma. Pig nha minh cung hay bi tao, thay ba noi di mua thuoc "thut" ve, 2 ngay tro len ma ko di la thut thi thay ra san pham luon nhung ko biet co hai gi ko vay? me nao biet chi cho minh voi.tra hipp minh cung cho uong nhung ko thay do. len day thay cac me ban viec hap chuoi co hieu qua thi minh se thu lam theo.
    Mình cũng nghĩ như mẹ sea_love79, mình cũng tham khảo nhiều sách và bác sĩ, việc táo hay không táo là dựa vào phân của bé chứ không phải số ngày bé không đi wc. Mình biết có những bé bú mẹ 15 ngày không đi ị mà đi khám BS vẫn bảo là bình thường, các bé bú mẹ hoàn toàn thì 5 - 7 ngày không đi cũng là bình thường, còn nếu bé bú sữa ngoài thì bạn thử đổi sữa cho bé xem. Bạn chỉ nên kích thích cho bé ị khi mà bé rặn mà không rặn được vì phân cứng quá không ra được, chứ thụt nhiều như vậy sẽ làm bé mất phản xạ rặn đấy.
    • 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huechi_uct Xem bài viết
    Trà Hipp thường là trà hoa quả, uống như nước quả vậy, thường có dạng như cốm, bạn pha với nước, khá ngọt, có bé thích, có bé không. Bạn qua các cửa hàng baby hay siêu thị là có bán đó.
    Cảm ơn bạn nhé mình sẽ mua cho bé dùng thử xem thế nào, hy vọng cải thiện được tình hình của bé.
    • 551 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bé nhà mình đến nay cũng được 2 tháng 20 ngày rồi, lúc 2 tháng bé cũng bị táo, 3 ngày mới đi 1 lần, những lúc đi bé phải rặn đỏ mặt tía tai và còn khóc khi rặn nữa, nhìn con thấy khổ thân quá. Tớ cũng thụt cho con 1 lần cho con đi ra hết sạch và từ hôm đó mỗi ngày ngoài bú sữa ra cho con uống 1 ít nước rau cải hoặc cải bắp hoặc lá rau khoai lang luộc và 1 lần nước cam quýt ngọt hoặc nước dưa hấu (phải ấm nhé). Trộm vía là kể từ hôm đó bé đi đều đặn mỗi ngày một lần và không phải rặn đỏ mặt tía tai nữa. Các mẹ hãy thử xem. Chúc các bé luôn "nhuận tràng", hihi, để các mẹ đỡ vất vả và an tâm.
    • 126 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bà mẹ! Em là thành viên mới muốn hỏi ý kiến, mọi người chỉ dùm với. Ku Bĩnh nhà em hơn 3 tháng đã cho uống nước quýt ngọt, bé thích lắm, mỗi lần uống cũng được gần 1/2 quả. Bé uống như thế có ảnh hưởng đến tiêu hóa không? tks
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế 3tháng 10 ngày ăn dặm được chưa ? và nên ăn bột ngọt gì ? Các mẹ chỉ mình với.
    • 228 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Bé nhà mình 4.5 nhưng chỉ nặng 6.5 hơi nhỏ phải không? Bé hoàn toàn bú sữa ngoài khoảng 700ml-800ml/ngày. Mình cho bé uống thêm trà Hipp nhưng bé bị bón quá 2,3 ngày mới ị 1 lần, phân cứng(trước đây bé bú Enfalac nay mình mới chuyển Mejii) nhưng tình hình vẫn vậy. Mình muốn cho bé ăn thêm sữa chua Vinamilk hoặc trái cây mềm như chuối, đu đủ được khong? Hiện nay mìh chưa cho bé ăn bột. Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình nhé. Làm sao cho bé lên cân tốt hơn và không bị bón.
    • 2,465 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mẹ nó cho cháu ăn chuối đi,nhưng ban đầu cho ăn ít thôi,rồi từ từ hãy cho nhiều.Còn sữa chua thì mình nghĩ chắc là nên đợi bé lớn chút nữa.Con mình bú mẹ và kèm theo Friso Gold nên bé tiêu hóa tốt lắm,mỗi ngày 1 lần,mình cũng đang cho bé ăn bột Hipp đây(con mình cũng 4,5 tháng).
