Các CUỘC THI đã kết thúc

Cách tắm cho bé theo tuổi? và loại xà phòng hay nước lá nào tắm tốt cho bé?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.56K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em đã được 2 tháng tuổi, trong thời gian vừa qua em đã tắm+gội đầu cho bé bằng Lactacyd. Cách tắm là:
    Trong thời gian sơ sinh đến hết 2 tháng tuổi: Chuẩn bị đầy đủ dụng cụ, quần áo, nước sôi để nguội
    B1: Lau rửa mắt rồi mặt mũi tai bằng khăn xô sạch ko dùng xà phòng
    B2: Gội đầu bằng Lactacyd và lau khô
    B3: Cởi quần áo rồi đưa em bé vào chậu nước, tắm toàn thân trong chậu bằng Lactacyd
    B4: Tráng toàn bộ bé từ cổ đến chân rồi lau khô bằng khăn xô to

Trong thời gian tiếp theo (theo tuổi lớn của bé), em chưa biết cần phải tắm cho bé bằng loại xà phòng nào và có nhất thiết phải tắm chậu như lúc bé mới sinh không. Hiện nay bé nhà em đang bị rất nhiều nốt mụn rôm sảy làm bé khó chịu quá, em có nên tắm cho bé bằng các loại lá như: lá chè, kinh giới, mướp đắng, hay nước chanh không?
    Xin các bác sĩ vui lòng tư vấn giúp! Em cám ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình tắm cho bé bấng dầu gội Pegion rất tốt vì mình có kiểm nghiệm sản phẩm bằng quỳ tím, loại nào trong gia đình dùng mình cũng kiểm nghiệm hết, mình có xài loại nước giặt, nước rửa chén rất tốt cho baby, muốn mua thì alo mình nhé
    • 265 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bạn thân mến
    Bạn đã làm tốt qui trình tắm bé như bạn đã trình bày
    Khi bé đã 2 tháng, bạn có thể tắm cho bé cả toàn thân nhưng nên tắm nhanh và lau khô nhanh. Bạn có thể dùng xà bông hay dầu tắm dành cho trẻ sơ sinh như các sản phẩm của hãng Johnson and Johnson cho trẻ nhỏ. Nếu bé nổi sảy nhiều thì bạn có thể dùng Lactacyd để tắm cho bé.
    Kinh nghiệm dân gian là tắm bằng nước chè, mướp đắng cũng có thể sử dụng tùy theo gia đình.
    Thân ái