• 1 Lượt chia sẻ
  • 247K Lượt đọc
  • 618 Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 1,984 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Mình có nhu cầu tân trang lại bộ nhá, đại khái là chữa tủy, chữa răng sâu và chụp sứ thẩm mỹ. Hiện mình chỉ biết 1 địa chỉ là Nha khoa Nguyễn Du thôi, cũng không biết ai đã từng làm để tham khảo ý kiến nên mở topic này mong có thể tham khảo được các mẹ về 1 số phòng nha khác ở Hà Nội, tiêu chí là chuyên nghiệp và bs có tay nghề cao, giá cả hợp lý.

Nhờ các mẹ giúp nhé, mình xin cảm ơn.
    • 5,983 Bài viết

• 10,944 Được cảm ơn

Tớ thấy nha khoa Minh Anh ở 60 Hoàng Diệu được đấy, nhà tớ hay làm ở đấy, tớ thấy nhiều mẹ bên web cũng tín nhiệm địa chỉ này mà, bạn thử gọi điện đến xem, 7345595 ấy, không thì vào , ở đó họ có quảng cáo nên bạn sẽ vào được web của họ để tham khảo trước chứ tớ quên mất link rồi, hình như cũng là nhakhoaminhanh.com hay sao ấy. Chúc bạn có được hàm răng như ý.
    • 270 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yểng Xem bài viết
    Mình có nhu cầu tân trang lại bộ nhá, đại khái là chữa tủy, chữa răng sâu và chụp sứ thẩm mỹ. Hiện mình chỉ biết 1 địa chỉ là Nha khoa Nguyễn Du thôi, cũng không biết ai đã từng làm để tham khảo ý kiến nên mở topic này mong có thể tham khảo được các mẹ về 1 số phòng nha khác ở Hà Nội, tiêu chí là chuyên nghiệp và bs có tay nghề cao, giá cả hợp lý.

Nhờ các mẹ giúp nhé, mình xin cảm ơn.
    66B Nguyễn Thái Học chị nhé. Bác sĩ Trương Uyên Thái (làm việc ngoài giờ). Uy tín lắm chị ạ.
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang muốn đi hàn lại cái răng sâu và làm lại cái răng giả, mẹ nào biết khám Răng hàm mặt ở đâu tốt và đáng tin cậy thì bảo giúp mình với. Nếu địa chỉ ở quanh viện 103, Hà đông thì tốt nhất vì nhà mình ở gần đó. Cảm ơn các mẹ nhé.
    Chưa già mà răng rụng mấy cái rùi, buồn quá cơ :Sad:
    • 53 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào bạn, mình hay khám ở chỗ bác sĩ Chiến ở Đê La Thành, địa chỉ thì mình k nhớ chính xác, PK ở đoạn rẽ từ Giảng Võ rẽ phải vào Đê La Thành thì nằm bên tay phải, ở ngay gần đầu đoạn phố đó thôi. Đt của bác sĩ là 0912 469 678, bạn gọi trước để đặt giờ khám thì đỡ phải chờ. Mình cũng mới phải chữa răng ở đấy xong. Theo mình thì ở đó bác sĩ Chiến khám cẩn thận, tư vấn tận tình, và cũng rẻ hơn nhiều nơi khác nữa. Bạn thử xem nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuntron2006 Xem bài viết
    Mình đang muốn đi hàn lại cái răng sâu và làm lại cái răng giả, mẹ nào biết khám Răng hàm mặt ở đâu tốt và đáng tin cậy thì bảo giúp mình với. Nếu địa chỉ ở quanh viện 103, Hà đông thì tốt nhất vì nhà mình ở gần đó. Cảm ơn các mẹ nhé.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mẹ cuntron cung o gan vien 103 à? thế thì gần nhà mình rồi, nhà mẹ nó ở đâu thế?
    Mình giới thiệu cho mẹ nó địa chỉ làm răng nhé, địa chỉ ruột của cả nhà mình đấy, từ bố mẹ anh chị em mình gặp vấn đề về răng miệng đều đến làm ở đây.
    Địa chỉ: 56 đường Phùng Hưng (gần cổng khu tập thể học viện Quân y). ĐT: 04.6880505.
    Đây là phòng khám răng của anh Thắng - bác sỹ trong viện 103, anh này làm chắc tay lắm, lại cẩn thận thế nên cả nhà tớ mới tin tưởng đến anh này làm mà.

