Địa chỉ khám bệnh

Thông tin về BS Khánh - Hàng Hòm; BS Khám mắt - Bà ngoại Ếch

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 47.8K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 697 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình có kế hoạch đưa tụi nhỏ (cả 5 đứa) đi kiểm tra mắt và dinh dưỡng. Nhưng ngày bình thường thì rất kẹt thời gian. Không biết chủ nhật BS Khánh và BS Vân - Bà của Ếch có làm việc không nhỉ?
    Ở đó có đông bệnh nhân phải chờ không? Nếu mình cho 5 đứa đi khám một lúc thì chắc để nhiều người chờ đợi quá.

Ai đã từng khám ở đây , cho mình biết chút kinh nghiệm với. Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Bac sy Khanh Hang Hom co kham buoi chieu chu nhat khoang 17 h 30 (hay 17h) . Tuy nhien ban nen goi DT truoc , nha BS co mot ong gia (Bo cua BS) tra loi DT rat nhiet tinh day .
    The con BS Van thi em chua duoc biet : Chi co the cho em dia chi duoc khong vi con gai lon cua em bi can thi nhung chua tim duoc bac si kham . Cam on chi
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Xin phuc vu cac me ngay day ! Ba ngoai Ech kham o phong kham tu ngoai gio , tu 5-8h chieu cac ngay, ke ca chu nhat. Dia chi la : 37 pho Đường Thành (gan cho Hang Da y). DT cua ba la : 0904 233 400 / 8287718 (Phong kham). Cac me co the lien he truoc, hen gio dua be den kham. Thuong thi cac be con nho deu duoc ba uu tien kham truoc cho.
    Con BS Khanh chi kham ngoai gio HC thoi, thu 7, CN cung kham., tu 5 h chieu.
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Con mình hiện đang điều trị bác Khánh ở Hàng Hòm vì bị rối loạn tiêu hoá sau khi bị ngộ độc thức ăn (ngày ị 1 lần - phân bạc mầu, có mùi rất chua).
    BS cho mua 10 lọ men tiêu hoá - uống 2 lọ / ngày, thuốc kali...2v/ngày thuốc này khó uống lắm vì chẳng tan trong nước cũng không thể nghiền ra được, thuốc bổ 1/2v chia 2 lần, 1 gói thuốc bột có tác dụng để bao đại tràng gì đó - 1/2 gói / ngày. Mất 130K - Ôi uống nhiều thuốc quá các mẹ ạ. Mà nghe nói BS Khánh điều trị rất lâu vì không cho dùng KS mà.
    Các mẹ đã cho con khám và điều trị ở BS Khánh cùng chia sẻ kinh nghiệm cho mẹ cháu với? Kết quả các mẹ thấy có khả quan không?
    • 367 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình nhớ là đã từng đọc bài nào đó mà các mẹ đã phản ánh về Bsy Khánh ở Hàng Hòm rồi nhưng quên mất đường link rồi....
    Bi nhà mình trước một tuổi đường ruột cũng kém, hay bị tiêu chảy, Mình cho Bi khám ở đó hình như tất cả 4 lần. Không biết các bé khác thì thế nào chứ Bi nhà mình rất hợp thuốc của bác ấy, cả 4 lần thì thuốc đều giống như bạn nói ấy:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngananh
    BS cho mua 10 lọ men tiêu hoá - uống 2 lọ / ngày, thuốc kali...2v/ngày thuốc này khó uống lắm vì chẳng tan trong nước cũng không thể nghiền ra được, thuốc bổ 1/2v chia 2 lần, 1 gói thuốc bột có tác dụng để bao đại tràng gì đó - 1/2 gói / ngày. Mất 130K...
    Thường thì Bi chỉ uống thuốc đến ngày thứ 2 là đã thấy đỡ rồi... Có lần nặng nhất Bi bị đi phân có nhớt, máu, cứ ăn vào là lại ra luôn, như kiểu các cụ gọi là "miệng nôn trôn tháo" ấy, tốn ko biết bao nhiêu là bỉm , cứ vừa đóng vào thì lại cởi ra vì đã ướt đẫm bỉm... lần ấy bác sỹ vẫn kê đơn như cũ nhưng bảo chỉ cho ăn cháo+thịt+chuối xanh & thay sữa mới trong 1 tuần (Dùng Olac _Enfar free)... Đến ngày thứ 3 cũng đỡ....
    Nói chung mình cũng thích khám ở đó vì bác ấy nhẹ nhàng & nhiệt tình.....
    Cũng may là Bi chỉ phải đến thăm bác ấy hồi dưới 1 tuổi thôi, lâu lắm rồi mình cũng ko phải đến đấy nữa nên cũng ko biết bây giờ thế nào.......
    • 1,851 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi hơn 5 tháng cũng bị đi ngoài nhiều lần do cho ăn bột sớm quá. BS Khánh kê cho 10 lọ Biolactovin (của Viện Công nghệ Sinh học), ngày 2 lọ, men Actapulgite ngày 1 gói chia 2 lần, viên Kẽm để bồi bổ đường ruột ngày 1/4 viên. Sau khi uống thuốc 1 tuần thì khỏi. Mình thấy BS Khánh có thể tin tưởng được, bạn cứ yên tâm điều trị cho con nhé.
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Nhưng mẹ cháu có một thắc mắc nhỏ: Sao thuốc của bs Khánh đắt thế các mẹ nhỉ. Men tiêu hoá các loại của ngoại cũng chỉ >2k/gói mà bs Khánh những 10K. Chỉ có 10 lọ men tiêu hoá + 5 viên thuốc bổ vi lượng mà những 130K. BS hẹn 3 ngày khám lại mà cứ đều đều thế thì .
    Hình như BS Khánh còn điều trị cả suy dinh dưỡng và còi xương đúng không các mẹ nhỉ.
    • 494 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Ngananh ơi, cu Mít nhà mình đây bị rối loạn tiêu hoá gần 1 tháng, mặt xanh rớt, phân luôn loãng, chua và tanh, uống các loại men tiêu hoá của bênh viện Việt Pháp, rồi Viện nhi, mãi không khỏi. Sau đọc ở 1 topic cũ có nói đến men tiêu hoá làm từ tảo biển không có tác dụng phụ của khoa vi sinh Bệnh viện Bạch Mai, nhiều mẹ cho con uống đã khỏi. Mình cho cu Mít uống 1 hộp 20 ống giá 32000, khỏi luôn, ăn uống và phân rất tốt.
    Thực ra thì mình cũng đã biết có men tiêu hoá là từ tảo này ngay lúc cu Mít bị rối loạn tiêu hoá, nhưng cứ thực hiện theo đơn các bác sĩ kê, biết thế cho con uống men tảo ngay từ đầu, đỡ mất nhiều thời gian với các loại thuốc khác như thế. Men tảo đó thực sự rất tốt và công hiệu đấy, và quan trọng nhất là ko có 1 tác dụng phụ nào, mẹ Ngananh thử xem nhé. Để con bị lâu xanh xao thương lắm.
    • 2,403 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Yến Vi nhà mình thì vì điều trị BS Khánh mà bị rối loạn, trướng bụng, đầy hơi, tiêu chảy phải đi cấp cứu đấy. Bây giờ nghĩ lại vẫn hãi lắm lắm.

