Địa chỉ khám bệnh

trị mụn ở Trung tâm đào tạo và trị mụn đông y

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.13K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các thím
    em năm nay 20t, bị mụn cũng nhiều năm rồi, mụn mọc chủ yếu ở 2 bên má và ở trán
    phụ huynh của em đang bảo là cho đi khám ở viện da liễu, em lên mạng tìm hiểu thì thấy địa chỉ của Trung Tâm đào tạo và trị mụn Đông y, em thấy trung tâm này cam kết là không khỏi hoàn lại tiền
    cái chính là mong khỏi thôi, còn thế này đi ra đường không tự tin chút nào
    đã ai điều trị ở đây bh chưa ạ, cho em ý kiến là có nên đến đấy không đi
    em xin chân thành cảm ơn

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Về hiệu quả thì ok,mình chữa hơn một tháng là khỏi hẳn đến giờ gần hai năm vẫn không tái phát.Về giá cả thì hơi mắc mình chữa hết 4.5 triệu.Tư vấn tận tình chu đáo.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chữa 2 tháng chưa thấy khỏi và tìh trạng mụnđag dần nặng lên, da khô đỏ bong tróc. Giờ ko bít có nên tiếp tục theo ko nữa...tốn cũg kha khá tiền ở đây rồi, còn thực tế để chờ ngta hoàn tiền cho mình thì xa vời lắm...chữa trị có thấy hợp đồng j đâu

• 6 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào chị Nguyenlanngoc191190,
    Em hy vọng c đọc được những dòng này và rep để tiếp tục trao đổi về việc điều trị ở đây nhé

Em cũng là người đang chữa trị ở đây, em hiểu hết sự khó chịu, khổ sở, thiếu tự tin của những ng bị mụn như chị e mình; em hiểu cả sự kỳ vọng đến mòn mỏi và thất vọng mà có thể chị đang trải qua nữa. Em điều trị ở đây đã hơn 2 tháng (cũng như chị), đến nay có thể nói mụn đã khỏi 90% (2 bên má hết mụn, nhẵn nhụi rồi, còn 1,2 cái be bé trên trán nhưng ko đáng sợ lắm Tuy nhiên vết thâm còn nhiều và chắc phải mất ko ít thời gian nữa để nó mờ đi. Được cái da nhẵn là điều ko thể phủ nhận, em có thể tự tin nói là mình đã khỏi bệnh Về việc điều trị, em xin chia sẻ như sau:

-Thời gian đầu mặt phá ra kinh khủng :-ss Mặt em nặng hơn cả lúc chưa chữa. Mụn thi nhau mọc, mặt thì lúc nào cũng đỏ (1 phần do bôi thuốc), ko dám đi đâu, hẹn hò vs bạn bè cancel sạch. Cũng may em điều trị lúc nghỉ hè, chứ ko thì em chẳng dám vác cái mặt này lên lớp mất Vì thế khuyên các bạn sinh viên, hsinh nên đi điều trị vào lúc nghỉ hè Thời gian mặt phá lên, với em kéo dài hơn 1 tháng :-ss Nghe có vẻ ngắn nhưng với người đang trị mụn thì dài ko khác gì 1 năm, khổ sở cực kỳ :-ss Hoang mang quá, em gọi cho chị bác sỹ, thì chị ấy bảo đó là thời gian chân mụn dưới da được thuốc kích thích đẩy lên, bao giờ đẩy hết thì khỏi Ừ thì ngta nói vậy, mình biết vậy

- Đến khi hết 2 tháng thì mặt e bắt đầu đỡ dần, tới hnay hết mụn rồi. Chẳng biết có tái phát ko, cần chờ thời gian kiểm nghiệm, nhưng mặt mịn mịn, mát mát, ko nóng ran, sần sùi như đợt bị phá ra nữa.

