Địa chỉ khám bệnh

TP.HCM - Khám bệnh cho bé ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 69.8K Lượt đọc
  • 184 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bệnh viện Nhi Đồng lúc nào cũng quá tải, Bs khám qua quýt quá, muốn thắc mắc gì thêm cũng không được, có Mẹ nào biết có bệnh viện Nhi nào khác ở TP.HCM không ? Mình không yên tâm lắm khi đưa con tới các phòng khám tư của các Bs khám ngoài giờ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 555 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuvan Xem bài viết
    Bệnh viện Nhi Đồng lúc nào cũng quá tải, Bs khám qua quýt quá, muốn thắc mắc gì thêm cũng không được, có Mẹ nào biết có bệnh viện Nhi nào khác ở TP.HCM không ? Mình không yên tâm lắm khi đưa con tới các phòng khám tư của các Bs khám ngoài giờ.
    mẹ nó thử đến phòng khám Nancy trên đường Trần Bình Trọng thử , ngay góc TRẦN HƯNG ĐẠO với TRẦN BÌNH TRỌNG đấy

• 4,509 Bài viết

• 2,213 Được cảm ơn

bạn ơi, thế bạn yên tâm khi đưa con đến bệnh viện à
    kinh nghiệm xuơng máu của mình suốt quá trình nuôi con bệnh 3 năm nay nè:
    đi khám ở bệnh viện, mỗi ngày một bác sĩ khác nhau, thế là mỗi lần khám một toa thuốc khác nhau, uốnng từ lúc con bệnh nhẹ đến phải nhập viện luôn he he
    quan trọng không phải là bệnh viện hay phòng mạch, quan trọng là bạn tìm được bác sĩ có y đức cho con bạn thôi bạn ạ, còn bệnh viện và phòng mạch tư như nhau cả, ở đâu thì trình dược cũng đến được và ở đâu cũng nhận hoa hồng của trình dược mà cho thuốc cả, khác là người bác sĩ có y đức thì khi cho thuốc, họ còn có tâm và nghĩ đến bệnh nhân thôi
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,861 Bài viết

• 2,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MebeTEEN Xem bài viết
    mẹ nó thử đến phòng khám Nancy trên đường Trần Bình Trọng thử , ngay góc TRẦN HƯNG ĐẠO với TRẦN BÌNH TRỌNG đấy
    Mẹ bé TEEN ơi,
    Phòng khám Nancy ở góc đường TRẦN HƯNG ĐẠO với NGUYỄN VĂN CỪ chứ!
    Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    :Rose::Rose::Rose: :Rose: :570: :Rose: :Rose: :570::Rose: :Rose::Rose::Rose:
    • 10,861 Bài viết

• 2,595 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    đi khám ở bệnh viện, mỗi ngày một bác sĩ khác nhau, thế là mỗi lần khám một toa thuốc khác nhau, uốnng từ lúc con bệnh nhẹ đến phải nhập viện luôn he he
    quan trọng không phải là bệnh viện hay phòng mạch, quan trọng là bạn tìm được bác sĩ có y đức cho con bạn thôi bạn ạ, còn bệnh viện và phòng mạch tư như nhau cả, ở đâu thì trình dược cũng đến được và ở đâu cũng nhận hoa hồng của trình dược mà cho thuốc cả, khác là người bác sĩ có y đức thì khi cho thuốc, họ còn có tâm và nghĩ đến bệnh nhân thôi
    Cái dụ này thì cực kỳ chính xác.

Vì bác sĩ có trăm công ngàn việc, hôm nay bác khám nhưng nếu tối bác trực thì ngày mai bác khám ở nhà...
    Yêu người ... Yêu đời ... Yêu cuộc sống ... [CÁC SỐ ĐO VÀ CÁC VẤN ĐỀ CỦA BMMT] [TẠM XA WTT TỪ 09/2010 :Sad:]
    • 10,861 Bài viết

• 2,595 Được cảm ơn

Ở TP.HCM chỉ có 2 bệnh viện chuyên khoa Nhi là Nhi đồng 1 và Nhi đồng 2, khỏi phải nói nhiều về lượng bệnh nhân quá tải ở hai nơi này.

Ngoài ra còn có bệnh viện Nguyễn Tri Phương, nhưng chất lượng ở đây thì không nói gì vì hiện tại quy mô của khoa nhi đang giảm từ 120 giường rụng xuống còn 40 giường.