Chúc mẹ cuntron mau khỏi răng nhé.
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cảm ơn các mẹ nhiều nhé.

Nhà mình ở Yên Xá cạnh Văn Quán ý, còn nhà Bameyeu ở chố nào đấy? À mà phòng khám đó có tên là gì vậy, có lẽ mình sẽ qua đó cho gần.

Thanks nhiều nhiều.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cảm ơn các mẹ nhiều nhé.

Nhà mình ở Yên Xá cạnh Văn Quán ý, còn nhà Bameyeu ở chố nào đấy? À mà phòng khám đó có tên là gì vậy, có lẽ mình sẽ qua đó cho gần.

Thanks nhiều nhiều.
    Nhà mình ở trong khu tập thể học viện quân y.
    Còn phòng khám răng đó nó có tên là 56 Phùng Hưng thôi, lấy địa chỉ làm tên phòng khám luôn. Mình tin là mẹ cuntron sẽ hết phiền vì mấy cái răng.

Hôm nào rỗi rãi hỏi xin mẹ cuntron ít kinh nghiệm để có con gái yêu như thế nhé.
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn vào bệnh viện viện pháp làm răng, mẹ nào đã khám hay điều trị ở đó thấy chất lượng thế nào ạ? và cho em biết là bác sỹ nào ở đó làm tốt để em còn đặt hẹn ạ. em cảm ơn!
    • 294 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_angel Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em muốn vào bệnh viện viện pháp làm răng, mẹ nào đã khám hay điều trị ở đó thấy chất lượng thế nào ạ? và cho em biết là bác sỹ nào ở đó làm tốt để em còn đặt hẹn ạ. em cảm ơn!
    Minh đã làm răng ở Việt Phap, nói chung nhân viên nhiệt tình, bác sĩ khám cẩn thận, cho thuốc sử dụng mình thấy đỡ ngay.Minh bị viêm quanh răng, bác sĩ Lan Việt Kiều Pháp còn trẻ khám cho mình. Nói chung ở đó có mấy người, mình không biết bạn bị bệnh gì nhưng bác sĩ Lan chữa cho mình thì khá ổn, cẩn thận và trả lời rõ ràng. Mình cũng chưa tìm hiểu xem BS nào tốt, nhưng mình thấy có mấy người Pháp cũng được khen. Tất nhiên chi phí cao đấy, mỗi lần bạn phải chuẩn bị it nhất 2 triệu vì còn mua thuốc nữa, nếu cần còn phải chụp phim. Nếu bạn đã có phim rồi thì nên mang theo. Bạn thử gọi điện đến hỏi xem thế nào nhé, vì mỗi bệnh lại phụ thuộc vào chuyên môn 1 người khác nhau. Chúc bạn thành công.
    • 953 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh73 Xem bài viết
    Minh đã làm răng ở Việt Phap, nói chung nhân viên nhiệt tình, bác sĩ khám cẩn thận, cho thuốc sử dụng mình thấy đỡ ngay.Minh bị viêm quanh răng, bác sĩ Lan Việt Kiều Pháp còn trẻ khám cho mình. Nói chung ở đó có mấy người, mình không biết bạn bị bệnh gì nhưng bác sĩ Lan chữa cho mình thì khá ổn, cẩn thận và trả lời rõ ràng. Mình cũng chưa tìm hiểu xem BS nào tốt, nhưng mình thấy có mấy người Pháp cũng được khen. Tất nhiên chi phí cao đấy, mỗi lần bạn phải chuẩn bị it nhất 2 triệu vì còn mua thuốc nữa, nếu cần còn phải chụp phim. Nếu bạn đã có phim rồi thì nên mang theo. Bạn thử gọi điện đến hỏi xem thế nào nhé, vì mỗi bệnh lại phụ thuộc vào chuyên môn 1 người khác nhau. Chúc bạn thành công.
    cám ơn chị nhé, em định cấy implant và có đứa bạn cũng định làm răng sứ ở đó, có lẽ cũng phải đến khám xem thế nào. Giá như có ai làm rồi mà hỏi kinh nghiệm thì sẽ tốt hơn ạ, ko biết có mẹ nào đã cấy implant hay làm răng sứ ở đó chưa thì cho em chút ít kiến thức nhé, em cảm ơn nhiều ạ.
    • 7,333 Bài viết

• 17,007 Được cảm ơn

Bé nhà mình răng hơi bị lộn xộn và hô ra đằng trước một chút. Đi khám ở phòng khám răng tư nhân gần nhà họ bắt đi chụp phim rồi mang về cho họ xem. Sau đó họ ra giá là phải đeo hàm chỉnh răng trong 2 năm, giá từ 12 đến 15 triệu. Mình thì chẳng co chuyên môn hay kinh nghiệm gì về lĩnh vực này, lại chẳng có thời gian đi tham khảo các nơi khám răng khác nữa. Trước đây mình có nghe lỏm mấy mẹ ở đâu đó nói chuyện đưa con đi đeo hàm chỉnh răng gì mà hết có 1 triệu, vậy mà ở đây sao giá lại khác một trời một vực vậy? Mẹ nào biết phòng khám răng nào ở HN làm chỉnh răng tốt, giá cả lại phải chăng thì chỉ giùm mình với
    • 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Có hai loại chỉnh răng.
    Loại cố định và loại tháo lắp
    Loại tháo lắp thì là loại cổ điển từ rất lâu lâu lắm rồi. Từ hồi mình còn bé phải theo cách này. Nhưng đến bây giờ đêm ngủ vẫn thấy sợ vì khó chịu vô cùng. Tháo ra lắp vào, khó chịu quá là chả muón lắp nữa.
    Loại gắn cố định thì giá như thế thật. ưu điểm gắn cố định vào răng khiến có muốn cũng ko bỏ đc.

Con gái mình đã từng thử loại tháo lắp. Không kiên nhẫn và ko chịu đc nên đã bỏ. Cách đây mấy tháng bố mẹ phải "căn "răng cho con gái theo lắp cố định. Đến nay cũng đc gần 3 tháng. Giá thành 15tr và làm cho đến 18 tháng. Đành phải chịu vì tương lai con em chúng ta thôi chứ xót ruột lắm.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 396 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AL&ML Xem bài viết
    Có hai loại chỉnh răng.
    Loại cố định và loại tháo lắp
    Loại tháo lắp thì là loại cổ điển từ rất lâu lâu lắm rồi. Từ hồi mình còn bé phải theo cách này. Nhưng đến bây giờ đêm ngủ vẫn thấy sợ vì khó chịu vô cùng. Tháo ra lắp vào, khó chịu quá là chả muón lắp nữa.
    Loại gắn cố định thì giá như thế thật. ưu điểm gắn cố định vào răng khiến có muốn cũng ko bỏ đc.

Con gái mình đã từng thử loại tháo lắp. Không kiên nhẫn và ko chịu đc nên đã bỏ. Cách đây mấy tháng bố mẹ phải "căn "răng cho con gái theo lắp cố định. Đến nay cũng đc gần 3 tháng. Giá thành 15tr và làm cho đến 18 tháng. Đành phải chịu vì tương lai con em chúng ta thôi chứ xót ruột lắm.
    Chị ơi chị làm cho bé ở phòng khám nào thế, cho em địa chỉ và điện thoại nhé. Cám ơn chị:Rose:
    • 7,333 Bài viết