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangthang2611 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi chút nhé. Mình nhiều sữa và cũg chưa phải đi làm nên định cho bé bú tới tháng thứ 4 mới tập cho bé ăn sữa ngoài, giờ bé được gần 3 tháng, nhưng mọi người nói từ giờ nên tập cho bé ăn thêm 1 cữ sữa ngoài/ngày để cho bé quen k sau này bé chỉ ti mẹ k chịu bú bình. Mình đang rất băn khoăn, hay k cần cho bé ăn sữa ngoài mà đợi đến tháng thứ 4 cho bé tập ăn bột ngọt luôn như mẹ souri? mà cho bé bú mẹ tới tận tháng thứ 6 có nên k? Cho mình lời khuyên đi các mẹ. Thanks.
    Mình là thành viên mới tham gia vào diễn đàn:Smiling: và mình rất giống bạn và cũng đang thắc mắc như vậy nè, nhưng mà đọc mãi vẫn chưa thấy bài trả lời của các mẹ. Nếu bạn có bài trả lời nào hay của các mẹ thì gửi cho mình tham khảo với nhé. Cảm ơn bạn rất nhiều...!!!
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi souri Xem bài viết
    Chào mẹ Trang (chắc nick cũng là tên bạn? :Smiling: ) Đúng là ăn sớm quá thì ko tốt cho bao tử của bé về sau này, nhưng nếu ăn từ ít tới nhiều thì ok, bao tử bé sẽ wen dần. Ở đây thì quy trình ăn của mẹ Trang cho bé ăn mình thấy ko ổn lắm, thường mình sẽ cho bé ăn bột ngọt trước rùi mới tới bột mặn (nhưng bạn thì cho bé ăn bột pha nước thịt lúc bé mới gần 3 tháng ???). Souri nhà mình thì 4 tháng bắt đầu ăn bột ngọt, 6 tháng mới ăn bột ăn, 8 tháng cháo xay, 10 tháng cháo hạt vỡ (có công thức quá ko nhỉ? )Cơ địa mỗi bé hoàn toàn khác nhau nên mình chỉ đưa ra ý kiến chủ quan, mẹ Trang tham khảo thêm nhé, chúc bé ăn ngoan chóng lớn nha :LoveStruc: !
    @heoconbusua: Souri nhà này lúc trước cũng 3-4 ngày mới output, đi khám ở TD (vì mình sinh ở đó nên cho bé khám ở đó luôn) BS cũng bảo cho uống nước cam (lúc đó cũng ~ 3mts) 1 ít thôi (~5-10ml) và 1 time sau thì output cũng khá hơn (2 ngày/lần rồi mỗi ngày/lần) và mình thấy S cũng chịu uống lắm! Nước cam thì 4 tháng trở lên là bé có thể uống được rồi chứ ko phải trên 1t lận đâu các mẹ ơi!
    Chào chị, bé Souri nhà chị trông yêu quá:LoveStruc: ! Bé Sóc nhà em bây giờ được 3,5 tháng nhưng lúc 3 tháng mới được 6kg thôi:Sad: . Chị cho em hỏi với, bé Souri bước sang tháng thứ 5 thì chị cho ăn bột ngọt ạ, chị cho ăn bột gì và ăn mấy bữa chị ơi? Em đang băn khoăn không biết cho bé ăn dặm như thế nào vì em vẫn nhiều sữa lắm. Nếu cho ăn bột ngọt rồi em vẫn cho bé bú mẹ thêm, vậy bé sẽ bú vào lúc nào thì tốt chị? Chị chia sẻ kinh nghiệm cho em với nhé, Em cảm ơn chị nhiều nhiều...!!!
    • 119 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Billy Xem bài viết
    Bé nhà mình 4.5 nhưng chỉ nặng 6.5 hơi nhỏ phải không? Bé hoàn toàn bú sữa ngoài khoảng 700ml-800ml/ngày. Mình cho bé uống thêm trà Hipp nhưng bé bị bón quá 2,3 ngày mới ị 1 lần, phân cứng(trước đây bé bú Enfalac nay mình mới chuyển Mejii) nhưng tình hình vẫn vậy. Mình muốn cho bé ăn thêm sữa chua Vinamilk hoặc trái cây mềm như chuối, đu đủ được khong? Hiện nay mìh chưa cho bé ăn bột. Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình nhé. Làm sao cho bé lên cân tốt hơn và không bị bón.
    Mẹ nó ơi, thử chuỷen cho con dùng sữa S26 của Sing xem thế nào? Tuti nhà mình hồi đầu uống các loại sữa khác cũng bị táo, có khi 2-3 ngày mới đi. Từ lúc uống sang sữa này thấy ok hơn, ngày nào cũng đi, sản phẩm vàng đẹp.hì hì
    • 520 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

