Địa chỉ khám bệnh

Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia ngày một tệ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.9K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

2 năm trước đây mình cho con đi khám ở viên Dinh Dưỡng Quốc Gia quả là tốt thật,bác sĩ ân cần nhẹ nhàng ,tư vấn nhiệt tình ,thuốc dùng cũng chỉ 3 loại là nhiều (vì các cháu vào đây đâu có măc bệnh lý gì) .Và tiền thuốc cũng chỉ hềt chưa đến 200 ngàn ,mà rất hiệu quả.Còn giờ các em mình đưa con đến khám ở đó thì thất vọng quá,chẳng thấy được tư vấn gì ,BS hỏi qua cháu có ăn ngủ tôt không ,rồi cắm cúi viết kê một loạt 6 loại thuốc và 1 loại sữa dinh dưỡng ,thế là xong ,đơn thuốc hết gần triệu ,nhưng chẳng biến chuyển gì ,vì hóa ra BS kê cho toàn loại thuốc Ấn Độ ,Bangladet,Hanquốc gì đó,kê thuốc này Bs được % rất cao, thật là tệ nạn !Mọi người nên cân nhắc khi đưa con đến khám
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tramhuong202; 27/03/2010 vào lúc 07:56 PM. Lý do: Lỗi chính tả
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 90 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đi khám để xem con mình thiếu và bở sung vitamin gì thôi còn các loại thuốc khác đừng mua, mình về vứt xó đây này. Uống một hộp ko hợp dừng lại còn 1 hộp đến trả nhất định ko nhận mà 200k/hộp thôi cạch vậy.
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đi khám và uống thuốc theo đơn của bác sĩ 2 tuần nay rồi,mỗi lần cho bé uống thuốc là lại hét inh ỏi rất là thương.Bác sĩ hẹn 3 tuần sau khám lại không bít có tiiến triển gì không nữa.Mình chỉ bít mỗi VDD này,có ai bít chỗ khám DD nào khác ko ạ?
    • 1,115 Bài viết

• 1,060 Được cảm ơn

Theo mình thì mang con đi khám để biết con mình phát triển thế nào thôi, còn việc mua thuốc thế nào thì quan trọng các mẹ phải tỉnh táo. Mình thì không bao giờ mua quá 2 loại ở VDD cả, mặc dù bs cũng kê 5 hay 6 loại gì đó.

• 142 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

NGhe các chị nói thế em lại không muốn đưa con đi khám nữa.
    Cu nhà em đã 8 tháng mà chưa mọc răng, tóc hơi thưa (ko bị rụng), có mồ hôi trộn nữa. Vậy có kết luận là thiếu canxi ko ạ?
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Tớ chả thích VDD . Theo VDD con tớ suy dinh dưỡng nặng, trầm trọng.
    • 2,029 Bài viết

• 2,100 Được cảm ơn

Các mẹ sao hay đưa con tới VDD thế nhỉ ? Con còn bé thuốc thang nhiều không tốt kể cả là thuốc bổ, chứ cho nó ăn uống đầy đủ các loại ,gì cũng ăn thì chất nào cũng có. Bác sỹ giờ ăn phần trăm nhiều lắm toàn kê những loại thuốc đắt tiền thôi. Còi còi thì có sao đâu, chỉ cần nó khỏe mạnh là được.
    Chơi vơi !!!!
    • 457 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tớ vài lần cho con đến khám thấy có sao đâu nhỉ?
    BS hỏi han tận tình, cho 1 vài loại thuốc.
    Chắc là tuỳ BS thôi chứ nói vậy thì oan cho người ta quá.
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:
    • 3,993 Bài viết

• 2,175 Được cảm ơn

bạn ơi bạn khám bác sĩ nào thế? Bạn khám trong SG hay ngoài HN vậy?
    Yêu con trai của mẹ nhất nà:Kiss::Kiss:. Con ăn mau chóng lớn khỏe mạnh con nha :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=vitxam;11871982]NGhe các chị nói thế em lại không muốn đưa con đi khám nữa.
    Cu nhà em đã 8 tháng mà chưa mọc răng, tóc hơi thưa (ko bị rụng), có mồ hôi trộn nữa. Vậy có kết
    luận là thiếu canxi ko ạ?[/QUOT

