Địa chỉ khám bệnh

Viện Dinh Dưỡng Quốc Gia ngày một tệ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 28 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

2 năm trước đây mình cho con đi khám ở viên Dinh Dưỡng Quốc Gia quả là tốt thật,bác sĩ ân cần nhẹ nhàng ,tư vấn nhiệt tình ,thuốc dùng cũng chỉ 3 loại là nhiều (vì các cháu vào đây đâu có măc bệnh lý gì) .Và tiền thuốc cũng chỉ hềt chưa đến 200 ngàn ,mà rất hiệu quả.Còn giờ các em mình đưa con đến khám ở đó thì thất vọng quá,chẳng thấy được tư vấn gì ,BS hỏi qua cháu có ăn ngủ tôt không ,rồi cắm cúi viết kê một loạt 6 loại thuốc và 1 loại sữa dinh dưỡng ,thế là xong ,đơn thuốc hết gần triệu ,nhưng chẳng biến chuyển gì ,vì hóa ra BS kê cho toàn loại thuốc Ấn Độ ,Bangladet,Hanquốc gì đó,kê thuốc này Bs được % rất cao, thật là tệ nạn !Mọi người nên cân nhắc khi đưa con đến khám
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tramhuong202; 27/03/2010 vào lúc 07:56 PM. Lý do: Lỗi chính tả
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 89 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đi khám để xem con mình thiếu và bở sung vitamin gì thôi còn các loại thuốc khác đừng mua, mình về vứt xó đây này. Uống một hộp ko hợp dừng lại còn 1 hộp đến trả nhất định ko nhận mà 200k/hộp thôi cạch vậy.

• 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đi khám và uống thuốc theo đơn của bác sĩ 2 tuần nay rồi,mỗi lần cho bé uống thuốc là lại hét inh ỏi rất là thương.Bác sĩ hẹn 3 tuần sau khám lại không bít có tiiến triển gì không nữa.Mình chỉ bít mỗi VDD này,có ai bít chỗ khám DD nào khác ko ạ?

• 1,087 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Theo mình thì mang con đi khám để biết con mình phát triển thế nào thôi, còn việc mua thuốc thế nào thì quan trọng các mẹ phải tỉnh táo. Mình thì không bao giờ mua quá 2 loại ở VDD cả, mặc dù bs cũng kê 5 hay 6 loại gì đó.

• 142 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

NGhe các chị nói thế em lại không muốn đưa con đi khám nữa.
    Cu nhà em đã 8 tháng mà chưa mọc răng, tóc hơi thưa (ko bị rụng), có mồ hôi trộn nữa. Vậy có kết luận là thiếu canxi ko ạ?

• 5,201 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

Tớ chả thích VDD . Theo VDD con tớ suy dinh dưỡng nặng, trầm trọng.

• 1,971 Bài viết

• 1,938 Được cảm ơn

Các mẹ sao hay đưa con tới VDD thế nhỉ ? Con còn bé thuốc thang nhiều không tốt kể cả là thuốc bổ, chứ cho nó ăn uống đầy đủ các loại ,gì cũng ăn thì chất nào cũng có. Bác sỹ giờ ăn phần trăm nhiều lắm toàn kê những loại thuốc đắt tiền thôi. Còi còi thì có sao đâu, chỉ cần nó khỏe mạnh là được.
    Bong bóng !

• 457 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Tớ vài lần cho con đến khám thấy có sao đâu nhỉ?
    BS hỏi han tận tình, cho 1 vài loại thuốc.
    Chắc là tuỳ BS thôi chứ nói vậy thì oan cho người ta quá.
    Mẹ yêu con bằng trời bằng biển :Kiss:
    à mẹ ơi có con dế
    luôn trong bao diêm con đây
    mở ra là con thấy ngay
    con yêu mẹ bằng con dế :Kiss:

• 3,993 Bài viết

• 2,175 Được cảm ơn

bạn ơi bạn khám bác sĩ nào thế? Bạn khám trong SG hay ngoài HN vậy?
    Yêu con trai của mẹ nhất nà:Kiss::Kiss:. Con ăn mau chóng lớn khỏe mạnh con nha :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

[QUOTE=vitxam;11871982]NGhe các chị nói thế em lại không muốn đưa con đi khám nữa.
    Cu nhà em đã 8 tháng mà chưa mọc răng, tóc hơi thưa (ko bị rụng), có mồ hôi trộn nữa. Vậy có kết
    luận là thiếu canxi ko ạ?[/QUOT

Theo mình không cần phải đưa con đi khám đâu ,con mình cũng như vậy thế là gọi điện cho Tiến sĩ Dinh dưỡng Cao Thị Hậu 0936326922 được cô ấy tư vấn cho chế độ chăm sóc cho trẻ rất tốt,không cần phải dùng thuốc gì nhiều đâu ,cu nhà mình giờ thì ổn rồi.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3