Địa chỉ khám bệnh

Xin địa chỉ khám Nhi giỏi ở quận Long Biên hoặc Hoàn Kiếm với.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 24K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • jbs
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ biết tuốt ơi, cho em hỏi với, tình hình là con gái em được 6 tháng rồi mà mới được có hơn 5,5kg, lúc sinh cháu nhẹ cân, chỉ được có 1.9kg thôi. Bạn này sinh nhẹ cân nên rất hay ốm, ho sốt. Hiện nay con gái đang ho kéo dài, hơn nửa tháng rồi, cháu cứ ho là trớ đã lên viện Nhi TWvài lần nhưng chưa khỏi được, lần đầu lên viện về thì sốt, lần thứ 2 cũng sốt 3 ngày, nói chung là em rất sợ phải đưa con lên viện, đông khủng khiếp, các cháu thì bị đủ thứ bệnh sẵn sàng lây sang con nhà mình mà cứ lên bệnh viện là tâm trạng của em rất căng thẳng. Thế nên có mẹ nào biết bác sĩ nhi khoa nào tốt 1 chút ở khu Hoàn Kiếm, Long Biên thì cho em biết với, em muốn nhờ để đưa con em sang khám tại phòng khám cho đỡ phải lên viện cho con đỡ khổ. Cảm ơn các mẹ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 73 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jbs Xem bài viết
    Các mẹ biết tuốt ơi, cho em hỏi với, tình hình là con gái em được 6 tháng rồi mà mới được có hơn 5,5kg, lúc sinh cháu nhẹ cân, chỉ được có 1.9kg thôi. Bạn này sinh nhẹ cân nên rất hay ốm, ho sốt. Hiện nay con gái đang ho kéo dài, hơn nửa tháng rồi, cháu cứ ho là trớ đã lên viện Nhi TWvài lần nhưng chưa khỏi được, lần đầu lên viện về thì sốt, lần thứ 2 cũng sốt 3 ngày, nói chung là em rất sợ phải đưa con lên viện, đông khủng khiếp, các cháu thì bị đủ thứ bệnh sẵn sàng lây sang con nhà mình mà cứ lên bệnh viện là tâm trạng của em rất căng thẳng. Thế nên có mẹ nào biết bác sĩ nhi khoa nào tốt 1 chút ở khu Hoàn Kiếm, Long Biên thì cho em biết với, em muốn nhờ để đưa con em sang khám tại phòng khám cho đỡ phải lên viện cho con đỡ khổ. Cảm ơn các mẹ nhé
    Mẹ này có con còi hơn Chuột nhắt là cái kẹo mút dở nhà tớ. Chắc tại hay sốt và ho đấy. Đầu tháng 9 vừa rồi, trường Ước mơ xanh của Chuột nhắt vừa được mẹ của một bạn học ở trường là bác sỹ bệnh viện Nhi khám sức khỏe miễn phí cho các cháu. Tớ phải lê la và nịnh nọt các cô giáo thì tìm được số điện thoại của chị này. Đợt thay đổi thời tiết vừa rồi thì Chuột nhắt và cậu em họ lại bị sổ mũi và ho nhiều. Tớ thử alo cho mẹ bác sỹ nhi và đến khám thì 2 chị em không còn sợ bác sỹ nữa và khi về nhà lại nghịch như siêu nhân và không bị ốm dai dẳng như trước. Nói chung là tớ thấy chị này khám nhẹ nhàng và dễ chịu. Hơn nữa, lại đỡ tốn tiền taxi đưa con sang bệnh viện, xếp hàng chờ đợi và khả năng lây nhiễm cao. Chị này không mở phòng khám ở nhà đâu, con mọn và chỉ chữa cho người thân quen thôi nên mẹ cháu gọi điện trước nhé. Chị ý là Minh, số di động là không chín tám hai một không một sáu năm không. Mẹ cháu muốn hỏi thêm về chị này thì PM cho mình không Mod lại khóa nick của tớ vì quy cho tớ tội quảng cáo thì tớ không buôn được nữa.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình biết bs Bình ở Long Biên chuyên khám nhi, chị này là bs Viện nhi khám tại nhà buổi chiều tối bạn ạ, địa chỉ chính xác thì không nhớ, chỉ nhớ nhà chị ấy ở đoạn đê Long Biên. Bạn đi hết cầu Long Biên là đến vườn hoa nhé, sau đó đi theo con đê ấy, qua cái cổng chào của quận Long Biên trên đê 1 đoạn khoảng 500m thì ngó bên trái đường có phòng khám của chị ấy, không có biển to đùng đẹp đẽ đâu, chỉ là 1 tấm biển nhỏ xíu ở trên tường thôi. Mình cứ đến mà ko để ý số nhà và