• 0 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 249 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 428 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hang_kypernet Xem bài viết
    Hồi trước tớ bị động ở tuần thứ 5 cũng bs Cúc khám, cũng chỉ phán là bị động thôi, cũng ko có tư vấn hay dặn dò gì nhiều kê thuốc mamagest mình uống nhưng 2 hôm sau còn ra nhiều hơn, sáng chủ nhật tớ gọi điện nói tình hình để xem cô ấy có cách gì ( dặn mình cách sơ cứu, hay làm sao cho an toàn tạm thời cũng được...) nhưng cô ý chỉ bảo chờ đến sáng thứ 2 rồi đến cô ý xem, hic, chuyện tính mạng con người ai mà chờ đến giờ cô làm việc được, phải lên Việt Nhật đấy.... May mà con mình khám chữa ở VN rồi ổn chứ không thì....
    em thì chỉ sa ở đây chứ khám thai phải chọn bs uy tín ...mấy phòng khám tư chán lắm
    "Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha "

"Khoẻ Mạnh Và Bình An Bên Gia Đình Con Nhé! "
    • 634 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Hôm qua (28/12/2011) bé nhà mình máy rất ít lo quá nên đi siêu âm ở 125 Thái Thịnh gần nhà. Mình siêu âm 2D hết 80k hỏi em thu ngân là người nhà có đc vào hay ko em í bảo có. Vào phòng siêu âm mình hơi thất vọng chỉ có 1 màn hình bác sĩ siêu âm ko có màn hình cho mình xem chẳng khác j siêu âm trong viện chỉ có 1 màn hình còn chưa nói đến trình độ bs siêu âm cho mình, mình cố gắng ngó lên màn hình bác sĩ thấy hình ảnh cũng mờ ko rõ nét như phòng khám mình vẫn hay khám. Hỏi bs cho ng nhà vào ko thì bs bảo "siêu âm 2D có j mà xem", nản luôn. 1 Bạn cùng cty mình cũng kiểu nhỡ nhàng như mình siêu âm 4D vip ở 125 TT hết 350k (bằng giá ở phòng siêu âm 4d các bác sĩ hàng đầu ở HN) nhưng cũng ko yên tâm kết quả phải đi siêu âm lại chỗ khác. Máy móc là 1 phần các mẹ nên chọn bác sĩ uy tín mà chăm sóc thai nhi của mình.

Mong con yêu luôn đc bình an khỏe mạnh
    • 228 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Mình thấy khám ở đó qua loa,nhưng đc cái phục vụ nhanh ko cần đặt số má chờ đợi và rẻ,thế nên các mẹ nên siu âm ở đó lúc
    1.tháng đầu tiên (chủ yếu xem thai vào tử cung chưa)
    2.tháng cuối (chủ yếu xem nước ối tnao)
    Còn đâu thì các mẹ nên đi khám ở phòng khám tư,bs sẽ theo dõi chặt chẽ cho các mẹ.
    • 843 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomupmip Xem bài viết
    Mình thấy khám ở đó qua loa,nhưng đc cái phục vụ nhanh ko cần đặt số má chờ đợi và rẻ,thế nên các mẹ nên siu âm ở đó lúc
    1.tháng đầu tiên (chủ yếu xem thai vào tử cung chưa)
    2.tháng cuối (chủ yếu xem nước ối tnao)
    Còn đâu thì các mẹ nên đi khám ở phòng khám tư,bs sẽ theo dõi chặt chẽ cho các mẹ.
    Tớ cũng thích ra chố Thái thịnh vfi khi nào cần thì cứ việc ra chứ k phải đặt chỗ trước cả tháng trời. Thế nên các mốc quan trọng thì tớ đến những chỗ bsy uy tín để sâ, còn kiểm tra định kỳ hàng tháng thì tớ vào Thái thịnh siêu âm. Tớ cũng theo khám bác sỹ Hoa ở trong đó luôn, vì tập 1 chị Hoa đỡ cho tớ cũng ổn.
    • 228 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kittenhanam Xem bài viết
    Tớ cũng thích ra chố Thái thịnh vfi khi nào cần thì cứ việc ra chứ k phải đặt chỗ trước cả tháng trời. Thế nên các mốc quan trọng thì tớ đến những chỗ bsy uy tín để sâ, còn kiểm tra định kỳ hàng tháng thì tớ vào Thái thịnh siêu âm. Tớ cũng theo khám bác sỹ Hoa ở trong đó luôn, vì tập 1 chị Hoa đỡ cho tớ cũng ổn.
    Uh đúng rồi đó,các mốc qtrong fai khám bs nổi tiếng có uy tín cho yên tâm,còn chỉ sa bt xem nc ối thì ra đây là ổn, đến nơi là đc khám lun,giá lại rẻ có 70k ( vào fòng khám là 150k đấy) thế nên các mẹ tháng cuối tuần sa 1lần thì cứ qua đây cho nhẹ nhàng.
    • 227 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Em thì siêu âm ở đấy từ đầu đến cuối, em nghĩ ở ngoài ấy siêu âm cũng được, tuy nhiên dịch vụ siêu âm víp đúng là hơi đắt mấy lần cho xã nhà em đi nên siêu âm víp, chép miệng đắt 1 tý nhưng bố được vào xem hình con, siêu âm thì được chứ khám thì em chỉ khám 1 lần duy nhất thoi, gặp ngay ông bác sỹ Tăng già. gớm thật nghe tên đã thấy buồn cười rồi, khám linh ta linh tinh, mất 70k chẳng giải quyết được gì buồn cười nhất có đoạn: trước khi có thai 62kg có thai 3 tháng còn 58kg kết luận sút cân.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 876 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lnvc3012 Xem bài viết
    ôi sời, em ko muốn ném các mẹ định khám 125 Thái thịnh đâu, nhưng chính bản thân em bị 1 vố đây. Đợt 12w6d em đi siêu âm 3D thì đc nhận kết quả tụ máu dưới màng nuôi. Yêu cầu lên khám sản, em lên tầng 2 khám thì gặp ông BS già khoảng 50 tuổi. Chả khám, chả xem xét gì, toàn hỏi em xong ghi đúng như lời em nói vào sổ khám bệnh. Sau khi em nói là nhận đc kết quả bị tụ máu dưới màng nuôi thì ông í gật gù kê thuốc cho em. Trong đó có thuốc sắt, thuốc cầm máu và chống co thắt tử cung. Yêu cầu về nằm nghỉ 1 chỗ 5 ngày. Em sợ quá về nghỉ ngơi, nhưng lấy toa trong hộp thuốc ra đọc thì cái thuốc cầm máu nghiêm cấm ko dùng cho phụ nữ có thai. Em lăn tăn ko biết làm thế nào nên quyết định đi SA 4D ở 35 Vạn Bảo. BS đọc kết quả bảo là rất tốt, thai phát triển tốt và mẹ thì chả vấn đề gì cả. Em mang cái hộp thuốc đc kê ra hỏi thì BS ngạc nhiên hỏi :" Ai kê cho em thuốc này, nguy hiểm quá đi mất "
    Thưa với cả nhà đấy là ông BS già Đăng Văn Tằng ( quả tên nghe chuối thế )ở 125 TT đấy ạ
    Mẹ nào đi khám ở đây thì nên tham khảo kỹ nhé. Nói thật, em thấy dạo này nhiều ng` kêu ca phòng khám này quá ạ
    Hic, mình cũng gặp ông bs này. KQ của mình tốt nên ông í chả biết kê gì, đành ghi HA, cân nặng, rồi chế độ ăn uống, nghỉ ngơi. Hết. Chắc lần sau nếu đến m sẽ dk bs Trâm.
    • 812 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunganh12122005 Xem bài viết
    Hic, mình cũng gặp ông bs này. KQ của mình tốt nên ông í chả biết kê gì, đành ghi HA, cân nặng, rồi chế độ ăn uống, nghỉ ngơi. Hết. Chắc lần sau nếu đến m sẽ dk bs Trâm.
    bs Trâm k làm ở 125TT nữa bạn ạ, chị í chuyển ra Lê Văn Thiêm mở Pk riêng rồi, có topic trên này bạn vào nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

tập 1 của mình khám bác Trâm đây, cách đây gần 3 năm, lúc bác vẫn làm ở 125 Thái Thịnh, giờ sang tập 2 đang tính khám bác tiếp thì bác mở pk ở xa lắc rồi ((( oaoaoaaa, bác Trâm siêu âm chuẩn, nói chung là thích bác , có bác nào siêu âm với khám như bác Trâm mà ở quanh Đống Đa ko các mẹ? chỉ e với? chứ qua tận chỗ bác ở Lê Văn Thiêm thì xa quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi enpiti; 20/01/2012 vào lúc 12:33 PM.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em mang thai được hơn 6W rồi. Vừa hôm qua đi siêu âm ở chỗ này, đã có tim thai.
    Thấy ở đây có dịch vụ khám thai trọn gói, giá có 1tr500k gồm khám và tư vấn 5 lần. Siêu âm 2D 1 lần và 4 lần 4D.
    Thấy bác sỹ cũng tận tình.
    Có mẹ nào khám và đẻ ở đây chưa? Cho em hỏi chất lượng ở đây ntn? Có ổn ko ạ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ bubi ơi. mẹ bubi cho mình hỏi khám ở đó có đông ko? mình đang phân vân ko biết đi khám ở đâu? ở đó họ có thử máu, nước tiểu ko?hay chỉ siêu âm thôi?cảm ơn mẹ bubi nhé
    • 218 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Từ dạo mang bầu đến giờ mình toàn đi khám ở 125 Thái Thịnh đây. . Mấy lần đầu siêu âm 2D, tuần 13 thì mình siêu âm 4D. Trộm vía, chắc mình vs bé khỏe nên lần nào siêu âm cũng tốt k có vấn đề gì. Nhưng ở đấy họ không tư vấn là nên đi SA lúc nào, tiêm những cái j,... Nói chung là tiêm xong thì đi về luôn. Hết. Bi h toàn ngồi mò mẫm nên SA lúc nào, tuần nào nên làm j, tiêm j... Hic hic, k bit siêu âm nơi khác có tư vấn tốt hơn k nhỉ?
    • 558 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nganvt Xem bài viết
    Em thì siêu âm ở đấy từ đầu đến cuối, em nghĩ ở ngoài ấy siêu âm cũng được, tuy nhiên dịch vụ siêu âm víp đúng là hơi đắt mấy lần cho xã nhà em đi nên siêu âm víp, chép miệng đắt 1 tý nhưng bố được vào xem hình con, siêu âm thì được chứ khám thì em chỉ khám 1 lần duy nhất thoi, gặp ngay ông bác sỹ Tăng già. gớm thật nghe tên đã thấy buồn cười rồi, khám linh ta linh tinh, mất 70k chẳng giải quyết được gì buồn cười nhất có đoạn: trước khi có thai 62kg có thai 3 tháng còn 58kg kết luận sút cân.
    Mình thấy siêu âm ở các phòng siêu âm thai tư bây giờ bố vẫn được vào xem mặt con mà.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng hay siêu âm với khám ở 125 tt,mình thấy siêu âm thì rất ổn,kể cả 2d và 4d.Nhưng còn khám ở đây thì qua loa lắm,lần nào cũng nhảy lên cân rồi đo huyết áp với cao tử cung là xong,chủ yếu bs toàn hỏi mình và căn cứ vào siêu âm rồi ghi vào thôi chả có j,tốn tiền
    • 74 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

con bé nhà mình tháng rùi,mình từ a-z là khám và SA ở đây. dv ổn,nv nhiệt tình,ko fai chờ lâu,nhưng khi khám thai mình nên chủ động hỏi bs,tôi cẩn thận còn ghi những thắc mắc ra 1 quyển sổ,hỏi xong xuôi tất tần tật từ dinh dưỡng.... những thứ nên hay ...ko nên,ok xong mới đứng dậy về,chứ sách báo rồi giang hồ đồn ko = cứ hỏi bs chuyên khoa,có 3 bs khám sản ở đây,mai mình coi lại tên bs mình thích thi noi sau,lần sau đến cứ iu cầu đúng bs ấy,theo 1 ng thôi mẹ nó ah.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_nha_uyen Xem bài viết
    con bé nhà mình tháng rùi,mình từ a-z là khám và SA ở đây. dv ổn,nv nhiệt tình,ko fai chờ lâu,nhưng khi khám thai mình nên chủ động hỏi bs,tôi cẩn thận còn ghi những thắc mắc ra 1 quyển sổ,hỏi xong xuôi tất tần tật từ dinh dưỡng.... những thứ nên hay ...ko nên,ok xong mới đứng dậy về,chứ sách báo rồi giang hồ đồn ko = cứ hỏi bs chuyên khoa,có 3 bs khám sản ở đây,mai mình coi lại tên bs mình thích thi noi sau,lần sau đến cứ iu cầu đúng bs ấy,theo 1 ng thôi mẹ nó ah.
    Be nha minh cung dc 32 tuan rui . Mai minh cung muon di sieu am o 125 Thai thinh . Ma minh di sieu am 4d 3 lan rui . Cung so sieu am 4d nhiu ko tot. Tai mun nhin con yeu qua nen danh lieu . Truoc gio minh toan sieu am o 124 lo duc thoi. Chua sieu am o 125 Thai thinh bao gio . Me nao sieu am o phong vip 125 Thai thinh rui thi chia se minh it kinh nghiem voi
    • 82 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mjss_luv Xem bài viết
    Be nha minh cung dc 32 tuan rui . Mai minh cung muon di sieu am o 125 Thai thinh . Ma minh di sieu am 4d 3 lan rui . Cung so sieu am 4d nhiu ko tot. Tai mun nhin con yeu qua nen danh lieu . Truoc gio minh toan sieu am o 124 lo duc thoi. Chua sieu am o 125 Thai thinh bao gio . Me nao sieu am o phong vip 125 Thai thinh rui thi chia se minh it kinh nghiem voi
    Em bi h đc 25 tuần. lần nào đi siêu âm cũng ra 125 thái thịnh. Siêu âm thường thì vô tư nếu là ngày thường, còn cuối tuần thì hơi đông. Siêu âm phòng VIP thì dù ngày thường hay cuối tuần đều ổn cả. 2 lần 4D em đều s.a bác sỹ Tấn. Anh này trẻ, s.a kỹ, chỉ từng bộ phận, hỏi gì cũng trả lời cặn kẽ. Bố dc vào xem thoải mái, tha hồ bình luận . Em cũng chưa đi khám nhiều nơi nhưng về cơ bản ở đây em thấu ok
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phong vip la gia bao nhieu ha em.
    Muon co dia ve xem thi them bao nhieu tien nua. Chi giup chi voi . Sang Thu 2 chi di sieu am rui .hihi
    • 3,408 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