Trang WEB cua YEN VI :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: (Do mẹ Yến Vi tự thiết kế :Battin ey: )
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mitmatmitdai
    Mẹ Ngananh ơi, cu Mít nhà mình đây bị rối loạn tiêu hoá gần 1 tháng, mặt xanh rớt, phân luôn loãng, chua và tanh, uống các loại men tiêu hoá của bênh viện Việt Pháp, rồi Viện nhi, mãi không khỏi. Sau đọc ở 1 topic cũ có nói đến men tiêu hoá làm từ tảo biển không có tác dụng phụ của khoa vi sinh Bệnh viện Bạch Mai, nhiều mẹ cho con uống đã khỏi. Mình cho cu Mít uống 1 hộp 20 ống giá 32000, khỏi luôn, ăn uống và phân rất tốt.
    Thực ra thì mình cũng đã biết có men tiêu hoá là từ tảo này ngay lúc cu Mít bị rối loạn tiêu hoá, nhưng cứ thực hiện theo đơn các bác sĩ kê, biết thế cho con uống men tảo ngay từ đầu, đỡ mất nhiều thời gian với các loại thuốc khác như thế. Men tảo đó thực sự rất tốt và công hiệu đấy, và quan trọng nhất là ko có 1 tác dụng phụ nào, mẹ Ngananh thử xem nhé. Để con bị lâu xanh xao thương lắm.
    Mẹ mitmatmitdai ơi cứ vào khoa vi sinh BV Bạch Mai mua là được à. K cần phải nói ai giới thiệu hay giấy tờ gì của BS à? Họ có hướng dẫn mình sử dụng không vậy.
    • 494 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ Ngananh cứ đi vào cổng phía bệnh viện Việt Nhật rồi rẽ phải vào khu bệnh viện Bạch Mai, lên tầng 2 hỏi khoa vi sinh. Lần trước mình đi lang thang mất 1 tiếng mới tìm được đấy. Khi vào thì bảo con cháu bị rối loạn tiêu hoá, đã khám ở viện Nhi hoặc Bạch Mai ( chỉ cần nói thôi, họ ko hỏi giấy đâu). Trong mỗi hộp thuốc đều có hướng dẫn sử dụng và thành phần thuốc. Sau này mỗi tháng cho con uống thêm khoảng 10 hộp để củng cố thêm tiêu hoá, còn chữa được cả bệnh dị ứng khi dùng kháng sinh nữa đấy. Thử ngay nhé nếu bé con khỏi thì báo cho mình biết với nhé.
    • 627 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mitmatmitdai
    Mẹ Ngananh cứ đi vào cổng phía bệnh viện Việt Nhật rồi rẽ phải vào khu bệnh viện Bạch Mai, lên tầng 2 hỏi khoa vi sinh. Lần trước mình đi lang thang mất 1 tiếng mới tìm được đấy. Khi vào thì bảo con cháu bị rối loạn tiêu hoá, đã khám ở viện Nhi hoặc Bạch Mai ( chỉ cần nói thôi, họ ko hỏi giấy đâu). Trong mỗi hộp thuốc đều có hướng dẫn sử dụng và thành phần thuốc. Sau này mỗi tháng cho con uống thêm khoảng 10 hộp để củng cố thêm tiêu hoá, còn chữa được cả bệnh dị ứng khi dùng kháng sinh nữa đấy. Thử ngay nhé nếu bé con khỏi thì báo cho mình biết với nhé.
    Con mình uống thuốc BS Khánh cho được hôm qua là hết ngày thứ 3 thì tối hôm qua đã lại đi ị táo rồi. Không biết có phải do uống men tiêu hoá không. Mà nó toàn là táo đoạn đầu thôi còn đoạn sau thì lại bình thường. Không biết men tiêu hoá nói chung và men của BV Bạch mai nói riêng có chữa được táo bón không nhỉ. Mẹ mitmatmitdai thấy em bé uống phân tốt lắm à. Ai có cao kiến gì không
    • 899 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Em bé nhà mình khi bị rối loạn tiêu hoá, bs hay kê đơn cho uống Lactomin Plus. Các mẹ có thông tin gì về Lactomin Plus ko thì chia sẻ cho mình với.
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình có người nhà quen biết và làm cùng Bac sỹ này, được biết Bác sỹ là giáo sư đầu ngành, Trưởng Bộ môn NHi - Đại học y khoa Hà nội... Chất lượng có thể tin tưởng được
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 2,347 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Lactomin Plus là men tiêu hoá do Hàn Quốc SX thì phải. Binlemon thấy thành phần vi sinh vật thì cũng giống với các men khác như Abio hay antibo, nhưng có vị rất dễ chịu, thơm, ngon. Cu Bin nhà mình uống rất thích (lại còn đòi uống nữa), sau khi uống xong 1 đợt 10 ngày (2 gói/ngày) thì đúng là có đỡ táo bón hơn thật, và hình như còn ăn uống tốt hơn nữa.

Thân
    Binlemon
    • 2,315 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGuyen A
    Em bé nhà mình khi bị rối loạn tiêu hoá, bs hay kê đơn cho uống Lactomin Plus. Các mẹ có thông tin gì về Lactomin Plus ko thì chia sẻ cho mình với.
    Bé nhà mình bị táo bón, được kê Lactomin Plus. Uống không đỡ, mình soi lên xem thì nó là một loại men tiêu hoá chứa Bifidus (giống như men sữa chua của Nestle), chất xơ Oligo (có trong sữa bột trẻ em và rau xanh, khoai lang) và một số chất khác. Mình không dùng nữa vì không có tác dụng đối với việc đi táo bón của bé.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đứa cháu mình đi ngoài 3 hôm, mẹ nó bảo lúc ý tự nhiên quên tịt chẳng cho con uống oresol, đi khám Bs Khánh cho uống men tiêu hoá (của bác) + mấy loại thuốc kích thích ăn uống như peritol,... chẳng thấy BS nói gì đến oresol cả, sau người nhà nhắc thì mẹ nó mới nhớ ra, khổ thân, thằng cu con uống lấy uống để. Hay là bs cho rằng trẻ bị tiêu chảy thì đương nhiên mẹ phải cho uống oresol rồi nhỉ? Mẹ nó bảo đúng là lúc ý đầu óc tối tăm quá chứ mọi khi thông tin tuyên truyền đầy rẫy ra, trách mẹ nó cũng đúng nhưng giả sử là người vùng sâu vùng xa họ ít có thông tin thì trách ai bây giờ?
    • 455 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Em đã cho con đến đó chữa đi ngoài rồi. Hơn một tuần cũng chẳng khỏi. Thuốc thì nhiều ơi là nhiều. Ông xã em xót quá quyết định liều một phen, cho con uống berberin. 5 viên một lần. Hai ngày sau tịt luôn.
    • 115 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chào mọi người,

Chiều qua mình cho con đến 20 Hàng Hòm để khám BS Khánh nhưng thấy cửa sắt đóng, bên ngoài có treo tờ giấy đề: BS đi vắng, xin miễn hỏi, cho thuê cửa hàng 20 Hàng Hòm

Có ai biết hiện BS Khánh chuyển phòng khám đến địa chỉ nào không? Làm ơn chỉ cho mình với, bé nhà mình cần được khám càng sớm càng tốt.

Cám ơn nhiều.
    • 34 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chào bạn
    Theo chị gái mình tuần trước đến khám bác sỹ khánh thì người nhà bảo bác sỹ đi công tác 2 tuần chứ không thấy nói là chuyển địa điểm.
    không biết từ tuần trước đến nay có gì thay đổi không
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4