điạ chỉ đâu, có số DT của chị ấy bạn thử alô hỏi đường cho dễ với cả alô trước xem hôm đó chị ấy có khám ko nhé, vì chị ấy cũng khá bận (bs Bình: 0915808794)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hehe, đang định vào giới thiệu với mẹ jbs bác sĩ Minh thì bạn mutmut đã nhanh tay nhanh chân rồi, bs. Bình thì mẹ con mình chưa đến bao giờ nên mình chỉ dám nêu ý kiến về chị Minh thôi. Cá nhân tớ thấy bs Minh rất nhiết tình, và mát tay. Đợt trước con tớ bị lị, 10h đêm ngày 1 (âm lịch nhé), tớ lo quá đưa cả con và phân của bé đến nhà nhờ chị khám hộ mà bs vẫn rất nhiệt tình hướng dẫn từng tí 1. Xã bảo sao em liều thế, mùng 1 với lại nhà chị có con nhỏ tối đêm rồi còn đến mới thấy mình vô duyên quá, nhưng mà lúc đó lo cho con thì chả để ý gì cả. Nhưng được cái chị ý rất nhiệt tình, gọi điện hỏi tư vấn lúc nào cũng được. Mỗi tội chị ý không khuyến khích dùng thuốc kháng sinh đâu nhé. Bé nhà tớ bị viêm phế quản mãn, nhưng chị ý ít cho dùng thuốc lắm, toàn khuyên tớ dùng húng chanh, lá hẹ, gừng, quất thôi, vẫn biết là thế thì tốt cho con nhưng mà nhiều lúc vẫn muốn uống thuốc cho chóng khỏi. Nhà chị ý thì nhiều đồ chơi, có thằng ku gần 2 tuổi mà nên là bọn trẻ con đến khám thích lắm, chả thấy khóc lóc tí nào, mẹ cũng đỡ tự kỷ. Nhà chị ý ở gần chỗ đèn xanh đèn đỏ đầu tiên trên phố NVC đấy, mẹ nó thử đưa bé đến xem thế nào
    • 57 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình thì hay cho nhóc khám bs Tuấn_Xanhpon, bác sĩ khám rất có tâm, không lạm dụng kháng sinh
    toàn khuyên dùng các phương pháp dân gian. Bs đến tận nhà khám đấy.
    số bs: 0913528674.
    Tiện thể các mẹ mạn Long Biên lập hội đê, để khi nào con ốm, con đau, còn có chỗ bàn bạc, hội họp, về vấn đề bác sĩ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 301 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Em cũng ra nhập hội này
    • jbs
    • 3 năm
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã nhiệt tình chỉ dẫn cho em nhá, nhà em mới chuyển về bên Long Biên, khu Việt Hưng nên còn lơ ngơ lắm, nhà lại có mỗi 2 vợ chồng với 1 bác giúp việc (bác này lại không có con mới chán chứ) nên chả có kinh nghiệm gì nhiều. Hôm nọ có chị cùng building cũng giới thiệu BS. Tuấn - saint paul nhưng chị ý chê bác sĩ này không nhiệt tình lại còn lấy đắt. Nên em chuột bạch chị Minh vì gần nhà hơn mà thấy các mẹ khen chị ý mát tay, chứ con nhà em nhát cứ ai lạ động vào người là gào thét kinh lắm, cháu toàn ở nhà với bác giúp việc, lại yếu ít được đi đâu mà. Chị ý khám nhẹ nhàng, dỗ trẻ con cũng khéo, lúc đầu bé cũng khóc nhưng chỉ 2 phút sau là thôi, chị ý không cho con em uống kháng sinh gì cả, chỉ hút mũi cho con bằng máy (tại cháu bị sổ mũi, mình hút bằng cái hút mũi của NUK nhưng không hết nên cứ bị dai dẳng, mẹ nào có con hay sổ mũi với ho chú ý nhé, nhiều khi chỉ là sổ mũi thời tiết thôi, để lâu thành viêm đường hô hấp trên rồi đến viêm phổi, ở trẻ con tiến triển nhanh lắm) và kê thuốc bổ, thuốc nhỏ mũi. Em về thu hoạch từ nhà chị ý 1 cây húng chanh, với 1 khóm hẹ, chị ý dặn về làm siro cho con uống hàng ngày buổi sáng, về trồng ngay vào bình không biết có sống được không. Em cũng đã đi mua đường phèn làm siron cho con (thay mật ong nhé, vì con dưới 1 tuổi). Tình hình thế nào em sẽ báo cáo với các mẹ sau nhé. Hi vọng là có tác dụng chứ em nản lắm, con ốm đau liên miên , ở cơ quan em xin nghỉ làm vì con ốm nhiều đến chai cả mặt rồi, Bgio ai mà bảo em đẻ đứa nữa là em trợn mắt lên vì 1 bạn đã vất vả thế này rồi .

