Địa chỉ khám bệnh

Phòng khám Tai-Mũi-Họng của BS Dung ở B10 Nghĩa Tân

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 72 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có mẹ nào từng cho con đến khám và chữa ở phòng khám của BS Dung ở Nghĩa Tân chưa ạ, e nghe nói phòng khám này quy mô như bệnh viện và cả nhà BS đều theo nghề về tai mũi họng, Cốm nhà e thường xuyên bị VA, e muốn đưa con đến đó khám xem sao, các mẹ biết thì tư vấn cho e nhé, cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 594 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Không biết bạn đã cho con đến đó khám chưa và kết quả thế nào?

Có mẹ nào đã cho con đến đó khám thì chia sẻ kinh nghiệm đi ạ.

Em thì chiều nay vừa cho con đến đó khám xong. Cũng đọc mãi, tìm hiểu mãi, định đưa con đến chỗ bs Thuỷ ở Trần Duy Hưng cơ ạ, vì thấy các mẹ ca ngợi hết lời, nhưng gọi điện đến đó thì bs ko nhận khám cho trẻ dưới 8 tuổi, chắc bây giờ đông quá chứ đợt trước bác ấy vẫn khám.

Sang chỗ bs Dung thì không phải do bs Dung khám đâu. Con nhà mình bị viêm mũi họng mấy tháng nay rồi, đi khám khắp nơi nhưng ko dứt điểm được, chẵc lâu quá nên lây sang tai, vừa thấy con kêu đau tai, đi khám đã viêm tai giữa cấp, thủng màng nhĩ tai phải, chán quá.

Phòng khám ở đây có vẻ hiện đại, chắc vì thế nên khá đắt. Con mình khám, lấy ráy tai, chấm thuốc hết tất cả 260.000, chưa kể hơn 200 tiền thuốc nữa.

Theo kinh nghiệm của mình, nếu các con có bị viêm mũi họng thì các mẹ nên cho con đi khám nội soi mới phát hiện bênh một cách chính xác được. Con nhà mình sôt, viêm họng, ho, đi khám các bs toàn ko để ý đến tai, minh fnhắc thì mới soi qua loa, nhưng chỉ nhìn bên ngoài thế thì ko chính xác được. Như con nhà mình, ko biết bao giờ thì khỏi được đây. Lại mất cả tuần phải sang bs chấm thuốc nữa chứ. Buồn quá.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
    • 212 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

mẹ nó có thể cho đ/c phòng khám bs Dung được ko ?
    Ơi cuộc sống mến thương !!!
    :Smiling::Rose::Rose::Rose::Smiling:
    • 594 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dinhthuhuong Xem bài viết
    mẹ nó có thể cho đ/c phòng khám bs Dung được ko ?
    101 - B10 - Nghĩa Tân, ngay đối diện cổng trường Tiểu học Nghĩa Tân bạn ạ.
    Thứ 2, 4, 6 chỉ khám từ 15h - 19h thôi
    • 43 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ không nên cho con đi khám viêm tai giữa ở đây !
    Ngày 31/3 vừa rồi, mình cho con mình khám viêm tai giữa ở BS Dung - Nghĩa Tân. Bé đang bị viêm tai giữa, đã khám ở phòng khám của Bs Nguyễn Hoài An - Khu ĐỊnh Công (gần UBND phường) 2 lần rồi. Nên mình nghĩ cho con khám kiểm tra ở BS Dung cho tiện, gần nhà.
    Khi mình đi làm về qua để đăng ký khám cho con thì họ nói ở đây không nhận đăng ký, đến thì khám luôn. Thế là đành về đón con. Lúc quay lại thì gần 19h (ở đây chỉ nhận khám đến 19h). Đăng ký khám phải nói khó để được khám cho con luôn, có 2 bé vào sau con mình 2phút, không được nhận khám phải quay về.
    Khi vào khám thì từ thái độ của BS đến các nhân viên ở đây đều rất khó chịu (vì cuối giờ làm việc của họ mà), mình cảm giác họ làm cho thật nhanh để còn về...
    Nhưng có 2 lí do khiến mình sẽ không bao giờ cho con quay lại khám tai ở BS Dung:
    + Lấy mủ ở tai do các nhân viên ytế lấy, không phải bằng nội soi. Ở Định Công: BS An trực tiếp lấy, bằng phương pháp nội soi, có thể theo dõi qua màn hình (mẹ yên tâm hơn rất nhiều). Khi lấy mủ ở tai, bé rất đau, khó chịu và giãy dụa nhiều, ở đây không có vải quấn và giường nằm để giữ bé nên giữ rất khó khăn và bé bị đau đớn, rất là thương. Điều nguy hiểm là phải giữ bé thật chặt thì mới không ảnh hưởng đến tai.
    + Khi BS kê đơn thuốc, vì phòng khám này có hiệu thuốc nên cô nhân viên đưa đơn và bảo mình sang hiệu thuốc lấy thuốc theo đơn rồi đem lại đây cô ấy pha cho. Khi mình quay lại và đưa thuốc thì cô ấy nhỏ giúp con mình vào tai mấy giọt (đã dặn trong đơn) mà không hề phải pha thuốc. Thì ra hành động đó chỉ là để mẹ phải mua thuốc ở đây.
    Vài lời với các mẹ có con bị viêm tai giữa, đây là kinh nghiệm mình trải qua hy vọng nó có ích cho các mẹ khi chọn nơi khám bệnh cho con.
    • 815 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TTMickey Xem bài viết
    Ngày 31/3 vừa rồi, mình cho con mình khám viêm tai giữa ở BS Dung - Nghĩa Tân. Bé đang bị viêm tai giữa, đã khám ở phòng khám của Bs Nguyễn Hoài An - Khu ĐỊnh Công (gần UBND phường) 2 lần rồi. Nên mình nghĩ cho con khám kiểm tra ở BS Dung cho tiện, gần nhà.
    Khi mình đi làm về qua để đăng ký khám cho con thì họ nói ở đây không nhận đăng ký, đến thì khám luôn. Thế là đành về đón con. Lúc quay lại thì gần 19h (ở đây chỉ nhận khám đến 19h). Đăng ký khám phải nói khó để được khám cho con luôn, có 2 bé vào sau con mình 2phút, không được nhận khám phải quay về.
    Khi vào khám thì từ thái độ của BS đến các nhân viên ở đây đều rất khó chịu (vì cuối giờ làm việc của họ mà), mình cảm giác họ làm cho thật nhanh để còn về...
    Nhưng có 2 lí do khiến mình sẽ không bao giờ cho con quay lại khám tai ở BS Dung:
    + Lấy mủ ở tai do các nhân viên ytế lấy, không phải bằng nội soi. Ở Định Công: BS An trực tiếp lấy, bằng phương pháp nội soi, có thể theo dõi qua màn hình (mẹ yên tâm hơn rất nhiều). Khi lấy mủ ở tai, bé rất đau, khó chịu và giãy dụa nhiều, ở đây không có vải quấn và giường nằm để giữ bé nên giữ rất khó khăn và bé bị đau đớn, rất là thương. Điều nguy hiểm là phải giữ bé thật chặt thì mới không ảnh hưởng đến tai.
    + Khi BS kê đơn thuốc, vì phòng khám này có hiệu thuốc nên cô nhân viên đưa đơn và bảo mình sang hiệu thuốc lấy thuốc theo đơn rồi đem lại đây cô ấy pha cho. Khi mình quay lại và đưa thuốc thì cô ấy nhỏ giúp con mình vào tai mấy giọt (đã dặn trong đơn) mà không hề phải pha thuốc. Thì ra hành động đó chỉ là để mẹ phải mua thuốc ở đây.
    Vài lời với các mẹ có con bị viêm tai giữa, đây là kinh nghiệm mình trải qua hy vọng nó có ích cho các mẹ khi chọn nơi khám bệnh cho con.
    Xin chia sẻ với bạn có con bị VTG :Sad:

Con mình thì toàn khám ở Phòng khám này thôi. Bé bị VA quá phát nên mỗi lần thay đổi thời tiết là viêm mũi 2-3 ngày là bị sang tai luôn. Mình có 1 vài chia sẻ như thế này:
    1. Vì con bị bệnh TMH kinh niên nên kiếm được 1 phòng khám chuyên khoa như thế này là yên tâm lắm rồi. Giá khám & chữa tương đối cao, nhưng bác sĩ khá nhẹ nhàng và nhiệt tình.
    2. Thái độ của các bs, y tá, hộ lý cũng không đến nỗi đâu. Có thể vì bạn đưa bé đến vào cuối giờ nên họ xử sự không khéo. Bé nhà mình thì được mọi người rất quý, thậm chí có khâu khám còn được miễn phí nữa cơ đấy.
    3. Thuốc nhỏ tai là đúng là họ có pha trực tiếp rồi mới đưa cho mình mà. Họ pha khá nhanh nên có thể bạn chưa kịp để ý chăng? Nhà thuốc ở ngay các phòng khám bao giờ chả bán đắt hơn các chỗ khác, ở đây ko phải ngoại lệ. Mình chỉ mua lần đầu (vì ko biết) chứ những lần khác toàn về gần nhà mua.
    4. KN của mình là: nếu có bé được chỉ định là đến hút mũi hàng ngày, mình nghĩ là ko cần thiết nếu trong gđ có đủ điều kiện vệ sinh mũi cho con tốt. Thứ I, tốn kém. Thứ II, bị luồn cái dây vào mũi nhiều như thế niêm mạc mũi con non sẽ bị tổn thương nhiều, các con rất sợ nên quẫy khóc càng dễ làm con đau.

Cầu chúc các bé đủ sức khỏe để chống chọi với kiểu thời tiết quái ác như hiện tại để các mẹ khỏi phải lo lắng PK này tốt hay ko, nhé!
    • 5,197 Bài viết

• 1,896 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng khu này nhưng chẳng bao giờ cho con khám cả. Thấy mọi người kêu lắm ạ, thái độ, tiền khám đắt, chờ đợi lâu, bệnh ko dứt . Và hầu như ai cũng phải xông - mõi lần xông dung thì đắt.... Giờ thấy mấy người xung quanh họ khám ở bsỹ Yến gì đó.
    • 7,406 Bài viết

• 2,878 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ có con bị VTG hic... bé nhà e cũng đang trong đợt điều trị VTG đây ạ, đợt vừa rồi bé bị sốt, ho dẫn đến VTG, khi e phát hiện ra, rồi cho con đi khám thì bé đã bị VTG nặng, dẫn đến thủng màng nhĩ phải :Sad: bé điều trị được 4 ngày rồi, e cũng ở gần Nghĩa Tân nhưng chưa bao giờ cho bé ra đó khám cả ( không biết có BS Dung ạ) nên e cho bé lên phòng khám BS Phúc ỏ 32 Phùng Hưng, ở đo đội ngỹ y tá BS nhẹ nhàng lắm, àm cẩn thận, e khám cho be chỉ mất tiền thuốc thôi chứ không mất tiền khám, BS Phúc cũng soi tai bằng máy đầu dò, cẩn thận rửa tai, hút mủ... nói chung là nhẹ nhàng tình cảm và ân cần lắm. BS cho đơn thuốc, rồi tùy mình muốn mua thuốc ở đâu thì mua ( ở phòng khám cũng có nhà thuốc) uống thuốc 1 ngày thì mủ ở tai bé không còn chảy nữa, cơ bản là ổn định, BS dặn sẽ điều trị hết 5 ngày thuốc rồi cho bé lên khám lại ( nếu bố mẹ có time) còn nếu không thì cxung không vấn đề. Các mẹ có con bị VTG thử ngâm cưu địa chỉ này xem nhé.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

e o cầu giấy, toàn khám nhà cô yến thôi. Cô này rất nhẹ nhàng mà có vẻ con em ưa cô này.
    Anh và con là tất cả tài sản của em!
    • 594 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi_Kun dep trai Xem bài viết
    e o cầu giấy, toàn khám nhà cô yến thôi. Cô này rất nhẹ nhàng mà có vẻ con em ưa cô này.
    Bạn ơi cho mình xin địa chỉ và lịch khám ở đây được không? Cảm ơn bạn nhé.
    • 5,548 Bài viết

• 10,306 Được cảm ơn

Các mẹ ở Cầu Giấy có thể chịu khó 1 tí, đưa con đến phòng khám của BS Ng Ngọc Dinh, nguyên GĐ BV Tai Mũi Họng TW - số nhà 39 ngõ 575 Kim Mã nhé! Các mẹ có thể gọi điện theo số này để hỏi lịch khám: 3.7716.158. Cô í là bạn của mẹ tớ, kiến thức chuyên môn thì khỏi bàn nhé; còn lại thì cô í rất nhẹ nhàng dễ chịu; thiết bị khám cũng hiện đại nữa. :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bé nhà mình từ hồi bị VTG ( cách đây hơn 1 năm ) thì chỉ tín nhiệm mỗi PK của bác Cần ( 267 Đặng Tiến Đông), bác này hiện giờ là PGD của TMH TW. Đa phần là chính bác ý khám, thỉnh thoảng có trợ lý. Chỗ bác ý khám bằng nội soi nên giá hơi đắt chút. Nhưng mình nghĩ với TMH thì khám nội soi mới chính xác, nhất là đối với trẻ nhỏ, chưa biết tả triệu chứng bệnh của mình thì rất cần phải thăm khám tổng thể vàt tận nơi bằng nội soi. Đặc biệt bạn nào cơ địa để kháng yếu, thường xuyên bị viêm nhiễm hô hấp trên thì phải cẩn thận vì nếu phát hiện bệnh sớm, chữa trị sẽ dễ dàng, chứ muộn thì mệt lắm.
    Bác ý cũng không làm dụng kháng sinh đâu. Có đợt bé nhà mình thò lò mũi xanh, sốt, ho...cứ nghĩ chắc chắn phải kháng sinh nặng nhưng bác ý chỉ kiên quyết mỗi việc là hút rửa mũi cho con hằng ngày. Cuối cùng cũng khỏi thật.
    Chia sẻ thêm với các mẹ 1 chút về phương pháp rửa mũinhé. Phương pháp này cực kỳ cần thiết và hiệu quả đối với các bé đang bị sổ mũi, thò lò mũi xanh.... Khi bé bị viêm mũi họng thì đa số là rất nhiều mũi khiến các bé khó thở, ăn uống hay nôn ọe. Lúc này các mẹ hãy áp dụng việc rửa mũi bằng nước muối sinh lý cho con.
    Dụng cụ: 1/2 ly nước muối sinh lý ( ngâm ấm, hoặc quay lò vi sóng cho ấm), 1 xilanh 10ml, 1 dụng cụ hút mũi ( loại hút mũi thông thường ý)
    Cách làm:
    hút đầy 1 xilanh nước muối ấm., mẹ ngậm 1 đầu ống hút mũi, đầu kia đặt vào 1 bên mũi con
    Từ từ bơm nước muối vào 1 bên mũi con, đồng thời khi vừa bơm mẹ vừa hút nước muối ở bên mũi còn lại của con. Ví dụ: bơm nước muỗi vào mũi bên trái thì hút ra ở mũi phải.
    Sau đổ nước muối vừa hút từ mũi con di. Tiếp tục lặp lại từng bên.Đổi bên. Đến khi nào nước muối tương đối trong thì thôi.
    Hồi mới áp dụng phương pháp này bé nhà mình giãy dụa kinh khủng lắm. Nhưng giờ thì : chuyện nhỏ. Thậm chí bé tự yêu vầu mẹ hút mũi khi bị ngạt mũi ý chứ. Bé tự biết điều chỉnh nhịp thở ( thở bằng mồm) khi hút mũi vì khi đó cả 2 bên mũi bị bịt mà.
    Trước khi bé ăn, hút mũi sạch sẽ giúp giảm tình trạng trớ, nôn. Trước khi nhỏ thuốc cũng phải làm sạch mũi thì thuốc mới phát huy tác dụng. Trước khi đi ngủ làm 1 lần nữa để bé ngủ dễ dàng hơn. Nói chung là các mẹ hãy dũng cảm thực hiện phương pháp này đi. Các bác sỹ trong Việt Pháp cũng luôn áp dụng phương pháp này đấy.
    Có thắc mắc hoặc khó khăn khi áp dụng phương pháp này thì cứ nhắn tin cho mình: minhhang1712@yahoo.com
    , mình sẵn sàng chia sẻ vì mình thấy hiệu quả thực sự của phương pháp n.
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbin.HN Xem bài viết
    101 - B10 - Nghĩa Tân, ngay đối diện cổng trường Tiểu học Nghĩa Tân bạn ạ.
    Thứ 2, 4, 6 chỉ khám từ 15h - 19h thôi
    Đt của BS Dung là : 043 638 1768
    E gọi thiện thì thấy tg làm vc là cả 2 buổi mà C
    Sáng : 8h30 - 11h
    Chiều : 15h - 19h
    Hnay e đưa Mẹ đi khám, ko bít có tốt ko. Có j mai e up thông tin lên nha.
