Địa chỉ khám bệnh

Viêm gan B, tìm bác sĩ giỏi ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 79.2K Lượt đọc
  • 172 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình biết mình bị Viêm gan B ( HbsAg +, HbeAg +) khi đi thử máu trước sinh. Bây giờ con mình được 1 tuổi. Mình muốn hỏi ở Hà Nội có địa chỉ nào chữa bệnh này hiệu quả ko( mình ở Hà Nội) và mình ko biết con mình có bị lây ko( dù cháu đã được tiêm phòng đầy đủ). Mọi người chia sẻ với mình nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 249 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn có thể đến BV Bạch Mai khoa truyền nhiễm hoặc viện 103. Nhưng men gan của bạn có cao ko? Nếu men gan cao mà liên tục tăng thì cần phải nghiên cứu. Ngoài ra mẹ nó cũng thử đếm lượng virut xem bao nhiêu để còn chữa trị.
    Có thông tin j thì mẹ nó post lên cho mọi người tham khảo nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 388 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có biết bác sĩ nào chuyên về khám gan giỏi ở Hà Nội thì giúp em với. Em cần để theo khám định kỳ. Chuyên về viêm gan B thì chính xác hơn nhé.

Cảm ơn các mẹ
    Hạnh phúc đâu phải mọi thứ đều hoàn hảo...
    • 3,850 Bài viết

• 3,111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi Bon Xem bài viết
    Các mẹ ơi, các mẹ có biết bác sĩ nào chuyên về khám gan giỏi ở Hà Nội thì giúp em với. Em cần để theo khám định kỳ. Chuyên về viêm gan B thì chính xác hơn nhé.

Cảm ơn các mẹ
    TS Ngọc, trưởng khoa viêm gan - Bệnh viện lâm sàng sác bệnh nhiệt đới. Hình như có khám tại nhà. ĐC 11 ngõ 192 ngách 56 Lê Trọng Tấn
    ĐT 0913376790
    • 388 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luongtam Xem bài viết
    TS Ngọc, trưởng khoa viêm gan - Bệnh viện lâm sàng sác bệnh nhiệt đới. Hình như có khám tại nhà. ĐC 11 ngõ 192 ngách 56 Lê Trọng Tấn
    ĐT 0913376790
    Em cảm ơn bác, nhưng mà em nhớ có lần đến đấy rồi. Em khg nhớ có phải là bác sĩ Ngọc không, nhưng em nhớ bác ấy là trưởng khoa của Viện nhiệt đới. Bác ấy cũng giải thích cặn kẽ nhưng mà chỉ kê cho em uống loại thuốc của Mỹ. Và bảo theo dõi men gan thôi. Em muốn thực sự là theo dõi và chữa bệnh lâu dài.

Dù sao em cũng cảm ơn bác luongtam.
    Hạnh phúc đâu phải mọi thứ đều hoàn hảo...
    • 3,850 Bài viết

• 3,111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi Bon Xem bài viết
    Em cảm ơn bác, nhưng mà em nhớ có lần đến đấy rồi. Em khg nhớ có phải là bác sĩ Ngọc không, nhưng em nhớ bác ấy là trưởng khoa của Viện nhiệt đới. Bác ấy cũng giải thích cặn kẽ nhưng mà chỉ kê cho em uống loại thuốc của Mỹ. Và bảo theo dõi men gan thôi. Em muốn thực sự là theo dõi và chữa bệnh lâu dài.

Dù sao em cũng cảm ơn bác luongtam.
    Theo quan điểm hiện nay những người nhiễm virus viêm gan B có chỉ định dùng thuốc chống virus khi có men gan gấp 2 lần bình thường. Vì vậy em nên làm xét nghiệm 3 tháng /lần hoặc khi thấy có triệu chứng chán ăn, mệt mỏi, vàng da... Nếu thấy bất thường thì khám lại bác sĩ ngay. BS không thể nhớ hết bệnh nhân được. Mỗi lần đến khám nên mang theo tất cả xét nghiệm hoặc phiếu khám của những lần khám trước. Đừng quá lo lắng.
    • 1,439 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình đang cần tìm bác sĩ giỏi về gan, chữa bệnh viêm gan B, virus cao, men gan thấp, người mệt mỏi...

Có ai biết chỉ giúp mình với.
    Cảm ơn nhiều
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee Xem bài viết
    Mình đang cần tìm bác sĩ giỏi về gan, chữa bệnh viêm gan B, virus cao, men gan thấp, người mệt mỏi...