• 17,007 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm vào đây cho mình vài cái đc làm răng uy tín đi
    • M&B
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình vừa đi chữa răng ở Nha khoa Nguyễn Du về, muốn báo cáo kết quả với các mẹ.
    Lịch sử là mình bị viêm mấy cái răng cửa và cách đây 2 năm mình đã đi khám tại viện Răng hàm mặt TW, nhưng phải chờ đợi lâu nên lần này quyết đi khám dịch vụ cho nhanh và theo tư vẫn mình tìm đến Nha khoa Nguyễn Du, sau đây mình thuật lại quá trình khám cho các mẹ nghe nhé:
    - BS : chị muốn khám gì
    - Mình: Em bị viêm mấy cái răng cửa nên muốn chữa cho khỏi và lấy cao răng
    - BS: khám và nói chị có 2 cái răng khôn chị có nhổ không
    - Mình: thế nhổ có đau không
    - BS: không
    -Mình: Để có ảnh hưởng gì không
    - BS: Không
    - Mình: Vậy thì thôi em ko nhổ đâu
    - BS: Tùy
    - Mình: Thế mấy cái răng của em, nó bị viêm và tụt lợi có khỏi được ko, lợi sẽ ổn định chứ
    - BS: thì cứ tụt mãi thôi
    - Mình: ???
    - Bs: Lấy cao răng mất 150.000 và bắt đầu công việc.
    - Mình: lúc về mình có hỏi lại chuyện mình đến khám lão ý bảo về súc miệng nước muối.
    - Y tá: Khi nào chị rảnh nhớ thu xếp thời gian đến nhổ răng nhé, vì để sẽ gây viêm đến các răng xung quanh đấy.
    - Hết

Theo mình thì tệ hơn viện Răng TW nhiều chỉ hơi mất thời gian chờ đợi. Nhớ năm trước mình lên đấy khám bs rất ân cần chỉ cho mình từng chút một dặn dò mình rất kỹ sau khám và hẹn 1 tuần lên khám lại. Bện viêm chân răng như mình rất khó khỏi hẳn thế mà mình cũng ổn được hơn 2 năm đấy.
    Một chút chia sẻ cho các mẹ khi đến khám tư nhé
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn thử đến phòng mạch bác sĩ Hà Minh THu xem sao , cũng uy tín lắm , chỗ đại cồ việt ý , mình vẫn cho con chỉnh răng ở đấy , hôm qua vừa cho con đi chỉnh răng lấy cái cảd visit để ý co cái web , địa chỉ đây này www.nhakhoaminhthu.com .
    • 4,238 Bài viết

• 755 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songmay Xem bài viết
    Các chị ơi, em đang có baby được 21 tuần rồi, nhưng em có vấn đề với nhưng cái răng giả. Hix, hix, năm ngoái em làm 2 cái răng sứ ( răng hàm) chẳng hiểu sao bi giờ cứ lần lượt ra đi từng cái 1. Em muốn hỏi xem chị nào biết chỗ nào làm răng tốt , kinh nghiệm, và giá cả phải chăng thì chỉ giúp cho em với. Em định để sau khi sinh sẽ làm lại nhưng vì là răng hàm nên ko nhai được thức an, khổ lắm các chị ạ. Cám ơn các chị nhìu nhìu.
    Nhà Kem phải không ạ. Có nha khoa Sài Gòn ở phố Phù Đổng Thiên Vương, thiết bị khá hiện đại, nhân viên nhiệt tình. Nhưng đang có bầu thì đúng là không nên động vào răng cỏ bạn ạ. Để yên tâm thì đến khám để được bác sĩ tư vấn nhé. :Smiling:
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

MÌnh có địa chỉ bác sĩ Vinh - giảng viên Đại học Răng Hàm Mặt, bác sĩ nhiều kinh nghiệm, cũng nhiệt tình lắm, phòng khám tại gia mở cửa từ 5h đến 9h chiều. 0913.538.098 - 04.7323454, Số 1A, ngách 39, An Trạch, Bích Câu, Cát Linh. Pác nào ko bít đường đi thì gọi điện trực tiếp để hỏi nha! Chúc cả nhà mình lúc nào cũng tự tin nhe răng
    " Anh yêu ơi, món quà lớn nhất cuộc sống ban tặng cho em là anh đó - anh yêu! EYA"
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 102 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đang định đưa anh xã đi trồng mấy cái răng đây. Bị sâu răng tới ba cái liền các mẹ ạ (phải nhổ cả ba đi rồi). Mải làm quá ko có thời gian đi khám lại nên giờ răng dần bị sô dẫn đến hơi hô hô rồi. Tình hình này để lâu nữa sẽ lệch hết răng mất. Các mẹ mắch em địa chỉ để khắc phục với. Có nên vào thẳng bệnh viện Răng Hàm Mặt không nhỉ? hay đi khám tư hả các mẹ nó
    Thanks nhiều nhiều nhé