Địa chỉ khám bệnh

Xin hỏi về việc Châm cứu - Giáo sư Nguyễn Tài Thu!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 54.5K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

( Xin phép Ban quản trị cho tôi hỏi 1 câu hỏi không liên quan đến trẻ em nhưng vì đang cần gáp nên tôi mạn phép mở đề tài trong mục này. Chân thành cảm ơn!)

Các chị ơi, ông cụ nhà em mấy hôm nay đau lưng dữ quá, phải châm cứu chắc mới đỡ. Ở bên ngoài có nhiều địa chỉ châm cứu, nhưng em chẳng biết địa chỉ nào đáng tin cậy nữa.

Em muốn mời Giáo sư Nguyễn Tài Thu trực tiếp châm cứu, không biết có phải là việc " khó hơn lên trời" không nhỉ?

Không biết Giáo sư có phòng châm cứu riêng không?
    Nếu có thì địa chỉ thế nào?
    Hay Giáo sư có đồng ý đến nhà điều trị không?

Có chị nào biết về việc này, làm ơn chỉ dẫn cho em với!
    Em đang cần gấp!
    Cảm ơn các chị nhiều!
    Một con ỉn xòe ra hai cái cánh...
    Nó kêu rằng ủn à ủn ỉn, ủn à ủn ỉn
    là lá la la là là lá la la
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 445 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cũng ko biết vì em cũng đang quan tâm đến vấn đề này lắm, có lần đọc báo thấy khen bác ấy thân thiện và còn cho cả số đt ở phòng làm việc của bác ấy nữa. Bác ấy nói cứ gọi cho bác trước khi đến khám nếu ai muốn bác trực tiếp khám cho.
    • 937 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Như là bác ấy làm ở 49 Thái Thịnh phải không ạ
    • 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dochoithongminh.com Xem bài viết
    Như là bác ấy làm ở 49 Thái Thịnh phải không ạ
    Nhà bác ấy ở 48 Mai Hắc Đế, nhưng rất khó gặp vì bác ấy hay đi công tác. Nếu Mẹ nào đến mà hẹn gặp được bác ấy khám giúp thì nhắn tin cho tớ với nhé. Tớ cũng là bệnh nhân thường xuyên của Viện Châm Cứu TW đây
    • 689 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Buồn quá vì ít người có thông tin về bs Tài Thu quá, thật khó hơn vì GS ko có phòng khám riêng để chữa bệnh cho nhiều người có nhu cầu nhỉ? Làm sao để GS khám và chữa bệnh cho bây giờ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các bác,e là thành viên mới đăng ký của diễn đàn này. Trước hết e xin cám ơn những người đã lập ra diễn đàn đầy ý nghĩa này.
    nhân tiện là e có chuyện muốn hỏi một chuyện là có bác nào biết địa chỉ, hay bằng cách nào có thể gặp trực tiếp được gs, bs Nguyễn Tài Thu ko? vì e đang bị mắc một chứng bệnh mà chỉ có bs này mới có thể giúp e được.Bệnh của em, theo bs khám là bị liệt dây thần kinh số 7, e bị từ hồi mang thai thằng cu nhà em được 3 tháng(hiện tại cháu được gần 7 tháng rồi), e bị liệt dây thần kinh số 7 nên mặt e bị biến dạng đi trông rất xấu, mắt và miệng lệch đi ăn uống toàn bị rơi ra ngoài thôi các bác ạ!