thế cho em hỏi là 4 tháng thì đã ăn chuối đc chưa ah?
    :LoveStruc:Mèo:LoveStruc:
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Billy Xem bài viết
    Bạn nên cho con ăn kết hợp sữa Hipp (màu hồng, tốt cho tiêu hóa) và Nan (nhiều chất xơ). Nhóc nhà mình ăn vậy, trộm vía phân dẹp lắm.
    maika
    • 11,724 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

@ mẹ Kubinh: mẹ nó ơi, quýt nóng cam mát nhé. mẹ nó cho con uống nước cam ý, đừng cho uống nước quýt, bé dễ bị táo lắm.

@ mẹ trangthang: theo như tài liệu tớ đọc được thì nên cho trẻ ăn dặm từ tháng thứ 4. từ tháng 4 trở đi, nhu cầu dinh dưỡng của trẻ tăng, sữa mẹ lúc này ko cung cấp đủ nhu cầu dinh dưỡng cho trẻ nữa. nếu mẹ nó định cho con ăn dặm từ tháng thứ 6 là muộn rồi đấy.

• 9,369 Bài viết

• 1,905 Được cảm ơn

Theo tớ được biết thì bây giờ các bác sĩ muốn bà mẹ cho con bú hoàn toàn đến hết tháng thứ 6 (hoàn toàn tức là k gì ngoài sữa mẹ, kể cả nước lọc, trước thì họ bảo 4 tháng) còn bé nào mẹ k có sữa thì cũng dùng sữa công thức đến hết 6 tháng. Tuy nhiên các mẹ cũng đừng cứng nhắc quá, vì mỗi bé mỗi khác, nhu cầu của bé khác, mình biết có những bé sữa k thể đủ cho nhu cầu của bé nên gia đình đã cho bé ăn dặm từ tháng thứ 4, thậm chí có những bé từ tháng thứ 2. Ăn dặm rồi nhưng sữa vẫn là thức ăn chính cho bé ít nhất đến 1 tuổi, như bé nhà mình bây giờ ngày 3 bữa bột và ti mẹ 4 - 5 lần nữa.
    Còn vụ ti bình, hồi bé nhà mình được 1 tháng, thi thoảng có việc đi đâu mình cũng vắt sữa để nhà cho bé và bé bú ngon lành, nhưng chỉ được vài lần thôi rồi nhất định k ti nữa, mút đầy miệng rồi nhè ra (kể cả sữa mẹ lẫn sữa CT), bây giờ cũng nhất định k chịu dùng bình sữa nào ngoài bình sữa mẹ (kể cả dùng thìa), mẹ mà k cho ti thì ngồi buồn thỉu buồn thiu chứ cũng k uống sữa ngoài, chán thế đấy. Thế nhưng có những bé đang bú sữa mẹ tự dưng đến tháng thứ 3 bỏ sữa mẹ cái rụp rồi chỉ dùng sữa ngoài thôi.
    • 126 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Muốn con đi phân mềm hơn(khi đang rắn), hãy cho con uống chút nước cam (pha với nước trắng cho bớt đặc)
    Khi muốn con output thành khuôn thì cho ăn chuối
    nghe có vẻ ngược đời, nhưng bạn cứ thử xem, sẽ thấy rất hiệu nghiệm
    từ 6th trở lên mới cho ăn sữa chua.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào các mẹ. em đọc xong ma hoảng quá. Be nha em mới được 2 tháng 10 ngày, vì em k co sữa nên bé ăn sữa ngoài cứ 2-3 ngày mới đi ị 1 lần. Bạn em mách nếu ăn sữa ngoài thì từ tháng thứ 2 nên cho uống thêm nước ép hoa quả ví dụ như cam, dưa hấu để tránh táo và thiếu chất, vì thế mấy hnay em cho be uống nước cam. Theo kinh nghiệm của các mẹ thì e phải dừng lại rồi. Còn nước chuối hấp thì e sẽ thử xem sao, nhưng là loại chuối nào hả các mẹ? con em mới được có 5.5kg, e đang cho uống Nan, muốn đổi sữa khác mà k biết nên chọn loại nào? Cám ơn các mẹ nhiều!
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con mình cũng toàn 3, 4 ngày mới đi 1 lần, có lần tới 5 ngày. Mình cũng sợ con bị táo bón nhưng thấy mỗi lần đi phân của bé vẫn nhão như bình thường và bé đánh rắm suốt. Như vậy thì có phải là táo bón không? Mình cũng chưa cho bé ăn thêm hoa quả gì cả.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,465 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Cho mình hỏi chuối tây là chuối gì?Có phải là chuối tiêu ko?Mình chỉ cho bé ăn chuối tiêu (theo bà ngoại),mỗi lần ăn thì lấy muỗng nạo nạo rồi đút cho bé,chắc là ngọt nên hắn thích ăn lắm!