Các CUỘC THI đã kết thúc

Tại sao trên cây có lá thì màu vàng, lá thì màu xanh?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 688 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 5,519 Bài viết

• 6,753 Được cảm ơn

Một hôm mẹ đưa con đi chơi công viên, con nhìn trên cây rồi hỏi mẹ: Mẹ ơi, tại sao trên cây kia có lá thì màu vàng lá thì màu xanh hả mẹ?
    Mẹ: À, là vì những chiếc lá nào sống lâu rồi nó già đi thì nó sẽ màu vàng rồi nó sẽ bị rụng xuống đất con ạ. Giống như con người cũng vậy. Khi sống lâu rồi sẽ già và tóc sẽ bạc trắng.
    Con: Vậy tại sao tóc không vàng như lá mà lại bạc trắng như vôi vậy mẹ?
    Mẹ: Thế theo con nghĩ thì tại sao nào?
    Con: Để con nghĩ xem nào. A, con nghĩ ra rồi. Tại vì lá cây là thực vật chứ không phải con người nên không giống con người phải không mẹ?
    Mẹ: Đúng, đúng, đúng. Con nói đúng rồi đó. Vì lá cây đâu phải là người. Ban đầu lá màu xanh nhưng khi già sẽ chuyển thành màu vàng rồi khô thành màu đen, con tóc của con người ban đầu màu đen khi người già thì tóc sẽ chuyển thành màu trắng. Con mẹ giỏi lắm.:Kiss:
    Con: Mẹ thấy con thông minh chưa?
    Mẹ: Con thông minh lắm. Mẹ thưởng cho con một bộ xếp hình các chữ cái để con tập ghép chữ nhé.
    Con: Yeah. Con thích lắm. Thank you mummy! (Cảm ơn mẹ).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dầu tràm

Có lẽ không ở đâu dùng dầu tràm nhiều như ở miền Trung , đặc biệt là Huế. Dầu tràm có tính năng trị...

• Bảo vệ niêm mạc khi viêm loét dạ dày có HP+

Một trong những nguyên nhân gây viêm loét dạ dày là do vi khuẩn Helicobacter Pylori (HP). Theo...

• tại sao các files có màu khác nhau?

Các bác ơi, em down mấy cái cái files về, mở ra, thì lúc thấy có màu xanh dượng, lúc có màu đen, kg hiểu nhự vậy là sao hả các bác? mà em xem thì cũng bình thường, kg thấy có gì khác!

• Vợ bác sỹ phụ sản có hạnh phúc không?

"Nếu ngày ấy, anh không đi về phía em, không gặp nhau, giờ này ta thế nào?" Em vẫn nhớ mãi 11 năm...

• Tại sao lại chỉ có con trai và con gái trên trái đất này?

Trên đường đưa con đi nhà trẻ về, Con: Mẹ ơi sao lại chỉ có con trai và con gái trên trái đất này mà lại không có người khác nữa hả mẹ? Mẹ: Vì ông trời chỉ đẻ ra được mỗi hai loại người này để sống trên trái đất thôi! Con: Thế à mẹ! Mẹ: !!!! Con: Ông trời có nhiều phép thuật ko hả mẹ? Mẹ:...

• 3,384 Bài viết

• 3,037 Được cảm ơn

Ái chà! Bé thông minh quá :Kiss:
    • 275 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Đúng là bé thông minh thật. Em cũng đang không biết nên trả lời cháu em thế nào về câu hỏi "sao tóc bà trắng mà không vàng như lá cây" đây. Em thấy cách trả lời của chị hay quá. Em sẽ áp dụng liền. Cảm ơn chị nhé.:Rose: