• 0 Lượt chia sẻ
  • 154K Lượt đọc
  • 250 Trả lời

• 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cho em hỏi có mẹ nào hay siêu âm chỗ 125 Thái Thịnh ko? Em đang muốn siêu âm ở chỗ đó mà ko biết có bác sỹ siêu âm nào uy tín ko? Mẹ nào thường xuyên siêu âm chỗ đó có thể cho em biết lịch siêu âm và số điện thoại được ko ah? Cảm ơn các mẹ nhiều nhé!:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị mới s.âm ở đó em ah có 2 phòng , 1 phòng vip siêm âm ghi đĩa cd 250k trên tầng, phòng dưới rẻ hơn, chi s.am phòng trên bac sy Trâm cũng nhiệt tình đĩa về em phải mở = máy tính nhé. em đến lúc nào cũng đc vì hình như họ làm dv ma ko fai như các bsy khác làm thêm giờ
    Hoàng Tươi - Tư vấn viên Công ty Bảo hiểm Manulife ( Mã số H6240).
    Tư vấn miễn phí cho các bạn.
    • 182 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoang ngoc thu Xem bài viết
    Chị mới s.âm ở đó em ah có 2 phòng , 1 phòng vip siêm âm ghi đĩa cd 250k trên tầng, phòng dưới rẻ hơn, chi s.am phòng trên bac sy Trâm cũng nhiệt tình đĩa về em phải mở = máy tính nhé. em đến lúc nào cũng đc vì hình như họ làm dv ma ko fai như các bsy khác làm thêm giờ
    Cảm ơn chị nhé! Vậy mình đến siêu âm lúc nào cũng được ko cần phải đặt số trước hả chị? Sáng mai là thứ 7 em định đi siêu âm chỗ đó.
    • 304 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Tôi cho chị số bs TRÂM này 0988567657 ở 125 Thái Thịnh học sau tôi 3 khóa.Tôi khuyên mọi người ko nên ghi VCD thai,rất có hại.Mọi người tự tìm hiểu nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 304 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthanhmai Xem bài viết
    Cho em hỏi có mẹ nào hay siêu âm chỗ 125 Thái Thịnh ko? Em đang muốn siêu âm ở chỗ đó mà ko biết có bác sỹ siêu âm nào uy tín ko? Mẹ nào thường xuyên siêu âm chỗ đó có thể cho em biết lịch siêu âm và số điện thoại được ko ah? Cảm ơn các mẹ nhiều nhé!:Rose:
    Tôi cho chị số bs TRÂM này 0988567657 ở 125 Thái Thịnh học sau tôi 3 khóa.Tôi khuyên mọi người ko nên ghi VCD thai,rất có hại.Mọi người tự tìm hiểu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,575 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Tại sao ghi đĩa lại có hại được, hay ý bác là siêu âm 4D là có hại???

Vì thực ra có ghi đĩa hay ko thì quá trình SA vẫn diễn ra như thế mà, bác này là bacsy mà nói chung chung quá
    • 1,245 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu đại ca Xem bài viết
    Tại sao ghi đĩa lại có hại được, hay ý bác là siêu âm 4D là có hại???

Vì thực ra có ghi đĩa hay ko thì quá trình SA vẫn diễn ra như thế mà, bác này là bacsy mà nói chung chung quá
    ----------

Chị cứ SA ở phòng 250K ý, phòng kia 200K mà bác sĩ làm chán lắm, chụp k rõ mặt (thai 24 tuần), toàn xem trên đen trắng, lướt qua cái mặt màu thôi. Còn ở phòng 250K thì chụp cả người, cả giới tính màu luôn.

