Địa chỉ khám bệnh

Phòng khám nhi tốt gần viện 103

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.21K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 159 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em tham khảo trên này thì cũng đã biết rất nhiều địa chỉ khám nhi tốt nhưng lại xa quá. Em bé nhà em thì hơi nhỏ nên đi xa thấy tội nghiệp ghê.
    Các mẹ có mẹ nào biết địa chỉ phòng khám nhi nào tốt gần viện 103 thì cho em biết với ạ.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 114 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có cùng câu hỏi với mẹ này , nhà em mới chuyển về đó con đang ốm mà phải đi khám xa thì tội nghiệp lắm .
    Mẹ nào biết thì share kinh nghiệm nhé . Thanks .
    • 76 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

To thay bao cao BS Hien o 58 Nhue Giang. Dang dinh cho con di kham day. Nhung thay moi nguoi che qua, bao la BS nay chi toan ke khang sinh nang ma lai con dat tien nua...thay nan qua..cha nhe vac cn ra tan vien Nhi...hik..
    Don't cry, can't cry, I won't cry
    Be with you I just close my eyes
    So far alway I can hardly make you mine
    So long the day you are always on my mind
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 114 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Báo cáo tình hình đây, tối qua tớ cho con đi khám ở bs Hiền rồi ( phó khoa Khám bệnh của Nhi TW , nhà ngay đằng sau siêu thị Coopmart í ) . Con bị viêm đường hô hấp - bệnh mãn tính của trẻ con thì phải , tớ thấy phòng khám rất đông nhưng đặt chỗ trước nên ko phải đợi lâu . Uống thuốc vào sáng nay thấy ho nhiều hơn , bs cũng dặn trước rồi. Đang chờ xem kết quả thế nào , mong là con mình hợp thuốc và mau khỏi .
    Có gì tớ sẽ feed back tiếp nhá .
    • 2,876 Bài viết

• 725 Được cảm ơn

He he, tớ cũng cho bé khám ở bác sĩ Hiền 2 lần, 1 lần con bị ho, lần sau tái khám, lần đầu đến khám mình biết bác sĩ bán luôn thuốc tại quầy nên mình cầm đơn về luôn không mua ở đó mà ra hiệu thuốc Hà Đông trên phố Quang Trung ấy mua, chị bán thuốc bảo thuốc do bác sĩ Hiền kê à, nặng quá, không cần thiết đâu, chị có con nhỏ nên chị biết, bác sĩ Hiền toàn kê đơn nặng thôi. Mình cho bé uống theo loại thuốc chị ấy hướng dẫn uống thì 3 ngày sau đến khám lại, duy nhất có cu con nhà mình hôm đó là được cho là đỡ hẳn còn 2 bạn cũng khám 3 ngày trước giống con mình cũng đến tái khám kết quả chưa thuyên giảm, hic, ở Hà Đông mình chưa tìm được chỗ nào khám Nhi tốt cả, con mình bệnh mình toàn đem thẳng vào viện tỉnh hoặc 103 thôi. Nghe dân đồn là bác sĩ Đồng ở TT Viện 103 khám tốt mà mình chưa thử bao giờ vì gọi 1 lần thấy thái độ không hay lắm nên thôi!
    Mẹ nào có địa chỉ hay tư vấn giúp chị em nhé!
    Mẹ có một tình yêu sâu thẳm trong lòng
    Một tình yêu lớn lao dành cho "người ấy"
    Cho dù mẹ có yêu ba nhiều đến mấy
    Cũng không bằng dành cho "người ấy" đâu

"Người ấy" của mẹ thường khóc rất là lâu
    Mỗi khi mẹ đi xa mẹ nhớ "người ấy" lắm
    Không biết tự bao giờ trong cõi lòng sâu thẳm
    Mẹ thương yêu người ấy hơn tất cả trên đời

Mẹ thích được nghe người ấy cất tiếng cười
    Thích được "người ấy" ôm hôn, bá vai, bá cổ
    Thích được "người ấy" thể hiện biết yêu biết nhớ
    Khi "người ấy" buồn mẹ chẳng thể vui

• 76 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Con nha me no duoc bao nhieu thang rui? Hwa minh cung dua con den kham cho Bsi Hien. Chuan doan la viem hong. Bsi ke cho thuoc khang sinh va thuoc ho.nhung minh chua cho con uong voi. Hnay minh van cho con uong hung chanh hap mat ong va lam theo cach cua Me trau la dung phuong phap dan gian (ban co the tham khao them). Con minh moi 6th tuoi, minh chua muon cho con uong ksinh lam, ma ksinh bsi Hien ke thi la loai rat nang day...Noi chung la nghe ngong xem tinh hinh the nao, neu ma van khong do hon, chac cung phai cho uong ksinh thoi...hik...
    Don't cry, can't cry, I won't cry
    Be with you I just close my eyes
    So far alway I can hardly make you mine
    So long the day you are always on my mind
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng cho con đi khám bs đồng về đây,mình cho con đến khám thì thấy cũng bình thường nhưng bực nhất là thái độ rất bất lịch sự với bnhân .đơn thuốc bác sỹ kê xong lại gạch lúc ở đó mình không để ý ,đén lúc ra hiệu thuốc nhìn mới thấy gọi điện thoại hỏi ngay lúc đó bs trả lời rất khó chịu chưa hỏi xong bs đã tắt bụp máy,3 ngày sau bs dặn gọi lại đanng hỏi chưa hết câu cũng lại tắt máy bất thình lình,lần tiếp theo sau 1 đợt điều trị gọi điện lại hỏi xem có nên dung thuốc nữa ko lại 1 vố nữa,,,bất lịch sự vô cùng,mình cung trong nghành y ko thể chấp nhận được thái độ đấy ,nói thì chưa lần nào được quá 10 giây!!!! con mình giờ phải cho đi chỗ khác khám chứ thái đọ bs như vậy là không chấp nhận được .
    • 298 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

tớ cũng ở khu này, con đang ốm mà ko biết khám bác sĩ nào? các mẹ dạo này cho con khám ở đâu vậy. trẻ con thì đường hô hấp với tiêu hóa thôi
    • 218 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng vừa chuyển nhà sang DTM Văn Quán. Con bị lười ăn và xuất hiện một số triệu chứng ngoài da giống á sừng... Mình cũng nghe nói về bs Đồng, nhưng đọc comment của các mẹ thấy thái độ khó chịu cũng nản. Có mẹ nào có địa chỉ nào không?
    Mong tin các mẹ.
    Cảm ơn nhiều nhiều.
    • 186 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruby_ngoclien Xem bài viết
    mình cũng cho con đi khám bs đồng về đây,mình cho con đến khám thì thấy cũng bình thường nhưng bực nhất là thái độ rất bất lịch sự với bnhân .đơn thuốc bác sỹ kê xong lại gạch lúc ở đó mình không để ý ,đén lúc ra hiệu thuốc nhìn mới thấy gọi điện thoại hỏi ngay lúc đó bs trả lời rất khó chịu chưa hỏi xong bs đã tắt bụp máy,3 ngày sau bs dặn gọi lại đanng hỏi chưa hết câu cũng lại tắt máy bất thình lình,lần tiếp theo sau 1 đợt điều trị gọi điện lại hỏi xem có nên dung thuốc nữa ko lại 1 vố nữa,,,bất lịch sự vô cùng,mình cung trong nghành y ko thể chấp nhận được thái độ đấy ,nói thì chưa lần nào được quá 10 giây!!!! con mình giờ phải cho đi chỗ khác khám chứ thái đọ bs như vậy là không chấp nhận được .