    • 140 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Đồng ý với bạn này. Đợt mình bị viêm họng hạt đến khám bs Dung. Phải nói lần đầu tiền mình rất hài lòng với thái độ của bác Dung: nhẹ nhàng, chịu khó xem hết cả quá trình chữa bệnh của mình trước kia. Đơn thuốc giá phải chăng. Thế nên đã có lần mình tư vấn cho 1 mẹ trên wtt đưa con đến đó khám. Giờ cứ ân hận mãi. Bác Dung khám thì vẫn nhẹ nhàng như vậy còn thái độ của tất cả mọi nhân viên ở đó k chấp nhận được. Ở đó 7pm là hết giờ làm việc. Nhưng mình bận nên cứ phải khoảng 6h45 mới tới đó. Thế là lần nào cũng như lần nào đều ăn món " cháo quát". Chắc họ muốn mọi việc phải gọn gàng trước 7pm để đến giờ đó là ung dung xách túi ra về. Chứ tầm gần 7pm đến khám xong còn chấm họng, khí dung thì ...Có lần mình khí dung xong chẳng thấy ai cả nên mình để cái ống ở ghế. Ra đến cửa 1 cô y tá đáng tuổi cháu mình quát:" chị đi xông bao nhiêu lần rồi mà k biết à, để đấy mà vớ ống thì đền 20.000đồng đấy". Mình chán chả buồn nói. Mà khám thì đắt, đơn thuốc của tớ lần nào cũng tầm 1tr ( trừ lần đầu tiên). Bình thường tớ khám ở các chỗ khác, bs chỉ lấy tiền khám lần đầu, còn trong cả quá trình điều trị ở đó thỉnh thoảng bs sẽ kiểm tra lại nhưng k mất tiền. Ở đây cứ kiểm tra là xiền. Mất tiền chữa được bệnh đã đành. Tớ bị viêm họng mãn tính do dịch xoang chảy xuống. Thế mà lần nào khám nội soi bác Dung cũng bảo mũi khô thoáng, k bị viêm xoang.
    Bác Dung cũng k khám cho trẻ em đâu nhá. Khám cho trẻ em là 1 bs nghỉ hưu ở viện E.
    • 156 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Nhà mình ở B11 ngay gần đó nhưng hầu như ko ai trong khu khám của bs Dung cả.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi cho em hỏi với!nhà bác sĩ này có lấy ráy tai nội soi ko chị?có vải quấn ko ạ?bác co khám ngoài giờ ko?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quynhmit77; 19/10/2011 vào lúc 11:40 AM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi nhà bác sĩ có nội soi ko hả chị?lấy ráy tai thì có vải quấn ko à?mà chẳng biết bs có khám ngoài giờ ko nhỉ?vì trong giờ hành chính em ko đi đc!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng khụt khịt từ lúc sinh tới giờ mà ko khỏi, nhiều đêm xót con quá, bác nào có địa chỉ bs nào ở gần trần duy hưng thì mách em với
    • 101 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Hôm qua mình đi khám ở đây, cảm giác ban đầu rất ok vì thái độ cũng không có gì. Mình đang mang thai tháng thứ 4, bị viêm họng sau, bs Dung chỉ định xông khí dung với kháng sinh là dòng cefa và cái GCB gì gì đó từ 5-7 ngày. Đơn thuốc thì cho Ponitanicin 20v ngậm, Atussin 20v ngậm, Enevon C 30v uống . Sau khi xông KD về mình bị mệt , nằm bẹp cả ngày hôm sau khỏi ăn uống nhúc nhích, cứ ngủ li bì. Xuống hàng thuốc hỏi mua thuốc thì Dược sỹ bảo nên hỏi lại BS vì mấy thuốc kia không nên dùng cho bà bầu. Mình đem thắc mắc ra hỏi bác sĩ thì được nhận một thái độ rất khó chịu như kiểu mày có bệnh thì tao khám chữa, còn có bầu thì đáng ra không được dùng thuốc gì cả là tốt nhất, còn sử dụng tiếp thì sử dụng không thì thôi. Mình thật sự thắc mắc về điều giải thích này. Kháng sinh dùng cho bà bầu có nhiều loại ok mà, nhất là khi mang thai ở tháng thứ 4 thì con hoàn toàn độc lập với mẹ nên có nhiều loại kháng sinh ko ảnh hưởng đến con, kể cả thuốc ngậm ho cũng vậy. Nghe nói bs này nổi tiếng về chuyên môn mà cách làm việc, giải thích và khám chữa như thế này thì ... thấy cũng bình thường và chả giúp ích gì được cho mình cả. Khám mất 400k vừa bị đắt vừa bực mình vì không được việc. Có mẹ nào hiểu giúp vụ này giải thích giúp với. Em cảm ơn nhiều!
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bé nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2