Mình SA 3 lần ở đấy rồi, đợt 3 vì đến sau 5g nên phòng 250K nghỉ phải SA ở dưới bức xúc lắm, đĩa về chẳng nhìn thấy gì, trong khi SA bác sĩ cũng chẳng cho xem giới tính, hỏi là vẫn con trai ah thì BS chỉ cười ( mà ông xã cứ mong càng ngày đi SA xem càng rõ):Sad:
    • 1,165 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Mình thấy BS Kha Thị Trâm ở phòng VIP - 125 Thái Thịnh siêu âm rất kỹ, tận tình, nhẹ nhàng.
    Bầu bé đầu, chính BS Trâm phát hiện mình bị đa ối. Mấy ngày sau do lo quá nên đi siêu âm tiếp ở đầu Trần Hưng Đạo họ bảo bình thường, hôm sau đến chỗ BS Cường C cũng phán đa ối. Vào Việt Pháp thì họ bảo bình thường, mình có nói em đi siêu âm bên ngoài nói đa ối, bs xem kỹ giúp em. BS siêu âm ở Việt Pháp mới siêu âm lại rồi phán: đa ối!!! (Vậy là BS Trâm và BS Cường phát hiện đa ối giống nhau).
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau, xa là nhớ, gần nhau là cười :LoveStruc:
    Chúng mình cùng nhau hạn chế sử dụng túi nilon nhé :Rose:
    • 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hoi với. Siêu âm của bác sỹ Trâm thì chỉ trong giờ làm việc thôi hả các mẹ
    • 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo như em siêu âm thì thấy hình như bác sĩ Trâm siêu âm ở phòng Vip chiều thứ 5 thôi hay sao ấy!Bác sĩ cũng nhẹ nhàng và chu đáo lắm!
    • 1,663 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Đâu có, b.sỹ Trâm siêu âm cả thứ 7, thứ 4, nói chung gọi điện thoại đến hỏi trước, vì mình lần 2 lần sa bsy Trâm đều đi vào ngày rất tình cờ nhưng vẫn gặp đc bsy Trâm sa, chị ý nhiệt tình, mình hỏi j cũng đc, chỉ cho mình xem đầy đủ các bộ phận của e bé. Ghi đĩa cũng rõ nét nữa.
    Nên đi ngày thường đỡ phải đợi lâu
    • 1,071 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Có mẹ nào có kinh nghiệm SA ở 125 Thái thịnh chia sẻ với mình nhé. Liệu bác sỹ SA ở đây có tốt ko? Mình định đi SA 22 tuần nên muốn đến chỗ nào đảm bảo 1 chút nhưng cũng muốn đc xem chi tiết con thế nào. Có gì các mẹ tư vấn giúp nhé. Cám ơn các mẹ nhiều:Rose::Rose::Rose:
    [URL="[url=http://lilypie.com][img]http://lbff.lilypie.com/E4zNm
    COLOR="Red"]Cún Con: NB: 3.5kg 1m: 4.5kg 2m: 5.6kg 3m:6.7kg 4m: 7.5kg 5m:7.9kg + 1 răng 6m:8.5kg + 1 răng nữa
    [/COLOR]
    • 4,715 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Tinhin ơi, ở 125 siêu âm được đấy nhưng đợi hơi lâu. Hay bạn ra 112 Trần Bình đi, ở đâý, máy 4D mới nhập của Mỹ nên hình ảnh rõ lắm, mình đi canh trứng ở nhiều nơi rồi nhưng thấy chỗ này là rõ nhất. Có điều lúc nào cũng đông và chờ lâu. Khoảng 30-45p mới đến lượt. Nhưng có màn hình ở ngoài để cả chồng cũng được nhìn thấy con luôn.
    • 434 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tinhin8283 Xem bài viết
    Có mẹ nào có kinh nghiệm SA ở 125 Thái thịnh chia sẻ với mình nhé. Liệu bác sỹ SA ở đây có tốt ko? Mình định đi SA 22 tuần nên muốn đến chỗ nào đảm bảo 1 chút nhưng cũng muốn đc xem chi tiết con thế nào. Có gì các mẹ tư vấn giúp nhé. Cám ơn các mẹ nhiều:Rose::Rose::Rose:
    Mình đã SA 4D ở 125TT rồi (lúc 12 tuần). Cũng định đợt tới 22 tuần lại SA ở đấy tiếp. Theo mình đánh giá là được. Bạn nên chọn SA phòng VIP tầng 2 (BS Trâm phụ trách). Chỉ đắt hơn phòng 4D thường có 50K thôi nhưng bạn lại đỡ mất công chờ lâu. Lại có phòng chờ thoáng mát ngồi sofa êm ái, xem TV LCD rất lịch sự có cà trà và cà phê cho ông xã (nếu đc OX hộ tống). Không phải chen chúc đợi dưới tầng 1 bí kinh khủng.
    à, nói thêm là mình thấy BS Trâm SA khá kỹ nói chung là mình thấy hài lòng.

• 1,071 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TLAF Xem bài viết
    Tinhin ơi, ở 125 siêu âm được đấy nhưng đợi hơi lâu. Hay bạn ra 112 Trần Bình đi, ở đâý, máy 4D mới nhập của Mỹ nên hình ảnh rõ lắm, mình đi canh trứng ở nhiều nơi rồi nhưng thấy chỗ này là rõ nhất. Có điều lúc nào cũng đông và chờ lâu. Khoảng 30-45p mới đến lượt. Nhưng có màn hình ở ngoài để cả chồng cũng được nhìn thấy con luôn.
    Cám ơn TLAF, mình thấy bên 125 có đĩa xem nữa, mà mình cũng vẫn chưa biết giới tính của Cún con.
    Bạn đã đi chụp TC-VT chưa? Mẹ con mình mong tin vui của bạn nhiều lắm đấy:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    COLOR="Red"]Cún Con: NB: 3.5kg 1m: 4.5kg 2m: 5.6kg 3m:6.7kg 4m: 7.5kg 5m:7.9kg + 1 răng 6m:8.5kg + 1 răng nữa
    [/COLOR]
    • 1,071 Bài viết

• 391 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu Kéo Xem bài viết
    Mình đã SA 4D ở 125TT rồi (lúc 12 tuần). Cũng định đợt tới 22 tuần lại SA ở đấy tiếp. Theo mình đánh giá là được. Bạn nên chọn SA phòng VIP tầng 2 (BS Trâm phụ trách). Chỉ đắt hơn phòng 4D thường có 50K thôi nhưng bạn lại đỡ mất công chờ lâu. Lại có phòng chờ thoáng mát ngồi sofa êm ái, xem TV LCD rất lịch sự có cà trà và cà phê cho ông xã (nếu đc OX hộ tống). Không phải chen chúc đợi dưới tầng 1 bí kinh khủng.
    à, nói thêm là mình thấy BS Trâm SA khá kỹ nói chung là mình thấy hài lòng.
    Cám ơn mẹ cu Kéo. Hôm nay em gọi đến đó nhưng bác sỹ Trâm ko làm ngày mai, ko biết hôm nào chị ấy mới khám. Ở đó SA phòng VIP còn bác sỹ nào tốt ko ạ?
    [/COLOR]
    • 4,715 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Cám ơn TLAF, mình thấy bên 125 có đĩa xem nữa, mà mình cũng vẫn chưa biết giới tính của Cún con.
    Bạn đã đi chụp TC-VT chưa? Mẹ con mình mong tin vui của bạn nhiều lắm đấy:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    Cảm ơn 2 mẹ con tinhin nhiều nghen! . Hôm trước mình đưa bạn thân đến 125 Thái Thịnh siêu âm thai, thấy treo 2 biển, biển thứ nhất ghi : Con trai, con gái đều quý, quan trọng là nuôi dạy con cho tốt. Còn biển kia là: Ở đây ko xác định giới tính thai nhi!:Smiling:
    Bây giờ Bộ Y tế quy định các bác sỹ ko nói giới tính, nếu bắt được sẽ bị phạt 15 triệu, nên nếu ko thân quen bs e rằng hơi khó mẹ nó ạ.
    Mình thấy ở 112 Trần Bình chuyên siêu âm thai nên rất đông bà bầu đến siêu âm, cũng có cả ghi đĩa nữa. Mà nghe các mẹ nói ở 125 Thái Thịnh có phòng VIP cũng thích nhỉ? Mẹ nó đi siêu âm có gì hay về kể nhé! Yêu 2 mẹ con nhà ấy nhiều!:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TLAF; 16/10/2009 vào lúc 10:20 PM.
    • 562 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TLAF Xem bài viết
    Cảm ơn 2 mẹ con tinhin nhiều nghen! . Hôm trước mình đưa bạn thân đến 125 Thái Thịnh siêu âm thai, thấy treo 2 biển, biển thứ nhất ghi : Con trai, con gái đều quý, quan trọng là nuôi dạy con cho tốt. Còn biển kia là: Ở đây ko xác định giới tính thai nhi!:Smiling:
    Bây giờ Bộ Y tế quy định các bác sỹ ko nói giới tính, nếu bắt được sẽ bị phạt 15 triệu, nên nếu ko thân quen bs e rằng hơi khó mẹ nó ạ.
    Mình thấy ở 112 Trần Bình chuyên siêu âm thai nên rất đông bà bầu đến siêu âm, cũng có cả ghi đĩa nữa. Mà nghe các mẹ nói ở 125 Thái Thịnh có phòng VIP cũng thích nhỉ? Mẹ nó đi siêu âm có gì hay về kể nhé! Yêu 2 mẹ con nhà ấy nhiều!:Rose:
    Mình thấy có 1 mẹ mách là ở đây bác sĩ có nói giới tính phải ko các mẹ? Chỗ này gần nhà mình mà mình chưa đến siêu âm bao giờ, mình siêu âm bác Cường ở ĐHY, nhg bác Cường ko nói giới tính đâu
    • 4,715 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbong2007 Xem bài viết
    Mình thấy có 1 mẹ mách là ở đây bác sĩ có nói giới tính phải ko các mẹ? Chỗ này gần nhà mình mà mình chưa đến siêu âm bao giờ, mình siêu âm bác Cường ở ĐHY, nhg bác Cường ko nói giới tính đâu
    Mình ko biết ớ đấy có nói giới tính ko vì mình chưa có bầu nên chưa có cơ hội được hỏi hì hì!
    • 434 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ cu Kéo. Hôm nay em gọi đến đó nhưng bác sỹ Trâm ko làm ngày mai, ko biết hôm nào chị ấy mới khám. Ở đó SA phòng VIP còn bác sỹ nào tốt ko ạ?
    Tốt nhất là bạn cứ gọi điện hỏi trực tiếp. Mình cũng Ko nhớ lịch của BSy , hôm trước mình cũng đọc giới thiệu của một mẹ trên WTT nhưng Ko nhớ chính xác. Hình như Bsỹ Trâm làm thường xuyên ở đấy một tuần chỉ nghỉ có một ngày. Mình cũng mới đến 125TT SA 2D tuần trước. Thấy treo băng rôn là có máy mới công nghệ hiện đại gì gì đó. Nhưng theo mình bạn cứ đăng ký Phòng VIP tầng 2 là ổn rồi, chẳng cần hiện đại quá đâu vì BSỹ phụ trách phòng mới .đó mình Ko biết là ai và cũng chưa thấy mẹ nào comment cả