Các mẹ ở Long Biên thành lập hội đi, thỉnh thoảng offline trao đổi kinh nghiệm cái: giơ tay cao đã nào, có mẹ myangels, tinchuoi, em. Mẹ mutmut có tham gia không nào?
    Mẹ nào đã đi khám chị Bình rồi thì comments cái nào, để các mẹ khác còn biết đường đưa con đi khám?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi jbs; 07/11/2011 vào lúc 01:44 PM.
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Có phải bác sĩ Minh ở đường nguyễn văn cừ không, 2 năm trước nhóc nhà mình cũng hay bị ho lắm, phải đi khám suốt,lần nào cũng vpq rồi dùng kháng sinh nhg chỉ đc vài ngày là ho lại, có hôm ông xã đọc trên vnexpress có 1 mẹ con bị sốt suốt mấy năm liên tâm sự và nhờ mọi ng cho y kiến giúp, bs Minh viết mấy dòng động viên, ông xã mình đọc thấy bs có tâm quá nên viết mail nhờ bs khám, 2 vợ chồng đưa con dến khám, bs khám kĩ lắm bảo chỉ bị viêm tai giữa thôi, chị ấy bảo bé k biết bị vtg nên k điều trị triệt để nên hay bị vpq, uống thuốc có hơn 1 tuần nhóc nhà tớ khỏi hẳn, chỉ thỉnh thoảng xổ mũi tí thôi. trộm vía.
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy trên các mẹ khen bác sỹ Minh này!Cho mình xin số điện thoại và địa chỉ với? Bác sỹ Minh này làm ở viện nào các mẹ nhỉ? Con mình cũng hay bị viêm họng, viêm VA. Nhà ở bên Long Biên, tìm bác sỹ khám cho con toàn vác đi xa nên cũng vất vả cả mẹ lẫn con.
    • 73 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Mẹ này hóm quá. Em đã cho số điện thoại của bác sỹ Minh rồi mà. Chị ý làm ở Viện Nhi TƯ, nhà ở Nguyễn Văn Cừ, con trai học ở trường Ước Mơ Xanh. Số ĐT là 0982.101650. Em lang thang bên nhà Nhật Hàn nên bị bệnh sợ Mod khoá nick nếu cho thông tin mang tính quảng cáo.

Tớ cũng đồng ý lập hội ở quận lờ bờ để trao đổi kinh nghiệm chăm sóc con và gia đình, địa chỉ mua rẻ...
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình tiền sử bị hen nên hay khám bs minh,hôm trc nhóc nhà mình bị ỉa tóe loe, gọi bác ấy nhg bác ấy bảo đg k ở nhà,thấy mẹ tin chuối giơia thiệu bs tuấn chữa tại nhà, gọi cho bác ấy mà cứ hẹn rồi lại hủy, sốt cả ruột, mãi đến tối mới đến thì mất công mình giữ phân của bé cho bs xem mà bác ấy bảo k cần, rồi cho đến 6 lọai thuốc, có cả ks biseptol thế mà 3 ngày k khỏi, lại gọi bs minh bác ấy hỏi khá kĩ qua đt thôi ròi bảo k sao đâu, dừng hết thuốc xem có đỡ k và mình làm theo.. 2 ngày sau bé đi phân đẹp luôn... không bt có phải dạo này bs cũng nghèo quá k mà kê lắm thuốc thế ...k bt khi con bs ốm thì bác ấy có kê nh th vậy k nhỉ... tất cả chỉ tội bọn trẻ con thôi
    • 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mutmut Xem bài viết
    Mẹ này hóm quá. Em đã cho số điện thoại của bác sỹ Minh rồi mà. Chị ý làm ở Viện Nhi TƯ, nhà ở Nguyễn Văn Cừ, con trai học ở trường Ước Mơ Xanh. Số ĐT là 0982.101650. Em lang thang bên nhà Nhật Hàn nên bị bệnh sợ Mod khoá nick nếu cho thông tin mang tính quảng cáo.