e đã đi chữa nhiều nơi như bv châm cứu TW ở phố Thái Thịnh, bv y học cổ truyền Hà nội cũng không đỡ mấy. Hiện tại e cũng đang theo chữa một bs giỏi bv y học cổ truyền bằng một phương pháp mà như bs nói là mạnh nhất "cấy chỉ"nhưng cũng chưa thấy gì mà còn bị một vết lõm xuống trông rất ghê ở trên mặt làm e mất hết tự tin trong giao tiếp...Hiện em phải nghỉ việc ở nhà chăm cháu không biết khi đi làm thì sẽ thế nào nữa, không biết em có xin được việc làm không..
    Được biết bs Thu châm cứu rất giỏi ở Việt Nam nhưng không biết liên lạc với bác ý như thế nào. E xin hỏi có chị e nào biết địa chỉ của bác sỹ Thu cho em biết với,chị gái e nói e bị ung thư mặt nên e rất lo lắng,e chỉ còn biết gặp vị bác sỹ này thì mới tính tiếp thế nào thôi...:Crying:
    • 235 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhà em đi châm cứu cho cháu cách đây 5-6 năm rồi nên ko rõ bác còn làm việc ko, mẹ thử hỏi dò mọi người xem nhé:
    Bác sĩ Nguyễn Tài Thu

Bệnh viện châm cứu trung ương
    49 Thái Thịnh, Hà Nội
    ĐT : 04. 8534275

Nếu ko được thì nhà riêng bác ấy ở số 48 - Mai Hắc Đế, nhưng hình như bác ấy ko tiếp khách lạ đâu bác , lần trc bác châm cứu cho cháu nhỏ nhà em bị trúng gió, bác hiền và tận tình làm anh chị em cảm động lắm, sau giờ làm việc đi theo bác về tận nhà bác ấy để cảm ơn nhưng bấm chuông thì bác ấy cho anh con trai ra bảo bác ko có nhà. Nhưng bác cứ thử xem, người như BS.Thu chắc ko thể thấy bệnh mà ko cứu đâu, chúc sớm khỏi bệnh! :Rose::Rose::Rose:

P/S: Nếu gặp đc bác Nguyễn Tài Thu thì quá tuyệt đấy, một người tài đức song toàn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,176 Bài viết

• 1,182 Được cảm ơn

Mình có đứa em bị ngã từ trên cao xuống, động vào dây thần kinh gì đó mà một mắt không nhìn thấy nữa. Cũng đến nhà bác sỹ, bác có tiếp nhưng vẫn nói qua viện kiểm tra và ở đó mọi người sẽ chữa cho. Trường hợp khó bác sẽ làm ở viện.
    • 694 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ muốn khám bác Tài Thu thì đến viện châm cứu trung ương ở Thái Thịnh, đăng ký vào khám Giáo sư, khám dịch vụ ấy. Mà nằm viện thì mới dễ gặp đc bác ấy vì thường bác ấy hay đi 1 lượt, ai gặp nhờ khám bác ấy mới khám.Chứ bình thường yêu cầu cũng khó lắm.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là người đồng hương với cụ ấy vậy mà mình cũng chỉ gặp được cụ trên TV thôi. Chúc may mắn
    • 3,913 Bài viết

• 2,295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nuoicon-roi-vandot Xem bài viết
    Mình là người đồng hương với cụ ấy vậy mà mình cũng chỉ gặp được cụ trên TV thôi. Chúc may mắn
    Ngày xưa nhà bác ý ở Hàn Thuyên, gần nhà mình. Mình học cấp I với con gái bác ý. Bác ý hiền và tốt lắm. Mà từ cái ngày xửa ngày xưa Hà Nội chẳng có xe máy thì nhà bác ý đã có xe máy rồi, mình đến mà cứ hít hít cái mùi xăng thơm thơm trong nhà mà thèm...
    • 244 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

