Địa chỉ khám bệnh

Phẫu thuật cắt cục thịt thừa ở Tai

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.74K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ơi cho em hỏi chút. Con trai em năm nay 2 tuổi, cháu có 1 cục thịt thừa nhỏ ở cạnh lỗ tai, vợ chồng em muốn cho cháu đi phẫu thuật cắt bỏ mà không biết ở bệnh viện nào làm được. Xin hỏi bác nào biết chỉ giúp em với. Với lại cháu còn nhỏ thế thì cắt bỏ có ảnh hưởng gì không. Mong các bác chỉ giúp.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 369 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

ko biết bác này ỏ đâu, nêu ở HCMC thì vào NĐ2, Dịch vụ 2tr/ca. Tiểu phẫu mổ bẳng laser rất nhanh.
    • 240 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatminh060707@yahoo Xem bài viết
    Các bác chỉ giúp. Con trai em lên 2 tuổi, cháu có cục thịt thừa ở cạnh lỗ tai, vợ chồng em muốn đưa cháu đi phẫu thuật cắt bỏ mà khong biết bệnh viện nào làm được, với lại cháu còn bé thì cắt có làm sao không. Bác nào biết chỉ giúp vợ chồng em nhé.
    Con mình cũng có, cả 2 bên. không lớn. đâu nhất thiết fai cắt. nhóc mình 16ms. tính để vậy luôn. bạn có thể đi nhi đồng cũng đc.

• 375 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatminh060707@yahoo Xem bài viết
    Các bác chỉ giúp. Con trai em lên 2 tuổi, cháu có cục thịt thừa ở cạnh lỗ tai, vợ chồng em muốn đưa cháu đi phẫu thuật cắt bỏ mà khong biết bệnh viện nào làm được, với lại cháu còn bé thì cắt có làm sao không. Bác nào biết chỉ giúp vợ chồng em nhé.
    Mình nghĩ là bạn nên đưa bé đến hỏi bác sĩ xem có nên cắt cho bé vào giai đoạn này ko vì mình thấy là bé nhà bạn con nhỏ quá. Bác sĩ sẽ tư vấn kĩ cho bạn và chắc ông ta cũng bit nơi nào có thể làm tốt cho con bạn. Đừng tự quyết định nhé.:LoveStruc:
    • 113 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chi đến bs tú bv viet nam cu ba, là bs thẩm mỹ có kinh nghiệm học ở mỹ về, nhẹ nhàng và khéo tay lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi bị viêm bao hoạt dịch khớp háng trái có kèm vôi hóa trong bao khớp . Nhờ các bạn chỉ giúp địa chỉ và bác sĩ phẫu thuật khớp háng tốt ở hà nội nhé? cảm ơn rất nhiều!!!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác chỉ cho em địa chỉ chính xác, có số điện thoại của Bs Tú cho em xin luôn nhé. Cảm ơn bác.
    • 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

con tớ cũng có một mẩu thịt thừa ở tai, chấu bây h đc 6 tháng , tớ muốn cho chấu đi phẫu thuật, vậy ai biết địa chỉ , bác sĩ phẫu thuật nào tốt thì trỏ cho mình biết nhé. Nếu có hể thì cho mình biết luôn thủ tục và chi phí nữa, mình xin cảm ơn nhiều.. Mình ở HN
    :Smiling:
    "when i saw you i afraid i talked with you ,
    when i talked with you i afraid i hold you,
    when i hold you i afraid i kissed you,
    when i kissed you i afraid i love you,
    and now that i love you,i afraid i will lose you"

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhhuong2008 Xem bài viết
    con tớ cũng có một mẩu thịt thừa ở tai, chấu bây h đc 6 tháng , tớ muốn cho chấu đi phẫu thuật, vậy ai biết địa chỉ , bác sĩ phẫu thuật nào tốt thì trỏ cho mình biết nhé. Nếu có hể thì cho mình biết luôn thủ tục và chi phí nữa, mình xin cảm ơn nhiều.. Mình ở HN
    :Smiling:
    Cục thịt thừa ở tai???
    Đây được xếp vào dị dạng tai ngoài loại I, nếu dị dạng bé ít ảnh hưởng thẩm mỹ thì không cần can thiệp gì, nhưng nếu làm mất mỹ quan thì nên cắt bỏ đi (thủ thuật cũng khá đơn giản). Nhưng xin các chị lưu ý 1 số điều khi quyết định đi phẫu thuật này cho các bé nhé.
    1. Nên để trẻ phát triển đủ lớn để chịu đựng được cuộc phẫu thuật (tuy là phẫu thuật đơn giản vì đôi khi phải dùng thuốc mê hoặc tiền mê) do vậy lý tưởng nhất là độ tuổi trẻ bắt đầu đi học và cân nặng khoảng >20kg.
    2. Nên chọn bác sỹ TMH và phẫu thuật đầu cổ để tiến hành phẫu thuật (không phải nghe nói mát tay là chữa khỏi được bệnh) bởi vì họ hiểu được nguồn gốc, vị trí xuất phát của khối thịt thừa đó từ đâu mà có và chỉ có lấy hết toàn bộ thì mới khỏi được (tuy nhiên bs chuyên khoa khác cung có thể phẫu thuật cắt bỏ được nhưng chẳng may có dị dạng khác kèm theo thì họ không giải quyết được và người chịu thiệt thòi là cháu bé chứ không ai khác).