• 1 Lượt chia sẻ
  • 254K Lượt đọc
  • 623 Trả lời

• 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Dr lee và Dr Chiến cho e hỏi 1 chút với!
    Em bị sâu răng số 6 hàm dưới đã nhổ rùi. E đọc trên mạng thấy có cắm răng Implant(nhưng hơi đắt), làm cầu răng thì 2 răng bên cũng bị ảnh hưởng, có cách nào giá vừa phải thôi mà tốt không Bs nhỉ? Mà e thấy chỗ răng bị mất thấy nhú lên như mọc răng mới vậy. E 29 tuổi rùi liệu có mọc thêm răng được nữa không anh ???
    • 81 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titi1903 Xem bài viết
    Dr lee và Dr Chiến cho e hỏi 1 chút với!
    Em bị sâu răng số 6 hàm dưới đã nhổ rùi. E đọc trên mạng thấy có cắm răng Implant(nhưng hơi đắt), làm cầu răng thì 2 răng bên cũng bị ảnh hưởng, có cách nào giá vừa phải thôi mà tốt không Bs nhỉ? Mà e thấy chỗ răng bị mất thấy nhú lên như mọc răng mới vậy. E 29 tuổi rùi liệu có mọc thêm răng được nữa không anh ???

"Mà e thấy chỗ răng bị mất thấy nhú lên như mọc răng mới vậy" ko có chuyện bạn mọc lại răng đâu. có thể là chân răng người trước nhổ cón sót, hoặc cái gai xương X quanh chân răng của bạn nó gồ lên thôi.
    IMplant nha khoa có nhiều loại và nhiều nơi cấy giá khoảng từ 8 triệu VNĐ đến khoảng 1200 USD tuỳ bạn chọn xong cơ bản Implant đều có nguyên lý giống nhau, giá cả là tuỳ thương hiệu. Làm Implant là best đấy!!
    • 81 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tẩy lùn Xem bài viết
    Dr Lee va Bs Chien oi, giúp mình với
    Mình bị sâu răng hàm trên, 2 năm trước đã đi lấy tủy và hàn nhưng kô bọc sư. Giờ lại bị vỡ chỗ hàn và gây đau nhức. Ngoài ra mình còn thường xuyên bị chảy máu chân răng khi đánh răng. Mình phải làm thế nào bây giờ? Hiện tại mình lại đang cho con bú, nên sợ đi làm răng sẽ phải dùng kháng sinh, ảnh hưởng đến sữa cho con.
    Cảm ơn 2 bs trước nhé.
    Bạn cần phải điều trị lại tuỷ và bọc sứ lại . bạn nnên đièu trị lại tuỷ ở nơi có XQ liểm tra trước và sau hàn tuỷ nhé( Tốt nhất là BS chuyên nội nha, vì trị tuỷ lại phức tạp đấy).
    Lợi bạn bị viêm rồi đấy do cao răng, cần phải lấy cao răng, và lấy sạch cao răng dưới lợi nhé. mà bạn ở đâu vậy ?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở Hà Nội. Bs cho mình một số địa chỉ tin cậy với. Lần trước mình khám ở phòng khám răng của BV Việt Nam – Cu Ba.
    Mà việc điều trị (dùng kháng sinh) có ảnh hưởng đến sữa không? Hiện tại mình đang cho con bú (con mình mới 7 tháng)
    • 796 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tẩy lùn Xem bài viết
    Mình ở Hà Nội. Bs cho mình một số địa chỉ tin cậy với. Lần trước mình khám ở phòng khám răng của BV Việt Nam – Cu Ba.
    Mà việc điều trị (dùng kháng sinh) có ảnh hưởng đến sữa không? Hiện tại mình đang cho con bú (con mình mới 7 tháng)
    Hầu hết các loại kháng sinh đang lưu hành trên thị trường đều có ghi chú về thận trọng khi dùng với phụ nữ đang mai thai và cho con bú nên bạn có thể cho con cử một vài bữa bú mẹ khi sử dụng thuốc, trong thời gian này thì một vài bữa bú bằng sữa hộp cũng không ảnh hưởng mấy đến sức khỏe của trẻ. À mà mình vẫn rất thích cái câu mà bộ Y Tế bắt buộc các hẵng sữa phải nói trong khi quảng cáo đó là "sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng tốt nhất cho trẻ nhỏ"
    Gác kiếm
    • 57 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bschienr Xem bài viết
    "Mà e thấy chỗ răng bị mất thấy nhú lên như mọc răng mới vậy" ko có chuyện bạn mọc lại răng đâu. có thể là chân răng người trước nhổ cón sót, hoặc cái gai xương X quanh chân răng của bạn nó gồ lên thôi.
    IMplant nha khoa có nhiều loại và nhiều nơi cấy giá khoảng từ 8 triệu VNĐ đến khoảng 1200 USD tuỳ bạn chọn xong cơ bản Implant đều có nguyên lý giống nhau, giá cả là tuỳ thương hiệu. Làm Implant là best đấy!!
    Cắm răng Implant là phải khoan vào xương hàm.nếu kỹ thuật ko tốt thì cũng sợ lắm. A có địa chỉ nào đáng tin cậy ko? Help
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thêm một địa chỉ cho bạn tham khảo: Trung tâm Nha khoa Hoàng Gia ở 32 Đường Thành (gần chợ Hàng Da). Trung tâm này có nhiều bác sỹ là giảng viên của trường ĐH RHM. Tuần vừa rồi mình cho con khám ở đó và cũng thấy yên tâm, tuần này sẽ cho cháu nắn chỉnh răng. Mình thấy ở đó đầu tư nhiều thiết bị hiện đại và quy mô cũng lớn, nhưng quan trọng nhất vẫn là trình độ bác sỹ, mình nghĩ đó là những yếu tố tốt và đáng tin cậy. Trên website của họ thấy giới thiệu cả các bác sỹ, mình cũng đã xem, có gì bạn tham khảo nhakhoahoanggia .vn
    • 359 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Em đang cần gấp 1 địa chỉ khám và chữa răng thực sự tin cậy ở HN . Khu vực quận Hai Bà Trưng hoặc Hoàng Mai càng tốt ạ, hixxxx, răng em đã nhổ hẳn 1 cái răng hàm bên trái, giờ em muốn làm giăng giả. Còn 2 răng hàm bên phải, 1 cái chân răng bị nặng đang đau nhức quá, em 2 bữa nay phải dùng thuốc giảm đau liên tục…các mẹ, các chuyên gia có kinh nghiệm cho em địa chỉ để em có thể hoàn toàn yên tâm trao răng gửi hàm vào cuối tuần này với …..help…gấp ….gấp ạ…tks nhiều. :Sad::Sad:

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SummerWine Xem bài viết
    Thêm một địa chỉ cho bạn tham khảo: Trung tâm Nha khoa Hoàng Gia ở 32 Đường Thành (gần chợ Hàng Da). Trung tâm này có nhiều bác sỹ là giảng viên của trường ĐH RHM. Tuần vừa rồi mình cho con khám ở đó và cũng thấy yên tâm, tuần này sẽ cho cháu nắn chỉnh răng. Mình thấy ở đó đầu tư nhiều thiết bị hiện đại và quy mô cũng lớn, nhưng quan trọng nhất vẫn là trình độ bác sỹ, mình nghĩ đó là những yếu tố tốt và đáng tin cậy. Trên website của họ thấy giới thiệu cả các bác sỹ, mình cũng đã xem, có gì bạn tham khảo nhakhoahoanggia .vn
    PR
    • 155 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Gửi Doctor Lee hay bsĩ răng nào có tham gia topic này tư vấn giúp mình với:

Bé nhà mình 6 tuổi, có nhổ một chiếc răng cửa dưới lung lay, hôm qua mình kiểm tra thì giật mìnhthấy chiếc răng mọc nhú lên rồi nhưng lại mọc lệch vào phía trong lợi chứ không nhú lên ở giữa vị trí của răng cũ đã nhổ như bình thường.:Crying:.VC mình lo suốt từ hôm qua đến giờ, sợ con gái răng xấu thì chán lắm.
    Vậy cho mình hỏi nguyên nhân vì sao răng lại mọc lệch như vậy? có phải do nhổ răng lung lay muộn qéa ko? có cách nào khắc phục từ trước khi răng nhú lên ko? bây giờ phải làm thế nào để đưa chiếc răng đó về đúng chỗ? đồng thời xin tư vấn giúp mình PK răng nào tốt cho việc nắn chỉnh răng cho trẻ e với. Mình sốt ruột quá rồi.
    Mình xin cảm ơn nhiều.
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hic. em đang định đi diệt tủy và bọc sứ răng hàm. Các mẹ biết chi phí khoảng bn ko? hic hic. sinh viên nghèo,nên em phải đắn đo xem chỗ nào cho hợp lý, làm răng ở viện RHM có rẻ và tốt ko ạ?
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me_cong đừng lo. Hai tháng trước con gái mình cũng bị như vậy đấy. Cháu bị mọc hai cái răng ở bên trong khi mà hai cái răng sữa bên ngoài thậm chí còn chưa lung lay. Mình hoảng quá liền đưa ngay đến bác sĩ. Bác sĩ liền nhổ luôn 2 cái bên ngoài rồi bảo cứ để như vậy. Sau này cháu còn thay nhiều răng nữa, lúc đó có chỉnh vẫn kịp. Thế mà bây giờ 2 cái răng mới mọc đã ra ngoài bình thường rồi đấy. Mình thấy nhẹ cả người.
    Bsĩ đó là bạn mình, là bác sĩ Hạnh làm ở Viện RHM chuyên khoa nhi. Phòng khám của mấy bác sĩ chung nhau thì ở 56 Châu Long. Chúc con gái bạn sớm mọc răng đẹp để đi học lớp một nhé.
    • 796 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_cong Xem bài viết
    Gửi Doctor Lee hay bsĩ răng nào có tham gia topic này tư vấn giúp mình với:

Bé nhà mình 6 tuổi, có nhổ một chiếc răng cửa dưới lung lay, hôm qua mình kiểm tra thì giật mìnhthấy chiếc răng mọc nhú lên rồi nhưng lại mọc lệch vào phía trong lợi chứ không nhú lên ở giữa vị trí của răng cũ đã nhổ như bình thường.:Crying:.VC mình lo suốt từ hôm qua đến giờ, sợ con gái răng xấu thì chán lắm.
    Vậy cho mình hỏi nguyên nhân vì sao răng lại mọc lệch như vậy? có phải do nhổ răng lung lay muộn qéa ko? có cách nào khắc phục từ trước khi răng nhú lên ko? bây giờ phải làm thế nào để đưa chiếc răng đó về đúng chỗ? đồng thời xin tư vấn giúp mình PK răng nào tốt cho việc nắn chỉnh răng cho trẻ e với. Mình sốt ruột quá rồi.
    Mình xin cảm ơn nhiều.
    Như vậy là bình thường, các răng cửa vĩnh viễn hàm dưới sẽ mọc từ phía trong của răng cửa sữa hàm dưới và di chuyển ra phía trước dần dần trong quá trình phát triển.
    Gác kiếm
    • 796 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimoza_attn Xem bài viết
    hic. em đang định đi diệt tủy và bọc sứ răng hàm. Các mẹ biết chi phí khoảng bn ko? hic hic. sinh viên nghèo,nên em phải đắn đo xem chỗ nào cho hợp lý, làm răng ở viện RHM có rẻ và tốt ko ạ?
    Chi phí nội nha răng hàm theo biểu giá bệnh viện thì khoảng 300K đến 600K một răng tuỳ vào số lượng chân răng và độ khó. Bọc sứ răng hàm thì rẽ nhất là 1 triệu, còn bọc bằng kim loại thì chỉ có 500K thôi, bạn nên chọn bọc bằng kim loại nếu điều kiện kinh tế chưa cho phép, rất bền mà không sợ bị xấu vì răng cối ở tuốt bên trong, mấy ai đi ngó vô đến đó. Mai mốt đi làm có tiền nhiều thì làm răng sứ cũng chưa muộn.
    Gác kiếm
    • 631 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

bác sĩ ơi, con em được 3 tuổi, em muốn chỉnh răng cho bé nhà em thì đợi khi nào chỉnh cho bé thì được nhỉ
    • 796 Bài viết

• 1,113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kitty801705 Xem bài viết
    bác sĩ ơi, con em được 3 tuổi, em muốn chỉnh răng cho bé nhà em thì đợi khi nào chỉnh cho bé thì được nhỉ
    Nếu các bé bị các dị tật bẩm sinh như sứt môi, khe hở khẩu cái hay các dị dạng hàm mặt khác thì cần điều trị ngay từ lúc vài tháng tuổi.
    Còn tuổi để khám xem có các bất thường về phát triển hàm mặt hay không thì sẽ thực hiện khi trẻ 7 tuổi.
    Gác kiếm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,041 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Cả nhà ơi mình vừa đưa mẹ mình đến phòng răng của bs Đỗ Tiến Khanh là chủ nhiêm khoa RHM bệnh viện 354,có phong khám riêng tại 121 Đốc Ngữ(đối diện cổng bv 354)Bs này là đại tá quân đội
    Mẹ mình vào muốn nhổ răng nhưng sau khi khám thì bs nói là bà ko nhổ được bây giờ vì đang bị viêm ,nếu nhổ sẽ dễ nhiễm trùng và khó cầm máu,mẹ mình nói vậy lấy cao răng cho tôi,bs nói răng bà sạch làm gì có cao mà lấy,mình thấy vậy đã thấy có ấn tượng tốt rồi,mình liền hỏi về làm lại răng bọc composite(mình làm cách đây 9 năm giờ bắt đầu chuyển màu)bs nói nếu không bị bong thì không nên bóc ra làm lại sẽ bị xấu và khi gỡ bỏ lớp tráng cũ ra sẽ làm hại răng vì phải mài răng thêm để răng nhựa mới ăn vào răng thật,tóm lại là bs tư vấn có lợi cho bệnh nhân chứ không vì mục đích kiếm tiền không có lương tâm như 1 số bs khác.Mình chấm bs này và sẽ quay lại mỗi khi cần.Cả nhà có ai đã khám bs này chưa?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuhang2006; 14/08/2009 vào lúc 04:48 PM.
    • 377 Bài viết

• 4,977 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhang2006 Xem bài viết
    Cả nhà ơi mình vừa đưa mẹ mình đến phòng răng của bs Đỗ Tiến Khanh là chủ nhiêm khoa RHM bệnh viện 354,có phong khám riêng tại 121 Đốc Ngữ(đối diện cổng bv 354)Bs này là đại tá quân đội
    Mẹ mình vào muốn nhổ răng nhưng sau khi khám thì bs nói là bà ko nhổ được bây giờ vì đang bị viêm ,nếu nhổ sẽ dễ nhiễm trùng và khó cầm máu,mẹ mình nói vậy lấy cao răng cho tôi,bs nói răng bà sạch làm gì có cao mà lấy,mình thấy vậy đã thấy có ấn tượng tốt rồi,mình liền hỏi về làm lại răng bọc composite(mình làm cách đây 9 năm giờ bắt đầu chuyển màu)bs nói nếu không bị bong thì không nên bóc ra làm lại sẽ bị xấu và khi gỡ bỏ lớp tráng cũ ra sẽ làm hại răng vì phải mài răng thêm để răng nhựa mới ăn vào răng thật,tóm lại là bs tư vấn có lợi cho bệnh nhân chứ không vì mục đích kiếm tiền không có lương tâm như 1 số bs khác.Mình chấm bs này và sẽ quay lại mỗi khi cần.Cả nhà có ai đã khám bs này chưa?
    Ổng ấy cộng sản quá, nếu ở thời bao cấp thì OK, còn bây giở nhu cầu khác trước rồi, nếu cứ để hàm răng mà thẩm mỹ ko thể chấp nhận được bạn thấy sao?
    • 1,041 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GerHan Xem bài viết
    Ổng ấy cộng sản quá, nếu ở thời bao cấp thì OK, còn bây giở nhu cầu khác trước rồi, nếu cứ để hàm răng mà thẩm mỹ ko thể chấp nhận được bạn thấy sao?
    Nếu mà để đến lúc thẩm mỹ của hàm răng không thể chấp nhận được thì đã chẳng có bài này post lên đây để bạn nói vậy,không có con mắt thẩm mỹ thì đã chẳng có vụ đi làm đẹp răng,bs có tâm thì mới khuyên chưa cần thiết phải làm lại,gặp bs không có tâm thì dù còn đẹp thì họ vẫn đè ra mà làm lại răng cho bệnh nhân rồi,hoặc bệnh nhân muốn lấy cao răng thì dù không có cao răng họ vẫn có thể làm cho có để mà lấy tiền bạn ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình hay chữa răng ở ngõ 18 Nguyễn đình Chiểu của bs Đào Dung ,thấy cũng được bền lắm ,chỉ tội là hơi đông thôi ,bác áy nhẹ nhàng làm không đau đâu ,giá cả lại rẻ nữa.