- 1 vấn đề khi chữa ở TT này là việc trị liệu (nói trị liệu nghe to tát, thật ra là họ dùng cái que nặn mụn mà hàng gội đầu nào cũng có, nặn mụn cho mình, rồi bôi thuốc- cái thuốc mà họ bán cho mình ấy). Có thế thôi mà mỗi lần hết 110k. Đắt qá đáng! Hơn nữa, cá nhân em ko ủng hộ việc nặn mụn khi mụn chưa chín, nhất là mụn viêm, sưng đỏ, vì sự thật là mỗi lần như thế về nốt mụn bị tấy lên và ko khỏi đc. Mà nặn mụn khi chưa chín thì đau đớn vô cùng. Vì thế nên em chỉ đến trị liệu 2 lần rồi thôi hẳn, ở nhà đợi mụn viêm bao giờ chín già hẳn thì tự nặn ra, lúc đấy nặn rất dễ mà nặn xong khỏi luôn ko bị viêm lại Dù chị bác sỹ ở đây mời mọc thế nào cũng nhất quyết ko trị liệu thêm nữa!

- Chi phí điều trị thì quá đắt, tính đến nay em đã đi 5.6 triệu cho TT này, mặc dù tình trạng ban đầu của em ko nặng lắm so với nhiều bệnh nhân khác. Nhưng nếu khỏi thật thì cũng ko tiếc, vì nhiều ng em biết đã điều trị hàng năm trời ở bệnh viện da liễu, tốn k ít tiền của mà ko khỏi bệnh, thuốc tây y còn nhiều tác dụng phụ nữa.

- Thời gian điều trị: trên web có nói là 20-45 ngày, nhưng e nghĩ chắc tùy người thôi, em 2 tháng rưỡi rồi mới thấy khả quan đấy. Nói chung là ko có phương thuốc nào là thần tiên đâu, phải kiên nhẫn chờ đợi thôi!

Trên đây là những ý kiến rất khách quan của em về việc điều trị ở TT này. Trị mụn vô cùng gian nan, nhưng em nghĩ đông y tác dụng từ từ nên mình phải kiên trì chị à. Có ai đã từng điều trị ở đây thì cùng chia sẻ thêm nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn vì những dòng chia sẻ của e...c hi vọng có nhữg kết qả như vậy...mặt c từ trc khi chữa ở đây chắc nặng hơn e vì c bị từ nhiều năm và đã chữa rất nhìu nơi đủ đông tây kim cổ...Giờ c vẫn cố gắng kiên trì chữa ở đó, mụn tiếp tục đẩy lên. Hồi e chữa có bị bong tróc vẩy ko..tuần nào c cũg phải ra nặn mụn và ko bít đau đớn bao lần nữa vì c nhìu mụn sưng mủ lắm...vết thâm thì vô kể. E đã đến thời kì trị thâm chưa. Có phải sử dụng thêm thuốc j ko.e còn uống thuốc sắc ko?

• 334 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

bạn có thể điều trị mụn ở Orient, bên đường CMT8, lúc trước mình chữa ở đó, ngta trị mụn bằng laser, trong quá trình trị mụn, còn kết hợp thêm chăm sóc da để tránh tình trạng bị thâm sau mụn, mình trị ở đó khoảng 3 lần, giảm được 80%. Trị mụn bên Orient thì rẻ hơn nhiều so với bên chỗ bạn nói. Bạn qua đó thử xem.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vừa reply bài chia sẻ của bạn Nguyenlanngoc ở topic bên kia, sang đây đọc bài của bạn ariesgirl thấy cũng có tý lạc quan nên phần nào không biết tình trạng ban đầu của 2 bạn như thế nào, có bị nhiều mụn bọc không. tình trạng của mình thì được đánh giá là không trầm trọng như nhiều bạn đến trung tâm (bị nhiều mụn nhỏ dưới da, còn mồ hôi dầu thì vô đối). anh bán thuốc thì dặn chỉ dùng 2-3 giọt tinh dầu thôi, nên mình k thấy hiện tượng nóng ran, đỏ hay bong tróc, hay tại mình bôi không đủ liều lượng nhỉ ~_~ mình thì được em nhân viên báo giá 150k/ lần trị liệu cơ >"< 1 lần trị liệu xử lý được có hơn chục cái mụn, có 1 cái mụn bọc to nặn xong vẫn thâm và lõm như thường, lại mọc ngay thêm 1 cái mụn bọc to đùng ngay cạnh nữa, nên đang băn khoăn có rải $ trị liệu tiếp không. mà đợi 1 đống mụn nhỏ dưới da đẩy nhân lên thì không biết đến bao giờ mình đã dùng bột nghệ luôn rồi chứ k đợi đến giai đoạn trị thâm. mọi người vẫn tiếp tục uống nước lá chứ?

