Địa chỉ khám bệnh

Phòng khám nhi của BS Trúc ở Làng Quốc tế Thăng Long, có mẹ nào biết?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 6.33K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 800 Bài viết

• 3,265 Được cảm ơn

Em được một anh làm bác sỹ trong viện Nhi ca ngợi phòng khám này hết lời, kính mong các mẹ đã từng cho con đi khám và điều trị ở phòng khám này cho nhận xét thật khách quan để em quyết định chọn bác sỹ cho con em ạ. Tình trạng bác sỹ nhi ở HN này ngày một tệ nên em chả tin ai ngay cả khi nghe bạn em là bác sỹ ca ngợi ông này nhưng em vẫn nghi lắm. Mong các mẹ chia sẻ ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• alo
    • 8 năm
    • 2,445 Bài viết

• 7,695 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tấm and Cám Xem bài viết
    Em được một anh làm bác sỹ trong viện Nhi ca ngợi phòng khám này hết lời, kính mong các mẹ đã từng cho con đi khám và điều trị ở phòng khám này cho nhận xét thật khách quan để em quyết định chọn bác sỹ cho con em ạ. Tình trạng bác sỹ nhi ở HN này ngày một tệ nên em chả tin ai ngay cả khi nghe bạn em là bác sỹ ca ngợi ông này nhưng em vẫn nghi lắm. Mong các mẹ chia sẻ ạ.
    Bác sỹ Trực hay Trúc hả bạn? Theo tớ thì có lẽ là bác sỹ Trực.

Mà sao bạn ác khẩu thể. Bác sỹ thì cũng có người nọ người kia.
    Đã nghi ngờ thì bạn khỏi cho con đi khám, ở nhà tự chữa cho con.
    • 373 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bác sĩ Trực đó bạn. Theo ý kiến của mình thì bác sĩ Trực thực sự là lương y.

Khám bệnh: Mùng 3 hay 4 Tết vừa rồi con mình vẫn ho, nên mình gọi điện hú họa cho bác Trực thôi chứ không nghĩ bác sẽ nghe máy. Bác đã nghe và hẹn mình 15' bác có mặt ở phòng khám (vì bác sống ngay tầng trên) của khu chung cư. Mình mang con mình đến khám mà lòng hơi e ngại làm phiền bác. Nhưng bác vẫn vui vẻ và khám nhẹ nhàng, nghe phổi và khám bụng bé rất kỹ...kỹ hơn nhiều, lâu hơn nhiều các bác sĩ nhi mà mình đã từng cho bé đi khám.

Mình cứ nghĩ bác sẽ lấy tiền cao hơn vì vừa là Tết, vừa chỉ khám cho mỗi con mình rồi về. Vậy mà bác vẫn lấy như bình thường.

Kê đơn thuốc: bé nhà mình bị viêm phế quản, bác kê cho toa thuốc ho và sirô giảm sốt/đau có Paracetamol. Không 1 viên kháng sinh. Bác hướng dẫn cho bé nằm sấp trên đùi và úp lòng bàn tay vỗ rung sau lưng bé để long hết đờm.

Kết quả. Bé nhà mình khỏi ho và không uống 1 viên thuốc kháng sinh ngoài thuốc ho.

Tìm phòng khám của bác dễ lắm. Bạn đi đường Trần Đăng Ninh, Cầu Giấy sẽ thấy khu chung cư Làng QT Thăng Long, bạn đi lên gần cà fê hay quán CONAN, đi sâu vào phía bên hông quán sẽ thấy biển phòng khám của bác Trực.

Mình rất iu bác sĩ này :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi beTitbeXiu; 08/05/2010 vào lúc 11:58 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 292 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Hihi, bác sỹ Trực này là trưởng khoa huyết trong bệnh viện Nhi đó, khoa Huyết tức là chỉ xét nghiệm máu thôi không chuyên khoa khám bệnh đâu nhé.
    • 125 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Đúng là bs của khoa huyết học. Nhưng cách bác chữa bệnh và kê đơn thì mình lại thấy rất tuyệt.
    Không hề lạm dụng kháng sinh, hướng dẫn cẩn thận cách vỗ ưng cho long đờm (đói với trẻ bị viêm phế quản), không kiêu và "mát tay (nhiều bé ko cân dùng đến ks)" . Giá khám bệnh thì rẻ chỉ có 80K.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 373 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn có biết các bác sĩ nói chung đều phải học bệnh lý cơ bản trước khi vào học chuyên sâu nên học Y lâu hơi các ĐH khác. Nếu Huyết học mà chỉ biết về máu huyết thôi - điều trị bệnh về máu, thì vd bị sốt xuất huyết (xét nghiệm máu sau vài ngày sốt mới biết) làm sao biết triệu chứng để chỉ định đi xét nghiệm lâm sàng. Mẹ mình là bác sĩ tim mạch nhưng khi con mình ốm, mẹ mình cũng nghe phổi, khám họng để xem bé bị sao mà sốt. Mẹ mình ko phải Bs nhi.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác sĩ Trực đó bạn. Theo ý kiến của mình thì bác sĩ Trực thực sự là lương y.

Khám bệnh: Mùng 3 hay 4 Tết vừa rồi con mình vẫn ho, nên mình gọi điện hú họa cho bác Trực thôi chứ không nghĩ bác sẽ nghe máy. Bác đã nghe và hẹn mình 15' bác có mặt ở phòng khám (vì bác sống ngay tầng trên) của khu chung cư. Mình mang con mình đến khám mà lòng hơi e ngại làm phiền bác. Nhưng bác vẫn vui vẻ và khám nhẹ nhàng, nghe phổi và khám bụng bé rất kỹ...kỹ hơn nhiều, lâu hơn nhiều các bác sĩ nhi mà mình đã từng cho bé đi khám.

Mình cứ nghĩ bác sẽ lấy tiền cao hơn vì vừa là Tết, vừa chỉ khám cho mỗi con mình rồi về. Vậy mà bác vẫn lấy như bình thường.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 36 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thì em chả biết cái bác sỹ này tốt như thế nào. Nhưng em cho con đến khám 2 lần đều không khỏi. Thêm nữa, bác sỹ thì rất nhẹ nhàng tình cảm nhưng mấy em y tá thì tệ các mẹ ạ. Hôm trước con e bị viêm tai giữa, đưa đến khám, bs kê cho 3 ngày kháng sinh không khỏi. Em gọi điện đến hỏi có phải uống thêm ks không vì phác đồ điều trị ks thường là 5 ngày. Em y tá bảo bs đang bận k trả lời đc, thuốc thì bs kê cho thế nào uống thế, không phải hỏi nhiều. Kq là bg con em vẫn bị viêm tai giữa và vừa phải ra bs Dinh nguyên gđ bệnh viện tai mũi họng TW để chọc mủ và lấy thêm 1 đống thuốc khác