Cảm ơn nhiều
    Mẹ Bông có thể tìm đến đất Nghệ An, Huyện Đô lương, xã Minh Sơn hỏi ông Phùng, ông này chưa bệnh về gan giỏi lắm đấy, chuyên về thuốc nam thôi, cố gắng sắp xếp thời gian mà đi, phương tiện đi lại giờ cũng tiện lắm nếu đi tàu chỉ mất 2 đêm 1 ngày thôi
    Chúc mạnh khỏe nhé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 327 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn vào drthuthuy.com xem để hiểu và biết về thuốc điều trị HBV nhé
    • 327 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

BS điều trị HBV tại HN
    1. PGS TS Mai Hồng Bàng - tổng thư ký hội gan mật, trường khoa tiêu hoá viện Quân Y 108
    2. TS Trịnh Thị Ngọc - trưởng khoa truyền nhiễm BV Bạch mai
    3. BSCK II Vũ Duy Đức Trưởng khoa Viêm Gan virus việm LSNĐ Quốc gia

Tuỳ vào KHẢ NĂNG KINH TẾ, MỨC ĐỘ bệnh mà chọn thuốc bạn nhé...
    Chưa có bất kỳ tài liệu nào chứng minh điều trị viêm gan B mạn tình bằng thuốc Nam cả
    Thân
    • 135 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

bạn ơi tuyệt đối không dùng thuốc nam và thầy lang để chữa VGB nhé. Bản thân tôi đã chứng kiến quá nhiều người bị thiệt thân vì những chuyện đó rồi. Bạn nên tin tưởng vào thuốc Tây y và có chế độ điều trị, sinh hoạt đúng đắn là có kết quả đó
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bác sỹ này có khám ở phòng khám ngoài ko bạn, hoặc mình đến thẳng bv có khám đc ko?
    • 1,877 Bài viết

• 1,989 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bong&Bambee Xem bài viết

Cảm ơn nhiều
    Định lượng virus của bạn là bao nhiêu?
    Bạn có thể vào topic NK phòng khám những ca bệnh khó quên của tôi trong mục : địa chỉ khám bệnh. Lâu nay tôi bận ko co thời gian viết bài mới nên nó tụt xuống phía dưới bạn chịu khó tìm. Trong đó tôi nó khá nhiều về bệnh vg B trong quá trình đièu trị gần 20 năm của tôi
    Bạn hanoio6 chưa hiểu hết về thuốc đy cũng như các thầy lang rồi. Thuốc đy chữa vg B rất hiệu quả, chi phí chữa bệnh lại thấp, phù hợp với túi tiền nhiều người, lại ko có độc tính và t/d phụ. Tuy nhiên virus vg B nó rất phức tạp và tinh vi, quái đản biết tự biến đổi gen để kháng lại thuốc nên gây khó khăn cho điều trị nếu người bệnh ko tuân thủ theo lời dặn của thầy thuốc. Tất nhiên có thầy chữa được, có thầy ko. Có thầy chữa được nhưng chưa biết chữa đến đâu thì dừng nên bệnh nhân lại tái phát. Tôi nói ví dụ: nếu thầy nào chỉ điều trị đến 2 chỉ số GOT, GPT về bình thường rồi thôi thi bệnh nhân có thể ổn định hay khỏi hẳn nếu HbeAg đã âm, định lựong virus đã thấp hay sạch hoàn toàn. Nhưng có thể tái phát nhanh nếu HbeAg còn + hay HbeAg đã - nhưng định lượng virus còn cao dù GOT, GPT đã bình thường.Đó phụ thuôc vào trình độ thầy thuốc. Khi uống thuốc bạn có thể kiểm chứng được thuốc có hiệu quả hay ko theo t/c lâm sàng có đỡ hay ko? Sau 1 tháng uống thuốc đi xn lại các thông số có giảm có tốt hay ko? Còn nếu ai uống thuốc mà ko được kiểm chứng thì mới ko biết. Hoặc giả do bệnh nhân thấy đỡ hiệu quả, thấy người đã bình thường ko chịu đi xn lại hay quay lại gặp thầy thuốc để tư vấn nữa rồi sau bệnh lại tái phát (mà điều này hay xảy ra với bệnh nhân nghèo) hoặc ko nghèo nhưng có tính chủ quan thì đó ko phải lỗi tại thầy thuốc. Vả lại các bệnh nhân khi biết mắc bệnh thường hay rất hoang mang nên ko vững lập trường thay thầy thuốc như thay áo mà ko biết rẳng càng qua tay nhiều thầy thì càng có khả năng kháng thuốc vì thời gian điều trị ko liền mạch nên càng về sau càng khó điều trị. Có bệnh nhân uống thuốc kết quả tiến triển tốt rành rành giấy trắng mực đen ra đó nhưng đi lên tuyến trên xn lại nghe tư vấn về thuốc hiện đại nên bỏ ngang,..vv và vv...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở quê nên không có điều kiện nhiều, không hiểu làm thế nào lại nhiễm viêm gan siêu vi B đã đi xét nghiệm men gan tăng cao bác sĩ bệnh viện huyện bảo là viêm gan mãn nhưng minh thấy không tin tưởng lắm cách chữa bệnh ở quê nên mong các mẹ nào biết giúp mình cái địa chỉ tốt nhất với, mình ở quê xa thành phố nên hổng rành lắm về mấy cái dụ này, mà nghe nói cái này nguy hiểm lắm với lại mình còn 2 con nhỏ ở nhà nữa các mẹ ơi. Mong các mẹ giúp đõ nha
    • 1,152 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Có bác nào biết bệnh viện nào tại Hà Nội chữa viêm gan B tốt ko ạ?
    • 327 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Viện Lâm sang nhiệt đới Quốc gia - BS Phúc phó khoa viêm gan virus
    Bệnh viện BẠch Mai - Khoa truyền nhiễm - BS Ngọc trưởng khoa

