• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.37K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Sắp mùa hè rồi, mình đang quan tâm tới kem chống nắng cho con. Bé nhà mình 18th, hôm trc đi xem thấy của Buchen ( 190k) và Nivea ( hơn 50k). Mẹ nào đã dùng kem chống nắng cho em bé rồi chia sẻ kinh nghiệm nhé.
    Tks các mẹ:Rose::Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trai công trình - cơm chợ vợ ... mình!

Trai công trình - cơm chợ vợ đường – đó chính là câu nói cửa miệng của nhiều người khi nói về công...

• Dầu tràm

Có lẽ không ở đâu dùng dầu tràm nhiều như ở miền Trung , đặc biệt là Huế. Dầu tràm có tính năng trị...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• Mua kem chống nắng cho bé ở Hà Nội????

Các mẹ chỉ cho em vài địa chỉ mua kem chống nắng cho bé ở Hà Nội được không? Bé nhà em 7 tháng rồi. Đầu tháng 6 này nhà em đi nghỉ mát với cơ quan rồi. Các mẹ chỉ cho em nhanh với nhé. Thanks các mẹ!

• Kem chống nắng cho bé

Các chị ơi,chủ nhật này em cho bé đi biển, nhưng bé mới 20 tháng, ko biết có sử dụng kem chống nắng ko các chị, nếu được thì dùng loại nào?Mà bé em nhỏ thế, tắm biển lâu có sao ko hả các chị... Chị nào biết thì chỉ em với nha.tks

• Philips - “cam kết tạo nên một tương lai bền vững và tốt đẹp hơn”

Royal Philips có trụ sở chính tại Hà Lan, là một tập đoàn đa ngành hàng đầu thế giới về chiếu sáng...

• 240 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Ủa bé còn nhỏ vậy cũng đúng kem chống nắng được nữa hả bạn?
    Kem chống nắng có nên dùng cho bé không bác sĩ nhỉ?
    • 673 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Em cũng đang thắc mắc vấn đề nàym ko biết bé em 20 tháng có dùng được ko, mong được chia sẻ chút kinh nghiệm, nhưng em đả gởi 2 bài trong 1 ngày hôm nay,mà chưa nhận được kinh nghiệm chia sẻ từ các chị, híc, híc
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Đúng là chưa có thông tin nên mới lên đây hỏi các mẹ. Xem ở nước ngoài họ cũng cho con đi phơi nắng ở bãi biến từ bé xíu. Chắc chắn là họ cũng phải sử dụng kem chống nắng cho bé. :Smiling:
    • 32 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

uh nhỉ, nắng buổi sáng thì bé phơi thì tốt rùi. Em cũng thắc mắc nè, có nên thoa kem chống nắng cho bé không?
    • 994 Bài viết

• 2,171 Được cảm ơn

em cũng thắc mắc ko biết có nên bôi KCN cho bé ko nữa.... bé nhà em bị chàm sữa nên nếu phải bôi thì bôi loại nào, bs tư vấn giùm em luôn..
    • 673 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

các bác sĩ nhà mình đi đâu hết rồi nhỉ???híc
    • 265 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chào bạn
    Thường khi đưa bé ra nắng dịu thì không cần thoa kem chống nắng, vì nắng sớm rất cần đề da hấp thu các yếu tố tiền Vitamin D, cần cho sự phát triển về xương của trẻ.
    Chắc bạn muốn hỏi khi đưa bé đi tắm biển thì có thể dung kem chống nắng để thoa cho trẻ 6 -16 tháng phải không?
    Thường là không có loại kem chống nắng dùng riêng cho trẻ mà cha mẹ hay lấy kem chông nắng của người lớn để thoa cho bé. Điều này chưa hẳn là tôt vì sau khi nắng chiếu nhiều vào da trẻ thì sau đó da trẻ sẽ bị xạm màu. Do vậy khi đua cháu bé đi tắm biển, bạn nên mặc đồ thun che kín cơ thể cho bé và bạn không đưa cháu ra nắng buổi trưa khi còn nắng gắt, và không nên cho trẻ tắm biển lâu vì trẻ dễ bị cảm lạnh và đỏ da do nắng nóng.
    Trẻ bị chàm sữa nếu da trẻ đang bị nổi đỏ, sần sùi thì không nên bôi kem chống nắng vì dễ làm cho tình trạng viêm nặng lên, làm trẻ ngứa ngáy khó chịu.
    Thân mến.
    PGS - TS - BS NGÔ MINH XUÂN
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Tks bs. Đúng là đang tìm kem chống nắng cho bé dùng tắm biển. Chứ hàng ngay tắm nắng đâu cần đâu.

Mình search đc sản phẩm này. Hiện tại con mình đang dùng loại lotion hàng ngày của nó. Ko biết kem chống nắng này của họ dùng cho bé ntn nhỉ? Có mẹ nào đã cho bé dùng chưa ạ?

• 32 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cám ơn bác sĩ nhé. Bé còn nhỏ tốt nhất là hạn chế cho bé tắm biển vào h nắng gắt. Như vậy không cần dùng kem chống nắng gì cả.:Smiling: