Địa chỉ khám bệnh

SG-Nơi điều trị mụn uy tín và hiệu quả ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 41 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ có biết nơi nào điều trị mụn uy tín , hiệu quả, không lo tái phát giúp iem với. Có anh chị nào có kinh nghiệm rồi có thể cho mình biết với nhe.
    Em thấy TMV BS Tú nghe nói đc lắm nhưng không biết thế nào, còn BV Pháp Việt cũng có, chi phí thế nào nhỉ ?:Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ck2600 Xem bài viết
    Các mẹ có biết nơi nào điều trị mụn uy tín , hiệu quả, không lo tái phát giúp iem với. Có anh chị nào có kinh nghiệm rồi có thể cho mình biết với nhe.
    Em thấy TMV BS Tú nghe nói đc lắm nhưng không biết thế nào, còn BV Pháp Việt cũng có, chi phí thế nào nhỉ ?:Crying::Crying:
    Phòng khám của bác sĩ Trần Ngọc Ánh_giảng viên ĐH Y dược Phạm Ngọc Thạch đó bạn.

Phí khám là 30.000đ/lần, khám xong bác sĩ kê toa cho bạn mua thuốc (có tiệm thuốc chỗ phòng khám luôn đó), tiền thuốc cũng khá hữu nghị!

Địa chỉ: 1C1 Phan Xích Long (nhưng không nằm trên đường này), nên bạn đi theo mình chỉ cho dễ: đi đường Phan Đăng Lưu rồi quẹo qua Phan Xích Long (nếu đi từ hướng ngã tư Phú Nhuận thì quẹo phải, hướng ngược lại thì quẹo trái) đi thẳng (cũng hơi xa) khi nào thấy bên tay phải có quán miến gà Sơn Nga (dễ thấy lắm vì quán khá lớn) thì bạn rẽ trái qua đường gì gì đó, phòng khám nằm bên tay phải nha, đầu đường có quán cafe Điểm Mới.

Thời gian khám: 16h - 21h từ T2 - T7, CN thì từ 8h - 11h.

Vì phòng khám rất đông khách nên để đảm bảo bạn khỏi phải chờ rất lâu khi tới khám và có thể khám theo ngày, giờ bạn rảnh thì bạn nên gọi điện tới số 08.3.5172553 để lấy số trước! Vd bạn muốn khám vào T7 thì 15h T2 bạn gọi nói tên, ngày, giờ bạn tới khám!

Bạn đi thử đi! Bạn mình nhiều đứa bị mụn nặng, nhẹ đều hết cả rồi.

Chúc bạn mau chóng hết mụn nha! Thân!

BV Việt Pháp thì mình không biết, chứ mình khuyên bạn không nên tới TMV BS Tú. Hồi mình thử rùi, mặt mình chẳng bị gì nặng. Vậy mà vô đó, họ tư vấn phải làm cái này, cái kia, nói chung tùm lum! Nghe xong chóng mặt luôn, mà chi phí thì cũng "trên trời" nên đành ngậm ngùi đi về.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 364 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Hồi trước mình cũng đi Bs Ánh trị mụn & chăm sóc da mặt ở khu trên lầu ( điều trị ánh sách xanh gì đó ) nhưng thật sự là ko hết. Bs cho uống kháng sinh mạnh quá làm môi mình khô & tróc da có khi bị chảy nước nữa chứ... tối ngủ môi ngứa chịu ko nỗi. Mình gãi và bây giờ bị thâm luôn. Nếu có khám dị ứng thì khám bs Ánh chứ mụn mình nghĩ ko hết đâu.

Mình trị mụn ở Acclear Hồ Văn Huê thì lại hết, chi phí thì 2tr-3tr cho toàn bộ thời gian trị luôn, nhưng hết hẳn, còn có thuốc bôi mụn 256, xức vào là mụn khô liền... Mình nói theo kinh nghiệm bản thân của mình chứ ko có ý quảng cáo gì đâu. Hiện giờ mình vẫn còn đi vệ sinh da mặt ở Acclear nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,566 Bài viết

• 1,241 Được cảm ơn

Bạn ơi mụn do rất nhiều nguyên nhân nhưng các anh chị ngành da liễu thường nói đùa rằng nó là cần câu cơm của bác sĩ. Vì vậy mong là bạn mau lành bệnh và cũng đừng bận tâm vì nó quá nhiều
    " Cuộc đời có bao lâu mà hững hờ"
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DNg_ Xem bài viết
    Hồi trước mình cũng đi Bs Ánh trị mụn & chăm sóc da mặt ở khu trên lầu ( điều trị ánh sách xanh gì đó ) nhưng thật sự là ko hết. Bs cho uống kháng sinh mạnh quá làm môi mình khô & tróc da có khi bị chảy nước nữa chứ... tối ngủ môi ngứa chịu ko nỗi. Mình gãi và bây giờ bị thâm luôn. Nếu có khám dị ứng thì khám bs Ánh chứ mụn mình nghĩ ko hết đâu.

Mình trị mụn ở Acclear Hồ Văn Huê thì lại hết, chi phí thì 2tr-3tr cho toàn bộ thời gian trị luôn, nhưng hết hẳn, còn có thuốc bôi mụn 256, xức vào là mụn khô liền... Mình nói theo kinh nghiệm bản thân của mình chứ ko có ý quảng cáo gì đâu. Hiện giờ mình vẫn còn đi vệ sinh da mặt ở Acclear nữa.
    Mình chỉ nói theo kinh nghiệm bản thân, gia đình và bạn bè thôi. Mình và anh trai thì chỉ theo liệu trình thuốc đã hết rồi; còn nhỏ bạn mình thì điều trị với thuốc và cả liệu trình "điện C" gì gì đó nữa thì giờ mặt đã sạch mụn mà da còn trắng hồng ra nữa. Vậy mình mới dám lên mà góp ý. Còn bạn bị như vậy có lẽ là do cơ địa không thích hợp với cách của bác sĩ hay sao đó. Còn chỗ Acclear gì đó bạn nói mình cũng sẽ ghi vào sổ tay làm cẩm nang, hì hì! Điều trị ở đâu đi chăng nữa nếu ai khỏi thì cũng mừng cho người đó, chứ bị mụn là mất tự tin nhất, hì hì!

Mà bạn này, vệ sinh da mặt là làm những gì bạn, chi phí thế nào? Chứ dưới bác sĩ Ánh mình không thấy có khoản "vệ sinh da mặt" nên mình muốn hỏi để đi thử. Thank bạn trước ha!
    • 133 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ủa mấy bạn ơi, cho mình hỏi tí: Ở chỗ bác sĩ Ánh có chữa sẹo và vết thâm không vậy? Còn ở Acclear, tiền 2-3 triệu là tiền trị mụn hay là đã bao gồm luôn chữa sẹo và vết thâm luôn rồi? Tại vì bây giờ da mặt mình hết mụn rồi, chỉ có điều tàn tích còn lại quá trời luôn, cho nên cũng hơi nản... Hix hix.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 404 Bài viết

• 517 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BSApollo Xem bài viết
    Bạn thử ghé thăm BS Thiện, 788/16c nguyễn kiệm F3 Gò Vấp . sdt : 0988000537, đã có 20 năm kinh nghiệm về da liễu rồi :Smiling:
    Bác sĩ Thiện kinh nghiệm 20 năm da liễu, sao bạn cũng giới thiệu bên gai đốt sống ????? mình ko hiểu :Sigh: bác sĩ da liễu chuyên luôn cơ xương khớp hử? bạn cho mình lời giải thích nhé, đừng giới thiệu lung tung như thế chứ onttella:
    • 225 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiHoWyTa Xem bài viết
    Mình chỉ nói theo kinh nghiệm bản thân, gia đình và bạn bè thôi. Mình và anh trai thì chỉ theo liệu trình thuốc đã hết rồi; còn nhỏ bạn mình thì điều trị với thuốc và cả liệu trình "điện C" gì gì đó nữa thì giờ mặt đã sạch mụn mà da còn trắng hồng ra nữa. Vậy mình mới dám lên mà góp ý. Còn bạn bị như vậy có lẽ là do cơ địa không thích hợp với cách của bác sĩ hay sao đó. Còn chỗ Acclear gì đó bạn nói mình cũng sẽ ghi vào sổ tay làm cẩm nang, hì hì! Điều trị ở đâu đi chăng nữa nếu ai khỏi thì cũng mừng cho người đó, chứ bị mụn là mất tự tin nhất, hì hì!

