• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 344 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Xin lỗi vì chủ đề này là một vấn đề của cả xã hội!Con gái (5 tuổi, đã biết đọc, đã từng xem phim Cảnh sát Hình sự nên đã hiểu ma túy là gì) đi cùng với Mẹ trên đường. Ngã tư Cao Thắng - Điện Biên Phủ và Cao Thắng - ba Tháng hai, có pano tuyên truyền chương trình Ba Không (Không Ma Túy - Không Mại Dâm ...).

Con: Mẹ ơi, Mại dâm là gì?

Mẹ: .... (không biết phải giải thích thế nào)

Con: Ah, con biết rồi.

Mẹ: (giật mình vì không biết con hiểu thế nào) Là gì vậy con?

Con: Mại dâm là một con virus, nó xâm nhập vào người mình, làm mình bị nghiện ma túy.

Mẹ: (thở phào) Ưh, chắc vậy đó, con ạ!
    Đến bây giờ con mình không nhắc lại câu hỏi này lần nào nữa vì cháu tin mình đã tìm được câu trả lời; còn mình vẫn chưa có cách giải thích khác cho con (cháu đã 8 tuổi).Mọi người có chia sẻ gì trong trường hợp này không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cunchi; 18/03/2009 vào lúc 10:51 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trai công trình - cơm chợ vợ ... mình!

Trai công trình - cơm chợ vợ đường – đó chính là câu nói cửa miệng của nhiều người khi nói về công...

• Vợ bác sỹ phụ sản có hạnh phúc không?

"Nếu ngày ấy, anh không đi về phía em, không gặp nhau, giờ này ta thế nào?" Em vẫn nhớ mãi 11 năm...

• MẸ BẢO CON GÁI: ‘Mại dâm là một nghề lương thiện’

MẸ BẢO CON GÁI: ‘Mại dâm là một nghề lương thiện’ Người mẹ 45 tuổi xứ Wales đã từng có thâm niên 20 năm làm bà chủ chốn lầu xanh đã khuyên con gái 16 tuổi của mình hành nghề bán dâm và coi đó là một nghề lương thiện. Becky Adams hiện giờ đã “rửa tay gác kiếm” nhưng vẫn khẳng định rằng bà sẽ...

• Chồng rải “thư mời” bêu riếu vợ là gái mại dâm

Hà Nội: Chồng rải “thư mời” bêu riếu vợ là gái mại dâm Chị Nguyễn Thị M.P. (SN 1964, hiện trú tại huyện Từ Liêm, Hà Nội), cho biết: Gần 1 tháng nay, chị bị chồng là Nguyễn Hữu D. in các loại tờ rơi “thư mời” với nội dung giới thiệu chị P. là “gái gọi” rẻ tiền, cho cả số điện thoại để “khách...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• 301 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bác ơi, con nhà em cũng hỏi y như vậy: Mẹ ơi, mại dâm là gì?
    Em chưa biết trả lời nó như thế nào, vấn đề này rộng lớn quá, thì nó đã tự trả lời:
    - À, mại dâm là bị HIV ấy mà (chả là em đã giải thích cho nó HIV là gì)
    Mong các mẹ khác chia sẻ kinh nghiệm cho em với ạ! Tks!
    Sau này con lớn con sẽ xây cầu 40 tầng !!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)