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang chán quá đây, được 2 3 ngày mặt đỡ đỏ và khô giờ lại đỏ ửng và bong tróc mặt tiếp. Thực sự là nản lắm rồi ko muốn chữa nữa luôn. Mụn thì vẫn tiếp tục lên, vẫn phải nặn đống mụn ra. Thực ra thì da mặt mình bị khá nặng rồi và rất nhiều mụn viêm nên nặn đau như đau đẻ ấy. Chả bít có phải mình k hợp vs thành phần thuốc uống ko mà lại đỏ lên sợ vậy. Mình bôi thuốc nghệ ngay từ đợt đầu điều trị rồi, h vẫn uống thuốc lá. Còn 1 lần trị liệu lên 150k từ hơn tháng nay rồi. Quảng cáo thì bảo giá cả hợp lý nhưng nặn có như thế mà chém tận 150k thì quá spa sang trọng ở bên ngoài...Mình đang băn khoăn lắm lun. Đâm lao phải theo lao mà càng ngày càng k có kết quả tn. Sắp 2/9 rồi mặt thế này thì vác đc đi đâu hic

• 6 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em thấy chúng ta nên duy trì topic này để tiện trao đổi về tình hình điều trị với nhau, các chị nghĩ sao?
    Trung tâm quảng cáo ghê lắm, nhưng có 1 điều chắc chắn là ko có phương thuốc thần tiên nào cả.
    Lúc em đi điều trị thì tình trạng ko nặng lắm, nhưng hay bị mụn bọc, cứ khỏi 1 cái nó lại đẩy lên cái khác, da bị dầu nhiều.
    Mà mụn của em nó đeo bám dai dẳng lắm. Nhiều lúc tự hỏi sao ng yêu thì ko chung thủy như anh mụn cho mình đc nhờ nhỉ =)) Mụn thì đuổi mãi, diệt mãi ko đi cho =))
    Nhưng từ lúc điều trị thì hỡi ôi, mặt phá ra tan nát, ai nhìn cũng kêu làm em buồn muốn thúi ruột
    Nay em cũng đỡ nhiều rồi nhưng chưa khỏi 100% các chị ạ, thỉnh thoảng vẫn có mấy cái mụn bé li ti nổi lên.
    Vết thâm thì cực nhiều, chắc phải hàng năm sau da mới khôi phục lại đc.
    Mà em nghĩ, các chị đừng nặn mụn viêm khi nó còn sưng đỏ. Ráng chờ mấy hôm nó chín đi, nặn dễ hơn mà đỡ đau hơn.
    Chứ nặn khi nó còn viêm thì nguy hiểm lắm, rất dễ tái phát.
    Sau 2 lần trị liệu e thấy cái sự "trị liệu" của TT này đúng là 1 hình thức vòi tiền, nên quyết ko đến nữa, chỉ mua thuốc về uống thôi.
    Hiện nay dù mụn đã đỡ đến 90% nhưng em vẫn tiếp tục uống thuốc sắc các chị ạ.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thật sự rất hoang mang,mong bạn nào đã chữa trị ở đây thì giúp mình ý kiến với.mình chữa trị ở đó đến nay là tròn đúng 40 ngày.mà tình trạng ngày càng nặng ko thấy đỡ gì,mặt 2 tuần đầu thì sưng húp,bong tróc, rồi chuyển qua giai đoạn mọc thêm nhiều mụn.mình qua trị liệu ở đó đc 3 lần.nói thật là trị liệu ở đó chẳng khác gì tra tấn,đau đớn rồi về nhà vừa sưng,vừa mọc thêm ti tỉ nốt mụn khác họ vẫn quả quyết là sẽ khỏi.giúp mình với các bạn ơi.mình có nên tiếp tục ko vậy.hix.mà mình thấy trung tâm cứ lừa lừa tnao ý,ko có tên tuổi mà bác sĩ gì chẳng thấy tên tuổi.hicc.lo quá mấy bác ơi,giúp e với ạ

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5