Địa chỉ khám bệnh

Thuốc Nam của ông Đao Tiên- Số 908 đường Láng- Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.12K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 91 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hi all,
    Các chị cho e hỏi đã có ai cho con uống thuốc nam của ông Đào tiên -908 đường Láng- HN chưa?, chuyên về VPQ-Hen, Viêm Phổi.. cho trẻ em! Em mới chuyển cho con e uống thử nhưng cũng đang băn khoăn lắm. KHông biết là chất lượng ra sao?( có trộn thêm thuốc kháng sinh hay k, uống lâu dài có vấn đề gì k..), có ai có kinh nghiệm gì về khoản này k ah?. Cảm ơn các bác nhiều.

• 91 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hu Hu,
    Chưa có mẹ nào cho con dùng thuốc ở đây hay sao?. Có ai không, lên tiếng đi nào?:Sad:

• 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nhà này đang uống của ông lang Đào Tiên đây, tốt lắm mẹ nó ah. Trộm vía con nhà này khám bs Hanh suất nói là viêm phế quản co thắt tù lúc 7 tháng tuổi cơ, 1 tháng uống kháng sinh 2 lần rồi còn tiêm nữa chứ mà bệnh cứ bị đi bị lại và bi liên tục và không khỏi. Đã dùng thuốc hơn 1 tháng nay mà trộm vía thây không bị lại, trộm vía ngàn lần, me nó cứ thử đi, uống kèm với nước rau diếp cá nữa đấy. Hiệu quả ra phết

• 91 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em cũng thấy đỡ, nhưng mà vẫn bị nhiều bạn ah,
    Tuy nhiên cho con uống, e thấy chưa có phản ứng gì nhưng uống thuốc thì răng cháu ngả màu vàng, k hiểu là trong thuốc có kháng sinh hay k? E lo lắm.
    Thuốc hơi khó uống mẹ cháu nhỉ, thế mà cháu nhà chị từ 7 tháng đã dừng rồi, giỏi thật đấy.

• h&l
    • 4 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình con bé viêm phế quản co thắt, con lớn viêm a kinh niên, uống thuốc đào tiên 2 tháng rồi, trộm vía từ lúc uống thì đỡ hẳn, trước đây chả tháng nào thoát uống kháng sinh, mùi thuốc thì giống vị bổ tì của thuốc bắc, nhưng con uống cũng hơi bị vàng răng. Con mình bác Tiên nói phải uống vài tháng mới khắc phục được (viêm pq mãn tính).

Vì thuốc nam đã pha chế nên em cũng hơi băn khoăn không biết thế nào, hiện tại đành phải đặt lòng tin vào y đức của nhà thuốc. Mong mọi người ai đã dùng rồi thì cùng có ý kiến cho các mẹ cùng biết nhé.

• 595 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

BÀI THUỐC: Chữa Viêm phế quản mãn tính bằng thuốc nam.
    Tôi tâm đắt và viết bài này vào ngày 02/4/2010 , "sức khỏe 365 ngày" đã copy lại bài viết của tôi và đăng trên diễn đàn của họ.
    Mọi người cứ Saech : " Chữa Viêm phế quản mãn tính bằng thuốc nam " thì sẽ rõ:
    http://suckhoe365.net/2010/04/chua-v.../#comment-4480

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ à, thuốc lang của ông Đào Tiên ở 908 đường Láng là thuốc dạng gói bột, đóng vào túi nhỏ,. Nhưng khi các mẹ cho con uống vào thấy bị vàng răng đúng không. Mình có một chút thông tin về thuốc nam của ông Đào Tiên các mẹ tham khảo, tin hay không thì tùy các mẹ nhé (thông tin tin cậy mình được một bà trước làm giúp việc ở đó cho biết). Thuốc đó không hẳn là thuốc Nam vì ở đó có cả thuốc kháng sinh các mẹ ạ hình như là có hai loại được nghiền lát (giống như mình đi xay bột ý) rồi trộn lẫn với một ít thuốc nam cũng dạng bột (hình như là trần bì) và có cả bột mì nữa (bột mì thì nhiều hơn thuốc đấy) sau đó trộn đều các hỗn hợp đó lên rồi đóng vào từng túi nhỏ các mẹ ạ. Một vài điều mình chia sẻ, các mẹ xem để tham khảo thôi chứ mình không có ý gì đâu.

• 1,910 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi h&l Xem bài viết
    Nhà mình con bé viêm phế quản co thắt, con lớn viêm a kinh niên, uống thuốc đào tiên 2 tháng rồi, trộm vía từ lúc uống thì đỡ hẳn, trước đây chả tháng nào thoát uống kháng sinh, mùi thuốc thì giống vị bổ tì của thuốc bắc, nhưng con uống cũng hơi bị vàng răng. Con mình bác Tiên nói phải uống vài tháng mới khắc phục được (viêm pq mãn tính).

Vì thuốc nam đã pha chế nên em cũng hơi băn khoăn không biết thế nào, hiện tại đành phải đặt lòng tin vào y đức của nhà thuốc. Mong mọi người ai đã dùng rồi thì cùng có ý kiến cho các mẹ cùng biết nhé.
    Kéo topic này lên để tham khảo ý kiến của các mẹ khác, vì hôm nay mình đi ăn giỗ gặp bà chị họ cũng cho con dùng thuốc này, nhưng ko thấy kêu bị vàng răng.
    Ko hiểu nhà thuốc này có tai tiếng bao giờ chưa các mẹ nhỉ.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt