Địa chỉ khám bệnh

Phòng khám Victoria 79 - Điện Biên Phủ SG

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 63.4K Lượt đọc
  • 98 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 132 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

các bác ơi có bác nào đã từng khám ở Victory Điện Biên Phủ SG chưa? cho em lời khuyen với. tại em đang định đi khám phụ khoa ở đấy mà không biết có lên đi không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 683 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

sao bạn ko đến chuyên khoa sản mà khám, mình khuyên thật lòng đấy.
    • 132 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹKê Xem bài viết
    sao bạn ko đến chuyên khoa sản mà khám, mình khuyên thật lòng đấy.
    tai mình thấy 1 người bạn nói ở đây có bác sĩ nước ngoài nên tốt. mình muốn hỏi thêm xem có mẹ nào đi chưa, thấy sao ấy mà.
    • 1,284 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu0205 Xem bài viết
    các bác ơi có bác nào đã từng khám ở Victory Điện Biên Phủ SG chưa? cho em lời khuyen với. tại em đang định đi khám phụ khoa ở đấy mà không biết có lên đi không?
    Có mình đây nhưng là mình cho em bé khám và chích ngừa ở đây,phục vụ tốt bác sỹ về nhi cũng tốt,khám ở đây bạn gọi điện lấy giờ hẹn và yêu cầu bác sỹ khám không phải đợi chờ mất thời gian,mình cho con mình khám bác sỹ Trí Đoàn,nói chung là Ok
    • 292 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình cũng đi khám ở đây rồi, nói chung dich vụ thì ok, nhân viên lịch sự, kg phải chờ đợi lâu, nhưng khả năng chuyên môn thì kg đánh giá được và mắc. Mình thấy ở đó con nít đi khám thì nhiều, con mình cũng khám ở đó, cũng là bs Trí Đoàn.
    • 3,092 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Nhiều mẹ cho con khám BS Trí Đoàn quá nhỉ. Mình cũng nghe nhiều người khen, để hôm nào mình cho con đến khám thử.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ, em bị bệnh mấy hôm nay về đường tiêu hoá, thực ra là bị mãn tính rồi nhưng giờ tự nhiên bị nặng, rất đau. em đang định bụng đi khám ở các bệnh viện công gần nhà nhưng nghĩ tới cảnh xếp hàng, chờ đợi và phong cách phục vụ mà sợ. Hôm nay, em search trên mạng thấy có bệnh viện quốc tế Victoria Healthcare, có cả chuyên khoa tiêu hoá, nội soi, gan mật... nhưng em lại không biết chất lượng khám và dịch vụ có tốt không, đặc biệt là chi phí mềm không (chứ như FV em đi khám sức khoẻ tổng quát 1 lần của công ty chán lắm, vừa ẩu vừa đắt). Ai đã khám ở đó rồi xin cho em vài kinh nghiệm, chỉ giúp em với, hoặc có bệnh viện tư nào chất lượng tốt tốt ở tpHCM thì tư vần giúp em. càng sớm càng tốt nhé. cảm ơn các mẹ nhiều
    • 3,627 Bài viết

• 675 Được cảm ơn

Phòng khám bạn hỏi có phải trên đường Điện Biên Phủ không?
    Mình cho bé mình khám ở đó rồi , tính bằng USD không à , chi phí khám (chưa có thuốc) là 11,5 $ .
    Bác sĩ khám kĩ lắm ,lại nhiệt tình , nhưng giá hơi chát .hic
    Nhà ax mình thì trung thành với FV , cứ bệnh gì là đều vô đó nằm mới thấy yên tâm , bà nội ax mình hạp với FV ,bệnh nặng tưởng "đi" mấy lần rồi nhưng cứ vào FV 1-2 tuần là khoẻ trở lại à.
    Còn nhà mình thì thường khám ở bv Vạn Hạnh , chi phí vừa phải, phục vụ tốt ,khám cũng được.
    Sau cơn mưa trời lại sáng thôi mà!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nhocmilk rất nhiều! chi phí vậy cũng tạm được (so với FV là 350.000, hiiiiiiiii). miễn sao khám cẩn thận, tận tình là được, chứ nhiều bệnh viện công, vào khám đúng 2phút là xong, bắt đi làm hết xét nghiệm này đến xét nghiệm kia, về phán một câu không đâu vào đâu, chán quá. ai có kinh nghiệm về bệnh viện tư nào tốt chỉ thêm cho em với nhé, xin cảm ơn.
    • 2,313 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Cố gắng đi h hành chính, bạn nhé, ngoài h la 30 usd đấy.
    Đợt vừa rồi, con mình bị sốt gần 4 ngày, đem vào đây, bác sỹ khám rất tận tình, kết luận viêm mũi họng, về uống hạ sốt , và xịt mũi , kg cho KS. Ơn trời, sốt đến ngày thứ 6 thì hết, đi bác sỹ khác chắc bị giã kháng sinh rồi.
    REGINA-ANDACSON

• 122 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai đi khám ở phòng mạch Victoria chưa ah? Cho mình xin chút ý kiến cũng như kinh nghiệm về phòng mạch này với. Vì mình định cho bé nhà mình khám và chích ngừa ở đây. Cám ơn các mẹ nhiều.

• 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Khám ở đây thì mình thích khám của bs TRí Đoàn, bác rất vui vẻ và nhẹ nhàng, mình có thể hỏi và bs sẽ tư vấn thoải mái, trước khi khám bạn phải gọi hẹn trước chứ khg sẽ phải chờ rất lâu. Chích ngừa cũng ok, nhưng chắc chắn chi phí ở đây sẽ mắc hơn những bv khác
    • 606 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Khám bác đoàn thì quá thích vì bác không cho uống kháng sinh nặng, chỉ theo dõi và để bé tự đề kháng và khỏi bệnh.
    Nhưng do bác có uy tính quá hay sao mà bây giờ đông quá, dù đã đặt hẹn cũng vẫn chờ tít mù, khổ thân con vật vờ. Mong bác í mở phòng mạch rieng mà bác í chả mở gì cả, cứ 5h chiều là nghỉ khám.
    • tyk
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái mình cũng khám ở đó, bác Đoàn khám rất nhiệt tình. Lệ phí thì đúng là cao hơn ở BV nhưng thích cái là không phải đợi chờ lâu và phòng khám cho con riêng biệt, sạch sẽ
    • 59 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hai bé nhà mình cũng khám ở đây từ lúc mới thành lập (do nhà mình ở gần đấy). Bác sĩ Đoàn rất dễ thương, nhiệt tình, và không cho kháng sinh đâu.

Tuy nhiên, nếu chích ngừa cho bé thì chị nên chích ở Páteru cũng rất tốt, thường em đi sau 5h chiều thì vắng lắm (Viện làm đế`n 7h tối). Còn chích ngừa ở Victoria thì chi phí quá cao, mình cho là không đáng.
    • 1,309 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Mình định post trong mục tâm sự vì rất đang bức xúc về chuyện đưa con đến PK Victory 79 Điện Biên Phủ SG, nhưng nghĩ kỹ thì post ở đây vì có thể chia sẻ cùng với các mẹ có chung mối quan tâm. Mình sẽ từ từ viết tất cả các trải nghiệm của 1 người mới làm mẹ với suy nghĩ khách quan nhất...

Là mẹ của 2 con đều dưới 3 tuổi nên chuyện tìm được 1 Bác sỹ NHI "ruột" và một nơi tin tưởng trao con mỗi khi có vấn đề là ưu tiên số 1. Con gái đầu của mình là con cầu tự nên ... cực kỳ cực kỳ khó nuôi. Victory là phòng khám gần nhà nên mình chọn nơi đây làm chỗ tham vấn y tế và tất cả những thắc mắc đều đến gặp BS Đoàn đề nghe tham vấn.

Con gái lớn 30 tháng hay mất ngủ và quấy đêm, khám Victory bác sỹ kê D, Canxi và cà Perỉtol nhưng cũng không tác dụng. Thậm chí còn khó quay trở lại giấc ngủ hơn sau khi tỉnh giấc giữa đêm. Alo để lấy hẹn tái khám mình được hẹn 4h45 ngày hôm qua. Đúng 4h46 phút 2 mẹ con có mặt, làm thủ tục cân đo và kiểm tra nhiệt độ, bé bắt đầu chờ. Chỉ nghĩ xê xích thời gian do BS tư vấn các bệnh trước nên chờ. Đến 5h45 thì cô Admin ra nói chị thông cảm chờ tiếp vì còn 5 bé hẹn trước chị nhưng trời mưa nên giờ mới đến và những bé này phải được vào trước vì giờ hẹn trước giờ chị.

Rất nóng trong người vì con nhỏ ở nhà đang nhờ người trông, mình cố gắng nói là HẸN GIỜ chứ KHÔNG phải là lấy số thứ tự. Hẹn giờ thì có nghĩa vào khám theo giờ, du di 1 chút chứ không thể bị đôn như thế. Nhưng cô ấy nói chị thông cảm rồi bỏ đi. Lúc đó là 6h trời tối và mưa. Rất bức xúc nhưng mình cố ra Lễ tân để hỏi rõ và tiếp tục chờ thêm 5 phút cho cô ấy alo cho bs trên lầu 1. Mình hỏi là phải chờ bao lâu nữa vì cảm thấy bị xúc phạm. Mình nói rõ là TÔN TRỌNG BÁC SỸ và BV nên nghỉ làm để đưa con đến đúng giờ theo hẹn. Nhưng ngược lại bị những người KHÔNG tôn trọng kia trễ giờ và lại được vào ngay, mình muốn nghe câu trả lời cuối cùng chính thức.

Nhưng tất cả chỉ là "chị thông cảm". Chấm hết.

Đúng lúc ấy BS Đoàn ra trả bệnh nên mình hỏi bác, tất nhiên là bác chối khám và nói là khám theo thứ tự hồ sơ. Hehe, mình còn bị 1 mẹ nằm trong diện hẹn giờ trước mình nhưng đến trễ xông ra nói mình không biết điều và sấn sổ tay trỏ mặt, nhờ mấy anh bảo vệ ra sốc nách mẹ đó mới im...

Đến đây thì cực kỳ bị sốc vì mình trả 12USD/lần khám để được tôn trọng và con có điều kiện tốt nhất điều trị nhưng bọ đối xử rất xúc phạm. Ngay sau đó mình tuyên bố trước mặt cả BS Đoàn là ĐÚNG HẸN LÀ NẾP VĂN HÓA TỐI THIỂU. Tôi tôn trọng BS đúng hẹn, tôi biết điều chờ 1h15 phút để du di những trường hợp bệnh trước nhưng tôi KHÔNG được tôn trọng khi bị đối xử như thế. Thậm chí to tiếng xảy ra với mẹ kia cũng chả ai là đại diện BV đứng ra giải quyết, mấy cô hành chính lảng ra xa hết. BS Đoàn đứng nhìn - chỉ có anh bảo vệ vào nói "thôi - thôi - thôi".

Rất tức cười nữa là ngay sau khi mình tuyên bố "Đây là lần cuối cùng tôi có mặt ở đây" Tôi quay ra chào BS Đoàn lúc đó vẫn đứng đó thì Lễ tân alo cho anh nào đó (chắc Admin manager) alo hoài mà không nhấc máy. Còn mấy anh bảo vệ thì đưa 2 mẹ con ra xe taxi (che dù giùm vì trời mưa) còn ái ngại hỏi là" Chị đến đúng giờ mà giờ vẫn chưa được vào à?"

Lên xe taxi rồi mình bật khóc vì thương con, vì ân hận vì để con gái phải chứng kiến cảnh xô bồ vô văn hóa ở 1 nơi như Victory 79 Điện Biên Phủ SG.

WTT này cũng nhiều mẹ biết mình, chắc chắn các mẹ sẽ biết đây là điều rất thật. Chắc chắn là lần cuối mình cho con khám ở đây rồi. Vì con bệnh cũng chưa phải là quá trầm trọng nên về nhà vào lúc 7h30 tối, khỏi khám gì luôn. Lòng mẹ thì rất nặng nề và thất vọng.

Vì có rất nhiều mẹ cùng nỗi bức xúc giống mình: làm sao có được 1 BS thật ruột để khám chữa cho con nên mình sẽ tiếp tục kể những trải nghiệm của mình trong 3 năm qua... Có thể là rất dại khờ khi vào những chỗ như vậy, có thể những thất bại và nỗi buồn của mình sẽ là bài học cho các mẹ khác khi trong hoàn cảnh tương tự...

Lần tiếp mình sẽ viết về hành trình tập tìm chỗ Vật lý trị liệu cho con khi 18 tháng con vẩn chưa đi và chưa đứng chựng trên 2 chân... Cũng Victory nói không sao không sao cho đến khi bé 18 tháng chưa đi vẫn không sao...

CHo đến khi gặp được BS Yến (lúc đó con mình gần 19 tháng) trưởng khoa VLTL Nhi đồng 1 thì mình mới hiểu RẨT SAO chứ không phải là KHÔNG SAO như vậy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi OSHO; 21/05/2009 vào lúc 02:16 PM.
    • 1,593 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunken Xem bài viết
    Mình định post trong mục tâm sự vì rất đang bức xúc về chuyện đưa con đến PK Victory 79 Điện Biên Phủ SG, nhưng nghĩ kỹ thì post ở đây vì có thể chia sẻ cùng với các mẹ có chung mối quan tâm. Mình sẽ từ từ viết tất cả các trải nghiệm của 1 người mới làm mẹ với suy nghĩ khách quan nhất...

Là mẹ của 2 con đều dưới 3 tuổi nên chuyện tìm được 1 Bác sỹ NHI "ruột" và một nơi tin tưởng trao con mỗi khi có vấn đề là ưu tiên số 1. Con gái đầu của mình là con cầu tự nên ... cực kỳ cực kỳ khó nuôi. Victory là phòng khám gần nhà nên mình chọn nơi đây làm chỗ tham vấn y tế và tất cả những thắc mắc đều đến gặp BS Đoàn đề nghe tham vấn.

Con gái lớn 30 tháng hay mất ngủ và quấy đêm, khám Victory bác sỹ kê D, Canxi và cà Perỉtol nhưng cũng không tác dụng. Thậm chí còn khó quay trở lại giấc ngủ hơn sau khi tỉnh giấc giữ đêm. Alo để lấy hẹn tái khám mình được hẹn 4h45 ngày hôm qua. Đúng 4h46 phút 2 mẹ con có mặt, làm thủ tục cân đo và kiểm tra nhiệt độ, bé bắt đầu chờ. Chỉ nghĩ xê xích thời gian do BS tư vấn các bệnh trước nên chờ. Đến 5h45 thì cô Admin ra nói chị thông cảm chờ tiếp vì còn 5 bé hẹn trước chị nhưng trời mưa nên giờ mới đến và những bé này phải được vào trước vì giờ hẹn trứoc giờ mình.

Rất nóng trong người vì con nhỏ ở nhà đang nhờ người trông, mình cố gắng nói là HẸN GIỜ chứ KHÔNG phải là lấy số thứ tự. Hẹn giờ thì có nghĩa vào khám theo giờ, du di 1 chút chứ không thể bị đôn như thế. Nhưng cô ấy nói chị thông cảm rồi bỏ đi. Lúc đó là 6h trời tối và mưa. Rất bức xúc nhưng mình cố ra Lễ tân để hỏi rõ và tiếp tục chờ thêm 5 phút cho cô ấy alo cho bs trên lầu 1. Mình hỏi là phải chờ bao lâu nữa vì cảm thấy bị xúc phạm. Mình nói rõ là TÔN TRỌNG BÁC SỸ và BV nên nghỉ làm để đưa con đến đúng giờ theo hẹn. Nhưng ngược lại bị những người KHÔNG tôn trọng kia trễ giờ và lại được vào ngay, mình muốn nghe câu trả lời cuối cùng chính thức.

Nhưng tất cả chỉ là "chị thông cảm". Chấm hết.

Đúng lúc ấy BS Đoàn ra trả bệnh nên mình hỏi bác, tất nhiên là bác chối khám và nói là khám theo thứ tự hồ sơ. Hehe, mình còn bị 1 mẹ nằm trong diện hẹn giờ trước mình nhưng đến trễ xông ra nói mình không biết điều và sấn sổ tay trỏ mặt, nhờ mấy anh bảo vệ sốc nách mẹ đó mới im...

Đến đây thì cực kỳ bị sốc vì mình trả 12USD/lần khám để được tôn trọng và con có điều kiện tốt nhất điều trị nhưng bọ đối xử rất xúc phạm. Ngay sau đó mình tuyên bố trước mặt cả BS Đoàn là ĐÚNG HẸN LÀ NẾP VĂN HÓA TỐI THIỂU. Tôi tôn trọng BS đúng hẹn, tôi biết điều chờ 1h15 phút để du di những trường hợp bệnh trước nhưng tôi KHÔNG được tôn trọng khi bị đối xử như thế. Thậm chí to tiếng xảy ra với mẹ kia cũng chả ai là đại diện BV đứng ra giải quyết, mấy cô hành chính lảng ra xa hết. BS Đoàn đứng nhìn - chỉ có anh bảo vệ vào nói "thôi - thôi - thôi".

Rất tức cười nữa là ngay sau khi mình tuyên bố "Đây là lần cuối cùng tôi có mặt ở đây" Tôi quay ra chào BS Đoàn lúc đó vẫn đứng đó thì Lễ tân alo cho anh nào đó (chắc Admin manager) alo hoài mà không nhấc máy. Còn mấy anh bảo vệ thì đưa 2 mẹ con ra xe taxi (che dù giùm vì trời mưa) còn ái ngại hỏi là" Chị đến đúng giờ mà giờ vẫn chưa được vào à?"

Lên xe taxi rồi mình bật khóc vì thương con., vì ân hận vì để con gái phải chứng kiến cảnh xô bồ vô văn hóa ở 1 nơi như Victory 79 Điện Biên Phủ SG.

WTT này cũng nhiều mẹ biết mình, chắc chắn các mẹ sẽ biết đây là điều rất thật. Chắc chắn là lần cuối mình cho con khám ở đây rồi. Vì con bệnh cũng chưa phải là quá trầm trọng nên về nhà vào lúc 7h30 tối, khỏi khám gì luôn. Lòng thì rất nặng nề và thất vọng.

Vì có rất nhiều mẹ cùng nỗi bức xúc giống mình: làm sao có được 1 BS thật ruột để khám chữa cho con nên mình sẽ tiếp tục kể những trải nghiệm của mình trong 3 năm qua... Có thể là rất dại khờ khi vào những chỗ như vậy, có thể những thất bại và nỗi buồn của mình sẽ là bài học cho các mẹ khác khi trong hoàn cảnh tương tự...

Lần tiếp mình sẽ viết về hành trình tập Vật lý trị liệu cho con khi 18 tháng con vẩn chưa đi và chưa đứng chựng trên 2 chân...
    Nghe chuyện bạn mà thấy buồn quá. Thương cho những bà mẹ chúng mình. Thương bạn, thương bé con nhà bạn, và những thiên thần nhỏ hay bệnh. Như mình, mình cũng sẽ khóc vì tức, vì thương con thôi. Làm người tốt giờ sao khó quá bạn nhỉ???

Nhưng mình hãy là mình và sống đúng với chính mình. Vậy cũng thấy thỏa lòng rồi bạn à. Chúc bạn nhiều nghị lực, chúc các con ngoan và khỏe:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]

TumTum;
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện thì chị nên tìm cho cháu một bác sỹ dến chăm sóc, khám tại nhà luôn đi. Ở SG này có dịch vụ đó rrồi đó. E có trang này chị vào mà tham khảo nè vietcare.com.vn
    Chúc gđ chị và nhất là hai cháu luôn mạnh khỏe, vui vẻ hạnh phúc!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,045 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

CHia sẻ với 2 mẹ con nhà CÚn nhé. Mong con gái mạnh khoẻ, ngoan ngoãn để mẹ T đỡ buồn.
    Vì đời là một bức tranh đẹp....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,465 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Sao phòng khám này làm việc kỳ cục quá vậy?Mình chưa đến đây bao giờ nhưng nghe như vầy chắc ko bao giờ dám bén mảng tới rồi.Các mẹ có con nhỏ thì cũng biết,đi đâu là phải thu xếp truớc,còn giờ ăn,giờ ngủ của con,hoặc còn đứa nhỏ hơn đang ở nhà nữa.Quả thật mẹ CK cũng còn kiên nhẫn ngồi đợi những 1g,chứ gặp mình thì chắc ko nổi đâu,con bệnh ko đến nỗi nào thì nó nghịch ngợm,mà bệnh nặng thì nó quấy khóc!:Sick:
    Mẹ Ck cố lên nha,vì con mà cố gắng nhé!:Kiss::Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5