Địa chỉ khám bệnh

Siêu âm cực hay ở Thái Thịnh- HN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.92K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm nay em đi siêu âm ở Phòng khám đa khoa Thái Thịnh, hình như là 125 Thái Thịnh hay sao ý. Em siêu âm nhiều nơi rồi nhưng chưa chỗ nào ưng như chỗ này. Lên phòng VIP (gọi là VIP nhưng giá cả cũng phải chăng), bác sĩ tận tình chu đáo,nhẹ nhàng, siêu âm rất cẩn thận, vừa siêu âm vừa chỉ cho mình xem từng bộ phận của bé. Người nhà được vào xem cùng. Hình ảnh rõ nét. Siêu âm xong thì tư vấn. Xong lại còn có đĩa VCD của bé mang về nữa. Nói chung hôm nay được nhìn thấy con nghịch, thích thật.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• vietsing có dịch vụ khám tận nhà phải không nhỉ ????

Các mẹ ơi cho em hỏi chút, e đang làm việc và sinh sống ở thái nguyên do chân đau không đi lại đc,...

• Ho và sổ mũi lâu ngày sẽ gây hậu quả thế nào?

Bé nhà em bị ho và sổ mũi liên miên mà không hết, thấy con bị vậy em cũng lo quá, cũng điều trị lâu...

• Siêu âm có hại cho thai nhi hay ko?

Chào tất cả các bạn, có lẽ mình đang hỏi một chuyện mà đã nhiều người hỏi, mình đã hỏi google, nhưng vẫn xin được hỏi lại để tham khảo thêm, vợ mình mang bầu đã được 7 tuần đi siêu âm 3 lần rồi, xin hỏi các bố mẹ là siêu âm có gây ảnh hưởng gì cho thai nhi ko? bao nhiêu lâu thì nên siêu âm một lần,...

• Khám sức khỏe định kì sao cho đúng?

Rất nhiều bệnh nhân cảm thấy mình rất khỏe nhưng qua xét nghiệm hoặc qua hỏi bệnh tỉ mỉ của bác sĩ,...

• Tìm thêm bạn học lớp tiếng anh cô Thanh, ở Thái Thịnh,HN

Trước đây có một mẹ đã mở topic chủ đề học tiếng anh lớp của cô Thanh rồi, nhưng mình không tìm thấy bài này. Xin mod cho mở topic mới. Tình hình cô Thanh đang còn trống giờ vào T2,T6 hàng tuần buổi 6h, nên mình muốn kêu gọi thêm một số bạn vào học lớp cô ý. Khoảng 8 người một lớp. Chương trình học...

• 48 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cho mình hỏi giá siêu âm VIP ở đó là bao nhiêu thế bạn?
    • 50 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

280 nghìn chị ạ. TIền nào của ấy, thích lắm. Chị thử xem.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 63 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

uh, chỗ này khi mình mang thai mình cũng hay đi khám và siêu âm ở đây
    Bác sĩ tận tình, chu đáo và nhẹ nhàng lắm. Địa chỉ là 125 Thái Thịnh
    • 21 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Một thai phụ cần được siêu âm tối thiểu 3 lần và ở đúng 3 thời điểm sau:

- Thai 12 tuần: đo độ mờ da gáy và tính nguy cơ hội chứng Down theo phần mềm của Fetal Medicine Foundation – London. 75% trẻ Down sẽ có da gáy dày. Việc đo độ mờ da gáy phối hợp với xét nghiệm PAPPA và Beta HCG máu mẹ sẽ giúp phát hiện 90% trẻ Down, đây là phương pháp giúp tầm soát hiệu quả hội chứng Down nhất hiện nay.

- Thai 22 tuần: là thời điểm lý tưởng để khảo sát hình thái học thai nhi, nước ối rộng rãi và thai đủ lớn để có thể nhìn thấy được các cấu trúc. Siêu âm 3 chiều hoặc 4 chiều sẽ giúp khảo sát tốt hơn. Nếu thai có dị tật nặng phải chấm dứt thai kỳ thì có thể cho sản phụ sanh non.

- Thai 32 tuần: siêu âm màu, đánh giá tình trạng sức khoẻ thai nhi bằng việc đo các thông số Doppler động mạch rốn, động mạch não giữa, . . Tránh hiểu lầm siêu âm màu và siêu âm đen trắng giống như tivi màu và tivi đen trắng. Siêu âm màu là siêu âm đen trắng nhưng những cấu trúc có sự dịch chuyển bên trong như tim, động mạch, tĩnh mạch sẽ được hiển thị màu, qui ước màu đỏ khi dòng máu hướng vể đầu dò siêu âm và màu xanh khi dòng máu rời xa đầu dò siêu âm.

Siêu âm là một phương pháp chẩn đoán an toàn, đã được tổ chức thực phẩm và dược phẩm Mỹ (FDA) cho phép ứng dụng trong y học thực hành. Tuy nhiên, việc siêu âm cần được chỉ định đúng vào những thời điểm quan trọng trên để giúp cho việc chẩn đoán đạt sự chính xác cao nhất. Ví dụ dấu hiệu độ mờ da gáy dày chỉ xuất hiện trong thời điểm 11-14 tuần, sau thời điểm này tất cả đều trở về bình thường. Siêu âm khảo sát hình thái học thai nếu ở thời điểm sớm hơn thì chưa nhìn rõ các cấu trúc hoặc ở thời điểm muộn hơn thì thai lớn, nước ối giảm sẽ khó khảo sát và nếu có bất thường thì việc chấm dứt thai kỳ cũng phải cân nhắc vì thai có thể sống sau sanh.

Một trẻ sanh ra bình thường và khỏe mạnh là điều mong ước của tất cả các bậc làm cha mẹ. Vậy để tất cả các cuộc vượt cạn đều được mẹ tròn con vuông, chị em sản phụ cần khám thai và siêu âm đúng theo lịch hẹn của bác sĩ, cần có một chế độ dinh dưỡng đầy đủ, hợp lý và một lối sống lành mạnh.

nhân đây mình có một số địa chỉ siêu âm 2D và 4D tốt cho mọi người tham khảo nhé:[/B][/I]
    1. . Phòng khám 12 Tôn Thất Thiệp (Bác sỹ Trần Danh Cường). Chỉ có siêu âm 4D. Bác sỹ Cường hiện là phó chủ nhiệm khoa chuẩn đoán hình ảnh bệnh viện C, các mẹ phải khám đúng theo các thời kỳ 12-14 tuần; 22-24 tuần và 32-34 tuần nếu không Bs khó tính đấy .
    2. .Phòng khám số 70/ ngõ 97- Hoàng Cầu ( Bác sỹ Phượng – ĐT 0986993619-04 3990 8989), siêu âm 2D-4D. Phòng khám này mới mở nhưng các Bs ở đây có nhiều kinh nghiệm (có Ths siêu âm rất pro vào thứ 7 mình không nhớ rõ tên) - tận tình và chất lượng khá tốt, làm giờ hành chính tất cả các ngày trong tuần.
    3. ĐC : 91, Đốc ngữ, ba đình (đối diện viên 354, gần cung thể thao quần ngựa). ĐT : 04 39922299-0975 669988 ( gọi trước để xếp lịch). Mình không biết nhiều về phòng khám này.
    4. . Viện lão khoa (Bác sỹ Thực) 0913.300.693 , ở Phương Mai ý- gần bệnh viện Việt Pháp và viện Da liễu. Bs siêu âm trong giờ hành chính, có thể muộn đến 5-6 giờ chiều tuỳ số lượng và làm sáng thứ 7, ngày xưa Bs chẩn đoán giới tính rất tốt nhưng bây giờ cũng ít nói rùi!!!
    5. . Bác sĩ Chương ở 15 Liên Trì. Ngày thường 2,3,4,5,6- từ 4H30 đến 19H30, Thứ 7- Sáng- Từ 8H30 đến 11H30/ Chiều: Từ 15h đến 19h, Chủ nhật- Chiều: Từ 15h đến 19h
    Gọi điện đến để đặt chỗ nhé. ĐT: 22185741
    6. . Phòng khám 35 Vạn Bảo (Bác sỹ Ánh) Điện thoại: 762.8999 - Làm việc từ 5giờ chiều các ngày, Thứ 7,CN khám buổi sáng hoặc khám cả ngày tùy thuộc vào từng tuần.
    7. . Phòng khám 49 Bát Đàn (Bác sỹ Qúy), chỉ có siêu âm 2D
    8. . Phòng khám 21 Phan Chu Trinh Điện thoại: 04 3933.2456, và có cơ sở mới 11 Phan Chu Trinh (tầng 1 của cấp cứu 115-HN) điện thoại:
    04 3933 2345.
    9. . Phòng khám 125 Thái Thịnh
    10. . Vỹ 89B dốc phụ sản hà nội
    11. Ngoài ra SA 22 tuần ở 32 Phùng Hưng, PKDK Đức Minh Y Cao BS Giang hoặc BS Tuyết Minh đều được. Chỗ 32 PH này thì cứ đến tầm hết giờ làm việc 4h30-6h00 là vào luôn, cùng lắm đợi 15p người trước.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

kaka nhà em được gần 10 tháng rồi. Giờ xem lại hình siêu âm của con lúc 32 tuần tại phòng khám 125 Thái Thịnh thấy giống như đúc. hồi đó em siêu âm phòng VIP giá là 250n bao gồm cả ghi đĩa. Em rất tin nhiệm phòng khám này, giới thiệu cho mấy người bạn cũng rất ưng ý
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đã sinh 2 bé và cả 2 lần toàn đi siêu âm ở PK ĐK Thái Thịnh. Mình thấy siêu âm ở đây được các mẹ ạ. Thái độ của bsĩ nhẹ nhàng. Cả 2 lần dự kiến sinh của mình đều chuẩn phóc luôn.
    - Lần 1 bsĩ dự kiến mình sinh 20/3/2007 -> Rạng sáng 20/3 đau đẻ -> 5h chiều sinh
    - Lần 2 dự kiến sinh 2/9/2009 -> Tối 1/9/09 đau -> 2h sáng 2/9/09 sinh :Laughing:
    Và mình để ý thấy 2 ngày dự kiến chuẩn này đều là ngày dự kiến của lần siêu âm đầu tiên ( tức là ngay từ khi mình mới có bầu được khoảng 2 -3 tháng gì đó). Còn các lần về sau thì thời gian sẽ zu zi chút ít đấy.
    Siêu âm VIP thì có ưu điểm là đỡ fải chờ đợi lâu và thông tin chi tiết hơn thôi. Mẹ nào có thời gian có thể chờ được thì chỉ cần siêu âm 4D bình thường thôi vì bác sĩ cũng khá tận tình & chu đáo mà. Còn lần nào đến cũng vào phòng VIP thì mình thấy lục tốn wá. Mình toàn siêu âm phòng thường thôi.
    Mình và chị bạn thân của mình đều đã sinh 2 cháu và cả 2 lần mang bầu toàn rủ nhau đến đó siêu âm và dự kiến đều chuẩn. Các mẹ thử xem!:Smug:
    Mẹ yêu bố vì:
    - Khuôn mặt chữ điền nam tính
    - Cái mũi to (người ta bảo người mũi to sống tình cảm)
    - Cặp môi dầy & đỏ mọng ( môi dầy gợi cảm mờ lị)
    - Cái cằm trẻ quyến rũ
    - Và hàm răng thưa để uống nước chanh ko cần bỏ hạt :Battin ey:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng định đi siêu âm thử ở đó xem như thế nào? Các mẹ cho em hỏi là Siêu âm thường và siêu âm Vip đều có đĩa VCD mang về ah? hiiiiiiiii. Mẹ nào có số điện thoại của bác sĩ ở đó ko? cho em với. Vì em đi làm về muộn ko biết thời gian làm việc của bác sĩ ở đó như thế nào? em cám ơn nhiều:LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi doanletrangnhi; 10/05/2010 vào lúc 11:07 AM.
    • 354 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

mình siêu âm ở đó thấy cũng ổn đó, nhanh sạch và không phải chờ lâu
    • 21 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Không bíêt các mẹ thế nào chứ e thì e không dám đến đây đâu. Còn nhớ chuyện cu bờm nhà e, vào sa ở 125 thái thịnh bị phán là não ống tủy phải bỏ, báo hại gd e như đưa đám mấy hôm. Riêng e thì khóc lóc mấy đêm liền, đi vào sản c họ nói k sao. Ox e vẫn không tin lên bs cường sa lại mấy lần đều k sao cả. Bây giờ cu bờm đã được 2 tuổi rồi nhưng ngix lại vẫn chưa hết Hoang mang. E lại sắp có bé rồi, sắp lại phải đi sa
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

siêu âm phòng vip giá 300. 400. mình hay siêu âm phòng víp 300 BS PHAN ANH TẤN 0979122869. BS NÀY SIÊU ÂM KỸ LƯỠNG VÀ VUI TÍNH LẮM