Tớ cũng đồng ý lập hội ở quận lờ bờ để trao đổi kinh nghiệm chăm sóc con và gia đình, địa chỉ mua rẻ...
    Ủa, sao mẹ nó lại lấy ảnh của cháu ruột bác sĩ Minh tên là Micky. hay mẹ nó là ...........?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình toàn cho con đến nhà riêng bs Tùng làm ở BV TWQĐ 108 khám thôi, chị gái mình làm y tá ở bv 108, thấy chị ý bảo bs Tùng có tay nghề chuyên về nhi khoa nhất tốt. mà thực tế nếu mẹ nào đã cho con vào nằm Bv 108 thì thấy cực an tâm vì dù sao cũng là bv của quân đội các bs ở đây không quát bệnh nhân như ở viên nhi, giường bệnh thì sạch sẽ. BS tùng 0982200221
    • 549 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Con mình bị ho 1 tháng nay, đầu tiên mình đưa con lên pk nhi ở 46 ngọc lâm 1 tuần k đỡ, dùng 3 loại ks, sốt ruột quá, m chuyển đưa đến chỗ ông Quyệt (bs khoa hô hấp viện Nhi) ở Hoa Lâm, dùng đơn của ông ý 3 ngày (có ks) thì thấy có đỡ, chỉ còn húng hắng ho. Vậy là cháu đã uống ks, long đờm, kháng viêm 10 ngày, ỉa chảy 1 tuần, m hãi quá, cho dừng thuốc. Sau đó 2-3 ngày cháu ho nặng trở lại, m cho uống quất hấp đường phèn, húng chanh mà không đỡ, cứ ho dai dẳng, ho nhiều là trớ, rất stress. Mình gọi điện bs Tuấn, viện sainpon đến khám tại nhà, bs bảo con mình bị hen phế quản cho uống thuốc dự phòng hen singulair, kháng viêm betamethason và giãn phế quản ventolin. M theo đơn này 5 hôm con vẫn k đỡ, chán quá m lại vác đi bs Sơn ở dốc Vạn Kiếp (mạn gần viện 108), giờ theo đơn bs Sơn dc 1 hôm, huhu, m toàn khám bs gần LB đấy. Cho m ra nhập hội để chia sẻ tình hình sk của con với, nhà m ở phố Ngọc Lâm.

Mời ghé thăm Facebook của Mẹ Chu Chu: tại đây hoặc tại đây

NB: 3,35kg, 6m: 7,2kg, 7m: 7,4kg, 10m: 8kg, 12m: 8,2kg
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tớ cũng rất rất mong chờ hội mẹ quận Long Biên nhà mềnh đấy! Vào để còn chia sẻ kinh nghiệm các mẹ ah! Có tin tức gì về hội PM mình với nhá
    Dường như thiên chức người mẹ vô cùng lớn
    Và con trở thành điều quý giá nhất trên đời
    • 43 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trecoicoi Xem bài viết
    Hehe, đang định vào giới thiệu với mẹ jbs bác sĩ Minh thì bạn mutmut đã nhanh tay nhanh chân rồi, bs. Bình thì mẹ con mình chưa đến bao giờ nên mình chỉ dám nêu ý kiến về chị Minh thôi. Cá nhân tớ thấy bs Minh rất nhiết tình, và mát tay. Đợt trước con tớ bị lị, 10h đêm ngày 1 (âm lịch nhé), tớ lo quá đưa cả con và phân của bé đến nhà nhờ chị khám hộ mà bs vẫn rất nhiệt tình hướng dẫn từng tí 1. Xã bảo sao em liều thế, mùng 1 với lại nhà chị có con nhỏ tối đêm rồi còn đến mới thấy mình vô duyên quá, nhưng mà lúc đó lo cho con thì chả để ý gì cả. Nhưng được cái chị ý rất nhiệt tình, gọi điện hỏi tư vấn lúc nào cũng được. Mỗi tội chị ý không khuyến khích dùng thuốc kháng sinh đâu nhé. Bé nhà tớ bị viêm phế quản mãn, nhưng chị ý ít cho dùng thuốc lắm, toàn khuyên tớ dùng húng chanh, lá hẹ, gừng, quất thôi, vẫn biết là thế thì tốt cho con nhưng mà nhiều lúc vẫn muốn uống thuốc cho chóng khỏi. Nhà chị ý thì nhiều đồ chơi, có thằng ku gần 2 tuổi mà nên là bọn trẻ con đến khám thích lắm, chả thấy khóc lóc tí nào, mẹ cũng đỡ tự kỷ. Nhà chị ý ở gần chỗ đèn xanh đèn đỏ đầu tiên trên phố NVC đấy, mẹ nó thử đưa bé đến xem thế nào
    Bạn ơi bạn cho mình hỏi nhà chị Minh ở đền xanh đèn đỏ đầu tiên từ cầu Chương Dương đi xuống hả bạn? Nhà mình ở Bồ Đề chắc gần bạn nhỉ? Chị ấy khám từ mấy giờ đến mấy giờ hả bạn. Có gì PM mình với nhé! Thanks bạn!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vukute; 14/06/2012 vào lúc 09:01 AM.
    Dường như thiên chức người mẹ vô cùng lớn
    Và con trở thành điều quý giá nhất trên đời
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Note 1 cai de theo doi ^^
    • 73 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pippippip Xem bài viết
    Ủa, sao mẹ nó lại lấy ảnh của cháu ruột bác sĩ Minh tên là Micky. hay mẹ nó là ...........?
    Lâu rồi mới quay lại topic này để tìm thêm thông tin. Tớ khẳng định tớ là chị gái của bs M. Vì là người nhà nên tớ giới thiệu các mẹ mang con đến khám khi bị ốm và mắc các loại bệnh để rồi lây cho các cháu tớ và con gái tớ . Ngoài ra, em gái tớ có 2 nhóc cách nhau 1,5 năm mà giới thiệu việc làm thêm cho mẹ nó sau 10h ở đi làm thì các cháu tớ sẽ không có nhiều sự chăm sóc của mẹ. Nếu mẹ cháu đã cho con khám ở chỗ bs M thì cứ khen chê thoải mái để mọi người cùng rút kinh nghiệm chứ suy đoán thì...