cảm giác giống e, có lần gọi ông ấy, ông ấy tắt bụp cái k kịp hỏi, kiêu ghê cơ
    • 239 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Công nhận khi gọi điện cho bác sĩ Đồng rất khó, nhiều khi gọi chưa kịp hỏi bác đã tắt máy đi rồi ấy
    Nhưng khi đến nơi rồi bác lại khám rất nhẹ nhàng, cẩn thận. Cho thuốc thì không lạm dụng kháng sinh, nên mình thấy yên tâm lắm. Rút kinh nghiệm lần sau cần hỏi gì mình ghi sẵn ra giấy, rồi khi khám thì hỏi trực tiếp luôn bác sẽ trả lời nhiệt tình. Mấy lần mình cho con đến khám thì lần nào cũng thấy rất nhiều bệnh nhân đang chờ, nên mình nghĩ có thể do bác bận quá + công việc căng thẳng nên không có nghe điện thoại cũng nên.
    - Bé nhà mình từ nhỏ hệ hô hấp đã kém, nên hay bị bệnh về đường hô hấp lắm. Nhưng nhà ở xa, cách nhà bsi Đồng 16km nên mình cũng lười cho bé đi (mẹ mìn nhỉ ). Chỉ những lần bé bị bệnh về hô hấp mà đi khám ở các bác sĩ gần nhà mãi không khỏi, thì mới lại rồng rắn sang bên ý. Trộm vía con, lần nào cũng khỏi cả
    - Đôi điều chia sẻ để các mẹ có cái nhìn khách quan hơn
    PS: Đặc biệt bác chữa viêm phế quản co thắt rất tốt, con nhà chị mình có đợt nằm viện xanh pôn cả nửa tháng bác sĩ cho xuất viện về lại bị tái lại. Sau theo bác Đồng mà khỏi hẳn đấy
    Chả cá mực Hạ Long giã tay nhà tự làm chỉ 210k/1kg
    Phật thủ tươi, mạch nha làm siro trị ho cho bé 40k/1kg
    0975 771 869
    • 155 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chịu khó lên Ngã Tư sở có nhiều pk rất tốt đấy, đến Viện Nhi thì khổ cho các con lắm, đông đúc, chật chội, khám bệnh qua loa, ko đc hỏi gì hết.
    • 45 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa tối qua cho con đi khám ở bs Hà gần Vĩnh Hồ, Thái Thịnh, vào ngõ THịnh Quang các mẹ nhé, con mình bị sổ mũi lâu rồi không khỏi nên lo sợ con bị viêm xoang nên mình đi khám, khám tại đó bs bảo ko bị viêm xoang và cho thuốc uống, thấy chị ở cty nói là bs ấy kê toàn thuốc nhẹ nên có thể yên tâm, mình cũng đang bầu đứa thứ 2 lại bị viêm họng, bs khám và bảo bị viêm họng cấp và cho thuốc uống cả mẹ và con. Nếu đến các mẹ đặt số trước thì khám sẽ nhanh hơn, vì bs này chỉ khám vào khung giờ nhất định thôi. bs ấy làm ở viện Việt Pháp.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới về Hà Đông được mấy ngày. Mấy ngày chuyển nhà mệt quá không chăm sóc con được nên cháu sốt cao và ho nữa. Hỏi mấy chị hàng xóm về địa chỉ khám nhi, chị ấy bảo đến PK Tâm Anh ở số 24 -D5 khu giãn dân Yên Phúc, phường Phúc La, Hà Đông khám vì chị ấy cũng đã cho con đến đấy khám, con chị cũng bị sốt, bác sỹ ở đấy khám bảo cháu bị viêm họng do vi rút nên không phải dùng kháng sinh mà chỉ dùng hạ sốt nếu sốt cao, uống bù nước, sau 2 ngày thì con chị ấy khỏi. em nghe cũng thấy phù hợp với ý em, em muốn chọn một phòng khám không lạm dụng thuốc đặc biệt là kháng sinh. Nhưng em tìm đến phòng khám đấy thì không thấy treo biển khám nhi mà chỉ khám siêu âm và khám nội khoa thôi. Không biết đã mẹ nào cho con khám ở đó chưa thì cho em biết với. bây giờ cũng muộn rồi, em chỉ cho bé uống hạ sốt và bù nước mai sẽ cho bé đi khám ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho con đi khám đi, nhà mình gần phòng khám đó, hôm vừa rồi thử khám cho cu tí thấy ổn nên vẫn đang trung thành với pk này. trước đây mình thường khám bs hiền thấy cho thuốc nặng quá nên chuyển sang pk ở Quang Trung, ở đây họ cũng cho thuốc nặng, ra hiệu thuốc các chị bán thuốc kêu lên là nặng thế. Con nhà mình sức đề kháng kém hay sao ấy cứ uống hết thuốc 2 ngày là lại bị lại, uống ks nhiều quá nên cháu bị đi ngoài, tủ lạnh lúc nào cũng đầy men tiêu hóa của Bạch mai. Chộm vía từ hôm chuyển pk mới cháu chưa bị lại, mà thuốc ở đây họ cho chỉ toannf thuốc bổ thôi: bổ phế, bổ tỳ và thymokid. chồng mình bảo chắc không phải do thuốc khỏi mà do thời tiết hoặc cháu nó lớn hơn thì đỡ bệnh. mình thì tin là do thuốc vì nghe bs giải thích thì cũng có lý, bs bảo cháu ho do dị ứng, cho thuốc ks vào càng làm dị ứng nhiều hơn nên cháu càng ho nhiều hơn, bây giờ ko dùng ks nữa tự cháu cũng đỡ. chộm vía hy vọng bs nói đúng