Mà bạn này, vệ sinh da mặt là làm những gì bạn, chi phí thế nào? Chứ dưới bác sĩ Ánh mình không thấy có khoản "vệ sinh da mặt" nên mình muốn hỏi để đi thử. Thank bạn trước ha!
    Mình muốn chữa mụn Bên BS Ánh, chi phí cần chuẩn bị là bao nhiêu vậy bạn?
    • 225 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em post trung Mod ạ :Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kenzo11206; 09/01/2010 vào lúc 11:06 AM.
    • 148 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

MÌnh có biết 1 bác sĩ chuyên trị mụn rất hay, cô ấy tên là Sương là ở bệnh viện y đại học y dược, khoa về da liễu, nhà cô Sương ở đường trần văn đang,mình ko có nhớ địa chỉ chính xác nhưng nếu bạn đi từ đường cmt8 quẹo vào trần văn đang , bạn đi thẳng qua đường rầy xe lửa luôn hỏi bác sĩ dương trị mụn là người ta chỉ cho bạn, chữa rẻ mà hiệu quả cao, bạn có thể mua số để được khám sớm giá 120k thì phải, số dt mua số mình phải hỏi lại nhỏ em , vì là ở đó đông lắm, nếu ko biết mua số thì bạn đợi đến 12 giờ đêm chưa được khám nữa đó...
    • 125 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi live_4_you Xem bài viết
    Ủa mấy bạn ơi, cho mình hỏi tí: Ở chỗ bác sĩ Ánh có chữa sẹo và vết thâm không vậy? Còn ở Acclear, tiền 2-3 triệu là tiền trị mụn hay là đã bao gồm luôn chữa sẹo và vết thâm luôn rồi? Tại vì bây giờ da mặt mình hết mụn rồi, chỉ có điều tàn tích còn lại quá trời luôn, cho nên cũng hơi nản... Hix hix.
    Ko dám 2-3 triệu đâu bạn. Lần đầu mình đi nhắm chi phí điều trị mụn là 2 triệu/5 lần (mua trọn gói 5 lần trị). Sau 5 lần, bớt mụn chứ ko hết hẳn vì họ nặn mụn ra mà, nhưng mỗi lần mụn nổi lại thì lại đến đó nặn ra tiếp. Từ hồi trị tới giờ đã 2 năm, Từ lần thứ 5 trở đi thì mỗi lần là 80k (làm tới đâu trả tiền tới đó, ko có trọn gói), chưa kể mua thêm sửa rửa mặt (nhập khẩu, ở đây ko thấy bán, giá 350k), kem (tự chế 285k) và mặt nạ (285k đắp được 3 lần). Bạn thử tính coi 2 năm nay mình đã tốn bao nhiêu tiền rồi? Đồng ý là bớt mụn nhưng ko hết hẳn và phải chịu đau (nặn mụn lần nào mình cũng khóc hết).

Giờ ko đủ kiên nhẫn dến đó nặn mụn nữa mình chuyển sang phòng mạch tư bác sĩ da liễu mà có topic mẹ nào giới thiệu: bác sĩ Hoàng Anh. Nhưng mới đi được 2 tuần chưa thấy hiệu quả nên chưa dám giới thiệu. Để khi nào mình thấy kết quả tốt thì sẽ vào comment tiếp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi michelletao; 07/07/2010 vào lúc 02:34 PM.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc hết topic http://www.webtretho.com/forum/f69/h...23/index5.html mình cũng thu nhặt đc nhiều địa chỉ trị mụn...nên đó cũng là cái khó khi quyết định nên điều trị ở đâu...vì trước đây mình chưa điều trị mụn chỗ nào cả....nên cuối cùng quyết định trị ở chỗ nào gần nhà mình nhất mà đã đc người khác feedback tốt

nhà mình ở Q7 nên quyết định chọn phòng mạch BS Trương Lê Anh Tuấn (BV Da Liễu) ở 30/31/5 Lâm Văn Bền P.Tân Kiểng Q7 để điều trị...có tiến triễn gì cũng muốn đc chia sẻ với các bạn