Tớ có chia sẻ kinh nghiệm ở wtt ở forum mà mọi người luôn ném đá với tinh thần xây dựng nhé. Mời mọi người sang đấy làm tàu chìm tàu nổi.

Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch-gọn-đẹp và an toàn theo phong cách Nhật-Hàn và Việt hóa (Tầng 18)

Chia sẻ kinh nghiệm giữ nhà sạch - gọn - đẹp và an toàn theo phong cách Nhật - Hàn và Việt Hoá (Tầng 17)
    • 30 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

[QUOTE=mutmut;25496536]Lâu rồi mới quay lại topic này để tìm thêm thông tin. Tớ khẳng định tớ là chị gái của bs M. Vì là người nhà nên tớ giới thiệu các mẹ mang con đến khám khi bị ốm và mắc các loại bệnh để rồi lây cho các cháu tớ và con gái tớ . Ngoài ra, em gái tớ có 2 nhóc cách nhau 1,5 năm mà giới thiệu việc làm thêm cho mẹ nó sau 10h ở đi làm thì các cháu tớ sẽ không có nhiều sự chăm sóc của mẹ. Nếu mẹ cháu đã cho con khám ở chỗ bs M thì cứ khen chê thoải mái để mọi người cùng rút kinh nghiệm chứ suy đoán thì...
    Mình thấy khó hiểu với mẹ này, ở trang đầu thì kể là có con học cùng trường con bs M, thấy bs khám tốt nên phải năn nỉ nịnh nọt các cô giáo xin số đt của bs, đến trang 2 khi có mẹ nhận ra avatar của bạn là cháu bs M thì bạn ý lại nhận ngay là chị gái bs M và giọng điệu có vẻ hơi có gì tức tối. Thật ra nếu bạn là người nhà bs M mà vào giới thiệu cho các mẹ thì cũng chẳng có gì là sai, nhưng bạn nói thật ngay từ đầu thì có lẽ các mẹ cũng thông cảm, chứ kiểu quảng cáo thế thành ra lại gây ác cảm của các mẹ với bs M.
    Không biết bs M mà bạn giới thiệu có phải bs M làm ở khoa ĐTTN B Viện Nhi không? tóc dài, gương mặt phúc hậu, ăn nói khá mềm mại, dịu dàng. Nếu đúng thì con mình đã từng khám bs M 2 lần, cá nhân mình thấy bác khá mềm mại, dễ chịu nhưng có gì đó còn thiếu, rất khó nói, như kiểu cái tận tụy, thực lòng với bệnh nhân ý. Tất nhiên, có thể lúc con mình khám thì bác sĩ khá bận rộn, vì bác sĩ có con nhỏ, và khám ngoài viện, mình cũng ko quen biết ai nên có thể bác k nhiệt tình như các mẹ có người quen nhờ vả. Nhưng dù sao, bác khám khá tốt và có lẽ khám ở nhà bác sẽ nhiệt tình trả lời các mẹ hơn, nên nếu các mẹ ngại đưa con đến viện thì cứ thử khám bác ý 1 lần xem sao.
    • 73 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

tớ không muốn bình luận nhiều nhưng mọi người nhìn các icon của tớ thì đoán thái độ nhé. chúng mình chỉ trao đổi về địa chỉ khám bệnh mà tiện cho cả mẹ và con thôi.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5