Địa chỉ khám bệnh

Phòng khám Nhi Cao 99 Quan Hoa Cầu giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 118K Lượt đọc
  • 168 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 5,533 Bài viết

• 12,913 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết thông tin gì về phòng khám Nhi Cao 99 Quan Hoa thì up cho mình với nhé?
    Mình muốn cho con đi khám ở đó nhưng không biết phòng khám đó thế nào.
    A, cho mình cả số ĐT nữa nhé.Thanks
    Chỉ mẹ mới hiểu
    http://www.webtretho.com/forum/f3162...Pampers_subbox

Anh Bill và con là tình yêu lớn của đời mẹ! Bố Kute là tình yêu nhỏ thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,310 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết thông tin gì về phòng khám Nhi Cao 99 Quan Hoa thì up cho mình với nhé?
    Mình muốn cho con đi khám ở đó nhưng không biết phòng khám đó thế nào.
    A, cho mình cả số ĐT nữa nhé.Thanks
    Phòng khám đo trông hiện đại và vui mắt chị ạ. Hôm em đưa bé đến đó khám nhưng hình như đến hơi sớm nên chỉ có một cô BS trẻ măng khám thôi còn chưa thấy BS nào có tiếng cả.
    Trước khi vào khám cân, đo làm hồ sơ ở tầng 1... 80k một lần khám, phục vụ hết sức nhiệt tình^-^
    Em k lưu số ĐT nhưng phòng mới mở chưa đông nên k phải xếp số hay hẹn trước đâu chị ạ
    Mỗi ngày tôi chọn một lần thôi
    Chọn tiếng ru con nhẹ bước vào đời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,533 Bài viết

• 12,913 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baongoc83 Xem bài viết
    Phòng khám đo trông hiện đại và vui mắt chị ạ. Hôm em đưa bé đến đó khám nhưng hình như đến hơi sớm nên chỉ có một cô BS trẻ măng khám thôi còn chưa thấy BS nào có tiếng cả.
    Trước khi vào khám cân, đo làm hồ sơ ở tầng 1... 80k một lần khám, phục vụ hết sức nhiệt tình^-^
    Em k lưu số ĐT nhưng phòng mới mở chưa đông nên k phải xếp số hay hẹn trước đâu chị ạ
    Cảm ơn bạn nhé, mình quên không hỏi phòng khám đó có khám T7 và CN kô vậy?
    Chỉ mẹ mới hiểu

• 5,533 Bài viết

• 12,913 Được cảm ơn

ơ, mà mẹ Bảo Ngọc sinh đôi à?
    thích quá nhỉ!
    Chỉ mẹ mới hiểu

• 3,850 Bài viết

• 3,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonglinh2611 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhé, mình quên không hỏi phòng khám đó có khám T7 và CN kô vậy?
    Có khám. Giá của thứ 7 và CN là 90K/lần
    • 133 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luongtam Xem bài viết
    Có khám. Giá của thứ 7 và CN là 90K/lần
    Các mẹ ơi, đường Quan Hoa là ở chỗ nào nhỉ? mình nghe là lạ? có phải ở gần Cầu Giấy không ? nếu đi từ Ngã Tư Sở thì đi như thế nào?
    • 4,045 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesoicon Xem bài viết
    Các mẹ ơi, đường Quan Hoa là ở chỗ nào nhỉ? mình nghe là lạ? có phải ở gần Cầu Giấy không ? nếu đi từ Ngã Tư Sở thì đi như thế nào?
    Đi đường Đào Tấn thẳng xuống (đường đi ra việ bảo tàng dân tộc). Nhưng mà qua cầu thì thấy bên tay trái có biển to lắm: 99 Nhi cao. Uh, chỗ này cũng là địa chỉ khám quen của các mẹ WTT. Có nhiều bác sỹ, giáo sư ở viện Nhi khám tại đây.
    • 3,850 Bài viết

• 3,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo sông Hoài Xem bài viết
    Đi đường Đào Tấn thẳng xuống (đường đi ra việ bảo tàng dân tộc). Nhưng mà qua cầu thì thấy bên tay trái có biển to lắm: 99 Nhi cao. Uh, chỗ này cũng là địa chỉ khám quen của các mẹ WTT. Có nhiều bác sỹ, giáo sư ở viện Nhi khám tại đây.
    Chỉ đường ngược thế em. Đi hết đường láng thượng, qua cầu rẽ phải dọc theo sông một đoạn ngắn (vài trăm mét). Phòng khám nằm bên tay trái đường (bên phải là sông).
    • 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đường Quan Hoa là đường ven sông Tô Lịch, song song với đường Bưởi đấy. Hoặc nếu đi từ trường ĐH Giao thông thì các Mẹ cứ đi qua cầu và rẽ luôn bên phải. Đi một đoạn là đến ngay. Các Bác sĩ ở đây rất nhiệt tình mà nhẹ nhàng.
    Hôm trước vừa đưa con đi khám ở Phòng khám này, dù đã muộn rồi nhưng Bác sĩ vẫn rất nhẹ nhàng, không giống như các Bác sĩ trong Viện nhi TW. Nhưng phiền 1 tí là họ không cho manh bệnh án vê đâu, chỉ mang mỗi đơn thuốc thôi.
    • 133 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chỉ đường. Hi vọng tìm được địa chỉ tin cậy để khám định kỳ cho con!
    Tuần này mình đưa bé đi rồi về báo cáo tình hình nhé!
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đấy là Phòng khám của Bác sĩ Tú ở Viện Nhi mở ra đấy.
    Tay nghề của Bác sĩ Tú cũng được đấy
    Con mình vẫn khám ở đấy từ bé đấy (ở nhà riêng cơ)
    bây giờ thì bác sĩ mở ở đây
    • 194 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Phòng khám này khám ve tai mũi hong có được không các mẹ? BS. Khám TMH là BS nào? Các mẹ post số đt lên đi. :Rose:
    • 4,597 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Em cung vua duoc nghe nguoi ban noi ve phong kham nay, len day doc thay cac me khen ngoi the hom nao cung chuyen cho con sang day kham xem the nao, tien cai cung gan nha. Nhung ho kham ve TMH co tot khong, ma 1 nguoi kham hay cung co nhieu bac si kham vay?

• 4,597 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Em cung vua duoc nghe nguoi ban noi ve phong kham nay, len day doc thay cac me khen ngoi the hom nao cung chuyen cho con sang day kham xem the nao, tien cai cung gan nha. Nhung ho kham ve TMH co tot khong, ma 1 nguoi kham hay cung co nhieu bac si kham vay?

• 1,163 Bài viết

• 1,870 Được cảm ơn

Có nhiều bác sĩ khám ở đó chứ không phải một bác sĩ các mẹ ạ. Khi đến các mẹ chỉ cần nhìn biển tên ở chỗ lễ tân là biết được hôm nay sẽ có những bác sĩ nào trực. Phòng khám này cũng đông bệnh nhân đấy chứ, nhất là vào tầm 4h30 đến 6h chiều, nếu không muốn đông thì các mẹ chọn giờ khác. Phòng khám có lúc cũng nghỉ rất muộn. Có hôm đến 10h đêm mình vẫn đưa con tới mà, nhưng tốt nhất nên gọi điện trước. Hồi đầu mình hay khám bác Hà & bác Thư ở Việt Pháp nhưng dạo này thì cũng hay đến 99 Quan Hoa. Bác sĩ Tú là Phó chủ nhiệm khoa hồi sức cấp cứu của viện Nhi TW. Bác ấy thỉnh thoảng hay trả lời phỏng vấn trên vô tuyến, mỗi khi có bệnh dịch gì mới liên quan đến trẻ em. Mình nhớ ngày xưa có vụ hồi sức cấp cứu thành công mổ tách cặp song sinh bị dính bụng AN- CÚC, bác ấy cũng trả lời phỏng vấn trên vô tuyến mà! Dịch vụ ở đó nói chung là tốt, nếu không vừa ý mình cứ kiến nghị chứ chẳng ngại. Bọn trẻ con nhà mình đến đó cũng thoải mái vì sạch sẽ và vui mắt, hợp tâm lý trẻ em.
    Gió âm thầm không nói mà sao núi phải mòn,
    Anh đâu phải là chiều mà nhuộm em đến tím...?
    • Him
    • 8 năm
    • 228 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Anh - Vinh Xem bài viết
    Có nhiều bác sĩ khám ở đó chứ không phải một bác sĩ các mẹ ạ. Khi đến các mẹ chỉ cần nhìn biển tên ở chỗ lễ tân là biết được hôm nay sẽ có những bác sĩ nào trực. Phòng khám này cũng đông bệnh nhân đấy chứ, nhất là vào tầm 4h30 đến 6h chiều, nếu không muốn đông thì các mẹ chọn giờ khác. Phòng khám có lúc cũng nghỉ rất muộn. Có hôm đến 10h đêm mình vẫn đưa con tới mà, nhưng tốt nhất nên gọi điện trước. Hồi đầu mình hay khám bác Hà & bác Thư ở Việt Pháp nhưng dạo này thì cũng hay đến 99 Quan Hoa. Bác sĩ Tú là Phó chủ nhiệm khoa hồi sức cấp cứu của viện Nhi TW. Bác ấy thỉnh thoảng hay trả lời phỏng vấn trên vô tuyến, mỗi khi có bệnh dịch gì mới liên quan đến trẻ em. Mình nhớ ngày xưa có vụ hồi sức cấp cứu thành công mổ tách cặp song sinh bị dính bụng AN- CÚC, bác ấy cũng trả lời phỏng vấn trên vô tuyến mà! Dịch vụ ở đó nói chung là tốt, nếu không vừa ý mình cứ kiến nghị chứ chẳng ngại. Bọn trẻ con nhà mình đến đó cũng thoải mái vì sạch sẽ và vui mắt, hợp tâm lý trẻ em.
    Mình cũng hay đưa con đến khám ở phòng khám này. Công nhận là bác sỹ nhẹ nhàng và nhiệt tình. Mình thì có ấn tượng tốt với bác sỹ Duy và Bs. Tâm, Bs. Huy ở đó. Nhưng hiện nay Bs. Tâm về hải phòng công tác rồi. Hình như là cũng hợp thầy hợp thuốc gì đó vì con mình khám bác Tú thì ko khỏi (mặc dù mình rất tín nhiệm bác sỹ Tú), nhưng khám các bác sỹ khác thì rất o.k
    • 297 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình muốn xin số điện thoại của phòng khám nhi cao 99 Quan Hoa. Ai biết cho mình biết với hay của bác sỹ nào của phòng khám này cũng được

Cám ơn nhiều

• 75 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

[QUOTE=anhngoc01;1496715]Mình muốn xin số điện thoại của phòng khám nhi cao 99 Quan Hoa. Ai biết cho mình biết với hay của bác sỹ nào của phòng khám này cũng được

Cám ơn nhiều[/QUOTE
    Đt phòng khám là: 7672599
    Số dđ của bs Tú ở đó là:091 3569 685
    Bạn định cho bé đến đó khám à? bé nhà bạn bị sao vậy?
    • Him
    • 8 năm
    • 228 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhngoc01 Xem bài viết
    Mình muốn xin số điện thoại của phòng khám nhi cao 99 Quan Hoa. Ai biết cho mình biết với hay của bác sỹ nào của phòng khám này cũng được

Cám ơn nhiều
    Mình là người thường xuyên đưa bé đến khám tại phòng Khám Nhi Cao đây. Nhưng mình thực sự thấy ở đó, ngoài bs. Tú thì chỉ có bs. Duy và bs. Huy là khám được thôi. Còn Bs. My mình thấy còn hơi ít kinh nghiệm.