Phòng Vip hình như giá 200K mẹ nó ạ. Em thì thấy chất lượng ở đây bình thường, nhưng đc cái nhanh và thái độ phục vụ cũng ok. Em mới khám ở đây 1 lần và khám thường thôi ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Các chị em hãy tránh xa Phòng Khám Maria Thái Thịnh - Hà Nội

Em xin chia sẻ kinh nghiệm xương máu với các chị em nhé. Chả là năm ngoái mình có ý định đi khám SKSS, thấy phòng khám này quảng cáo rầm rộ quá nên đến đấy khám. Bạn đầu họ cho mình vào khám phụ khoa , phí chỉ có 40,000 đ ( ừ cũng rẻ đây) thế là mình vào không lăn tăn gì. Vào khám nó nói cần siêu...

• PK 125 Thái Thịnh - BS Hoa khám - PSHN

em đi khám ở 125 Thái Thịnh, bác sỹ Hoa khám và bảo em đến bác sỹ sẽ theo dõi định kỳ cho, bác sỹ còn cho cái card, em chỉ nhớ là bác sỹ Hoa (trẻ thôi - chừng ngoài 30) - chuyên khoa II, viện PS Hà nội. còn siêu âm ở 125 Thái Thịnh là BS Hùng (cũng trẻ) nhưng đc cái em hỏi gì cũng đc các chị...

• Chũa trĩ bằng lá thầu dầu

Lá thầu dầu chữa được bệnh trĩ? Đội lá thầu dầu chữa dứt bệnh trĩ? Thứ Sáu, ngày 26/10/2012,...

• Cùng nặn Tượng Giấy Dễ Thương, xem ai khéo hơn nào?

Bé muốn chơi nặn tượng nhưng nhà lại không có sẵn đất sét? Đừng lo, chỉ với giấy và nước xà phòng,...

• Phòng khám đa khoa quốc tế VietSing - Siêu âm 4D

Phòng khám đa khoa quốc tế VietSing - địa điểm siêu âm 4D uy tín, chính xác nhất: .Công năng...

• 209 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e khám bs Bắc sản C ở gần nhà , thấy ở đó nhiều nv nên cũng nhanh mà sâ cũng kĩ , có 2 bs tư vấn , 1 bs sâ , 1 bs khám thai còn vài em lấy thông tin và các dịch vụ khác , mỗi lần cả khám cả sâ 2D là 250k/lần , mới tăng giá
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhang_tmdt Xem bài viết
    Từ dạo mang bầu đến giờ mình toàn đi khám ở 125 Thái Thịnh đây. . Mấy lần đầu siêu âm 2D, tuần 13 thì mình siêu âm 4D. Trộm vía, chắc mình vs bé khỏe nên lần nào siêu âm cũng tốt k có vấn đề gì. Nhưng ở đấy họ không tư vấn là nên đi SA lúc nào, tiêm những cái j,... Nói chung là tiêm xong thì đi về luôn. Hết. Bi h toàn ngồi mò mẫm nên SA lúc nào, tuần nào nên làm j, tiêm j... Hic hic, k bit siêu âm nơi khác có tư vấn tốt hơn k nhỉ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi .Sonic. Xem bài viết
    Phòng Vip hình như giá 200K mẹ nó ạ. Em thì thấy chất lượng ở đây bình thường, nhưng đc cái nhanh và thái độ phục vụ cũng ok. Em mới khám ở đây 1 lần và khám thường thôi ạ
    uầy chị sonic khám rồi cơ à ?