Các CUỘC THI đã kết thúc

Cỏ sữa - Quà tặng của thiên nhiên

Đến trả lời mới nhất
  • 20 Lượt chia sẻ
  • 13K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 304 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hơn 5 tháng con sốt rồi mọc răng. Sau đấy con đi ị ngày 5-6 lần, mẹ tưởng con bị tướt mọc răng nên chỉ cho con uống men tiêu hóa mà không thấy khỏi. Mấy hôm sau, mỗi lần con ị là mặt lại đỏ tía tai vì phải rặn, phân thì ít thôi nhưng hơi nhầy và có chút máu. Với kinh nghiệm của mình, bà ngoại nói con bị kiết lỵ

Qua topic về kiết lỵ được lập bởi các mẹ có con bị kiết lỵ trên webtretho, mẹ được biết về cây cỏ sữa. Tra cứu thêm thông tin về cỏ sữa, mẹ quyết định cho con uống thử xem sao.

Mẹ nhổ cỏ sữa, rửa sạch rồi sắc lên cho con uống. Cỏ sữa đun lên mùi rất thơm nhưng vị lại hơi chát. Con uống đúng đến ngày thứ tư, lúc mà mẹ đang nản định cho con đi khám bác sĩ thì con khỏi. Con trở lại bình thường như trước, ngày ị 1 lần và rất đẹp.

Khỏi phải nói mẹ vui như thế nào, cảm ơn thiên nhiên đã ban tặng liều thuốc quý, cảm ơn kho tàng kinh nghiệm quý báu trên WTT mà từ khi chuẩn bị mang thai con tới giờ mẹ luôn tìm đến để học hỏi, trao đổi.

Đây là hình ảnh về cây cỏ sữa:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, cỏ sữa này chị tìm được ở đâu ạ? Em chỉ sợ tìm nhầm loại cỏ thì nguy ạ. Chị tả kỹ hơn về loại cỏ này được ko ạ? Hay mọc ở đâu ạ?
    • 748 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trông như là cây nhọ nồi phải không bạn.
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cỏ nấy còn có tên là cỏ mực nửa, nó mọc nhửng nơi dat trống. cỏ nầy tri ho củng hay lám.Bạn xây như sinh tố rồi cho uống. rơ lưởi cho bé khi hay la bị dẹn,ngay nhà mình mọc loại cỏ nầy nhiều lém a!
    • 304 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mẹ Cún Lỳ ơi nhìn trong ảnh thì cỏ sữa có vẻ giống nhọ nồi,nhưng không phải đâu nhé. Cây này hay mọc hoang nhiều lắm, bấm vào thân cây có nhựa trắng như sữa chảy ra, nếu mẹ Bê Bê ở gần khu mình thì mình tìm cho, nhà mình ở Giáp Bát.

Boy_yeu2006 có phải ở trong miền Nam không vậy?
    • 748 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

oa, vậy à...tí nhầm nha...nhìn giống mẹ nó nhể
    • 304 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Hihi, nhầm nhọt ở đây thì chít đấy mẹ nó ạ.
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimnon2301 Xem bài viết
    Mẹ Cún Lỳ ơi nhìn trong ảnh thì cỏ sữa có vẻ giống nhọ nồi,nhưng không phải đâu nhé. Cây này hay mọc hoang nhiều lắm, bấm vào thân cây có nhựa trắng như sữa chảy ra, nếu mẹ Bê Bê ở gần khu mình thì mình tìm cho, nhà mình ở Giáp Bát.

Boy_yeu2006 có phải ở trong miền Nam không vậy?
    Trộm vía bé nhà em chưa mọc răng nên chưa bị vậy. Em hỏi trước để có phương án cho bé thôi ạ. Hic... Bé nhà em cũng vừa tròn 5 tháng, hình như cũng sắp mọc răng thì phải, gặm cái núm ti silicon suốt ạ. Em cảm ơn chị. Khi nào vấp phải sẽ hỏi chị kinh nghiệm ạ.