Ai cũng muốn điều tốt nhất cho con mình là hậu quả là quá tải dẫn đến "Bác sĩ kêu trời, bệnh nhân lãnh đủ".
    • 7,724 Bài viết

• 7,530 Được cảm ơn

Gần nhà mình có 1 BS làm ở BV Nhi Đồng 1, BS có phòng mạch khám ngoài giờ. Mình rất yên tâm khi đưa còn mình đến khám khi bé không khỏe.

BS này cũng đã ngoài 40 tuổi, rất cẩn thận. Khám chỉ nhận tiền công khám 15.000đ và ghi toa vào sổ cho bé cẩn thận + dặn dò. Việc mua thuốc uống không bắt buộc mua thuốc của BS, có thể tùy ý ra ngoài nhà thuốc tây mua thuốc.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng có một thời gian đưa con đi khám ở nhi đồng, bác sĩ khám qua quít cho xong. Hiện giờ mình hay đưa bé đi khám ở 1 PM tư. BS này làm ở Việt Pháp, khám kỹ, mình có thể hỏi này kia, mỗi 1 cái là bác sĩ kê toa và bán luôn thuốc. BS này ít khi dùng kháng sinh, chỉ khi nào thấy cần mới cho toa. Đi khám BS này mình thấy yên tâm. Khám vào từ tối thứ 2 đến thứ 6, thứ 7 nghỉ, chủ nhật có khám. Tiền khám là 30.000đ (mắc bằng BV, khám ngoài giờ), cộng thêm tiền thuốc. Riêng về da liễu (vì con mình hay bị chàm), thì mình chỉ đưa lên BV Da Liễu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,090 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Mẹ xuannhi và mẹ hugo ko cho địa chỉ luôn đi, hix, mình sợ ND quá rồi, lần 1 lên, khám 2 nơi (TMH và hô hấp), mỗi người cho 1 loại kháng sinh và bắt uống cả 2. Lần 2 lên, bsy (khác) trợn mắt lên hỏi sao lại cho uống 1 lúc 2 loại KS mạnh thế và cho một toa hoàn toàn khác. Toa này đem ra dược sỹ lại được cái trợn mắt: sao con nít 10th mà cho ks mạnh vậy. Nhưng biết làm sao được bây giờ, ko lẽ ko cho con uống thuốc.

Tớ ko biết đưa con đi đau khám bây giờ nữa, huhuhuhu. Ai biết chỉ giùm...
    Yêu nhất là cu Khoai :Kiss: :Kiss: :LoveStruc: :LoveStruc:

Yêu nhất nữa là bé Su Su :Kiss::Kiss::LoveStruc::LoveStruc:
    • 526 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mình hay cho bé khám định kỳ ở bện việt Việt Hàn, đường Trương Công Định, khu Bàu Cát. Ở bv này nên đi khám vào thứ 2,4,6 vì có bác sĩ Phượng, bs rất dễ thương, khám kỹ, ghi hồ sơ cho bé rất chi tiết, thuốc thì cho uống kháng sinh nhẹ thôi, ngoài ra bs còn có kinh nghiệm nuôi hai đứa con rùi nên tư vấn cho mẹ rất tốt.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các Mẹ nhiều, Bv Nancy mình đã đưa con đến khám 2 lần, nhưng nhà mình ở Tân Bình, mỗi lần đưa con đi khám xa quá, XuanNhiThoTrang và Mehugo cho mình địa chỉ phòng khám đó đi nhé, chắc phải đi khám thử thôi, mình đang mang tập 2 được 7th rồi, tương lai còn cần Bs dài dài. Nói đến 2 Bv Nhi Đồng là bực mình, khám dịch vụ mà cũng qua quýt như khám cho...gà, định mở miệng hỏi thêm thì Bs đã gấp sổ khám con mình lại rồi.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

socolahcm ơi, cho mình hỏi thêm khám ở Bv Việt Hàn muốn gặp Bs đó thì khám buổi sáng hay chiều ?
    • 555 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các Mẹ nhiều, Bv Nancy mình đã đưa con đến khám 2 lần, nhưng nhà mình ở Tân Bình, mỗi lần đưa con đi khám xa quá, XuanNhiThoTrang và Mehugo cho mình địa chỉ phòng khám đó đi nhé, chắc phải đi khám thử thôi, mình đang mang tập 2 được 7th rồi, tương lai còn cần Bs dài dài. Nói đến 2 Bv Nhi Đồng là bực mình, khám dịch vụ mà cũng qua quýt như khám cho...gà, định mở miệng hỏi thêm thì Bs đã gấp sổ khám con mình lại rồi.
    Đúng rồi đó , bác sĩ gì mà tiết kiệm lời nói thấy sợ ,hỏi gì cũng 0 nói .Do khám đông quá ,cứ giở hồ sơ rồi khám ,xong gấp sổ vào ,hỏi bị gì cũng im re ,nhiều lúc tức điên luôn :mad:

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình biết bác sĩ Hiếu , là bác sĩ mà hay lên tivi , báo chí về những ca mổ khó, hiện ổng đang là trưởng khoa nhi đồng , em gái mình có chồng là cháu kêu bác sỉ bằng cậu , nên hai vợ chồng khám thường xuyên cho cả hai đứa con luôn , Ổng ở đường Nguyễn Trọng Tuyển , đầu đường Nguyễn trọng Tuyển cắt Nguyễn Kiệm , các mẹ có ở gần đó thì đi khám thử xem , mình không biết giờ khám của bác sĩ , chỉ biết là hơi trể , mà ổng khó tánh , kỹ lưỡng lắm , tiển khám cũng không cao lắm . Các mẹ đến đấy xem thế nào .
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socolahcm Xem bài viết
    Mình hay cho bé khám định kỳ ở bện việt Việt Hàn, đường Trương Công Định, khu Bàu Cát. Ở bv này nên đi khám vào thứ 2,4,6 vì có bác sĩ Phượng, bs rất dễ thương, khám kỹ, ghi hồ sơ cho bé rất chi tiết, thuốc thì cho uống kháng sinh nhẹ thôi, ngoài ra bs còn có kinh nghiệm nuôi hai đứa con rùi nên tư vấn cho mẹ rất tốt.
    Hàn - Việt, mình nghe thông tin là bỏ phụ sản & nhi rùi, chuẩn bị chuyển qua làm Thẩm mỹ (BS GĐ nói). Các mẹ kiểm tra lại xem đúng không, kẻo mất công đưa con đến nhưng lại không khám được.
    • 482 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methutu Xem bài viết
    Mình biết bác sĩ Hiếu , là bác sĩ mà hay lên tivi , báo chí về những ca mổ khó, hiện ổng đang là trưởng khoa nhi đồng , em gái mình có chồng là cháu kêu bác sỉ bằng cậu , nên hai vợ chồng khám thường xuyên cho cả hai đứa con luôn , Ổng ở đường Nguyễn Trọng Tuyển , đầu đường Nguyễn trọng Tuyển cắt Nguyễn Kiệm , các mẹ có ở gần đó thì đi khám thử xem , mình không biết giờ khám của bác sĩ , chỉ biết là hơi trể , mà ổng khó tánh , kỹ lưỡng lắm , tiển khám cũng không cao lắm . Các mẹ đến đấy xem thế nào .
    Chị ơi, nhà em ở tận Nha Trang, chiều thứ 7 này em định đưa Kin nhà em vào SG để khám tổng quát và chữa bệnh ho của bé. Bác sĩ Hiếu mà chị nói khám tận tìnhvà có cho thuốc kháng sinh nhiều không chị? Nếu khám tổng quát thì nên khám ở đâu cho tốt hả chị? Em cảm ơn chị nhiều ạ.
    KIN'S BLOG:Rose: :Kiss: :Rose:
    • 526 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi atyl Xem bài viết
    Hàn - Việt, mình nghe thông tin là bỏ phụ sản & nhi rùi, chuẩn bị chuyển qua làm Thẩm mỹ (BS GĐ nói). Các mẹ kiểm tra lại xem đúng không, kẻo mất công đưa con đến nhưng lại không khám được.
    Ủa, mình mới cho bé đi chích ngừa tháng vừa rùi, để cuối tuần này mình cho bé đi chích ngừa xem sao nhé.

Bác sĩ Phượng trực vào thứ 2,4,6 từ 8h-17h
    • 188 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    Giống mình lúc có đứa đầu, lại còn cái vụ cứ khám người trước chưa đỡ, khám người sau thì người sau bảo bỏ thuốc của người trước đi, chán :RollingEy: , mà ai đời cứ cho kháng sinh bảy ngày không cần biết là thuốc đấy có chữa hết bệnh cho em bé không. :Nottalkin:
    • 178 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mẹ Hugo oi, mẹ cho bé khám ở đâu vậy, cho mình địa chỉ với. Đa tạ mẹ.
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

:Battin ey:
    Mình kham cho con minh o 79 dien bien phu,gap bs Doan la minh rat ok,vi ban muon hoi gi cung duoc,ma lai it dung tru sinh nua,bac si san sang trao doi voi cac ban khi ban con thac mac.Ma bac khong nhan nho gi het:Smiling: .