Tư vấn và điều trị tốt: BS Tuyên khoa truyền nhiễm viện 103 0913 067818, Gặp hỏi tư vấn là biết liền
    • 1,152 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanvietkien Xem bài viết
    Viện Lâm sang nhiệt đới Quốc gia - BS Phúc phó khoa viêm gan virus
    Bệnh viện BẠch Mai - Khoa truyền nhiễm - BS Ngọc trưởng khoa

Tư vấn và điều trị tốt: BS Tuyên khoa truyền nhiễm viện 103 0913 067818, Gặp hỏi tư vấn là biết liền
    tks bác nhé! Nhưng e thắc mắc chút, Viện lâm sàng nhiệt đới QG nằm trong BV Bạch Mai đúng ko ạ?
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Viện Lâm sàng các bệnh nhiệt đới quốc gia nằm trong BV Bạch Mai, cùng với viện Da liễu Quốc gia, viện Lão khoa quốc gia tách hoàn toàn khỏi bẹnh viện bạch mai từ 1/7/2006
    • 1,152 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cám ơn bác hanvietkien và thuhang nhé! Anh bạn em đã vào nhập viện điều trị tại Viện Lâm sàng các bệnh nhiệt đới quốc gia rùi ạ. Anh ý đã gặp bs Phúc xin tư vấn và điều trị.
    • 3,824 Bài viết

• 2,637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebenhu Xem bài viết
    Mình ở quê nên không có điều kiện nhiều, không hiểu làm thế nào lại nhiễm viêm gan siêu vi B đã đi xét nghiệm men gan tăng cao bác sĩ bệnh viện huyện bảo là viêm gan mãn nhưng minh thấy không tin tưởng lắm cách chữa bệnh ở quê nên mong các mẹ nào biết giúp mình cái địa chỉ tốt nhất với, mình ở quê xa thành phố nên hổng rành lắm về mấy cái dụ này, mà nghe nói cái này nguy hiểm lắm với lại mình còn 2 con nhỏ ở nhà nữa các mẹ ơi. Mong các mẹ giúp đõ nha
    Theo tớ thì nên đi khám cho yên tâm cậu ạ, viêm gan B thì đúng là mạn tính rồi, khi nào người mình yếu thì sẽ phát bệnh, bệnh này thì phải chung sống suốt đời thôi cậu ạ.
    Theo tớ biết thì có thuốc đặc trị, nhưng ko diệt đc hết virut đâu, thuốc đấy phải uống trong vòng 1năm, mỗi ngày 1viên, tên thuốc là Entercavir, giá thuốc cũng khá cao
    Tớ k huyên cậu nên đến khám bs chuyên khoa sẽ được tư vấn cẩn thận hơn. Cậu nên ra bv Bạch Mai khám cậu ạ

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9