BS Tài Thu ko tiếp bệnh nhân và người nhà bệnh nhân đâu chị ạ . Vì có lần bác em cũng đến để hỏi chữa bệnh cho bác trai em nhưng bác ấy nhất quyết ko tiếp khách ở nhà. Vì dân ta có thói quen đến nhà nói chuyện và nhờ vả thì dễ hơn đến cơ quan . Nhưng riêng Bác Tài Thu thì chắc là ko có chuyện đó.
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi early bird Xem bài viết
    Ngày xưa nhà bác ý ở Hàn Thuyên, gần nhà mình. Mình học cấp I với con gái bác ý. Bác ý hiền và tốt lắm. Mà từ cái ngày xửa ngày xưa Hà Nội chẳng có xe máy thì nhà bác ý đã có xe máy rồi, mình đến mà cứ hít hít cái mùi xăng thơm thơm trong nhà mà thèm...
    Xin lỗi spam tý để nhận người quen. Có phải bạn là TLH ở 16 Hàn Thuyên ko?
    • 87 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ em hiện nay cũng đang được bác Thu châm cứu cho đấy . Quả đúng cụ là người tài đức song toàn , cả nhà em biết ơn cụ lắm lắm !
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó ơi thế cho mình hỏi mẹ của đằng ấy đang được bác Thu châm cứu ở đâu vậy?có thể cho mình biết với? mình đang tìm cách tiếp cận với bác sỹ mãi vẫn chưa gặp được :Worried:...
    • 87 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ mình được bác Thu châm ở 49 Thái Thịnh . Gặp được bác ấy khó lắm bạn ạ . Khi bạn vào viện Châm cứu TW khám thì họ sẽ căn cứ vào hồ sơ của bạn để phân loại bệnh nhân . Những bệnh nhân nào đặc biệt mới được chuyển lên khoa quốc tế , bác Thu chỉ châm ở đấy thôi . Mà thứ 2 này bác đi công tác nước ngoài 1tháng mới về cơ bạn ạ .
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn mẹ Medela Linh Đàm nhiều nhé, mình đen đủi quá chắc phải chờ bác Thu về thôi. chứ biết làm sao bây giờ???
    • 194 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khite Xem bài viết
    BS Tài Thu ko tiếp bệnh nhân và người nhà bệnh nhân đâu chị ạ . Vì có lần bác em cũng đến để hỏi chữa bệnh cho bác trai em nhưng bác ấy nhất quyết ko tiếp khách ở nhà. Vì dân ta có thói quen đến nhà nói chuyện và nhờ vả thì dễ hơn đến cơ quan . Nhưng riêng Bác Tài Thu thì chắc là ko có chuyện đó.
    Bác ấy không tiếp khách ở nhà nhưng bác ý là người cực kỳ đức độ và giỏi giang, sẵn sàng giúp đỡ người bệnh. Bác hiện là chủ tịch Hội cứu trợ trẻ em tàn tật TW, DONXA rất may mắn được làm việc trực tiếp với bác ý và càng hiểu hơn về tấm lòng của bác. Hiện, mẹ của DONXA cũng đang được bác nhận châm cứu miễn phí vì mẹ của DONXA bị khớp. Hãy vui lòng liên lạc với Hội cứu trợ trẻ em ở Thái Thịnh để được gặp bác, mặc dù bác rất bận nhưng chắc chắn nếu gặp trường hợp khó khăn, bác sẽ không bỏ qua đâu
    Chúc thành công
    • 87 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi philong08 Xem bài viết
    cám ơn mẹ Medela Linh Đàm nhiều nhé, mình đen đủi quá chắc phải chờ bác Thu về thôi. chứ biết làm sao bây giờ???
    Cố chờ bạn ạ , bác Thu đi khoảng hơn nửa tháng thôi . Hôm nào bác về mình báo cho :Smiling:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ nhiều lắm, mình cứ hay suy nghĩ tiêu cực chỉ sợ mặt mình không phục hồi lại được vì một bs châm cứu nói mình để lâu qua khó mà chữa khỏi vì dây thần kinh không hoạt động sẽ làm teo một bên mặt đi làm mình càng lo lắng, đôi lúc nghĩ đến mình lại khóc. nhưng được chồng mình an ủi nhiều, a ấy cũng lo cho mình lắm nên đi hỏi dò nhiều nơi nên mình cũng hy vọng là được bác Thu chữa cho...:Thinking:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3