Theo mình không cần phải đưa con đi khám đâu ,con mình cũng như vậy thế là gọi điện cho Tiến sĩ Dinh dưỡng Cao Thị Hậu 0936326922 được cô ấy tư vấn cho chế độ chăm sóc cho trẻ rất tốt,không cần phải dùng thuốc gì nhiều đâu ,cu nhà mình giờ thì ổn rồi.
    • 65 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Các chị ơi, em cũng đang định đưa con đi khám ở viện dinh dưỡng đây, nhưng nghe các chị ở trên nói vậy đâm thành ra không biết thế nào nhỉ?:Thinking:
    Chị AnhBaby ơi, gọi điện cho Tiến sĩ Dinh dưỡng Cao Thị Hậu thì thủ tục thế nào ạ? Ý em hoi la mình không quen biết như vậy thì liệu bác ấy có trả lời không chị?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Bibon08; 28/04/2010 vào lúc 09:54 AM.
    Ai đừng một dạ hai lòng
    Đừng chê chân ngắn, đừng tham chân dài
    Chân dài là của đại gia
    Đùi to, chân ngắn mới là vợ anh
    Ke ke :Laughing::Laughing:
    • 192 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Em thì toàn cho khám dinh dưỡng ở viện Nhi thôi, đợt 10 tháng còi quá chẳng chịu ăn gì cả. Sau khi khám có xét nghiệm máu mới bổ sung fe, vitamin sau 1 tháng đấy khá hơn hẳn.
    • 16 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thằng bé con nhà em hơn 3 tuổi rồi mà nặng có 13,5kg, mà nó lại rất lười ăn. Từ tết đến giờ lại ốm liên tục nên nó càng không chịu ăn gì, mọi người khuyên cho đi viện dinh dưỡng khám, giờ thấy các bác nói thế em hoang mang quá không biết có nên cho nó đi không, mà không đi khám ở đâu thì xót con càng ngày càng bé tí tẹo. Bác nào biết chỗ nào khám tốt mà thoải mái các cháu ít phải uống thuốc và chất lượng thì giới thiệu cho em với.
    • 32 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hai vợ chồng mình cũng từng đèo con đến khám tại VDD vì hồi đó con lười ăn. Đến nơi, thằng cu nghịch quá, mọi người xung quanh bảo trông thế này mà sao phải đi khám. Đến lượt khám, BS hỏi qua rồi kết luận luôn là thiếu máu. Được chưa đầy 3 phút. Chắc trẻ không chịu ăn thì KL là sẽ thiếu máu rồi
    • 4,893 Bài viết

• 2,689 Được cảm ơn

đúng đấy gọi thế ko biết có phiền lắm không mà mình gọi thì muốn hỏi nhiều
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bonbi08 ơi :Cần gì phải thủ tục hay quen thân ,chắc chắn là cô ấy sẽ tư vấn giúp thôi ,hãy cứ gọi đi,con tôi cũng khám cô ấy 1 lần rồi cách đây hơn 1 năm ,nói chung tốt ,khá nhiệt tình ,giờ cháu khỏe mạnh không cần phải đi bsĩ dinh dưỡng nữa,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi babyngotngao; 07/05/2010 vào lúc 10:57 PM. Lý do: thêm từ
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi lời chào thân ái tới tất cả mọi ngươì. Mình là thành viên mới của DD. Đậu đạu nhà mình 16 tháng mà có 10 cân mặc dù bé ăn tốt, ngủ say, uống 550ml sữa/ngày, mà ko hiểu sao lên cân chậm lắm. Mình cũng muốn cho con đi khám DD, bạn mình mách khám ở BV ĐH Y ở phố Tôn Thất Tùng. Có mẹ nào đã cho con đi khám ở đó chưa? chia se k.nghiệm cho mình với.
    Thanks alot!
    • 243 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mình thấy bs Hào ở VDD khám cũng hỏi han kỹ càng mà kê cũng ít thuốc thôi. thấy nhiều bạn trên DD cũng khen. Mình cũng hay đưa con đi khám xem biết tình trang thế nào còn thuốc và sữa họ kê mua hay không tùy mình măc dù mình chưa bị kê sữa bao giờ.
    :4::557::4:
    • 571 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Hic, sang tuần tớ cũng định đưa con lên VDD nhưng nghe các mẹ nói lại oải quá. Nói thật thì em ko thích mấy cái viện nghiên cứu của nhà mình tí nào, . Em chỉ định lên đấy nghe xem bác sỹ có lời khuyên gì hữu ích ko thôi chứ em ko định cho con uống thuốc của họ. Còn Viện nhi, em ko biết là khoa dinh dưỡng có ổn ko. nhưng hôm rồi em cho Cún đi khám tai mũi họng, bác sỹ khám cực kỳ qua loa. Khám tai mũi họng, bác í chỉ hỏi là bị làm sao, tớ bảo cháu hay cho tay vào ngoáy tai, thế là bác sỹ bật đèn ở trên đầu lên và soi, không biết có đến 1 phút ko, và kết luận con tớ viêm họng cấp, viêm tai giữa cấp, hic. Và kèm theo 1 dòng tim phổi bình thường, trong khi đó ko hề nghe tim phổi. Giỏi thật! Và kèm theo 1 bảng kê kháng sinh. Có người bảo, chuyên môn xịn họ nhìn qua là biết. Điêu thật, tớ chả tin. Buổi chiều hôm ấy cho con đi nội soi tai mũi họng, vẫn bình thường, và ko uống thuốc!
    Mùa hè trên Viện nhi rất đông, đông kin khủng, các mẹ nên hạn chế nhe!
    CLB NUÔI DƯỠNG XÚC CẢM
    http://clbnuoiduongxuccam.tk/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Buồn thật, con em còi quá (6 tháng mà chưa được 7 kg), em định cho con đi viện dinh dưỡng kiểm tra mà nghe các chị nói vậy nên lại phân vân:Crying:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2