Địa chỉ khám bệnh

Phòng khám Nhi Cao 99 Quan Hoa Cầu giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 117K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9
    • 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Him Xem bài viết
    Một điều nữa là mình muốn hỏi các mẹ xem ngoài phòng khám Nhi cao, các mẹ có biết phong khám nhi nào tin tưởng được nữa không, vì phòng khám Nhi cao này ko cung cấp hóa đơn đỏ cho khách làm mình rất vất vả trong thanh toán bảo hiểm cho bé mặc dù bé nhà mình được bảo hiểm cover hoàn toàn các phí khám và thuốc thang khác.
    Có bác sĩ Tú (nữ nhé) ở viện nhi TW bác ý mở phòng khám ở 53 Nguyễn Công Hoan chị ah.Bác cũng chuyên cả về tai mũi họng đấy .Bé nhà em đẻ ra 3 ngày viêm phổi .điều trị ở Xanh Pôn về vẫn cứ dai dẳng cái họng đến 1 tháng trời .Đến bác ý hết ngay. Trộm vía ...Bác ý nhẹ nhàng mà cũng nhiệt tình cho các mẹ hỏi han nhé .Ở phòng ngoài là pk răng .Vào trong mới là PK Nhi của bác ý .Phí dv 50k /1 lần .Nếu bé nào cần điều trị nặng bác ý đưa vào viện dặn dò gửi gắm luôn nếu ko phải ca bác ý trực ..Nhiệt tình mà...
    • 229 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yen_xinhtuoi Xem bài viết
    Hi hi, trước kia mình cũng hay cho con đến BS Tú ở CLinh.
    Mình thấy BS Thịnh ỏ BN Hồng Ngọc cũng đựoc đấy
    Mình có kinh nghiệm xấu với 1 bs Thịnh ở BV Hồng Ngọc, không biết có phải bs này không. Và cũng kinh nghiệm xấu với vài bs khác.

Hồi 2 tháng tuổi bé nhà mình bị ho, hơi sốt. Có người mách tới khám bs Thịnh ở BV Hồng Ngọc. Mang bé tới. Bs nhiệt tình lắm, hỏi han nhiều, viết nhiều. Nhưng hỏi kiểu professor lắm, VD: "nhà mấy tầng", "có dùng bếp than không?". BS bảo em bé bị to tuyến hung, viêm phế quản cấp. Rồi kê đơn đến 5-6 loại thuốc, có loại uống cả 6 tháng liền, bs viết kín đặc cả 1 mặt giấy A4. Và bác ấy còn tư vấn cho cô em dâu mình (hôm đó cô ấy đưa mẹ con mình đi khám) những điều mà cô ấy ...tái mặt và không dám nói cho mình biết ngay. Mình đọc cái chuẩn đoán và đơn thuốc của bác ấy mà băn khoăn quá, và cũng vì con mới 2 tháng nên mình không muốn con trở thành nơi thí nghiệm các loại thuốc. Em dâu mình thì sợ hết hồn vì các thông tin bs vừa nói cho cô ấy, sau này cô nàng mới nói là bs bảo con mình nếu uống đợt thuốc 6 tháng điều trị tuyến hung mà không khỏi thì phải phẫu thuật và sẽ rất phức tạp.

Sợ quá, và nghi ngờ quá. 2 chị em đưa tiếp em bé đi phòng khám khác, phòng khám tư của 1 bs rất nổi tiếng gần khu Cửa Nam, đường Nam Ngư thì phải. Đông người kinh, già trẻ ngồi xếp đầy, có cả 1 dãy ghế đầy người ngồi xông họng xì xì. Trên tường phòng khám có biển ghi là ưu tiên khám không phải xếp số cho các bé sơ sinh. Mình đã bế con vào, yêu cầu anh nhân viên của bs ở đó bố trí khám trước cho em bé nhà mình. Anh non choẹt đó mặt mày cau có nói là bs đang bận khám cho những người khác. Mình bảo nhưng anh thông cảm thu xếp vì bé mới có 2 tháng. Anh ấy bảo thì cứ ngồi chờ đấy. Phòng khám bé tí, người đông chật, cả 1 dãy người ngồi xông họng lẫn vào đó. Ngột ngạt. Mình cũng phát ốm. Ôm con đứng. Ôm con chờ. Mắt đăm đắm nhìn vào phòng khám và cầu mong bs. Chờ 1 hồi, cô em dâu mình xót cháu quá liền bế cháu vào phòng khám của bs xin ưu tiên. Lại bị đuổi ra. 2 chị em bực mình quá. Lại sợ là con ốm mà lỡ lây nhiễm thêm các bệnh từ cái không khí ở đó thì khốn nạn hơn. Vậy là ôm con về. Ôi bs ........commercial. Commercial, purely commercial.

Cô em dâu mình lo lắng quá nên đêm đó đã tự đi tư vấn thêm 1 bs nữa hộ mình. Sau này cô ấy bảo nghe bs Thịnh nói mà nổi hết da ốc, vừa sợ vừa thương cháu vì thấy nghiêm trọng quá.

Cả 1 đêm phập phồng theo dõi con, sáng hôm sau điện thoại cho mấy người bạn hỏi để bs đến khám tại nhà. Mời được 1 anh đến. Anh ấy khám và kết luận là ...sốt virus. May quá! Chẳng phải uống gì, chỉ điều chỉnh chế độ ăn uống, vệ sinh tai mũi họng thông thường. Sau 1 tuần là hết. Hú vía. May quá.

Bác sĩ ơi là các bác sĩ ới !!!!!!!!!!!!

Chúc các bé khoẻ và không phải gặp bs, và nếu phải gặp bs thì gặp được "lương y".
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

em đang băn khoăn tìm địa chỉ khám bệnh cho con, Các mẹ đã cho con đi khám phòng khám Nhi khoa 99 Quang Hoa cho em biết thêm thông tin với
    • 809 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

@ Beobeo:con mình 7 tháng đã 3 lần phải đến Pk 99 QUAN HOA rồi! lần 1, cháu bị viêm họng sốt 38 đô
    Lần 2 cách đây 2 tuần vì cháu bị sốt phát ban nhưng đã hết sốt và bác nói: ANH CÓ MỘT LỜI KHUYÊN VỚI EM" NẾU LẦN SAU CON BỊ PHÁT BAN SAU SỐT THÌ CỨ Ở NHÀ KHÔNG PHẢI ĐẾN KHÁM CHO PHÍ TIỀN,CON NẾU CON PHÁT BAN MÀ VẪN SỐT THÌ PHẢI ĐẾN NGAY" và trong ngày hôm đó lúc đợi khám mình cũng nghe 1 chị nói về bác ấy nữa nên yên tâm lắm! bác ấy là phó khoa Hối sức cấp cứu Viện nhi mà !
    Lần 3, Bé nhà mình có hiện tượng dứt chim và đến đây được gặp luôn bác sỹ Tú trực tiếp khám và bác chỉ định bôi thuốc 10 ngày và sẽ nong bao quy đầu cho cháu. cháu mới nong hôm CN, bác hướng dẫn tỷ mỷ cách vệ sinh cho cháu ở nhà. Nói chung bác ấy rất tốt và nhiệt tình lại hỏi han bệnh rất nhẹ nhàng.
    bạn ơi, nếu đưa con đến đó khám thì bác sỹ Tú hay khám vào các buổi chiều từ 5h và cả ngày chủ nhật,khi bạn đến đó con sẽ được làm hồ sơ, cân và đo nữa, nhưng khi được lên khám mà cô y tá ở quầy thuốc bảo thì bạn cú nói xin khám bsi Tú (phòng khám của bác ấy ở phía trong ấy).
    BẠN CÓ THỂ GỌI 04.7672599 để đăng ký trước
    bác sỹ Tú: 0913.569.685
    • 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cám ơn chị nhé, cho em hỏi thêm 1 chút, phòng khám có chỗ đậu xe otô không chị?em định tự đưa cún đi khám, bác giúp việc không đi được otô, 2 mẹ con dắt díu nhau đi vậy.
    • 306 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHHP04 Xem bài viết
    @ Beobeo:con mình 7 tháng đã 3 lần phải đến Pk 99 QUAN HOA rồi! lần 1, cháu bị viêm họng sốt 38 đô
    Lần 2 cách đây 2 tuần vì cháu bị sốt phát ban nhưng đã hết sốt và bác nói: ANH CÓ MỘT LỜI KHUYÊN VỚI EM" NẾU LẦN SAU CON BỊ PHÁT BAN SAU SỐT THÌ CỨ Ở NHÀ KHÔNG PHẢI ĐẾN KHÁM CHO PHÍ TIỀN,CON NẾU CON PHÁT BAN MÀ VẪN SỐT THÌ PHẢI ĐẾN NGAY" và trong ngày hôm đó lúc đợi khám mình cũng nghe 1 chị nói về bác ấy nữa nên yên tâm lắm! bác ấy là phó khoa Hối sức cấp cứu Viện nhi mà !
    Lần 3, Bé nhà mình có hiện tượng dứt chim và đến đây được gặp luôn bác sỹ Tú trực tiếp khám và bác chỉ định bôi thuốc 10 ngày và sẽ nong bao quy đầu cho cháu. cháu mới nong hôm CN, bác hướng dẫn tỷ mỷ cách vệ sinh cho cháu ở nhà. Nói chung bác ấy rất tốt và nhiệt tình lại hỏi han bệnh rất nhẹ nhàng.
    bạn ơi, nếu đưa con đến đó khám thì bác sỹ Tú hay khám vào các buổi chiều từ 5h và cả ngày chủ nhật,khi bạn đến đó con sẽ được làm hồ sơ, cân và đo nữa, nhưng khi được lên khám mà cô y tá ở quầy thuốc bảo thì bạn cú nói xin khám bsi Tú (phòng khám của bác ấy ở phía trong ấy).
    BẠN CÓ THỂ GỌI 04.7672599 để đăng ký trước
    bác sỹ Tú: 0913.569.685
    May quá, mẹ này nói đụng đúng vấn đề mình đang cần hỏi. Mẹ nó giúp mình mấy thắc mắc này với nhé!
    - Thằng cháu mình cũng cần phải nong bao quy đầu, đang băn khoăn không biết cho cháu đi nong ở đâu.
    - Nong chim có làm bé đau lắm không?
    - Thủ thuật này có phức tạp không, bác sỹ có thể đến làm tại nhà cho bé được không hay phải đến phòng khám?

Cám ơn mẹ nó nhé ! tặng mẹ nó này :Rose:
    • 809 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

mình đến Khám Tại 99 Quan Hoa, Gặp Bác Sỹ Tú Bác ấy Sẽ Kê Cho Một Tuýp Thuốc Nhỏ Về Bôi Khoảng 10 Ngày Cho Chim Bé Mềm Ra Làm Sẽ Nhanh Hơn, Bạn Về Bôi Thuốc Cho Cháu Trước Khi đi Ngủ Và Bác Sỹ Sẽ Hẹn Ngày Làm Luôn Cho Bé, Bác Làm Tại Phòng Của Bác Luôn. đây Là Thủ Thuật đơn Giản Là Nong Chim. Còn Muốn Cắt Chắc Phải để Bé Lớn, Nhưng Mình Nghĩ Bạn Nên Làm Cho Bé Sớm Vì Trẻ Con Bây Giờ Hay Bị Hẹp Lắm( Do ăn Uống Nhiều Chất Và Cũng Do Bé Bị Hẹp Ngay Từ đầu).mình Cũng đọc Qua Vài Trang Về Sức Khỏe Của Bé Thì Nong Sớm Càng Tốt Chứ để Lâu Bé Sẽ Bị Viêm đường Tiết Liệu Rồi Dẫn đến Bệnh Thân đấy
    Hôm đầu Nong Thì đau Lắm! Thương Con đứt Ruột Ra ấy! Nhưng Hôm Sau Bác Hẹn đến Làm Vệ Sinh Lại, Bé Cũng đau Nhưng Khóc ít Hơn. Về Nhà, Hàng Ngày Mình Mua Lọ Muối Sinh Lý Về Tắm Xong Cho Bé, đặt Lên Giường Nhờ Bố( Bà) Giữ Chân, Mình Tuốt Bao Quy đầu Ra, Dội Muối Sinh Lý Lên Rồi Bôi Costibios(bsi Chỉ định Bôi) Rồi Từ Từ Kéo Lại Là Xong. Mấy Ngày đầu Bé đau Không Dám Tè Thì Bạn Lấy Chậu Nước ấm Cho Bé Ngồi Vào đấy, Bé Sẽ Tự đi đc. Bé Nhà Mình. Cứ Nằm Sấp Là Tè, Tè Xong đau Quá Là Rên Lên, Mẹ đặt Vào Chậu Nước Là đỡ Xót Ngay. Cứ Yên Tâm đến Khám Và Bình Tĩnh Nhé! Con đau, Mẹ Cũng Muốn Khóc Luôn. Nhưng Vẫn Phải Chú ý Xem Bác Sỹ Làm Thế Nào để Về Nhà Làm Nhé.chúc Bạn Vui>
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Taiwei; 01/08/2008 vào lúc 10:37 AM. Lý do: lỗi phông
    • 809 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

@ Beo Beo: Có đấy, Nhà Mình Bố Nó Cũng đưa 2 Me Con đến đấy Rồi Gửi Xe Bác Bán Hàng Nước Trông Giùm(rồi Gửi Bác ấy Tiền) Là được Mà. Chứ Mang Xe đến đấy Mà Bị Vặt Gương Thì Còn Tốn Hơn đi Taxi đấy!
    • 306 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHHP04 Xem bài viết
    mình đến Khám Tại 99 Quan Hoa, Gặp Bác Sỹ Tú Bác ấy Sẽ Kê Cho Một Tuýp Thuốc Nhỏ Về Bôi Khoảng 10 Ngày Cho Chim Bé Mềm Ra Làm Sẽ Nhanh Hơn, Bạn Về Bôi Thuốc Cho Cháu Trước Khi đi Ngủ Và Bác Sỹ Sẽ Hẹn Ngày Làm Luôn Cho Bé, Bác Làm Tại Phòng Của Bác Luôn. đây Là Thủ Thuật đơn Giản Là Nong Chim. Còn Muốn Cắt Chắc Phải để Bé Lớn, Nhưng Mình Nghĩ Bạn Nên Làm Cho Bé Sớm Vì Trẻ Con Bây Giờ Hay Bị Hẹp Lắm( Do ăn Uống Nhiều Chất Và Cũng Do Bé Bị Hẹp Ngay Từ đầu).mình Cũng đọc Qua Vài Trang Về Sức Khỏe Của Bé Thì Nong Sớm Càng Tốt Chứ để Lâu Bé Sẽ Bị Viêm đường Tiết Liệu Rồi Dẫn đến Bệnh Thân đấy
    Hôm đầu Nong Thì đau Lắm! Thương Con đứt Ruột Ra ấy! Nhưng Hôm Sau Bác Hẹn đến Làm Vệ Sinh Lại, Bé Cũng đau Nhưng Khóc ít Hơn. Về Nhà, Hàng Ngày Mình Mua Lọ Muối Sinh Lý Về Tắm Xong Cho Bé, đặt Lên Giường Nhờ Bố( Bà) Giữ Chân, Mình Tuốt Bao Quy đầu Ra, Dội Muối Sinh Lý Lên Rồi Bôi Costibios(bsi Chỉ định Bôi) Rồi Từ Từ Kéo Lại Là Xong. Mấy Ngày đầu Bé đau Không Dám Tè Thì Bạn Lấy Chậu Nước ấm Cho Bé Ngồi Vào đấy, Bé Sẽ Tự đi đc. Bé Nhà Mình. Cứ Nằm Sấp Là Tè, Tè Xong đau Quá Là Rên Lên, Mẹ đặt Vào Chậu Nước Là đỡ Xót Ngay. Cứ Yên Tâm đến Khám Và Bình Tĩnh Nhé! Con đau, Mẹ Cũng Muốn Khóc Luôn. Nhưng Vẫn Phải Chú ý Xem Bác Sỹ Làm Thế Nào để Về Nhà Làm Nhé.chúc Bạn Vui>
    Cám ơn mẹ nó nhé :Rose:
    • 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Thưa các Mẹ, mình đã 02 lần cho con đi khám bsi Tú ở phòng khám Nhi cao- 99 Quan hoa, Cầu Giấy. Cũng vì gần nhà và phong cách làm việc đúng là "cao cao". Vậy, Mẹ nào đã cho con đi khám bsi Tú thì mình cùng làm topic để trao đổi nhé.
    Many Thanks!
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    • Him
    • 8 năm
    • 228 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng hay cho con đến khám ở đây đấy. Nói chung mỗi lần trước khi đưa con đến, bạn nên gọi điện trước xem ai khám, và đặt trước, như vậy khi đến, bạn đỡ phải chờ lâu. Nói chung anh Tú thì nhiệt tình, nhưng cũng đanh đá phết đấy . Tuy vậy, bạn có thể hỏi gì cũng được. Ở đó, mình cũng tin tưởng bác sỹ Duy và bs. Huy, còn có 1 cô bác sỹ, mình quên mất tên rôi, nhưng trẻ thì mình ko tin tưởng và nói chung mình tránh ko cho con khám cô đó.
    • 1,184 Bài viết

• 454 Được cảm ơn

Các mẹ khám ở đó ơi, các mẹ có thể chi sẻ kinh nghiệm chút ko ạ? Con em sáng nay bi ho khan, khản tiếng ý ạ? Có mẹ nào từng khám ở đó rồi có đơn thuốc thì cho em xin với.
    Em đi khám bs Tú ở đó về em cũng giữ đơn thuốc để lần sau có bị mình có thể áp dụng, tiết kiệm chút xíu.
    Cu nhà em từng bị trợt da ở mồm; rồi bị sốt siêu vi trung - đều khám bs Tú. Ai cần đơn thuốc thì em list ra nhé.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng thường xuyên đưa con đến khám ở đó. BS Tú chỉ khám buổi tối (chiều muộn . hình như là 5h). BS ban ngày là BS nữ còn trẻ mà mình không nhớ tên, hôm mình cho con đến khám đang bầu rất to rồi. Con gái mình bị nhiệt hết cả miệng không nuốt nước bọt được vậy mà BS cho đơn thuốc có 3 ngày là khỏi.
    Các mẹ đến đó thái độ phục vụ tốt và có vẻ chuyên nghiệp.
    Mong chả mẹ nào phải đưa con đến đó cả.
    • 2,246 Bài viết

• 1,252 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi phòng khám Nhi Cao có khám dinh dưỡng cho bé không ạ? Em muốn cho Bông nhà em đi khám dinh dưỡng nhưng mà em thấy bảo Viện dinh dưỡng đông lắm nên hơi ngại. Mẹ nào biết bảo em cái nhé, em cám ơn ạ:Rose:.
    You're my honeybunch, sugarplum, pumpie umpy umpkin, you're my sweetie pie.
    You're my cuppycake, gumdrop, snookum snookums, the apple of my eyes.
    • 1,854 Bài viết

• 357 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecongai Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi phòng khám Nhi Cao có khám dinh dưỡng cho bé không ạ? Em muốn cho Bông nhà em đi khám dinh dưỡng nhưng mà em thấy bảo Viện dinh dưỡng đông lắm nên hơi ngại. Mẹ nào biết bảo em cái nhé, em cám ơn ạ:Rose:.
    Ở Viện Dinh dưỡng cũng ko đông lắm đâu bạn ạ. Thật ra theo mình nghĩ muốn đi khám dinh dưỡng thì nên vào Viện Dinh dưỡng, hoặc nếu ko thì hẹn chị Thủy luongtam ở trên diễn đàn này này, chị ý khám trong Viện Nhi đấy. Các phòng khám như kiểu Nhi Cao tớ nghĩ là phù hợp với việc đi khám khi bị ốm hơn. Đấy là ý kiến của tớ.

Quỹ CLB bé T11/2007:
    Cập nhật ngày 27/11/2013: 6.775.079 đồng
    • tbv
    • 8 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sau khi tham khảo ý kiến các mẹ ,mình cũng thg xuyên đưa con đến khám tại Nhi cao, mình găp Bs Hách , BS Huy, ấn tượng rất tốt
    Nhưng lần gần đây nhất gặp Bs Tú minh lại thấy hơi lăn tăn
    con mình sốt , hơi có biểu hiện mũi họng, mình đưa đến khám, và có kể thêm 1 triệu chứng duy nhất là buổi chiều đón con cô mẫu giáo có bảo hôm nay cháu di ngoài 1 lần ( bt hàng ngày vẫn thế ) nhưng phân hơi nhớt, thế là lập tức bs bảo con mình bị Lỵ và kê ngay kháng sinh Dutasep , bs bảo đây là ksinh đặc trị vi khuẩn đg ruột , và chữa cả mũi họng nữa
    mình cảm giác o yên tâm lại mang con về BS Tú nữ ở Ng công hoan thì dc bảo là con mình sốt virus, nhất thiết o đc kháng sinh, nhất là Dutasep là loại nặng , nhiều tác dụng phụ , thôi thế là con mình cứ siro Bach Long thủy và xông mũi họng nc muối biển + ventolin là khỏi . Vấn đề ở đây mình chỉ thấy là bs khám hơi nhanh và qua loa quá thôi , vì biểu hiện của Lỵ chắc phải đi ngoài nhiều hơn 1 lần 1 ngày phải o mọi ng ?
    Tuy nhiên , nhi cao vẫn là lựa chọn của mình với những bs như Bs Hách , bs Huy . Mọi ng có biết bs Hách ,bs Huy có phòng khám riêng hay còn khám ở chỗ nào khác o nhỉ ?
    • 133 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em cũng muốn cho đứa cháu đi khám ở Viện DD nhưng ai cũng kêu đông và sợ này nọ, các mẹ chỉ giùm em với (trộm vía , con em ko cần đi khám ở VDD).
    YM: mehongan
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghĩ đúng là hợp thầy hợp thuốc thật đấy. Như mình đưa cu nhà mình đến khám BS Tú ở Nhi Cao thì chẳng khỏi, mặc dù nhiều người khen lắm. Chán quá nên tìm đến BV Hồng Ngọc, khám BS Tân (nữ nhé) thì lại rất được. Bác ấy cực kì nhẹ nhàng và tâm lí, biết lắng nghe. Mặc dù mọi người thích chọn BS Thịnh ở HN nhưng mình thì thấy BS Tân là ok lắm. Có lẽ con mình hợp bác ấy?!
    • 366 Bài viết

• 446 Được cảm ơn

Mình mới cho con đi khám cách đây 3 hôm. Nói chung là dễ chịu, hơi hơi có cảm tưởng giống phòng khám Tây. Để đồ dưới phòng lễ tân không lo mất. Nhưng bác sĩ Nga (phụ nữ trung niên) cho cái đơn thuốc có kháng sinh (amocilin) cho em bé 5 tháng tuổi mói bị ho nhẹ, làm mình cũng không thích lắm, chẳng muốn cho con dùng.
    Ký thì ký...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ đã khám ở phòng khám Nhi Cao cho mình hỏi, ở đó khám và chữa tất cả các loại bệnh của trẻ em à? Cháu em mới 4 tháng có vết chàm to ở trán và mặt, chị nào đã khám về da ở đó cho em hỏi bác sĩ nào chuyên về da với a?
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9