Cũng mong tìm đúng thầy đúng thuốc...trị mụn quả là 1 con đường đầy gian nan
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kukin1; 08/07/2010 vào lúc 03:41 PM. Lý do: thiếu nối dung
    • 78 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Minh thay c dau minh tri mun o phong kham Bs Nguyen Duy Hung, o tren pho Hue ay, rat hieu qua, nhung hoi ton tien chut, bs do La Tien si, chu tich hoi Da lieu Viet Nam day, minh ko nho cu the so nha, ban search tren google la ra ngay
    • 2,479 Bài viết

• 1,798 Được cảm ơn

bác sĩ Liên trên đường Cao Thắng, bạn đi Võ Văn Tần quẹo phải ra Cao Thắng đó.. mình k nhớ địa c hỉ nhưng nếu đi như vậy thì phòng khám của cô Liên nằm bên tay phải, kế bên có shop quần áo Wow thì phải... ox mình bị nhiễm sắc tố da, mợ mình bị dị ứng nổi mụn đầy mặt, đều khám ở đây và khoảng 1 tuần là thấy đỡ hẳn đó.. mình thấy cũng nhìu bạn bị mụn đến khám lắm mọi người ghé sang đây thử xem..
    • 1,251 Bài viết

• 1,981 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình hỏi bạn đi bs Trương Lê Anh Tuấn thế nào rồi? tiến thuốc đắt không bạn?
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình có kinh nghiệm từ bản thân đây.
    Chia sẻ với cả nhà.

Bác Sỹ Sương, nhà ở khu Ga Sài Gòn, hồi đại học mụn khủng khiếp. Để khám được ở nhà bác này thì thường phải chờ lấy số đến 12h ĐÊM. Khám cuối tuần đến 12hĐÊM. ai lấy số sau thì ngủ qua đêm ở nhà bác luôn. Bác cho uống và thoa thuốc. Không thấy hiệu quả lắm. Thuốc thoa làm mỏng da, rát, dễ bị kích ứng. (mình khám bác này khoảng năm 2004)

Trung Tâm Acclear trên đường Hồ Văn Huê (mình điều trị ở đây cách đây 2 năm và đến giờ lâu lâu vẫn ghé để spa), mới đầu đến thì hơi lo và sợ vì thấy ngta nặn mụn rồi thoa thuốc của trung tâm.sợ là kem trộn rồi tiêu luôn cái mặt của mình. Nhưng mà đến giờ mình thấy da mặt khá hơn rất nhiều. nhiều người khen da đẹp. Tùy theo mức độ mụn mà bác sỹ chỉ định dùng kem gì và thời gian bao lâu. Trường hợp của mình thì làm khoảng 6 lần. sau 6 lần đó thì mỗi tháng hay là 2-3 tháng đến làm vệ sinh da một lần. Tổng cộng điều trị bao gồm Kem và sữa rửa mặt là 2mil.
    Kem do trung tâm Acclear pha chế.đóng mác acclear. có chứng nhận của bộ y tế đàng hoàng.
    Mình thích sữa rửa mặt ở đây lắm. nên sau khi điều trị xong vẫn mua dùng. Khoảng 350-400k/tuýp, dùng được khoảng 3 tháng, ai dùng khéo thì được 4 tháng. ko kích ứng da.da mát, mịn.
    Mình giới thiệu vài bạn đến đây rồi. Bạn nào cũng thích cả.
    mình ko phải gà của acclear đâu nhá)hihi
    Chúc cả nhà sẽ ko còn nỗi lo về mụn
    • 32 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

àh, còn một việc nữa là lúc điều trị ở acclear hầu như không cần phải kiêng ăn hay kiêng uống gì cả. rất thoải mái.
    Bác sỹ Sương mỗi đên khám bệnh thì đeo có 1 đôi găng tay thôi. sờ lên biết bao nhiêu cái mặt...nghĩ éến là nỗi da gà.(hình như bác đeo găng là để đảm bảo vệ sinh cho bác cưứ ko phải cho bệnh nhân)
    Bên Acclear được cái rất vệ sinh. Cái gì cũng là đồ dùng 1 lần cả. găng tay cũng vậy. ko có chuyện dùng cho khách trước rồi để vậy dùng tiếp cho khách sau đâu)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phòng mạch bác sĩ Sương là tốt nhất
    193B Trần Văn Đang P11 Q3
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn nên đến Thạc sĩ - BS Lê Thái Vân Thanh nhé, chị ấy giỏi lắm đấy!
    • 361 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Hành trình quá gian nan!!!
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7