Bé nhà mình bị viêm họng, khi đưa đến Nhi cao khám, Bs. my kêu viêm hong cấp lắm, và cho uống luôn thuốc kháng sinh. Mình muốn cho chắ nên đưa bé đến khám ở Việt Pháp thì bác sỹ ở đó nói là viêm họng nhưng chưa đến mức dùng kháng sinh và chỉ cho uống Attusin. Thực ra mình rất không muốn cho bé dùng kháng sinh và vẫn kiên trì dùng phạt thủ mạch nha. Và thực sự sau hôm khám đó về, bé uống phật thủ mạch nha và nhỏ nước muối, bé đã đỡ ho nhiều đi. Sau đó mình lại thấy bé có dấu hiệu sốt, mình đưa đến khám lại ở Nhi cao và bác sỹ Huy có khám và nói rằng phổi của bé rất tốt và chỉ định cho bé uống Attusin và xịt nước, uống giảm sốt và nước cam. Mình thấy cũng yên tâm, nhưng mấy ngày sau bé vẫn ho húng hắng và sốt cao liên tục, thực sự mình rất lo và lại đưa đến khám bác sỹ Huy ở Nhi cao, lần này bs. có nói là có khi phải dùng kháng sinh nhưng cố gắng một lần nữa chưa dùng vội xem bé thế nào vì bé vẫn chỉ có đờm ở họng thôi chứ phổi và mũi, tai thì rất sạch và tốt nữa. Thực sụ mình cảm thấy rất tin tưởng bác sỹ và lại đưa con về tiếp tục làm theo đơn của bác sỹ. Tuy nhiên 02 ngày sau bé nhà mình vẫn bị sốt làm mình rất lo mặc dù bé cũng đỡ ho, mình phải đưa con đi khám, và lần này gặp bác sỹ My. Bs, khám xong và nói là con phải uống kháng sinh, thực sự lúc về cãi nhau mãii với chồng nhưng thấy con sốt quá nên đành phải cho uống kháng sinh. Nhưng uống được 3 ngày mà bé vẫn liên tục sốt và ho thì vẫn thế, mình đưa đến thì bác sỹ cho làm xét nghiệm và nói là nếu ko khỏi thì 2 ngày sau phải đến tiêm khang sinh vì nghi có một ổ viêm cư trú ở chỗ nào đó trong người mà bác sỹ k xác định được.

Thực sự lúc này mình rất choáng và lo, nhưng khi về thì cứ tự hỏi mãi là nếu con viêm thì viêm ở đâu, chứ nếu bác sỹ ko xác định được ổ viêm thì tại sao lại bảo là phải tiêm kháng sinh, như vậy ko hiểu là có đúng ko. Cũng có thể mình ko có kiên sthức về y nên cung ko biêt shết được, nhưng âu cũng là những điều cơ bản mà mình cần phải được giải thích chứmù mờ như vậy thì làm sao mà mình dám cho con tiêm. mọi người trong nhà mình thì cũng băn khoan là tại sao bé lại sốt dai dẳng thế, trước đó mình cũng đã kiểm tra bé và đã nghi là hay do bé mọc răng, nhưng khi đến khám bác sỹ My, bác sỹ lại nói có ổ viêm khư trú trong người bé làm mình lo quá.

Nhưng các mẹ biết không, đúng thực là bé nhà mình sốt mọc răng cộng thêm với viêm họng nên mới bị dai dẳng thế. Và đến hôm nay, sau khi cái răng thứ 5 của bé nhú ra được, mình thấy lợi ở hàm dưới vẫn còn sưng nhưng bé đã hết sốt hoàn toàn và cũng hết đi lỏng. Thế mà khi mình hỏi là bé đi lỏng có phải do kháng sinh không thì bác sỹ My lại bảo là nó cũng có tác động đến tiêu hóa đấy. Vâng nói thế thì cũng đúng nhưng giá như bác sỹ để ý hơn, hỏi kỹ hơn mẹ cháu thì có hơn không?

Nói chung mình thấy ông bà nói đúng "thầy giáo già, con hát trẻ", nếu bác sỹ có kinh nghiệm hơn và để ý cả răng lợi cho bé nhà mình thì có khi khám cho bé sẽ tốt hơn. Bé nhà mình cho đến nay uống đủ 5 ngày thuốc nhưng cũng chẳng dứt cơn ho, mình quyết định vẫn cho bé uống phật thủ mạch nha và xịt nước muối, Mình thấy thất vọng với bác sỹ My này. Lần sau có đến chắc mình chỉ khám Bs. Duy, hoặc Huy hoặc bác Tú thôi. Hồi trước ở phòng mạch này có bác sỹ Tâm nữa, nhưng bây giờ bác này về Hải phòng công tác rồi.

Một điều nữa là mình muốn hỏi các mẹ xem ngoài phòng khám Nhi cao, các mẹ có biết phong khám nhi nào tin tưởng được nữa không, vì phòng khám Nhi cao này ko cung cấp hóa đơn đỏ cho khách làm mình rất vất vả trong thanh toán bảo hiểm cho bé mặc dù bé nhà mình được bảo hiểm cover hoàn toàn các phí khám và thuốc thang khác.

Cảm ơn các mẹ nhiều . kẻ lể hơi dài dòng
    • 89 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hi hi, trước kia mình cũng hay cho con đến BS Tú ở CLinh.
    Mình thấy BS Thịnh ỏ BN Hồng Ngọc cũng đựoc đấy
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9